Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Giờ cụ ấy đóng đô ở tỉnh xa rồi, chờ đi cụ nhá !

Cụ TOP em hỏi phát, cái món phụ gia dùng để xúc béc dầu dùng cho Sor có tác dụng không ạ ???
Máy xe em và xe cụ dùng chung công nghệ, em đã nghiếm răng làm con chuột bạch rồi, có vẻ OK đấy cụ ạ, có điều cụ nên chọn đúng hàng Mỹ hoặc Hàn Quốc.

Cám ơn Cụ, nhà em chỉ cần chú ý đến cái đo đỏ là yên tâm roài
Cụ cho em hỏi tiếp một việc nữa

vợ 2 nhà em là HD verna 08 bị hiện tượng cà giật khi tăng tốc lấy đà từ từ, đặc biệt sảy ra khi hơi ép số
khi đang chạy thi thoảng đồng hồ vòng tua máy nhảy vọt lên rồi trở lại bt
hiên tại:
đã thay buzi
thay dây cao áp

bảo dưỡng cảm biến tubo (xăng)
lúc thay dây cao áp xong thì em thấy tình trạng nói trên đỡ được 7-80% nhưng không khỏi hẳn
Cụ phán giúp em bệnh với được không ạ có thẻ hỏng mobin hay chia điện được không Cụ. cám ơn Cụ nhìu
Có thể cái bo-bin có vấn đề đấy cụ ạ, tuy nhiên để tránh mất tiền oan thì nên mượn được của ai đó thử - biện pháp hiệu quả và đơn giản nhất.

Bác Top nói cụ thể hơn cho e về : "nếu xe cụ có ESP thì nó sẽ chạy không bình thường vì cái công tắc hoạt động không tốt" là như thế nào? Xe e đã được bác khám bệnh và bác bảo thay ăng ten tại Hyundai Ngọc Khánh rồi. Tuy nhiên, thay đổi rồi vẫn thỉnh thoảng bị khoá chấn phanh, không đề được. E đã mang xe ra gara hyundai Ngọc Khánh kiểm tra rồi, gặp bác tên Dũng, nhưng vẫn không giải quyết triệt để được. Giờ thỉnh thoảng xe vẫn bị như vậy. Không biết gara nào chữa được bệnh này xe em. Cám ơn bác Top.
Là người sử dụng thì cụ chỉ nên biết như thế là đủ rồi chứ giải thích cho cụ thì có thể làm rối thêm cái đầu của cụ thôi. Giờ cụ nên quay lại đó, việc cái công tắc này là việc quá đơn giản, có thể ĐC Dũng muốn tiết kiệm cho cụ nên cố sửa, giờ thì phải thay rồi.

Em thanks cụ Top rất nhìu ạ,hôm Siêu OFFLINE tưởng cụ đến mà chả thấy đâu ạ.
Hì! Em bận đột xuất nên tiếc hùi hụi mà không làm sao được.

Cụ TOP nói là thay công tắc chân phanh, cụ thay ăng ten là sao ạ ??? Công tắc chân phanh hoạt động không tốt nó sẽ OFF ESP mặc dù cụ không tắt đó là không bình thường đó cụ,
Hai bệnh này khác nhau, lần trước cụ ấy bị bệnh khác nên phải thay antenna.

Cụ Hardtop bớt chút thời gian ngó qua cái này rồi cho bọn em hỏi 2 câu ạ: http://www.phutungotobaoha.com.vn/Product/ProductionDetail.aspx?Id=43

1. Lắp cái này có tác dụng gì không?
2. Lắp cái này có ảnh hưởng tiêu cực đến khả năng chống lật của xe gầm cao không, có nguy hiểm không ạ?
Theo em thì lắp nó cũng vô thưởng vô phạt cụ ạ, em đang bận quá (lên lớp) nên để em ngẫm tí tồi có câu trả lời rõ ràng hơn cho cụ sau.

xedieu

Xe cút kít
Theo em thì lắp nó cũng vô thưởng vô phạt cụ ạ, em đang bận quá (lên lớp) nên để em ngẫm tí tồi có câu trả lời rõ ràng hơn cho cụ sau.
Vâng, cụ cứ lên lớp khi nào rảnh thì trả lời hộ em cái vì cả hội Tuc Sor đang chờ cụ: yes or no! (b)

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Top ơi, xe em forte sắp tới đi bảo dưỡng 25k km cụ cho hỏi xe em có hai ba lần khi khởi động máy thì nó lâu hơn bình thường tí ti mà lần trước cụ bảo có thể do bẩn bướm ga, van ko tải... vậy đợt này ngoài làm sạch hai thứ này ta nên yêu cầu nó làm thêm món gì nữa liên quan đến "đề dai" này ko cụ và có cần nối máy kiểm tra reset gì ko? Em không định thay cái lọc xăng do xe em sli 2010 mà bảo dưởng lần này ở KIA TH Phú Mỹ Hưng HCM, hội này mới nên em sợ bị hư cảm biến áp suất gì đó thì trong này hơi khó trị nó, em đã mua sẵn lọc xăng nhét cốp xe cứ chạy đến khi nào có hiện tượng nghẹt xăng thì thay có sao ko cụ, xe em chỉ đổ xăng ở Petrolimex tương đối uy tín nên em ko ngại chất lượng xăng làm bẩn lọc nhiều lắm? Cám ơn cụ nhiều

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ Tốp cho em hỏi hơi ngô nghê chút là có cách nào điều chỉnh mầu sắc cho đèn nền cerato không ợ? Em chúa ghét mầu đỏ.

Cuabien

Xe điện
Máy xe em và xe cụ dùng chung công nghệ, em đã nghiếm răng làm con chuột bạch rồi, có vẻ OK đấy cụ ạ, có điều cụ nên chọn đúng hàng Mỹ hoặc Hàn Quốc.
Vậy em cũng nghiến răng theo luôn, dầu Việt nam hơi bị bẩn nên có chút tác dụng và tâm lý an hơn cũng đáng. Chắc em chơi Liquy Moly chắc được hở cụ ?

isengineer

Xe buýt
Vậy em cũng nghiến răng theo luôn, dầu Việt nam hơi bị bẩn nên có chút tác dụng và tâm lý an hơn cũng đáng. Chắc em chơi Liquy Moly chắc được hở cụ ?
Em dùng Liqui Moly được 3 tháng nay rồi, nói chung về mặt tâm lý thì thấy yên tâm hơn. Chất lượng thì chưa đánh giá được vì hết tháng này em mới tính mở máy ra xục kim phun. Liqui đổ 1 tháng 1 lần hay khi bình đầy dầu, Còn Sonax thấy bảo 5K đổ 1 phát. Hiện em đang dùng Liqui
Cụ Top ơi cụ đang dùng loại gì ạ? Xe cụ dùng loại gì thì em sẽ dùng chung loại đó cho nó "đua đòi" :D

quocthai75

Xe hơi
Cụ ở tỉnh nào, vào xưởng nào? Nếu là xưởng của Hyundai Thành Công thì cụ alo cho em, em sẽ hướng dẫn anh em làm cho cụ cho đỡ mất thời gian đi HN, cụ có lên đây thì việc cài đặt ấy chỉ làm dưới 60 giây rồi lại về thì uổng lắm.
sao lại uổng....em cưỡi con ngựa què từ HN xuống NB để thay mỗi cái mẹt gương, may hôm đấy có Cụ không e đi cả cái gương...hix...biết thế ngày xưa e không thi đại học mà...xin chui gầm xe...hix hix....

chuonggio

Xe tải
Cụ TOP nói là thay công tắc chân phanh, cụ thay ăng ten là sao ạ ??? Công tắc chân phanh hoạt động không tốt nó sẽ OFF ESP mặc dù cụ không tắt đó là không bình thường đó cụ,
E xin báo cáo bác Cua: bác Top kiểm tra và nói rằng, lỗi trục trặc như vậy không phải do công tắc chân phanh, việc e thay công tắc chân phanh là thừa. E đã đổi ăng ten cốp sau và ăng ten trong xe rồi bác ạ.

cailin213

Xe buýt
Thế thì hơi phức tạp ở vấn đề quan hệ rồi đây, ở trỏng thì em không biết nhiều nhưng mấy chú kỹ thuật viên ở đó vẫn thường alo cho em nhờ hỗ trợ, theo em cụ nên quay lại thử một lần nữa, em sẽ hướng dẫn các chú ấy xử lý, nếu không được thì hãy ra HN, vì Vinh - HN cũng hơi xa.
Cụ ơi, sáng nay e đã mang xe đến cho Mr Hải cài đặt lại rồi ạ. Cũng phải làm lại 1 số thứ do đợt trước họ tháo ra đặt lại vô lăng k chuẩn. Bây giờ thì xe e ngon rồi ạ :) chỉ còn cái vô lăng hơi lệch 1 tí chắc là do độ chụm chưa chuẩn hôm khác e sẽ chỉnh sau.
Một lần nữa cám ơn sự nhiệt tình của cụ rất nhiều ạ, nếu k e đã phải đi ra HN rùi :D

Truong Nam

Xe hơi
Cụ Hardtop cho em hỏi cái ah.
Em vừa mới mua được em Kia Morning nhập lướt đời 2009, công tơ mét thì ghi là đã được 7000km, tuy nhiên họ tua bao nhiêu rồi thì không rõ. Em muốn hỏi là mình có phải đi kiểm tra bảo dưỡng gì ko ah? Cụ có thể cho em biết là trong quá trình quá trình sử dụng xe, thì mình phải bảo dưỡng định kỳ như thế nào ah? Nhà em ở Mê Linh, nhưng em làm ở Mỹ Đình thì cụ có thể cho biết qua chỗ nào bảo dưỡng để có thể tin tưởng được ah?
Cảm ơn cụ!

zazoo

Xe đạp
Bác HT ơi, nhờ Bác giúp em vụ này với ạh, Cảm ơn Bác nhiều nhiều
Kia morning 2007- lỗi báo check - p2096
Chào các Bác,
Xe KMN 2007 của em cách đây khoảng 2 tháng có đi trời mưa báo check, mang ra KIA Giải Phóng đọc lỗi P2096 (post catalyst fuel trim system too lean), họ nói là lỗi cảm biến oxy, đã tháo cảm biến vệ sinh bằng RP7.
Hôm nay lại trời mưa gió đèn Check lại nối, em phi sang KIA Long Biên đọc lại báo lỗi như vậy P2096, lần này các chú bên KIA LB nói tốt nhất nên thay cảm biến vì cảm biến chập chờn.
Chán quá, không hiểu vụ này ntn, các Bác cao thủ trên OF có ai biết cách xử lý giúp em với ạh.
Cảm ơn các Bác nhiều​
Em hóng hớt chút: Con KM của em cũng bị nổi đèn check sau khi đi mưa, HD GP kết luận lỗi bay hơi nhiên liệu, xóa lỗi mấy lần vẫn tái phát, cuối cùng phải thay cái cảm biến thì từ đợt đó tới giờ tịt hẳn (em quên chưa báo cáo bác Top về kết quả, lần trước em cũng phải tham vấn bác), xin thông tin thêm để cụ hungpd tham khảo.

Tiện thể cũng xin báo cáo bác Top là vụ chụp nhựa của gạt nước sau em đi hỏi cả ngoài chợ và trong hãng hiện đều không có sẵn bác ạ, buồn thế chứ.

quanhs

Xe máy
Cụ TOP cho cháu hỏi, xe cháu (I30CW) bị dính đinh lốp sau (mà cháu không biết bị từ lúc nào), ra hàng thì nó đã hết sạch hơi, móc ra thì bên trong có một đống mùn, chủ hiệu bảo thay. Vậy cụ cho cháu hỏi có phải thay cả đôi không ợ (cụ chủ hiệu nói thay một bên lốp sau cũng không sao), và nếu thay thì có phải thay loại nguyên bản của nó không? Cụ khuyên nhà cháu nên thay như thế nào và loại nào tốt cho I30 ợ?

Có cách nào cảnh báo lốp bị xì hơi không cụ, chứ với kiểu đường xá nhìu đinh như vầy, cháu lái lại không nhạy cảm cho lắm, thì tốn $ lắm huhu!

PS: Cửa hàng nói lốp nguyên bản (KUMHOO) giá 2tr25 một cái có đắt không các cụ ơi?

chemeford

Xe đạp
bác hardtop ỏi , cho em hỏi: xe em kia sportage 2012 , em mua của T.Hải.chạy được 5000 km , mới bảo dưỡng thay dầu xong.Cánh cửa sau bên tài khi xe chạy chừng 30 phút thì nó bị kẹt, ở bên trong mở ra không được,chỉ bên ngoài mở ra mới được(khi mở được rồi thì mở bên trong bình thường,nếu chạy 1 lát nủa thì nó bi kẹt nửa),mấy anh thợ của kia Phú mỹ hưng thì mở tap lo cửa ra sủa khóa mà vẫn không tìm ra nguyên nhân,Vậy em nhờ bác tư vấn giùm em với

KenKen

Xe tải
bác hardtop ỏi , cho em hỏi: xe em kia sportage 2012 , em mua của T.Hải.chạy được 5000 km , mới bảo dưỡng thay dầu xong.Cánh cửa sau bên tài khi xe chạy chừng 30 phút thì nó bị kẹt, ở bên trong mở ra không được,chỉ bên ngoài mở ra mới được(khi mở được rồi thì mở bên trong bình thường,nếu chạy 1 lát nủa thì nó bi kẹt nửa),mấy anh thợ của kia Phú mỹ hưng thì mở tap lo cửa ra sủa khóa mà vẫn không tìm ra nguyên nhân,Vậy em nhờ bác tư vấn giùm em với
Chắc cụ đang gạt nút child-lock ở cạnh cánh cửa, chống trẻ em mở từ bên trong :D

heroest

Xe tải
Chào cụ Tốp

Cụ cho em xin ý kiến ạ: Em đi GETZ 1.1 MT. Tuần trước em đến Hyundai Ngọc Khánh bảo dưỡng thước lại. Hiện nay vô lăng trả lại rất yếu. Ngoài ra khi trả về còn tầm 10 độ thì ko trả được về thẳng. CỤ xem như vậy có thể chỉnh lại được ko? Chỉnh lại có lại phải tháo thước lái ra lần nữa ko?

Cảm ơn cụ ạ.