Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Cụ Top bắt bệnh giúp xe em với. Xe em Kia Morning 2010, em đang chạy tốc độ 45km/h tự dưng thấy côngtomet chạy về 0 (lúc đó em cảm thấy như xe vừa đi qua con lươn, bụm 1 cái). Em dừng xe, tắt máy rồi lúc sau khởi động lại máy và chạy nhưng congtomet đứng im ở 0. Có một hiện tượng lạ nữa làm em lo ngại đó là từ lúc đó em vào D nhả chân phanh thì xe không trôi như mọi lần nữa mà cứ ì một chỗ, phải đạp ga vào mới chạy. Khi em dừng và cài số lùi thì xe bị giật khi vào số lùi. Em mới mua xe lần đầu nên lo lắng về em nó quá (xe em là xe nhập đã chạy 1,6 vạn. Rất mong nhận được thông tin của cụ. Em cảm ơn ạ.

ceilo1

Xe đạp
Em dự là xe morning đấy của bác chỉ bị đứt dây cảm biến tốc độ thôi(có thể bị chuột cắn).Bác đưa đến xưởng là họ tìm ra và sửa được ngay.Chúc vợ hai của bác mau khỏi bệnh.

Gadaubac

Xe hơi
Chào cụ Top,

Sau khi có ý kiến đánh giá của cụ, em đã lôi con xe TUCSON từ Hyundai Ngọc Khánh về rồi. Lúc nào rảnh cụ check giúp em số VIN của xe em (KMHJU81BDCU397211) xem option nó như nào cụ nhé. Lần nữa cám ơn cụ !

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Em dự là xe morning đấy của bác chỉ bị đứt dây cảm biến tốc độ thôi(có thể bị chuột cắn).Bác đưa đến xưởng là họ tìm ra và sửa được ngay.Chúc vợ hai của bác mau khỏi bệnh.
Em đang ở GP để check rồi ah

hahung

Xe đạp
bac oi em dang mong bac mo benh vien cho nhanh de em mag vo em ra kham cai.em lo lem bac ah.dao nay kho đề va dieu hòa ở hang ghe thu 2 hầu nhu hơi thoang gio ko mat ty nao.con vo em la SANTAFE MLX bac cho em loi khuyen voi.hom truoc xúc bình dầu tháo ra thì thấy cái dọ bơm dầu từ bình phụ sang bình chính.tham nao cứ di con mot vach dầu la xe bi het dầu bac ah.tho khăc phục rui nhưng em van chua yen tam muon thay.ma khâc phuc van kho đề bac ah.mong cac bác biet cho em loi khuyen

Cụ Hardtop cho em hỏi cái ah.
Em vừa mới mua được em Kia Morning nhập lướt đời 2009, công tơ mét thì ghi là đã được 7000km, tuy nhiên họ tua bao nhiêu rồi thì không rõ. Em muốn hỏi là mình có phải đi kiểm tra bảo dưỡng gì ko ah? Cụ có thể cho em biết là trong quá trình quá trình sử dụng xe, thì mình phải bảo dưỡng định kỳ như thế nào ah? Nhà em ở Mê Linh, nhưng em làm ở Mỹ Đình thì cụ có thể cho biết qua chỗ nào bảo dưỡng để có thể tin tưởng được ah?
Cảm ơn cụ!
Đời 2009 thì không có 7000km đâu cụ ơi, ở bển nó chạy nhiều lắm. Muốn biết phải BD như thế nào thì cần phải biết nó đã chạy được bao nhiêu km, vậy theo em cụ nên qua 139 Phạm văn Đồng, ở đó có người đánh giá lại cho cụ xem xe chạy khoảng bao nhiêu rồi và từ đó sẽ có chế độ BD phù hợp.

Cụ TOP cho cháu hỏi, xe cháu (I30CW) bị dính đinh lốp sau (mà cháu không biết bị từ lúc nào), ra hàng thì nó đã hết sạch hơi, móc ra thì bên trong có một đống mùn, chủ hiệu bảo thay. Vậy cụ cho cháu hỏi có phải thay cả đôi không ợ (cụ chủ hiệu nói thay một bên lốp sau cũng không sao), và nếu thay thì có phải thay loại nguyên bản của nó không? Cụ khuyên nhà cháu nên thay như thế nào và loại nào tốt cho I30 ợ?

Có cách nào cảnh báo lốp bị xì hơi không cụ, chứ với kiểu đường xá nhìu đinh như vầy, cháu lái lại không nhạy cảm cho lắm, thì tốn $ lắm huhu!

PS: Cửa hàng nói lốp nguyên bản (KUMHOO) giá 2tr25 một cái có đắt không các cụ ơi?
Hỏng cái nào thay cái ấy thôi cụ ạ, trừ khi 3 cái còn lại cũng kém rồi thì thay cả bộ. Nếu không có loại giống theo xe thì thay loại khác, miễn là cùng thông số KT.

bác hardtop ỏi , cho em hỏi: xe em kia sportage 2012 , em mua của T.Hải.chạy được 5000 km , mới bảo dưỡng thay dầu xong.Cánh cửa sau bên tài khi xe chạy chừng 30 phút thì nó bị kẹt, ở bên trong mở ra không được,chỉ bên ngoài mở ra mới được(khi mở được rồi thì mở bên trong bình thường,nếu chạy 1 lát nủa thì nó bi kẹt nửa),mấy anh thợ của kia Phú mỹ hưng thì mở tap lo cửa ra sủa khóa mà vẫn không tìm ra nguyên nhân,Vậy em nhờ bác tư vấn giùm em với
Chắc cụ đang gạt nút child-lock ở cạnh cánh cửa, chống trẻ em mở từ bên trong :D
Em không tin là thợ ở trạm BH lại không biết cái khóa trẻ em, hơn nữa nó chỉ kẹt sau khi đã chạy được 1 lúc. Vụ này nhà cháu dự là do tín hiệu phản hồi về hộp ĐK có vấn đề nên hộp nó không biết là đã khóa cửa nên vẫn tiếp tục cấp điện co motor, chạy lâu thì nó nóng quá nên nó nghỉ. Xe cụ chắc có BH, vậy nên yêu cầu người ta thay cả cụm cụ ạ.

hahung

Xe đạp
chao cac bac.em nghe tham nha moi cua cac bac day

Chào cụ Tốp

Cụ cho em xin ý kiến ạ: Em đi GETZ 1.1 MT. Tuần trước em đến Hyundai Ngọc Khánh bảo dưỡng thước lại. Hiện nay vô lăng trả lại rất yếu. Ngoài ra khi trả về còn tầm 10 độ thì ko trả được về thẳng. CỤ xem như vậy có thể chỉnh lại được ko? Chỉnh lại có lại phải tháo thước lái ra lần nữa ko?

Cảm ơn cụ ạ.
Vụ này thì đơn giản thôi, em nghĩ là thợ không dại đến mức tháo cả 2 con rô-tuyn lái ra khỏi thước, nghĩa là sẽ không bị sai độ chụm bánh lái, việc nó trả chậm có thể do chỉnh con ốc tỳ thước lại nặng quá, cụ nên quay lại yêu cầu nới bởt con ốc này ra là sẽ OK thôi.

Cụ Top bắt bệnh giúp xe em với. Xe em Kia Morning 2010, em đang chạy tốc độ 45km/h tự dưng thấy côngtomet chạy về 0 (lúc đó em cảm thấy như xe vừa đi qua con lươn, bụm 1 cái). Em dừng xe, tắt máy rồi lúc sau khởi động lại máy và chạy nhưng congtomet đứng im ở 0. Có một hiện tượng lạ nữa làm em lo ngại đó là từ lúc đó em vào D nhả chân phanh thì xe không trôi như mọi lần nữa mà cứ ì một chỗ, phải đạp ga vào mới chạy. Khi em dừng và cài số lùi thì xe bị giật khi vào số lùi. Em mới mua xe lần đầu nên lo lắng về em nó quá (xe em là xe nhập đã chạy 1,6 vạn. Rất mong nhận được thông tin của cụ. Em cảm ơn ạ.
Nhà cháu cũng dự là bị cảm biến tốc độ, cái này nó liên quan đến hộp số AT, nếu bị hỏng CB, máy tính sẽ điều khiển hộp số AT chạy ở chế dộ cấp cứu, lúc đó xe cụ chỉ chạy ở số 3 và số lùi nên nó yếu và không thể tự chạy như khi bình thường, nghĩa là nếu BT thì xe cụ chạy lần lượt từ số 1..........

Chào cụ Top,

Sau khi có ý kiến đánh giá của cụ, em đã lôi con xe TUCSON từ Hyundai Ngọc Khánh về rồi. Lúc nào rảnh cụ check giúp em số VIN của xe em (KMHJU81BDCU397211) xem option nó như nào cụ nhé. Lần nữa cám ơn cụ !
Mời cụ sang thớt check VIN cụ nhé!

[
bac oi em dang mong bac mo benh vien cho nhanh de em mag vo em ra kham cai.em lo lem bac ah.dao nay kho đề va dieu hòa ở hang ghe thu 2 hầu nhu hơi thoang gio ko mat ty nao.con vo em la SANTAFE MLX bac cho em loi khuyen voi.hom truoc xúc bình dầu tháo ra thì thấy cái dọ bơm dầu từ bình phụ sang bình chính.tham nao cứ di con mot vach dầu la xe bi het dầu bac ah.tho khăc phục rui nhưng em van chua yen tam muon thay.ma khâc phuc van kho đề bac ah.mong cac bác biet cho em loi khuyen
Đầu tiên em nhắc bác về việc viết TV có dấu theo nội quy.
Thứ 2 là em không có kế hoach nào về việc mở xưởng riêng cụ ạ.
Thứ 3 là bênh khó nổ thì cụ phải đến việc để thợ chính hãng kiểm tra thông số KT xem nó bất thường ở đâu thì mới có biện pháp xử lý.
Thứ tư là cái điều hòa, thì cũng tương tự, phải kiểm tra thực tế, tuy nhiên theo kinh nghiệm của em thì thường mất điều hòa ghế sau là do thợ trải sàn làm sai cái lỗ thông gió ở chân cột B.

Gadaubac

Xe hơi
Nhà cháu cũng dự là bị cảm biến tốc độ, cái này nó liên quan đến hộp số AT, nếu bị hỏng CB, máy tính sẽ điều khiển hộp số AT chạy ở chế dộ cấp cứu, lúc đó xe cụ chỉ chạy ở số 3 và số lùi nên nó yếu và không thể tự chạy như khi bình thường, nghĩa là nếu BT thì xe cụ chạy lần lượt từ số 1..........

Mời cụ sang thớt check VIN cụ nhé!
Thớt check VIN em thấy bị lock rồi cụ Top ơi :(

Gadaubac

Xe hơi

isengineer

Xe buýt
Sau khi công cán về thấy cụ Top thật là bận. Em không dám phiền cụ nhiều chỉ hỏi lại câu hỏi về loại sucbec cụ đang dùng để em với cụ cua biển đua theo dùng thôi ạ.
Hiện tại thì em đang dùng sucbec của Liqui 1 tháng đổ 1 lần. Trước nữa thì là Sonax 5K đổ một lần. Đợt này em đi bảo dưỡng 40K cho sục kim phun mới đánh giá được ạ!

Sau khi công cán về thấy cụ Top thật là bận. Em không dám phiền cụ nhiều chỉ hỏi lại câu hỏi về loại sucbec cụ đang dùng để em với cụ cua biển đua theo dùng thôi ạ.
Hiện tại thì em đang dùng sucbec của Liqui 1 tháng đổ 1 lần. Trước nữa thì là Sonax 5K đổ một lần. Đợt này em đi bảo dưỡng 40K cho sục kim phun mới đánh giá được ạ!
Loại nào thì cũng chắc chắn có chất tẩy rửa mạnh (hóa chất đới), hãng nào thì cũng muốn khách hàng sử dụng ... hàng ngày cho bán được nhiều, cái này chưa có kiểm chứng nên em cũng hơi ngại, vậy nên theo em chỉ nên dùng vài vạn 1 lần. LIQUY cũng khá uy tín nên có lẽ cụ dùng được, còn loại em đã dùng thì để em về nhà xem cái lọ đã.

Truong Nam

Xe hơi
Đời 2009 thì không có 7000km đâu cụ ơi, ở bển nó chạy nhiều lắm. Muốn biết phải BD như thế nào thì cần phải biết nó đã chạy được bao nhiêu km, vậy theo em cụ nên qua 139 Phạm văn Đồng, ở đó có người đánh giá lại cho cụ xem xe chạy khoảng bao nhiêu rồi và từ đó sẽ có chế độ BD phù hợp.
Vâng, em cảm ơn cụ.
Cụ có ở gần 139 Phạm Văn Đồng không ah, để khi nào em qua em nhờ cụ ra xem giúp em cái ah? Cụ cho em xin cái số điện thoại của cụ có được ko ah?