Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Cho em hỏi, tại sao lô Tucson của em, có chiếc được trang bị shiftlock, có chiếc không.
Khách hàng của em hoang mang. Bác cho em hỏi nút này có là bắt buộc không hay tùy nhà SX.
Mỹ thì nó bắt buộc, ta thì không bắt buộc nên nhà nhập khẩu nhập thế nào cũng được, đặt hàng thế nào cũng được, cái TB này rất rẻ nếu đặt ở hãng, chỉ hơn chục $ thôi nên những lô nào không có thì thường do người chịu trách nhiệm đặt hàng bỏ sót.

phhuy

Xe máy
Bác ơi cho e hỏi con STF của e đời 2009 gần đây có hiện tượng là khi nổ máy lên xong xuôi rồi,đang đi rồi,mà trên mặt taplo vẫn luôn hiện lên hình "vdc off" và "abs" và "hình chiếc xe xuống dốc màu vàng"ở bên vòng tua của máy là thế nào ạ.e tưởng do mình tì vào nút tắt vdc nhưng ko phải e ấn đi ấn lại nút này đều ko đc.xin bác cho em xin cao kiến ạ

Bác ơi cho e hỏi con STF của e đời 2009 gần đây có hiện tượng là khi nổ máy lên xong xuôi rồi,đang đi rồi,mà trên mặt taplo vẫn luôn hiện lên hình "vdc off" và "abs" và "hình chiếc xe xuống dốc màu vàng"ở bên vòng tua của máy là thế nào ạ.e tưởng do mình tì vào nút tắt vdc nhưng ko phải e ấn đi ấn lại nút này đều ko đc.xin bác cho em xin cao kiến ạ
Lỗi thường xuyên ấy mà, nó bị bẩn tiếp điểm của cái công tắc phanh chân, thường thì như vậy nhưng cũng có thể lỗi khác, đằng nào cũng đi viện, ở đó họ sẽ test cho cụ, mọi việc sẽ đơn giản thôi.

phhuy

Xe máy
vâng!e kính bác 1 ly rồi đấy chiều e xem lại.chắc là lỗi công tắc đấy vì xe em đi ít lắm mới có 12000km.hno đang đi giữa đường bị tuột dây cudoa giữa dường thấy lái cứng ngắc phanh chân ko có tác dụng may mà kịp đạp phanh phụ ko thì cứ xác định là...hóa ra có 1 chú chuột bên trong nó tìm chỗ ngủ đẹp quá lên tung cái day cudoa ra ngoài.hic.đen thế chứ

khengkhec

Xe hơi
Mỹ thì nó bắt buộc, ta thì không bắt buộc nên nhà nhập khẩu nhập thế nào cũng được, đặt hàng thế nào cũng được, cái TB này rất rẻ nếu đặt ở hãng, chỉ hơn chục $ thôi nên những lô nào không có thì thường do người chịu trách nhiệm đặt hàng bỏ sót.
Vậy trong trường hợp xe hết xăng, không nổ được máy, có cách nào đưa cần số về N để cứu hộ hả bác?

Korea parts

Xe buýt
Cụ Top tư vấn giúp em tí cho em đỡ phân vân với ah! Cảm ơn cụ !

Em lại làm phiền cụ Top chút ạ !Xe em là Avante S1.6AT đã được cụ lấy làm chuột bạch vụ roóc máy đó ạ, xe em giờ đã chạy được hơn 6,5 vạn km rồi nên em muốn đưa đi kiểm tra, bảo dưỡng để cuối năm đi cho an tâm. Trước bạn em bên HQ mua cho em 4 cái Bobin để đề phòng, nhưng toàn để đấy không dùng....
Cụ cho em hỏi là nếu thay mới luôn cả 4 cái Bobin đó thì xe đi có ngon hơn không ạ, và có nên thay không cụ nhỉ? Em định kiểm tra vệ sinh bugi tiện thể nhờ anh em thợ thay luôn giúp mà lăn tăn không biết có hiệu quả hơn không !
Tầm 6,5 vạn thì hạng mục bảo dưỡng cơ bản nhất là phải làm những gì cụ nhỉ ! Em cảm ơn cụ ạ !
Em xin lỗi bác, em bỏ sót: Thứ nhất là thay 4 cái bo-bin sẽ có thay đổi tí ti nhiuwng chắc là cụ sẽ không cảm nhận được đâu, thôi thì nhà có điều kiện, cứ thay thôi chứ số những ca phải thay cái này là rất ít, thậm chí nhà cháu còn nhớ được gần hết các trường hợp. Còn 6,5v phải làm gì thì nhà cháu lười gõ, cụ cứ hỏi xưởng, ở đó có cái bảng hơn chục mét vuông in cái này cho mọi ng xem.

Vậy trong trường hợp xe hết xăng, không nổ được máy, có cách nào đưa cần số về N để cứu hộ hả bác?
Đương nhiên là có, cụ đã mở sách ra rồi thì đọc đi nhé, chẳng nhẽ cụ mở sách chỉ để chụp cái ảnh rồi lên đây hỏi??? Câu giả nhời nằm ngay cái trang cụ chụp ấy!

boyvikey

Xe đạp
Bác cho em hỏi I 30cw nhà em sao mà không đọc được USB thế nhỉ , phải làm thế nào vậy ạ

Korea parts

Xe buýt
Vâng, em cảm ơn cụ Top rất nhiều ah !

:D Cụ Tốp vui tính phết ;))

@Cụ Không Phải Cháu: Cụ cứ phóng tầm nhanh vào, cửa mở cái tự lock ngay đấy ợ ;)) -> Em fun chút thôi, cụ nên cho nhóc ngồi ghế sau và gạt chốt child lock vào!
Bẩm kụ hoangnn, em khóa kính, gạt child lock cả 2 bên rồi nhưng F1 nhà em quậy lắm. Chèo leo khắp xe nên em chưa dám đưa F1 đi chơi một mình toàn phải có Gấu đi cùng để canh cửa trước bên phụ.

Bẩm kụ Top, oánh chết motor là được hở kụ. Kụ có oánh được không em mang đến nhờ kụ phát?

xedieu

Xe cút kít
Gạt child lock cũng phải thận trọng không có xe xuống hồ lại hạn chế đường thoát. Theo em các cụ quân phiệt mạnh tay với đám F1 tý là xong, bắt nó ngồi yên trên xe, đây cũng có thể coi là "văn minh" mà thế hệ chúng nó bắt buộc phải trải qua thôi.

Chứ như hồi bé em và các cụ bị cho 2-3 đứa ngồi ở sau xe đạp thì cũng "hiếu động" mà nhảy hết xuống đường à?

quataovang2011

Xe hơi
cụ top cho em hỏi về thông số ác quy của hyundai i30 cw với : tình hình nghe lời cụ khuyên đi thay các ác quy nhưng ra salon trên em nó không có loại bình đó ( em ở tỉnh ) nên phải nhờ người mua ở hà nội gửi về rồi tự lắp. nhưng e không biết bảo người ta là mua loại bình thông số như thế nào để người ta hiểu. hỏi mấy ông salon dưới đó thì cũng không chắc chắn nhỡ mua về đổi đi đổi lại lằng nhằng . nên em nên đây nhờ cụ giúp vụ này cái. e có chụp mấy cái hình ác quy cũ của em đây

veronicax2

Xe buýt
nhờ cụ top em muốn thay con bugi denso power cho con i30 nhà em
nhưng em chả biết địa chỉ nào bán hàng chuẩn cả nhờ cụ tư vấn, đồng thời con i30 nhà em nếu không nhầm dùng bugi đặc chủng liệu thay con mới vào có bị làm sao không cụ

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop cho em hỏi giống như cụ này (nhân cái vụ xe chìm chết 2 người ở Phủ Lý):
Các cụ am hiểu về kỹ thuật có thể giải thích giúp cháu là có một số xe có option khóa cửa khi đang chạy nhưng đến lúc tắt máy, rút chìa khóa ra thì của tự động mở. Không biết những xe này khi rơi xuống nước làm chập mạch điện và máy tắt không nổ nữa thì không biết cửa có tự động mở được nữa hay không?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác Tóp lại cho em hỏi chút là con Túc son của em khi em đạp phanh chân thì nếu để tay trên cần số sẽ thấy tạch nhẹ 1 cái và cảm nhận được ở cần số, chố nào yên tính mình đạp phanh cũng nghe tiếng tạch nhẹ, như vậy là sao hả bác? số với phanh nó có liên quan gì đến nhau đâu mà lại vậy nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
Bác Tóp lại cho em hỏi chút là con Túc son của em khi em đạp phanh chân thì nếu để tay trên cần số sẽ thấy tạch nhẹ 1 cái và cảm nhận được ở cần số, chố nào yên tính mình đạp phanh cũng nghe tiếng tạch nhẹ, như vậy là sao hả bác? số với phanh nó có liên quan gì đến nhau đâu mà lại vậy nhỉ?
Có một cái lẫy gì đó nó khô khan gì đó nên kêu thế đó - cụ Top nói 1 lần rồi, nói chung là không có vấn đề gì cụ ạ.

bubu8x

Xe hơi
cụ TOP cho em hỏi xe kia forte của anh Hải,cửa sổ trời có mở đc chếch nghiêng ra như thế này ko ạ

e chỉ mở đc nó trượt về sau với lại hơi chếch cái kính lên 1 tí thôi

Korea parts

Xe buýt
cụ top cho em hỏi về thông số ác quy của hyundai i30 cw với .......e không biết bảo người ta là mua loại bình thông số như thế nào .....
Em mạn phép trả lời thay cụ Top ạ!
Em thay loại này rồi bác ạ, bình này của bác là loại 60AH. Bác cứ bảo người nhà mua giúp cho cái bình Atlas 60AH là chính xác luôn ah

quataovang2011

Xe hơi
Em mạn phép trả lời thay cụ Top ạ!
Em thay loại này rồi bác ạ, bình này của bác là loại 60AH. Bác cứ bảo người nhà mua giúp cho cái bình Atlas 60AH là chính xác luôn ah
vâng e cám ơn cụ. cụ có thể cho e biết thêm 1 số thông tin khác cụ thể hơn đc không như là ác quy đó là loại cọc gì ??? và loại đế gì ( em thấy ác quy của e nó có cái đế xòe ra để lắp chỗ giữ bình ác quy chác là đế xèo)