Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

veronicax2

Xe buýt
bugi của em đây

trên bugi ghi ngr lzkr6b 10e
em chỉ biết bugi của em có trở thôi ợ

Cuabien

Xe điện
Thank cụ TOP !

bugi của em đây

trên bugi ghi ngr lzkr6b 10e
em chỉ biết bugi của em có trở thôi ợ
Bugi của cụ nếu thay Denso thì loại này nhé ! Ngày trwocs em vỡ mặt với cái Bugi hiểm này của I30 & Forte, đến lúc mua được đúng loại thì đã bán xe mất rồi. Thay ông này đảm bảo cụ không phải nghĩ vì hiệu suất đánh lửa giúp xe chạy rất ngon.

Nếu cụ có người trong SG thì liên lạc với Phong số 0949999684 hoặc nếu không cụ vào đăng ký với hội Gà nhà em khi nào có hàng cụ lấy.

http://www.otofun.net/threads/268066-da-co-bugi-denso-cho-kia-forte-cerato-ae-vao-dang-ky

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Công nhận nhìn cái bu-gi đẹp thật, tiếc là xe em không cần đến cái món này.[/QUOTE]

Loại này dùng chung cho I30 và Forte, em thấy lắp vào giúp xe tăng tốc rất tốt và tiêu hao nguyên liệu giảm rõ. Ship ra 60 bộ mà hết nhẵn với mấy con gà chọi nhà em.

Em với cụ giờ có thứ đáng chơi là LỌC GIÓ VẢI DẦU CỦA K&N đấy, em lắp thấy máy dầu chạy bốc như máy xăng vậy !

http://store.knfilters.com/search/product.aspx?Prod=33-2969

Chỉnh sửa cuối:

veronicax2

Xe buýt
cụ ơi em kiếm air filter này kia đồng thời gia cố thêm bằng tấm cách nhiệt nữa còn loại vuông kia em xác định vứt nó đi ngay từ khi em từ sing về

Cuabien

Xe điện
Của em máy dầu nên Air thế là ngon rồi, với khí hậu Việt dùng Air đó đỡ phải thay nhiều mà thoát gió, máy êm hơn chứ cái của cụ nó kêu to quá + tiếng máy dầu em tải không nổi.

veronicax2

Xe buýt
Thank cụ TOP !

Bugi của cụ nếu thay Denso thì loại này nhé ! Ngày trwocs em vỡ mặt với cái Bugi hiểm này của I30 & Forte, đến lúc mua được đúng loại thì đã bán xe mất rồi. Thay ông này đảm bảo cụ không phải nghĩ vì hiệu suất đánh lửa giúp xe chạy rất ngon.

bác ơi bugi hình trên khác bugi của em
mã của em đây ngr lzkr6b 10e

veronicax2

Xe buýt
em xin bác cà tít cái số giắt mông

Mazspeed

Xe container
He he bác Hát tóp ơi cho em hỏi cái. Con Picanto của em hôm nay lại dở chứng bật đèn tín hiệu quá nhiệt động cơ. Em đã là theo đúng sách là dừng lại, mở nắm capo xem bên trong cái dâu curoa kém bơm nước có bị đứt hay chùng không thì chả thấy gì cả. Nước làm mát động cơ trong bình vẫn ở gần mức full. Sau khi mở nắp capo cho nó nguội khoảng 15 phút em đi tiếp được vài trăm m thì lại hiện đèn quá nhiệt. Theo bác thì nên xử lý thế nào?

He he bác Hát tóp ơi cho em hỏi cái. Con Picanto của em hôm nay lại dở chứng bật đèn tín hiệu quá nhiệt động cơ. Em đã là theo đúng sách là dừng lại, mở nắm capo xem bên trong cái dâu curoa kém bơm nước có bị đứt hay chùng không thì chả thấy gì cả. Nước làm mát động cơ trong bình vẫn ở gần mức full. Sau khi mở nắp capo cho nó nguội khoảng 15 phút em đi tiếp được vài trăm m thì lại hiện đèn quá nhiệt. Theo bác thì nên xử lý thế nào?
Thường gặp nhất là quạt làm mát không hoạt động, cái này kiểm tra quá dễ, khi bật nắp ca-po lên, nổ máy ở lúc nhiệt báo cao thì quạt phải chạy, nhất là khi đang bật điều hòa.
Bình nước phụ có thể vẫn đầu nhưng trong két nước có khi lại thiếu nước bác ạ, đó là hiện tượng bị "E" nước trong hệ thống làm mát khiến bơm nước không làm việc được - bác kiểm tra cái này nhé.
Thứ hai, có thể xe bác bị thổi gioăng quy lát nhưng ở thể nhẹ.
Thứ ba - hơi hiếm gặp - có thể bơm nước bị lỏng cánh công tác.
Trường hợp nữa cũng hiếm gặp là trục trặc ở hệ thống báo nhiệt, nghĩa là máy không nóng thật nhưng vẫn báo đèn.

rach

Xe tải
Chào các bác, Kia Forte của em có một số lỗi như đèn báo túi khí luôn bật, motor chỉnh gương phải không hoạt động. Các bác cho em chỗ nào có uy tín để em đến sửa ạ? Em ở khu vực quận Hoàn Kiếm.

Em cảm ơn.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
cụ Hét tốp cho hỏi là kia cerato nhập, e mới đi 5 ngàn km, để máy đã nóng, nổ máy ở chế độ k tải Parking, thì vòng tua máy của e nó tầm 700-800 vòng/phút (e k nhìn đc hính xác chỉ nhìn cái kim chỉ ở cái đồng hồ nó tầm như thế) và thông thường e đi xe đi 1 mình, trong thành phố kim tua máy nó thường lên tầm 1,5 - 2k vòng/phút và thậm trí nhiều lúc đạp ga hơi mạnh là nó vọt lên trên 2k, sao cái forte này tua máy lên cao thế nhỉ, hay xe e có vấn đề, các xe khác có thế k ợ, thanks cụ nhiều

Audioto

Xe tăng
cụ Hét tốp cho hỏi là kia cerato nhập, e mới đi 5 ngàn km, để máy đã nóng, nổ máy ở chế độ k tải Parking, thì vòng tua máy của e nó tầm 700-800 vòng/phút (e k nhìn đc hính xác chỉ nhìn cái kim chỉ ở cái đồng hồ nó tầm như thế) và thông thường e đi xe đi 1 mình, trong thành phố kim tua máy nó thường lên tầm 1,5 - 2k vòng/phút và thậm trí nhiều lúc đạp ga hơi mạnh là nó vọt lên trên 2k, sao cái forte này tua máy lên cao thế nhỉ, hay xe e có vấn đề, các xe khác có thế k ợ, thanks cụ nhiều
Vòng tua không tải 700-800 là bình thường, còn đạp hơi mạnh lên trên 2000 là do chân cụ mới, khỏe quá, cụ luyện nhiều chân sẽ dẻo hơn :)

cailin213

Xe buýt
Xe e (I30CW đời 2010) hôm trước đi chỉnh độ chụm, về thấy trợ lực lái có vẻ yếu đi, nhất là lúc trả lái ( bằng khoảng 7-8 phần so với lúc trước). E mang xe ra hãng thì trước hết hãng nâng xe e lên rồi siết lại cái ốc vít gì đó ở khoảng gần tâm của gầm xe (e hỏi thì thợ bảo đó là ốc của bộ phận trợ lực hay cái gì đại loại thế mà mãi e vẫn k hiểu được :(( ). Sau đó test lại vẫn thấy trợ lực chưa đc thì hãng dùng máy quét thấy lỗi C1259 ở cái mục Steering gì gì đó. Hình như đây là lỗi cảm biến trợ lực thì phải. Hãng xóa lỗi cho em bảo là ok rồi. E mang xe đi test thử thì thú thật e vẫn thấy chưa hài lòng, trợ lực vẫn chưa được như xưa, k biết có phải do cảm giác k nữa :(
Cụ cho e hỏi mấy câu:
1. nguyên nhân nào gây ra hiện tượng yếu trợ lực như vậy, có phải do độ chụm chỉnh k chuẩn k?
2. Sau khi đó xóa lỗi như thế rồi mà vẫn k đc thì e nên làm gì, có nên ra chỗ chỉnh độ chụm để làm lại k? (cái chỗ chỉnh độ chụm này lớn nhất ở quê e nhưng hôm e đi chỉnh cũng phải làm 2 lần, lần 1 bị lệch tay lái nên phải chỉnh lại)
3. Cái lỗi C1259 kia có phải luôn xuất hiện sau mỗi lần chỉnh độ chụm k?
4. Cái ốc mà hãng siết lại là ốc gì?
Em cám ơn cụ!

hungtv2002

Xe hơi
chào các cụ. vợ 2 Y20 của em cũng bị tật chết cảm biến lùi và tiếng kêu cót két. Cảm biến thì em thay rồi (hết 1,5 củ) còn tiếng kêu thì chưa biết làm thế nào. Có cụ nào biết chỉ em với...

CAODUONG

Xe hơi
xe em bị dồn ga, đã vào HD Minh khai chỉnh nhưng vẫn chưa được như ý, bác có thể tư vấn vào gaâ nào chỉnh là chuẩn nhất khong a? thank

Cuabien

Xe điện
Tham vấn cụ TOP cái, xe Sorento mang qua Huyndai PVĐ bảo dưỡng có máy để Scan không cụ ??? Em 3 vạn rồi chửa có làm gì nhưng thời gian ít nên muốn ở đó cho gần C.ty !

Dạo này thỉnh thoảng nó cứ nổi đèn check vô duyên mà mỗi lần cứ tự lọ mọ cũng oải.