Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào các cụ,

Nhà em vừa em em Cerato chiều qua, có một số thắc mắc muốn hỏi các cụ:
- Đầu CD 6 đĩa, em muốn chọn đĩa thì thực hiện thao tác thế nào ợ? Vụ này cháu loay hoay từ chiều chửa ra.
- Trên gương hậu trong xe, phía bên dưới có nút on/off và đèn mầu xanh, vậy là cái gì đấy ợ?
- Em thấy dưới cánh cửa 2 bên đằng trước có phần nhựa mầu đỏ, có phải là đèn báo khi mở không ạ? Nhà cháu mở thì ko thấy sáng. Mấy người bảo là ốp trang trí, người thì bẩu sâu nó ko lắp đèn, có phải không các cụ?

Tạm thời em có thắc mắc như thế, còn gì nữa em hỏi các cụ sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hungtv2002

Xe hơi
Mún chọn đĩa nào thì cụ ấn vào mấy cái số (từ 1 đến 6) ở trên đầu đĩa ấy. Còn cái nút trên gương là để bật/tắt chống chói gương chiếu hậu. Cái thứ 3 cụ hỏi thì chịu vì không dùng dòng này.heeeeee
Chào các cụ,

Nhà em vừa em em Cerato chiều qua, có một số thắc mắc muốn hỏi các cụ:
- Đầu CD 6 đĩa, em muốn chọn đĩa thì thực hiện thao tác thế nào ợ? Vụ này cháu loay hoay từ chiều chửa ra.
- Trên gương hậu trong xe, phía bên dưới có nút on/off và đèn mầu xanh, vậy là cái gì đấy ợ?
- Em thấy dưới cánh cửa 2 bên đằng trước có phần nhựa mầu đỏ, có phải là đèn báo khi mở không ạ? Nhà cháu mở thì ko thấy sáng. Mấy người bảo là ốp trang trí, người thì bẩu sâu nó ko lắp đèn, có phải không các cụ?

Tạm thời em có thắc mắc như thế, còn gì nữa em hỏi các cụ sau nhé.

xedieu

Xe cút kít
Mún chọn đĩa nào thì cụ ấn vào mấy cái số (từ 1 đến 6) ở trên đầu đĩa ấy. Còn cái nút trên gương là để bật/tắt chống chói gương chiếu hậu. Cái thứ 3 cụ hỏi thì chịu vì không dùng dòng này.heeeeee
Cái số 3 là miếng phản quang, để khi mở cửa thì xe khác soi đèn vào nó sẽ sáng. Thích thì lắp led vào đc các cụ ạ!

hungtv2002

Xe hơi
cụ top, cụ điêu ơi... vợ 2 sonata của e bị tật tiếng kêu cót két ấy có cách gì điều trị chưa ạ.

Tham vấn cụ TOP cái, xe Sorento mang qua Huyndai PVĐ bảo dưỡng có máy để Scan không cụ ??? Em 3 vạn rồi chửa có làm gì nhưng thời gian ít nên muốn ở đó cho gần C.ty !

Dạo này thỉnh thoảng nó cứ nổi đèn check vô duyên mà mỗi lần cứ tự lọ mọ cũng oải.
Thoải con gà mái đê cụ ơi!!!

cụ top, cụ điêu ơi... vợ 2 sonata của e bị tật tiếng kêu cót két ấy có cách gì điều trị chưa ạ.
Dạ, xe cụ nó được ghép lại từ khoảng 30.000 chi tiết, kêu ở chi tiết nào thì phải làm trực tiếp cụ ạ, chứ khám qua thư em không làm được cụ ạ.

Chào các bác, Kia Forte của em có một số lỗi như đèn báo túi khí luôn bật, motor chỉnh gương phải không hoạt động. Các bác cho em chỗ nào có uy tín để em đến sửa ạ? Em ở khu vực quận Hoàn Kiếm.

Em cảm ơn.
Bên KIA thì em không biết xưởng nào, đối với túi khí thì nếu muốn làm bên Hyundai thì cụ qua 217 Phạm Văn Đồng hoặc Hyundai Giải Phóng ở cạnh bến xe nước ngầm cụ nhé!

Xe e (I30CW đời 2010) hôm trước đi chỉnh độ chụm, về thấy trợ lực lái có vẻ yếu đi, nhất là lúc trả lái ( bằng khoảng 7-8 phần so với lúc trước). E mang xe ra hãng thì trước hết hãng nâng xe e lên rồi siết lại cái ốc vít gì đó ở khoảng gần tâm của gầm xe (e hỏi thì thợ bảo đó là ốc của bộ phận trợ lực hay cái gì đại loại thế mà mãi e vẫn k hiểu được :(( ). Sau đó test lại vẫn thấy trợ lực chưa đc thì hãng dùng máy quét thấy lỗi C1259 ở cái mục Steering gì gì đó. Hình như đây là lỗi cảm biến trợ lực thì phải. Hãng xóa lỗi cho em bảo là ok rồi. E mang xe đi test thử thì thú thật e vẫn thấy chưa hài lòng, trợ lực vẫn chưa được như xưa, k biết có phải do cảm giác k nữa :(
Cụ cho e hỏi mấy câu:
1. nguyên nhân nào gây ra hiện tượng yếu trợ lực như vậy, có phải do độ chụm chỉnh k chuẩn k?
2. Sau khi đó xóa lỗi như thế rồi mà vẫn k đc thì e nên làm gì, có nên ra chỗ chỉnh độ chụm để làm lại k? (cái chỗ chỉnh độ chụm này lớn nhất ở quê e nhưng hôm e đi chỉnh cũng phải làm 2 lần, lần 1 bị lệch tay lái nên phải chỉnh lại)
3. Cái lỗi C1259 kia có phải luôn xuất hiện sau mỗi lần chỉnh độ chụm k?
4. Cái ốc mà hãng siết lại là ốc gì?
Em cám ơn cụ!
Lỗi này là do họ chỉnh lại độ chụm mà gây nên, cụ đến xưởng, nếu họ chỉ xóa lỗi đi không thôi thì chưa đủ mà phải cái đặt lại tay lái cụ nhé! Nếu họ đã cài đặt lại rồi mà vẫn bị thì xem lại cái chỗ mà họ chỉnh ở dưới gầm xe ấy, họ đã làm sai vì chưa hiểu tại sao nó lại báo lỗi như thế.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, em đã thử ấn số 1 khi đang chạy CD số 2 thì ko thấy hiện tượng gì, hay là phải có thao tác nào trước khi ấn chuyển CD không cụ nhỉ?

Tiện thể các cụ cho em hỏi vụ remote key khi em đóng/mở cửa thì đèn chỉ báo sáng, vậy muốn đóng/mở cửa kêu "nhoách nhoách" thì chỉnh ở đâu ạ? Mấy vụ đấu nôi hay chọc ngoáy em gà lắm.

xedieu

Xe cút kít
Em chuyên nghe nhạc hiệu đoán chỗ kêu cụ ạ. Nhưng nghe trên này thì bậc thầy Hardtop còn bó tay chứ đừng nói gì em! :D

zinzin09

Xe hơi
Cảm ơn cụ, em đã thử ấn số 1 khi đang chạy CD số 2 thì ko thấy hiện tượng gì, hay là phải có thao tác nào trước khi ấn chuyển CD không cụ nhỉ?

Tiện thể các cụ cho em hỏi vụ remote key khi em đóng/mở cửa thì đèn chỉ báo sáng, vậy muốn đóng/mở cửa kêu "nhoách nhoách" thì chỉnh ở đâu ạ? Mấy vụ đấu nôi hay chọc ngoáy em gà lắm.
1.muốn chuyển dics thì kụ phải ấn vào số 4 và 5 cơ mà .kụ nhìn tương ứng với cái mũi tên lên xuống ý.
2.còn cái thứ 2 em dự cụ phải độ thêm nó mới " nhoách nhoách " đc cụ à.

Cuabien

Xe điện
Check báo lỗi "KẸT VAN ĐIỀU CHUYỂN KHÍ THẢI" cụ TOP ợ, anh em Huyndai PVĐ đang sử lý và bảo dưỡng tổng thể. Nguyên liệu của Vịt đúng là khố đỉn, tháo van ra nhìn như cái *** nồi bà con đun rơm vậy.

rach

Xe tải
Bên KIA thì em không biết xưởng nào, đối với túi khí thì nếu muốn làm bên Hyundai thì cụ qua 217 Phạm Văn Đồng hoặc Hyundai Giải Phóng ở cạnh bến xe nước ngầm cụ nhé!
Cảm ơn cụ để em chạy qua đấy.

Check báo lỗi "KẸT VAN ĐIỀU CHUYỂN KHÍ THẢI" cụ TOP ợ, anh em Huyndai PVĐ đang sử lý và bảo dưỡng tổng thể. Nguyên liệu của Vịt đúng là khố đỉn, tháo van ra nhìn như cái *** nồi bà con đun rơm vậy.
Nhiên liệu chứ cụ!!!! Còn may là con van ấy của cụ nó dễ tháo đấy, đa phần là mất 4 tiếng mới tháo được nó ra.

Cuabien

Xe điện
Nhiên liệu chứ cụ!!!! Còn may là con van ấy của cụ nó dễ tháo đấy, đa phần là mất 4 tiếng mới tháo được nó ra.
Vâng ! Em vừa ra lấy nhưng mấy bác ở đó nói xe ỳ, không đạt công suất động cơ chờ chiều kiểm tra lại. Cụ xem cần kiểm tra phần nào không tư véo hộ em cái nhé ! Thank cụ.

tusportage

Xe tải
bác hardtop giúp em với ạh . xe em bị 2 cái nút bấm lên -xuống kính cửa lái và nút chốt khóa -mở cửa xe nó cứ nhập nhèm nhát được nhát ko bác xem giúp sửa nó như thế nào và sửa ở đâu cho yên tâm với nhé . em cảm ơn bác

vungocton999

Xe đạp
hi, chào cả nhà
hôm nay có gì mới không nhỉ

hungtv2002

Xe hơi
Thoải con gà mái đê cụ ơi!!!

Dạ, xe cụ nó được ghép lại từ khoảng 30.000 chi tiết, kêu ở chi tiết nào thì phải làm trực tiếp cụ ạ, chứ khám qua thư em không làm được cụ ạ.
Em chuyên nghe nhạc hiệu đoán chỗ kêu cụ ạ. Nhưng nghe trên này thì bậc thầy Hardtop còn bó tay chứ đừng nói gì em! :D
Cám ơn hai cụ. Con vợ 2 của em nó kêu cọt kẹt ở đằng ghế sau khi xe bị vặn (lúc đánh lái hoặc cho xe leo lên vỉa hè ấy). Em thấy cũng có vài cụ kêu trên diễn đàn là dòng này nó bị tật giống nhau như bị chết cái cảm biến lùi ấy. Em cũng chưa biết các cụ ấy sử lý được chưa, nếu các cụ đã biết qua thì cho em biết thông tin với ạ. thanks các cụ phát nữa.

hungtv2002

Xe hơi

cụ cứ chịu khó mày mò đi, cứ bấm hết các nút trên mặt điều khiển ý rồi dần dần sẽ hỉu thoai....

cailin213

Xe buýt
Lỗi này là do họ chỉnh lại độ chụm mà gây nên, cụ đến xưởng, nếu họ chỉ xóa lỗi đi không thôi thì chưa đủ mà phải cái đặt lại tay lái cụ nhé! Nếu họ đã cài đặt lại rồi mà vẫn bị thì xem lại cái chỗ mà họ chỉnh ở dưới gầm xe ấy, họ đã làm sai vì chưa hiểu tại sao nó lại báo lỗi như thế.
Bẩm cụ, hôm nay e đã cho xe ra hãng, đã làm đúng các thứ cụ nói: cài lại tay lái, nới lại cái vít dưới gầm xe, thậm chí bảo dưỡng cả thước lái mà trợ lực lái vẫn trả yếu như cũ :((

Mazspeed

Xe container
Thường gặp nhất là quạt làm mát không hoạt động, cái này kiểm tra quá dễ, khi bật nắp ca-po lên, nổ máy ở lúc nhiệt báo cao thì quạt phải chạy, nhất là khi đang bật điều hòa.
Bình nước phụ có thể vẫn đầu nhưng trong két nước có khi lại thiếu nước bác ạ, đó là hiện tượng bị "E" nước trong hệ thống làm mát khiến bơm nước không làm việc được - bác kiểm tra cái này nhé.
Thứ hai, có thể xe bác bị thổi gioăng quy lát nhưng ở thể nhẹ.
Thứ ba - hơi hiếm gặp - có thể bơm nước bị lỏng cánh công tác.
Trường hợp nữa cũng hiếm gặp là trục trặc ở hệ thống báo nhiệt, nghĩa là máy không nóng thật nhưng vẫn báo đèn.
Em đã đưa xe vào Trường Hải, cú cái là cả quãng đường từ HN sang Long Biên nó lại không quá nhiệt gì hết. Hãng kiểm tra, chạy thử chưa tìm ra lỗi gì. Nhân tiện em bảo dưỡng luôn. Thanks bác.