Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Em xin hỏi cụ Khánh, hôm qua trời mưa cả ngày, chiều qua em lấy xe đi làm về bắt đầu chuyển bánh thì nghe tiếng kêu ken két ở gầm xe, đi khoảng 30-40m thì hết kêu, như tiếng kêu ở phanh, sáng nay em lấy xe đi làm thì không còn kêu. Em hỏi cụ hiện tượng đó là gì ah, có nghiêm trọng không? Thanks cụ. Trả lời
Nó bị gỉ cái đĩa phanh thôi, cụ cứ vô tư mà cưỡi tiếp.

hôm 2/9 e có lội 1 đoạn ở Vũ Trọng Phụng khoảng 5-70mét,tuy ko bị chết máy nhưng cuối đoạn ngập xe có hơi yếu đi nhưng sau vẫn qua được. E tắt điều hoà từ trước đoạn ngập. Đến hôm nay thì vẫn đề nổ bình thường ko vấn đề gì. Các cụ cho e hỏi là có cần phải kiểm tra gì như là tháo dầu ra xem có bị nước vào ko, có cần xịt gầm ko ạ ( vì cái này e thấy quanh khu vực Trần Duy Hưng chả có chỗ nào có cầu.mỗi cụ Long Thịnh mà 120k hay 150k lận trong khi xe e cũng chỉ là mini car I10 thoai ko phải offroad gì về ) ... ?
Gầm xe cụ nó được cách ly với xã hội bởi 3~4 lớp rồi mới tới sắt, các chỗ có thể bị nước vào đều có zoăng, keo làm kín, xe hơi chứ có phải hàng mã đâu mà cụ phải lo lắng thế, cụ chạy không vấn đề gì thì cứ cưỡi tiếp thôi.

repsol

Xe container
Chắc chắn là ko có vấn đề j cụ nhé. Bị yếu đi chẳng qua chịu sức cản của nước nên thế thôi, nước nó mà bị vào dầu thì xe cụ toạch luôn rồi :D
Gầm xe cụ nó được cách ly với xã hội bởi 3~4 lớp rồi mới tới sắt, các chỗ có thể bị nước vào đều có zoăng, keo làm kín, xe hơi chứ có phải hàng mã đâu mà cụ phải lo lắng thế, cụ chạy không vấn đề gì thì cứ cưỡi tiếp thôi.
E cám ơn 2 cụ.tại con 2b nhà e mấy ngày sau mưa nó mới lăn ra.mở ra thì dầu có nc nên e cứ ghê ghê .

mrpro

Đi bộ
Thưa các cụ : Em có con camry được trang bị cảm biến báo áp suất lốp, mấy hôm nay đèn báo áp suất lốp liên tục mặc dù đã ra quán bơm đủ áp suất cho cả 5 bánh ( cả bánh dự phòng ), và ra hãng test các cảm biến vẫn không hết ah! Em nghi ngờ có đinh trên lốp nhưng kiểm tra tất cả các bánh đều không có đinh ah !
Kính mong các cụ bốc thuốc giúp em với ah !

Thưa các cụ : Em có con camry được trang bị cảm biến báo áp suất lốp, mấy hôm nay đèn báo áp suất lốp liên tục mặc dù đã ra quán bơm đủ áp suất cho cả 5 bánh ( cả bánh dự phòng ), và ra hãng test các cảm biến vẫn không hết ah! Em nghi ngờ có đinh trên lốp nhưng kiểm tra tất cả các bánh đều không có đinh ah !
Kính mong các cụ bốc thuốc giúp em với ah !
Hãng nó test bằng máy chuyên dụng còn chẳng ra lỗi thì bọn em ở đây chỉ chém gió thì biết nói với cụ thế nào đây!
Em phán bừa là: đã có lỗi trong hệ thống TPMS :)

mrpro

Đi bộ
Hãng nó test bằng máy chuyên dụng còn chẳng ra lỗi thì bọn em ở đây chỉ chém gió thì biết nói với cụ thế nào đây!
Em phán bừa là: đã có lỗi trong hệ thống TPMS :)
Vâng em cảm ơn cụ Top ah !

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ Top và cụ Ngọc Khánh ơi cho em hỏi, em muốn làm thêm cái chìa accent 2011 thì làm ở đâu và rổ giá thế nào ạ?

linking

Xe đạp
Cụ Top ơi em camera lùi của Tucson 2010 của em tự dưng ngỏm, các bác thợ thay thử camera khác vào thì màn hình lên ngon choét.
Có chỗ nào chữa được em camera này không cụ hay phải thay em khác?

Em đội ơn cụ.

Cụ Top ơi em camera lùi của Tucson 2010 của em tự dưng ngỏm, các bác thợ thay thử camera khác vào thì màn hình lên ngon choét.

Em đội ơn cụ.
Cụ lên đài truyền hình VN, ở đó có nhiều camera, chắc sẽ có người biết sửa. :)

mati

Xe buýt

Em đội ơn cụ.
Thay thôi cụ ơI

linking

Xe đạp
Vâng, Vodka 2 cụ ạ.

qbinhccic

Xe hơi
Cụ Hardtop ơi, xe e có cái auto sensor rain ( tự động gạt mưa) mà chả thấy hoạt đông gì cả, e đã để công tắc auto rồi ma ko được, vặn vào nút chỉnh tốc độ gạt thì nó chỉ gạt 1 cái rồi thôi, cụ tu vấn giúp e phải sửa chữa hay thay thế như thế nào với ạ!
cảm ơn cụ trước nhé:)

tamdaubac

Xe tải
Cụ Top và cụ Ngọc Khánh cho em hỏi ạ : Xe em I 30 CW, cái nút bấm đóng mở cửa bên tài mới chết mấy hôm. Cái này có thể là do nguyên nhân gì ? Có sửa được không hay phải thay ạ? Chi phí thay, sửa khỏang bao nhiêu ạ? Nút bên phụ vẫn ngon choét. Em có thể đổi cái bên phụ sang bên tài dùng được không? vì bên phụ em ít khi dùng lắm.
Em cảm ơn các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Hardtop ơi, xe e có cái auto sensor rain ( tự động gạt mưa) mà chả thấy hoạt đông gì cả, e đã để công tắc auto rồi ma ko được, vặn vào nút chỉnh tốc độ gạt thì nó chỉ gạt 1 cái rồi thôi, cụ tu vấn giúp e phải sửa chữa hay thay thế như thế nào với ạ!
cảm ơn cụ trước nhé:)
Nó gạt một phát là nó đã sẵn sàng nếu đứa nào đó nhổ nước bọt lên kính xe chỗ cái chân gương đấy. Nút xoay nếu xoay thuận chiều kim đồng hồ là nhạy nhất, và ngược lại. HT này khá bền nhưng nếu xe cụ đã từng thay kính chắn gí mà không thay kính xịn thì nó không chạy nữa đâu.

Cụ Top và cụ Ngọc Khánh cho em hỏi ạ : Xe em I 30 CW, cái nút bấm đóng mở cửa bên tài mới chết mấy hôm. Cái này có thể là do nguyên nhân gì ? Có sửa được không hay phải thay ạ? Chi phí thay, sửa khỏang bao nhiêu ạ? Nút bên phụ vẫn ngon choét. Em có thể đổi cái bên phụ sang bên tài dùng được không? vì bên phụ em ít khi dùng lắm.
Em cảm ơn các cụ trước.
Đổi được, sửa được hay không thì còn tùy thuộc vào mức độ hư hỏng, giá thì em không biết.

qbinhccic

Xe hơi
Nó gạt một phát là nó đã sẵn sàng nếu đứa nào đó nhổ nước bọt lên kính xe chỗ cái chân gương đấy. Nút xoay nếu xoay thuận chiều kim đồng hồ là nhạy nhất, và ngược lại. HT này khá bền nhưng nếu xe cụ đã từng thay kính chắn gí mà không thay kính xịn thì nó không chạy nữa đâu.
Xe e mua lại nên ko biet co thay kính ko? nhưng nhìn xe thi ko phát hiện gì cả. Nhung HT gạt tư động ko hoạt động mà chả biết làm sao để khắc phục, hay cứ kê nó, điều khiển bằng cơm cụ nhỉ? mỗi tội điều khiển bằng cơm thi tốc độ gạt nó nhanh quá, mưa nhỏ mà nó vẫn gạt ầm ầm:))

chemeford

Xe đạp
Em ở miền Nam có được bác cứu thua đôi ba lần xe Santa Fe 2009 . Giờ đến tourbo xin phiền cụ Top ạ . Thợ tháo miếng chắn máy phía dưới gầm , soi đèn thấy tourbo có loang nhớt chung quanh . Các chú phán hư tourbo đề nghị thay . E lưỡng lự vì xe thay nhớt , lọc đúng lịch , chạy điềm đạm . Hiện nay chạy vẫn bốc bình thường . Vậy triệu chứng tèo tourbo như thế nào hở cụ . Để xác định chính xác bằng cách nào ạ ? . Nhân dân miền Nam lúc nào cũng nhớ ơn cụ ......

Ngoctoan82hn

Xe tải
Xe e mua lại nên ko biet co thay kính ko? nhưng nhìn xe thi ko phát hiện gì cả. Nhung HT gạt tư động ko hoạt động mà chả biết làm sao để khắc phục, hay cứ kê nó, điều khiển bằng cơm cụ nhỉ? mỗi tội điều khiển bằng cơm thi tốc độ gạt nó nhanh quá, mưa nhỏ mà nó vẫn gạt ầm ầm:))
I ba sọi mà không bằng Getz còi của em à.mưa nhỏ xe em cứ gạt rồi nghỉ đến lúc cần phải gạt là nó lại gạt.Chắc Getz có lắp cảm biến gạt mưa ý nghĩ của tài xế. hê hê.

Trinhden

Xe đạp
KÍnh cụ Top,

Em là lính mới, đã được anh Dũng Obayashi (đại ca của em)- giới thiệu về cụ nên hôm nay vào đây hóng hớt, mong học hỏi được thêm chút ít kinh nghiệm kiến thức, nhưng càng đọc em lại càng thấy lẫn hết cả lộn. Em toàn thấy các cụ nói về việc đổ thêm nước làm mát, trong khi hôm trước em phải mua cả bình 1 lít nước làm mát có màu xanh để đổ vào con KM2013. Cụ Top cho em hỏi là con KM của em có đổ nước thường đc hay không hay bắt buộc phải đổ nước chuyên dụng. Cảm ơn cụ nhiều!

lizpo

Xe hơi
bác cho em hỏi 1 vấn đề là cứ lấy gió ngoài là cửa kính bị đọng sương mờ tịt 1/3 phía dưới kính chắn gió trước ( em vừa lấy KIA forte 2013 ) mà em nghe nói nó có sấy kính ạ :( em ngồi rất nhiều xe nhưng thấy mỗi con em bị ( em nợ ảnh mai em trả)