Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Nhờ cụ Top bốc hộ em thang thuốc chữa triệt để cái bệnh này cho con v2 em với ạ

Cái đèn check ấy nó hiện lên thế cụ à. Nhiều lần rồi, cũng có xử lý chỗ cụ Vỹ 2 lần (do cụ ý bận nên không trực tiếp lại thăm bệnh cho v2 em đc)
1 lần rút hết cái than lọc gì gì đấy ở cái bầu bên dưới gầm xe, hình như báo lỗi cảm biến khí thải hay sao ý. Sau xóa lỗi thì đèn không hiện lên nữa
1 lần thì đến xóa lỗi thôi, đèn không hiện lên nhưng sau 1 thời gian lại hiện lại
Còn có 2 lần em nhờ xóa lỗi này ở gara gần nhà nữa.
Hôm trước đi chơi 2-9 em nó lại báo tiếp.
Nhờ cụ bốc hộ em thang thuốc xử lý triệt để cái lỗi này với

Cụ chịu khó chờ em 20 ngày nữa rồi hẹn cụ Vỹ em sẽ tới em trị cho, chứ online thế này nhà cháu bó tay.

Becgie

Xe điện
Cụ chịu khó chờ em 20 ngày nữa rồi hẹn cụ Vỹ em sẽ tới em trị cho, chứ online thế này nhà cháu bó tay.
Vậy em cứ tạm thời cắm máy xóa lỗi đc không cụ. Rồi khi nào cụ về thì nhờ cụ xử lý hộ em. Đếm từng ngày đợi cụ :D :D

DUONGLAM

Xe điện
Hic thớt của cụ những mấy cái mà dài ơi là dài nên em không xem hết được. Vì thế em hỏi ngu tí nếu cụ đã trả lời rồi thì chỉ chỗ cho em với nhé.
Số là gấu nhà em chạy chiếc i20, nhưng móng tay dài quá nên bấm cái khóa điện đến rách cả mấy cái nút rồi. Bây giờ lên hãng thì phải thay toàn bộ chìa hết những hơn 2 củ, em xót quá vì chỉ bị rách cái vỏ thôi chứ toàn bộ phần bên trong vẫn ngon lành mà. Cụ có biết chỗ nào thay vỏ chìa khóa điện i20 thì chỉ giúp em nhé. Cảm ơn cụ trước.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi, quạt điều hòa Getz 1.1 bị kêu, vậy thì có sửa được ko? hay là phải thay ạ?

kemeto_6789

Đi bộ
xin lỗi, cho e hóng tý nhé.
Họ cứ chém nhặng xịa lên, ra chợ mua chìa tàu về là ok ngay,, Vỏ mới ruột cũ, không khó nhưng vấn đề là ae ktv có muốn làm ko thôi bác ạh,,

ngthenam

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe Kia sportage 2011 đèn cos sử dụng chân bóng gì?

cuongnt89

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi e mua sonata của a công nên e muốn lắp thêm trợ lực điện+cảm biến áp suất lốp+cân bằng điện tử. E ko biết hãng có không và hết khoảng bao nhiêu? Xin các cụ chỉ giáo ạ.

Các cụ cho e hỏi e mua sonata của a công nên e muốn lắp thêm trợ lực điện+cảm biến áp suất lốp+cân bằng điện tử. E ko biết hãng có không và hết khoảng bao nhiêu? Xin các cụ chỉ giáo ạ.
Hãng có bán nhưng không lắp vào được đâu cụ ạ, hoặc chính xác hơn là để lắp được thì chi phí sẽ lên rất cao, có thể nói theo gộng báo chí là "thiệt hại lên đến hàng trăm triệu"!

cuongnt89

Đi bộ
Hãng có bán nhưng không lắp vào được đâu cụ ạ, hoặc chính xác hơn là để lắp được thì chi phí sẽ lên rất cao, có thể nói theo gộng báo chí là "thiệt hại lên đến hàng trăm triệu"!
Thank cụ ạ. :( còn thay mỗi cái trợ lực điện thì có khả thi ko hả cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Thank cụ ạ. :( còn thay mỗi cái trợ lực điện thì có khả thi ko hả cụ?
Không được cụ ạ! Trong các xe hiện đại thì các hộp điều khiển chia sẻ thong tin với nhau qua mạng CAN (Như ECU, TCM, BCM, A/Bag CM, ABS...) và hộp điều khiển trợ lực lái bằng mô tơ điện cũng vậy. Đối với các xe có trang bị Option này thì mạng CAN chia sẻ thong tin của hộp này, với các xe không có option thì nó cắt luôn. Do đó muốn lắp them hộp này phải thay cả dây điện và các hộp khác cũng có thể phải thay mới nên việc lắp thêm là không khả thi hay nói cách khác là cụ bán xe của cụ đi, thêm tiền vào mua con xe mới có option này có thể sẽ rẻ hơn.

cuongnt89

Đi bộ
Không được cụ ạ! Trong các xe hiện đại thì các hộp điều khiển chia sẻ thong tin với nhau qua mạng CAN (Như ECU, TCM, BCM, A/Bag CM, ABS...) và hộp điều khiển trợ lực lái bằng mô tơ điện cũng vậy. Đối với các xe có trang bị Option này thì mạng CAN chia sẻ thong tin của hộp này, với các xe không có option thì nó cắt luôn. Do đó muốn lắp them hộp này phải thay cả dây điện và các hộp khác cũng có thể phải thay mới nên việc lắp thêm là không khả thi hay nói cách khác là cụ bán xe của cụ đi, thêm tiền vào mua con xe mới có option này có thể sẽ rẻ hơn.
Vầng. Thanks cụ ạ. Nhà e vừa tậu đc mấy tháng qua tết thì cx5 vs m6 ra ầm ầm. Thế có điên ko chứ lại. :(

repsol

Xe container
hôm 2/9 e có lội 1 đoạn ở Vũ Trọng Phụng khoảng 5-70mét,tuy ko bị chết máy nhưng cuối đoạn ngập xe có hơi yếu đi nhưng sau vẫn qua được. E tắt điều hoà từ trước đoạn ngập. Đến hôm nay thì vẫn đề nổ bình thường ko vấn đề gì. Các cụ cho e hỏi là có cần phải kiểm tra gì như là tháo dầu ra xem có bị nước vào ko, có cần xịt gầm ko ạ ( vì cái này e thấy quanh khu vực Trần Duy Hưng chả có chỗ nào có cầu.mỗi cụ Long Thịnh mà 120k hay 150k lận trong khi xe e cũng chỉ là mini car I10 thoai ko phải offroad gì về ) ... ?

Tsna14

Xe tải
Sonata của a Công ko có cân bằng điện tử và trợ lực điện hả các cụ?E chạy thử Sonata 2011 của thằng bẹn (xe a Công) thấy vẫn có báo trợ lực điện cơ mà, vô lăng nhẹ nhàng như xe e (e chạy Y20).

minh431

Xe tăng

Godfather77

Xe điện
hôm 2/9 e có lội 1 đoạn ở Vũ Trọng Phụng khoảng 5-70mét,tuy ko bị chết máy nhưng cuối đoạn ngập xe có hơi yếu đi nhưng sau vẫn qua được. E tắt điều hoà từ trước đoạn ngập. Đến hôm nay thì vẫn đề nổ bình thường ko vấn đề gì. Các cụ cho e hỏi là có cần phải kiểm tra gì như là tháo dầu ra xem có bị nước vào ko, có cần xịt gầm ko ạ ( vì cái này e thấy quanh khu vực Trần Duy Hưng chả có chỗ nào có cầu.mỗi cụ Long Thịnh mà 120k hay 150k lận trong khi xe e cũng chỉ là mini car I10 thoai ko phải offroad gì về ) ... ?
Chắc chắn là ko có vấn đề j cụ nhé. Bị yếu đi chẳng qua chịu sức cản của nước nên thế thôi, nước nó mà bị vào dầu thì xe cụ toạch luôn rồi :D

pimbim

Xe tăng
Em xin hỏi cụ Khánh, hôm qua trời mưa cả ngày, chiều qua em lấy xe đi làm về bắt đầu chuyển bánh thì nghe tiếng kêu ken két ở gầm xe, đi khoảng 30-40m thì hết kêu, như tiếng kêu ở phanh, sáng nay em lấy xe đi làm thì không còn kêu. Em hỏi cụ hiện tượng đó là gì ah, có nghiêm trọng không? Thanks cụ. Trả lời