Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

BinhLe

Xe tải
Em có con Innovation hộp số tự động lên được 1, 2, 3 nhưng không lên được số 4 các cụ ợ. Đi bảo dưỡng lại hộp số rồi mà ko được. Giờ em muốn đổi sang số sàn bãi thì mất khoảng bao nhiêu hoặc sửa chữa gara nào làm tốt các cụ giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Các cụ cho em hỏi? vợ 2 em Get 1.1, khi quay xe, đánh hết vô lăng có tiếng kêu lục cục phía bánh lái bên trái, em đã kiểm tra xem có vướng cái gì ko thì vẫn bình thường, có phải hệ thống lái xe em có vấn đề ko?

Em có con Innovation hộp số tự động lên được 1, 2, 3 nhưng không lên được số 4 các cụ ợ. Đi bảo dưỡng lại hộp số rồi mà ko được. Giờ em muốn đổi sang số sàn bãi thì mất khoảng bao nhiêu hoặc sửa chữa gara nào làm tốt các cụ giúp em với ạ.
Em chỉ hỗ trợ được cụ mỗi một câu, đó là cụ nên chuyển sang số sàn vì hộp số AT xe cụ đời sâu không có gioăng thay thế nên có bảo dưỡng hay sửa chữa thì cũng chả có ai dám tháo bộ van điều khiển xe của cụ ra cả, chỉ cần có bộ gioăng van thì 100% xe cụ có thể sửa được vì hộp số xe cụ là cơ thủy lực, chả có tí điện điều khiển nào cả.

trungtngt

Xe buýt
Cụ hardtop chuyển sang mổ lambồ có khó và vất vả hơn hyundai ko cụ?thanks cụ vẫn qua giải đáp gíup a e xe nam triều tiên

NoobDriver

Xe tải
Cụ cho em hỏi: hôm nay em đi vệ sinh Kim phun, bảo dưỡng bướm ga, cổ hút xe Cerato 2011, sau khi làm xong đi xe thấy khác đạp ga nhẹ nhàng như mọi khi thấy xe chồm lên như kiêu thốc ga, vòng tua tăng cao lên 2500 đến 3000, bỏ chân ga xe không giảm tốc nhanh như trước, tuy nhiên nếu chạy không tải vòng tua Vẫn ở 800-900, em quay lại gara hỏi, họ kiêm tra bảo không sao chạy khoảng 2 hôm là hết, à mà xe còn ăn xăng hơn. Cụ cho em lời khuyên có cần làm gì không hay cứ để thế 2 hôm nó sẽ hết như bên gara nói.

naquoc

Đi bộ
Chào cụ, mình chạy xe số tự động Tucson 2011, khi xuống dốc trong Vincom HCM: rà thắng lại và về số 1(tăng/giảm số bằng dấu +/-), nhả thắng xe cứ trôi....không hiểu sao.Cụ hướng dẫn để mình chuẩn bị đi đèo dốc ngoài Nha Trang, Khánh Hòa??cám ơn cụ nhiều.

BinhLe

Xe tải
Em chỉ hỗ trợ được cụ mỗi một câu, đó là cụ nên chuyển sang số sàn vì hộp số AT xe cụ đời sâu không có gioăng thay thế nên có bảo dưỡng hay sửa chữa thì cũng chả có ai dám tháo bộ van điều khiển xe của cụ ra cả, chỉ cần có bộ gioăng van thì 100% xe cụ có thể sửa được vì hộp số xe cụ là cơ thủy lực, chả có tí điện điều khiển nào cả.
vâng em cảm ơn cụ đã chỉ bảo. Giờ ko biết đi tìm hộp số hay đồ thay ở đâu nữa, cụ nào biết chỉ giúp em với ợ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi? vợ 2 em Get 1.1, khi quay xe, đánh hết vô lăng có tiếng kêu lục cục phía bánh lái bên trái, em đã kiểm tra xem có vướng cái gì ko thì vẫn bình thường, có phải hệ thống lái xe em có vấn đề ko?
Nhiều khả năng bị hỏng đầu láp ngoài cụ ạ!

kemeto_6789

Đi bộ
Các bac cho ehoi chút nhé,,
Về mạch điện đèn gầm,, e cứ cắm con Relay 4 chân của Hyundai 24v, 40A, vào bảng cầu chì thì lúc bật đèn là nổ chì liền,
Nhưng khi thay Relay tàu 24v,20A vào thì lại hết lun, ko nổ chì nữa,,
mà con relay của huyndai có thêm con Dioz,đấu song song với cuộn, theo mạch thì chiều của Dioz là nó chạy vòng lại Cuộn.
theo e dự là khi đóng ngắt khoá K thì sinh ra xung điện vọt lên từ Cuộn và con Dioz có tác dụng cho Dòng xung điện vọt, chạy quay lại cuộn...
Có gì thiếu xót mong các bác chỉ giáo...bảo ban e vs

thanhvuong22

Xe hơi
Em chào cụ háp tóp! Vợ 2 caren Ex nhà em có 1 số bênh sau em mong cụ tận tình bắt bệnh! Khi quay đầu ( tiến lùi liên tục) e thấy tay lái nặng hơn lúc bình thường! Và lúc đánh hết lái + nhảy lên vỉa hè e nghe như bánh xe chạm vào yếm ý! Và xe em vào số không được ngọt như các xe khác! Mặc dù đã thay cả bộ côn mới tinh bên cụ viêt vòi rồi! Cụ giúp em với ạ! Đa tạ cụ!!!

ASDFDUNG

Xe máy
Giúp em với

Cụ Top, cụ Khánh ơi gần đây con Forte SLI 2009 nhà em nó cứ kêu khục khục mỗi khi đánh lái. Sau một thời gian lần mò thì em phát hiện nó kêu đúng ở chỗ khớp các đăng như hình này:

Các cụ phán giúp em xem nó bị sao? Nếu phải thay thế có đắt không các cụ. À mà xe em xắp 4v rùi các cụ báo giá giùm em các khoản mục phải làm để em chuẩn bị cho vợ em lên với các cụ. Thank các cụ trước

mrpro

Đi bộ
Cụ Top, cụ Khánh ơi gần đây con Forte SLI 2009 nhà em nó cứ kêu khục khục mỗi khi đánh lái. Sau một thời gian lần mò thì em phát hiện nó kêu đúng ở chỗ khớp các đăng như hình này:

Các cụ phán giúp em xem nó bị sao? Nếu phải thay thế có đắt không các cụ. À mà xe em xắp 4v rùi các cụ báo giá giùm em các khoản mục phải làm để em chuẩn bị cho vợ em lên với các cụ. Thank các cụ trước
Em nghĩ Các ổ bi kim bị mòn rồi bác ah, nên khi xe thay đổi tốc độ đột ngột sẽ phát ra tiếng kêu tại khớp các đăng, bác nên tới tiệm kiểm tra. Có 2 phương án cho bác lựa chọn đó là nếu vòng bi chưa bị mòn nhiều ( theo đánh giá của thợ ) thì bác nạp thêm mỡ cho ổ bi tới khi mỡ trào ra thì thôi, nếu vòng bi đã bị mòn nhiều thì nên thay, có trường hợp thay luôn cả trục chữ thập.

ASDFDUNG

Xe máy
Em nghĩ Các ổ bi kim bị mòn rồi bác ah, nên khi xe thay đổi tốc độ đột ngột sẽ phát ra tiếng kêu tại khớp các đăng, bác nên tới tiệm kiểm tra. Có 2 phương án cho bác lựa chọn đó là nếu vòng bi chưa bị mòn nhiều ( theo đánh giá của thợ ) thì bác nạp thêm mỡ cho ổ bi tới khi mỡ trào ra thì thôi, nếu vòng bi đã bị mòn nhiều thì nên thay, có trường hợp thay luôn cả trục chữ thập.
Cái này quay vô lăng là bị kêu khục khục thui kể cả quay tại chỗ lẫn đang đi bác ạ nhưng nó có ngưỡng quay qua là hết em có cảm giác như nó bị mòn hoặc bi sứt chi tiết nào đó nên quay qua đoạn đó nó phát ra tiếng kêu

Gadaubac

Xe hơi
Chào cụ, mình chạy xe số tự động Tucson 2011, khi xuống dốc trong Vincom HCM: rà thắng lại và về số 1(tăng/giảm số bằng dấu +/-), nhả thắng xe cứ trôi....không hiểu sao.Cụ hướng dẫn để mình chuẩn bị đi đèo dốc ngoài Nha Trang, Khánh Hòa??cám ơn cụ nhiều.
Em nghĩ nó phải trôi chứ cụ....vấn đề là đạt đến tốc độ nhất định thì động cơ sẽ hãm lại thôi ạ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
@ all: Các loại bệnh về tiếng kêu, tiếng ồn thì nhà cháu không làm online được, mong các cụ thông cảm.
Vấn đề báo đèn check cũng tương tự, có hàng trăm lỗi có thể gây báo đèn, vậy nên nhà cháu cũng không làm online được. Với bânhj báo check thì các cụ qua hãng, họ dùng máy scan đọc chỉ 5 phút là ra bệnh hoặc ít nhất cũng ra được cái mã lỗi, có mã lỗi đó, hãng sẽ xử lý cho các cụ, nếu họ gặp khó hoặc bó tay thì các cụ vứt cái mã lỗi ấy lên đây nhà cháu bốc thuốc giúp.

naquoc

Đi bộ
Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Nhờ cụ Top bốc hộ em thang thuốc chữa triệt để cái bệnh này cho con v2 em với ạ

Cái đèn check ấy nó hiện lên thế cụ à. Nhiều lần rồi, cũng có xử lý chỗ cụ Vỹ 2 lần (do cụ ý bận nên không trực tiếp lại thăm bệnh cho v2 em đc)
1 lần rút hết cái than lọc gì gì đấy ở cái bầu bên dưới gầm xe, hình như báo lỗi cảm biến khí thải hay sao ý. Sau xóa lỗi thì đèn không hiện lên nữa
1 lần thì đến xóa lỗi thôi, đèn không hiện lên nhưng sau 1 thời gian lại hiện lại
Còn có 2 lần em nhờ xóa lỗi này ở gara gần nhà nữa.
Hôm trước đi chơi 2-9 em nó lại báo tiếp.
Nhờ cụ bốc hộ em thang thuốc xử lý triệt để cái lỗi này với