Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Kinh nghiệm đi SF là phải có sẵn 1 quả kìm mỏ quạ. Hôm nọ em đang tít ở BG về, thốc ga thấy nổ đến bụp 1 cái ở Đình Trám. Lết vào lề thấy ống turbo bật ra, dầu chảy nhoe nhoét. Sau khi điện thoại hỏi ý kiến BS Hardtop, em phải bắt xe ôm vào tận thị trấn Bích Động ở Việt Yên để sắm 1 con kìm mỏ quạ tàu với giá 85k (tiền xe ôm mất 100k nữa), sau đó mới banh được cái vòng hãm của con ống turbo ra nhét vào ống để có thể đi về HN.

Tiện đây xin có lời cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của BS Hardtop và anh em Huyndai Hà Đông!
Nghĩa là cứ lắp ống turbo lại là chạy bình thường à cụ? Về có phải sửa gì không ợ?

em đang có chiếc mr. 2012 xe này màn hình lắp thêm từ bên hàn hiện nay đang báo ko có thẻ sd . lên ko sử dụng được . hiện nay xe ko có hiển thị được camera lùi . có bác nào gặp chỉ rùm em với ạ.
em nghĩ cho rù ko chạy được navi thì cũng còn camera lùi đằng này chả có gì cả.
trên màn hình có chỗ cắm thẻ sd em thử cắm thẻ vào nhưng ko có phần mềm lên ko được.

cảm ơn các cụ
Chính xác là xe cụ bị mất cái thẻ bên trong có phần mềm. Giờ cụ phải coppy cái phần mềm ấy từ xe nào đó dùng cùng loại màn Navi vì có nhiều loại lắp trên xe cũ nhập khẩu lắm.
Muốn nhanh thì cụ có thể call cho Tuyển : 0913570465

cụ tóp giúp e với, xe sportage hôm trước thay dầu xong thấy báo check động cơ, em chả hiểu tại sao, xe đi vẫn êm rủ chả có vấn đề gì... xe e vẫn đổ mobil1 0W-40
Vấn đề là cụ phải vào đâu đó có máy scan để xem nó lỗi gì thì mới biết đường mà xử cụ ạ.

Cụ Top and cụ Khánh cho em hỏi dòng Kia Forte và Elantra dầu phanh là Dot mấy với ạ!
DOT III cụ ạ.

Kinh nghiệm đi SF là phải có sẵn 1 quả kìm mỏ quạ. Hôm nọ em đang tít ở BG về, thốc ga thấy nổ đến bụp 1 cái ở Đình Trám. Lết vào lề thấy ống turbo bật ra, dầu chảy nhoe nhoét. Sau khi điện thoại hỏi ý kiến BS Hardtop, em phải bắt xe ôm vào tận thị trấn Bích Động ở Việt Yên để sắm 1 con kìm mỏ quạ tàu với giá 85k (tiền xe ôm mất 100k nữa), sau đó mới banh được cái vòng hãm của con ống turbo ra nhét vào ống để có thể đi về HN.

Tiện đây xin có lời cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của BS Hardtop và anh em Huyndai Hà Đông!
Nghĩa là cứ lắp ống turbo lại là chạy bình thường à cụ? Về có phải sửa gì không ợ?
Em chỉ hướng dẫn sơ cứu rồi chạy về nhà cụ ấy (gần HD Hà Đông), anh em ở đó mới xử lý.

contrai9x

Xe tải
Cụ Hardtop cho cháu hỏi. Cháu đang đi Getz 1.1 đc 3.7v. Mấy hôm gần đây cháu để ý thấy xe cháu có tiếng kêu cạch cạch khá đều và to, theo cháu cảm nhận phát ra từ khoang máy phía bên phụ. Để xe lâu lâu rồi nổ máy đứng im thì ko có, nhưng hễ chuyển bánh 1 lúc mà dừng lại là có tiếng ấy!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Hardtop cho cháu hỏi. Cháu đang đi Getz 1.1 đc 3.7v. Mấy hôm gần đây cháu để ý thấy xe cháu có tiếng kêu cạch cạch khá đều và to, theo cháu cảm nhận phát ra từ khoang máy phía bên phụ. Để xe lâu lâu rồi nổ máy đứng im thì ko có, nhưng hễ chuyển bánh 1 lúc mà dừng lại là có tiếng ấy!
Nếu chạy cảm thấy xe yếu hơn bình thường một ít thì bảo thợ thử kiểm tra lại khe hở xu páp xem thế nào nhé.

ninhtinh

Xe hơi
Chính xác là xe cụ bị mất cái thẻ bên trong có phần mềm. Giờ cụ phải coppy cái phần mềm ấy từ xe nào đó dùng cùng loại màn Navi vì có nhiều loại lắp trên xe cũ nhập khẩu lắm.
Muốn nhanh thì cụ có thể call cho Tuyển : 0913570465
em cảm ơn cụ nhiều ah. em sẽ alo cụ tuyển để biết thêm chi tiết ạ.o:-)

CLPT

Xe tải
Chào cụ HT, lâu lắm mới được làm phiền cụ.
Em đi xe Gezt được 3,3 vạn rồi, Cụ cho em hỏi 1 chút nhé.
Xe em đã đến thời hạn đảo lốp chưa? (Hôm trước em có nói với thợ đảo cho em thì họ bảo không cần, với lại lốp trước tốt hơn nên cứ để thế.)
Mấy hôm nay em đi thì nó hơi lệch phải 1 tí ti, chắc phải để ý thì mới cảm nhận được. Em nên đảo lốp và đi cân bằng hay để hôm nào đi thay dầu thì làm 1 thể ah?
Khi đảo lốp người ta có cân bằng được cho mình chuẩn 100% không? và làm bằng máy hết àh cụ? thanks cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

trung900

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tầm 350 triệu giờ mua xe gì cho hợp lý. Mua xe cũ thì không rõ lai lịch cũng lo còn em tính mua xe mới thì chỉ mua được morning mới đời 2009 hoặc 2010. Cụ nào có morning như trên nói cho em biết về giá cả như nào với ạ.

Ng.Hoai

Xe buýt
E nghi xe cụ hỏng láp.

Ng.Hoai

Xe buýt
Cụ NK với cụ Top cho e hỏi tí ạ.
Getz còi nhà e chạy đc 5.5v rồi. Mấy hôm nay e thấy lạ chút. Để bình thường vòng tua ~800, nhưng bật công tắc đèn thì vòng tua lên tí ~900 (nhưng nếu chỉ đá pha thì vòng tua lại ko tăng tí nào cả). Liệu có bị gì ko ạ? vì xe làm thêm tí âm thanh, thêm cái sub gầm ghế +4 loa cánh + 4 loa tweeter với ít đèn led. Bình ắc quy là 65ah, e có nên thay loại 70ah hay j j đó ko ạ? hay để nguyên, vì ắc quy xe e cũng yếu rồi.
5.5v thì e cũng tính thay chim...quên ...bugi cho e nó. Giờ dùng denso hay bosch hơn hả cụ?
Tiện thể cụ NK báo giá inbox giúp e 1 cặp má phanh sau + lọc dầu + cao su láp e với ạ.
Thanks các cụ nhiều ^^

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NK với cụ Top cho e hỏi tí ạ.
Getz còi nhà e chạy đc 5.5v rồi. Mấy hôm nay e thấy lạ chút. Để bình thường vòng tua ~800, nhưng bật công tắc đèn thì vòng tua lên tí ~900 (nhưng nếu chỉ đá pha thì vòng tua lại ko tăng tí nào cả). Liệu có bị gì ko ạ? vì xe làm thêm tí âm thanh, thêm cái sub gầm ghế +4 loa cánh + 4 loa tweeter với ít đèn led. Bình ắc quy là 65ah, e có nên thay loại 70ah hay j j đó ko ạ? hay để nguyên, vì ắc quy xe e cũng yếu rồi.
5.5v thì e cũng tính thay chim...quên ...bugi cho e nó. Giờ dùng denso hay bosch hơn hả cụ?
Tiện thể cụ NK báo giá inbox giúp e 1 cặp má phanh sau + lọc dầu + cao su láp e với ạ.
Thanks các cụ nhiều ^^
Chắc tại cụ độ nhiều thứ quá nên nó mới vậy đấy mà, bây giờ cụ thử tắt hết loa, đài, điều hòa rồi bật đèn pha xem vòng tua có lên không. Bu gi thì em chỉ biết theo mã phụ tùng thôi chứ không biết bosch hay denso hơn, hình như bu gi hãng là NGK gì đó. Má phanh sau 5v em nghĩ chưa phải thay đâu. Getz 1.1L rất hay bị hỏng hai đầu láp ngoài, nếu nhẹ thì chỉ cần rửa sạch, cho mỡ mới rồi thay chụp cao su là OK. Nếu nặng (đánh lái có tiếng lục cục) thì phải thay cả đầu láp ngoài. Hyundai không bán lẻ đầu láp ngoài nên thường lấy các loại đầu láp ngoài chợ, ngoài vỏ thì thấy đề của nhật nhưng em nghĩ là của trung quốc, tuy nhiên chất lượng cũng tốt các cụ ạ.

Ng.Hoai

Xe buýt
Chắc tại cụ độ nhiều thứ quá nên nó mới vậy đấy mà, bây giờ cụ thử tắt hết loa, đài, điều hòa rồi bật đèn pha xem vòng tua có lên không. Bu gi thì em chỉ biết theo mã phụ tùng thôi chứ không biết bosch hay denso hơn, hình như bu gi hãng là NGK gì đó. Má phanh sau 5v em nghĩ chưa phải thay đâu. Getz 1.1L rất hay bị hỏng hai đầu láp ngoài, nếu nhẹ thì chỉ cần rửa sạch, cho mỡ mới rồi thay chụp cao su là OK. Nếu nặng (đánh lái có tiếng lục cục) thì phải thay cả đầu láp ngoài. Hyundai không bán lẻ đầu láp ngoài nên thường lấy các loại đầu láp ngoài chợ, ngoài vỏ thì thấy đề của nhật nhưng em nghĩ là của trung quốc, tuy nhiên chất lượng cũng tốt các cụ ạ.
Cảm ơn cụ nhiều !
Láp e đã phải thay 1 lần rồi ạ. Giờ lại có hiện tượng rò dầu ở chụp cao su láp, nên tính phải thay cho chắc.
E thử tắt điều hòa với đèn thì vòng tua nó vưỡn bị cụ ạ.

ninhtinh

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều !
Láp e đã phải thay 1 lần rồi ạ. Giờ lại có hiện tượng rò dầu ở chụp cao su láp, nên tính phải thay cho chắc.
E thử tắt điều hòa với đèn thì vòng tua nó vưỡn bị cụ ạ.
em nghĩ cụ thay thử ac quy đi ác quy mà yếu máy phát làm việc nhiều nặng tải thì động cơ phải tăng vòng tua để bù tải đấy cụ ah.
em nói vậy có sai mong bác TOP và bác KHÁNH chỉ bảo ạ.

pimbim

Xe tăng
Cụ TOP, cụ Khánh cho em hỏi với, em mới phát hiện ra mỗi khi khởi động xe, em nghe có tiếng khè khè, khoảng 1 đến 2 phút thì hết, hiện tượng đó là bình thường hay có vấn đề ah, cụ chỉ giáo giúp em với, xe em getz 1.1 chay dc 2 van roi. Thanks các cụ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ TOP, cụ Khánh cho em hỏi với, em mới phát hiện ra mỗi khi khởi động xe, em nghe có tiếng khè khè, khoảng 1 đến 2 phút thì hết, hiện tượng đó là bình thường hay có vấn đề ah, cụ chỉ giáo giúp em với, xe em getz 1.1 chay dc 2 van roi. Thanks các cụ.
Cái này cụ phải đưa xe qua xưởng kiểm tra cụ ạ!

pimbim

Xe tăng
Xương của cụ khánh có là Thứ 7 , CN không ah. Em muốn tổng kiểm tra thì chi phi khoảng bao nhiêu để chuẩn bị ah.

ninhtinh

Xe hơi
xe cụ khè khè em nghĩ không có vấn đề gì đâu cụ ơi. nó kêu ở cái van 1 chiều lằm ở mặt giàn cò . khi khởi động nó hút khí thừa của máy nó kêu thôi.
em đoán vậy không biết có phải ko , nhưng em có gặp một chú rồi . cụ kiểm tra xem!!!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xương của cụ khánh có là Thứ 7 , CN không ah. Em muốn tổng kiểm tra thì chi phi khoảng bao nhiêu để chuẩn bị ah.
Bên em có làm thứ bẩy nhưng nghỉ chủ nhật. Chi phí thì phải kiểm tra thực tế xem nó bị làm sao đã cụ ạ.