Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

luugutv1

Xe tăng
Cái này là do mấy cái dây cua roa dẫn động bơm trợ lực, lốc điều hòa, bơm nước... bị lão hóa rồi cụ ợ!
Hôm trước em cho xe lên chỗ cụ Ngoc Khanh rồi, thợ check và thay bi bơm trợ lực, tiếng ồn đã giảm nhưng nghe vẫn còn gằn máy, nhất là khi đè côn (em nghĩ là do e dầu, nhưng đi 2 tuần rồi vẫn chưa hết). Lại nữa vòng máy ko tải quá cao (~1400r/m), đi khoảng 8-10 phút mới về ~700r/m (trước kia chỉ 1 phút thôi). Cụ Vỹ bắt cho em với. NHân tiện cụ cho em hỏi luôn: độ căng của dây cuaroa bơm trợ lực có chỉnh được ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

quasin3000

Xe tăng
Santa fe 2007 máy dầu 2.2, thay hết bao nhiêu lít dầu hộp số hả cụ Ngọc Khánh. Bên cụ đã thay được hết toàn bộ như cụ Hardtop nói chưa hả cụ. E xem gần 100 trang mà thấy các cụ thay được có 2-3 lit nên đang lăn tăn vụ này quá. Xe em đi được 8 vạn rồi nên cũng cần thay ngay. Cụ thông tin cho em sớm để em sang bên cụ xử lý vụ này.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cái tròn tròn trên trần có phải cái này không:

Nếu đúng là cái này thì mã là: 0BF7068865WK còn tên là FASTENER
Còn cái vuông ở ốp tay mở thì là cái này:

Mã là 823181M020WK, còn tên là: COVER-SCREW
Cái này cụ chịu khó sang Kia đặt giúp em, bên em không đặt được đồ Kia còn nếu đặt các nhà cung cấp ngoài họ toàn chê ít tiền quá không đặt thôi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Santa fe 2007 máy dầu 2.2, thay hết bao nhiêu lít dầu hộp số hả cụ Ngọc Khánh. Bên cụ đã thay được hết toàn bộ như cụ Hardtop nói chưa hả cụ. E xem gần 100 trang mà thấy các cụ thay được có 2-3 lit nên đang lăn tăn vụ này quá. Xe em đi được 8 vạn rồi nên cũng cần thay ngay. Cụ thông tin cho em sớm để em sang bên cụ xử lý vụ này.
Cái này thì bên em thay chỉ được 9/11 lít thôi cụ ợ!

Em online bằng phône nên chỉ dòm được thôi, các cụ mà thấy con Khánh nó xí xớn thì các cụ cứ mách cháu một câu, tối về cháu xử lý nó nhá!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em online bằng phône nên chỉ dòm được thôi, các cụ mà thấy con Khánh nó xí xớn thì các cụ cứ mách cháu một câu, tối về cháu xử lý nó nhá!
Khiếp! Vào miền Tây cụ lặn một hơi kinh quá. Thấy bảo miền tây gạo trắng nước trong...

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi tí, xe em (Gold 2004) bị hỏng 2 cái turbo rồi, gara nói do máy yếu nên đẩy dầu ngược lên turbo nên phải làm lại cả turbo cả máy (thay séc măng hoặc làm lại toàn bộ hơi). Bác tư vấn cho em có nên để họ làm không nhé. E ở xa quá nên không về HN làm được, thấy thợ trên này bảo nếu làm cũng gửi về dưới HN
Cái này chắc đúng bệnh rồi đấy. Nếu garage tin cậy thì tốt nhất làm tai nơi cụ đang ở, tuy nhiên nếu phía garage lại bảo gửi về HN làm thì cụ đánh xe về HN làm có phải tốt hơn không?

kochino

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi, xe em thay thước lái xong thì thợ chỉnh mãi mà ko thể nào trả lại được, 2 hôm sau em quay lại thì thợ lại chỉnh cả buổi chiều cũng trả lái đc nhưng e thấy có hiện tượng tay lái lúc thì nặng, lúc thì bhej, mà đặc biệt là oánh lái sang phải thì nhẹ hơn oánh lái sang trái cụ ạ.
Cụ NK chưa trả lời em ạ :((

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ NK chưa trả lời em ạ :((
Em xin lỗi! bên em cũng đang gặp một con Tucson có hiện tượng đánh sang phải thì trả lái bình thường, đánh sang trái nửa tầm thì trả bình thường nhưng nếu đánh hết tầm thì không trả lái. Bên em đã thay thử hết thước lái, giảm xóc, bát bèo.... mà vẫn chưa tìm ra bệnh nên chưa dám phán bệnh cho cụ. Cái này em xin để dành cho cụ Tóp cụ nhé.

Cù Lần

Xe tải
Hôm trước em cho xe lên chỗ cụ Ngoc Khanh rồi, thợ check và thay bi bơm trợ lực, tiếng ồn đã giảm nhưng nghe vẫn còn gằn máy, nhất là khi đè côn (em nghĩ là do e dầu, nhưng đi 2 tuần rồi vẫn chưa hết). Lại nữa vòng máy ko tải quá cao (~1400r/m), đi khoảng 8-10 phút mới về ~700r/m (trước kia chỉ 1 phút thôi). Cụ Vỹ bắt cho em với. NHân tiện cụ cho em hỏi luôn: độ căng của dây cuaroa bơm trợ lực có chỉnh được ko nhỉ?
Bác Khánh ơi cái đậm đậm ở trên quote của cụ lưu gù TV1: "bi bơm trợ lực" cũng thay được ạ? Kia morning 2005 của em có xử được không?

ASDFDUNG

Xe máy
Cái tròn tròn trên trần có phải cái này không:

Nếu đúng là cái này thì mã là: 0BF7068865WK còn tên là FASTENER
Còn cái vuông ở ốp tay mở thì là cái này:

Mã là 823181M020WK, còn tên là: COVER-SCREW
Cái này cụ chịu khó sang Kia đặt giúp em, bên em không đặt được đồ Kia còn nếu đặt các nhà cung cấp ngoài họ toàn chê ít tiền quá không đặt thôi.
Cảm ơn cụ Khánh nhiều nha. Em sẽ thử sang kia đặt xem

Altis8848

Xe hơi
Cụ TOP cho e hỏi dạo này con sonata của e toàn bị hiện tường, để nổ kéo dài, cứ khẹc khẹc khẹc.. mãi ko nổ, xong phải tắt máy đi, để 30 giây sau đề lại được :( . Ko biết là bị sao nữa :(

Godfather77

Xe điện
Cụ TOP cho e hỏi dạo này con sonata của e toàn bị hiện tường, để nổ kéo dài, cứ khẹc khẹc khẹc.. mãi ko nổ, xong phải tắt máy đi, để 30 giây sau đề lại được :( . Ko biết là bị sao nữa :(
Cụ thử vệ sinh họng hút xem sao.

isengineer

Xe buýt
Cụ Top và cụ Ngọc Khánh giúp em vụ này với. Số là xe em Tuc LMX20 máy dầu tự nhiên bị lên đèn check. Em chưa chạy đi cắm máy kiểm tra được nên nhấc capo lên kiểm tra dây luôn thì phát hiện ra cái giắc cảm biến này nó bị đứt mất 2 dây ở sát cảm biến (chỗ quấn băng dính) do có thể chuột nhấm giống trong hình

Vị trí nó trong bưởng máy đây.

2 cụ cho em hỏi là cái con này là cảm biến gì vậy ạ? Cái giắc này có làm lại được dây không hay phải mua giắc mới? Mặc dù nó bị như vậy nhưng đèn check chỉ hiện một lúc buổi chiều rồi biến mất sau khi em ấn ấn các giắc. Cảm ơn 2 cụ đã tư vấn cho em

sunshean

Đi bộ
em hỏi ngu một tí là em mới rước về chú Morning nhập khẩu full op, màn toàn tiếng hàn, em muốn chuyển sang tiếng anh mà mù cái ngôn ngữ thẳng thẳng tròn tròn này quá, xin các cụ ít cao kiến, papa em thì bảo k chuyển đc đâu :|

Cụ Top và cụ Ngọc Khánh giúp em vụ này với. Số là xe em Tuc LMX20 máy dầu tự nhiên bị lên đèn check. Em chưa chạy đi cắm máy kiểm tra được nên nhấc capo lên kiểm tra dây luôn thì phát hiện ra cái giắc cảm biến này nó bị đứt mất 2 dây ở sát cảm biến (chỗ quấn băng dính) do có thể chuột nhấm giống trong hình

2 cụ cho em hỏi là cái con này là cảm biến gì vậy ạ? Cái giắc này có làm lại được dây không hay phải mua giắc mới? Mặc dù nó bị như vậy nhưng đèn check chỉ hiện một lúc buổi chiều rồi biến mất sau khi em ấn ấn các giắc. Cảm ơn 2 cụ đã tư vấn cho em
Giắc này là cái giắc cảm biến khí xả, nói không quan trọng lắm với động cơ EURO4 nhưng xe cụ là động cơ EURO 5 nên cụ phải đi xử sớm nó đi, nếu không thì hậu quả sẽ khá đắt tiền đấy. Mà việc khắc phục khá đơn giản, chỉ nối lại dây đứt, xóa lỗi rồi chạy chế độ xả muội là OK. Đương nhiên là việc này cụ phải vào hãng.