Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

RAVA

Xe ba gác
Cụ có thể qua Hyundai Ngọc Khánh 217 Phạm Văn Đồng, ở đó họ biết cái võ này rồi.
Cảm ơn cụ Tóp! Cụ chuyển từ Đông Anh về Hà Nội làm bọn em có phận nhờ. Bây giờ Xưởng Ngọc Khánh là xưởng của cụ Tóp các cụ nhé.
-Cám ơn bác Top và bác Ngoc Khanh, xe em đã sử lý xong vụ ko hiện đèn số 3, hóa ra là do nó đứt mất 3 cái dây điện vào giắc cắm phía dưới cần số. Còn vụ ĐH thì bác NK đề nghị theo dõi thêm đến hè xem sao, tránh tốn tiền ko cần thiết, tư vấn rất có lợi cho NTD.=D>

Ngoc Khanh

Xe tăng
thanks cụ! e đã nhận đc rồi cụ ạ.
Tiện thể cụ cho em hỏi, xe e khi lên dốc mà vắt chéo xe (cầu trc 1 bánh trên dốc, 1 bánh ở mặt bằng) có tiếng kêu cọt kẹt. tiếng kêu rõ rệt nhất là khi lên xuống phà. như vậy xe bị làm sao hả cụ?
Cái này phải kiểm tra thực tế cụ ợ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Ngọc Khánh và bac Top cho em hỏi tí: Em đang sử dụng xe San Gold thi thoảng xe em có hiện tượng như xe chưa về dưới tốc độ 40km/h đã nhảy về số 2 hoặc chưa về dưới tốc độ 20km/h đã nhảy về số 1, những lúc bị như này để nhảy lên đc số thì vòng tua máy vào khoảng 1800 đến 2000 vòng. Hiện tượng này là xe bị làm sao và cách xử lý như nào? Ngoài ra em có cần thiết đi xúc béc phun và tubo ko? Em mới đi xe máy dầu số AT nên mong các bác chỉ giáo
Cái này cũng phải kiểm tra thực tế mới tư vấn được cụ ợ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
-Cám ơn bác Top và bác Ngoc Khanh, xe em đã sử lý xong vụ ko hiện đèn số 3, hóa ra là do nó đứt mất 3 cái dây điện vào giắc cắm phía dưới cần số. Còn vụ ĐH thì bác NK đề nghị theo dõi thêm đến hè xem sao, tránh tốn tiền ko cần thiết, tư vấn rất có lợi cho NTD.=D>
Vâng, cái vụ điều hòa thì phải rõ ràng mới nên làm cụ ợ! Em sợ nhất là các cụ vào cứ nói là cảm giác thế này hoặc thế nọ hoặc là hơi thế nọ hơi thế kia. Sau khi làm xong lại hình như không được như trước thì rất ngại.

quanduc

Xe buýt
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Đề nghị cụ chủ công khai địa chỉ gara của cụ ở chữ ký để anh em mới đăng ký biết mà đến ủng hộ

Godfather77

Xe điện
Đề nghị cụ chủ công khai địa chỉ gara của cụ ở chữ ký để anh em mới đăng ký biết mà đến ủng hộ
Mem mới thì chịu khó bỏ tgian ra đọc hết thớt đi rồi hãy comment. Phát biểu vô duyên bỏ mợ...

tovit99

Xe buýt
Em đọc mãi mà chưa biết chính xác gara cụ Top ở 141 hay 217 phạm văn đồng. Mai em muốn sửa mấy thứ sau của kia forte: đèn pha bên lái không sáng, xi nhan bên phụ không nháy, 2 nút bấm ở 2 tay nắm cửa không hoạt động. Cụ top cho em cái địa chỉ đc không ạ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em đọc mãi mà chưa biết chính xác gara cụ Top ở 141 hay 217 phạm văn đồng. Mai em muốn sửa mấy thứ sau của kia forte: đèn pha bên lái không sáng, xi nhan bên phụ không nháy, 2 nút bấm ở 2 tay nắm cửa không hoạt động. Cụ top cho em cái địa chỉ đc không ạ.
Chính xác thì cụ Top làm cho anh Công, nên các cụ có thể vào tất cả các đại lý của anh Công và yêu cầu cụ ý trợ giúp. Tuy nhiên Ngọc Khánh gần văn phòng của cụ Tóp nhất (Chỉ mất 10 phút đường "chim đi ô tô") nên được ưu tiên hơn. Hiện tại thì cụ Tóp đang xông hơi mát sa ở Cần thơ! Cụ nào ở miền tây cần trợ giúp thì a lô ngay nhé.

thanhgamo

Xe container
Chính xác thì cụ Top làm cho anh Công, nên các cụ có thể vào tất cả các đại lý của anh Công và yêu cầu cụ ý trợ giúp. Tuy nhiên Ngọc Khánh gần văn phòng của cụ Tóp nhất (Chỉ mất 10 phút đường "chim đi ô tô") nên được ưu tiên hơn. Hiện tại thì cụ Tóp đang xông hơi mát sa ở Cần thơ! Cụ nào ở miền tây cần trợ giúp thì a lô ngay nhé.
Hehe, cụ Tóp vào trỏng gái miền Tây kẹp giữ quá hay sao mà mấy hôm vừa rồi chẳng thấy đăng đàn gì cả

sonkh250

Xe buýt
Nói dư cụ thì bjờ cụ Top không còn làm bên Đông Anh mà chuyển về Trung tâm Thủ đô làm rồi hả cụ?
Tiện thể e nhờ cụ mail lại cái lịch bảo dưỡng Avante GDi lấy theo sách của Veloster GDi bản tiếng Anh cho em với ạ! e chủ quan down về chưa kịp xem máy phải cài lại Win nên mất sạch. Cụ hộ e nhé

billnantes

Xe container
cụ TOP và cụ NgocKhanh cho em hỏi là Hyundai I30 thay dầu hộp số thì chọn loại nào ?và phải thay bao nhiêu lít thì mới đúng ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ TOP và cụ NgocKhanh cho em hỏi là Hyundai I30 thay dầu hộp số thì chọn loại nào ?và phải thay bao nhiêu lít thì mới đúng ?
Lượng dầu như bảng sau nhưng thay thực tế sẽ ít hơn:

Dầu ATF SP-III chính hãng 250k/lít:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi bên cụ có lọc dầu của hộp số tự động không vậy?
Có cụ ợ, nhưng thay cái này hơi phức tạp phải bổ hộp số ra mới thay được.
Vị trí lọc dầu:

Còn đây là lọc mới:

Thần Tài

Xe điện
Có cụ ợ, nhưng thay cái này hơi phức tạp phải bổ hộp số ra mới thay được.
Vị trí lọc dầu:

Còn đây là lọc mới:
Cụ nói thế nào ấy chứ, em thay lọc dầu hộp số tự động có phải bổ hộp số đâu. Xe em là Avante, mà em nghĩ xe nào cũng thế vì chả ai thiết kế mấy món cần phải thay thế theo đinh kỳ mà lại phải bổ máy cả.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ nói thế nào ấy chứ, em thay lọc dầu hộp số tự động có phải bổ hộp số đâu. Xe em là Avante, mà em nghĩ xe nào cũng thế vì chả ai thiết kế mấy món cần phải thay thế theo đinh kỳ mà lại phải bổ máy cả.[/QUOTE]
Lọc dầu hộp số không phải chi tiết thay thế định kỳ mà chỉ khi nào hộp số có sự cố cần tháo ra sửa chữa (Ví dụ như thay lá côn chẳng hạn) mới cần thay lọc. Một số xe Hyundai đời cũ (khoảng năm 2000 trở về trước) lọc dầu hộp số giống như lọc dầu máy được bố trí bên ngoài hộp số. Các xe Hyundai đời mới theo em được biết thì các lọc dầu đều được bố trí bên trong hộp số và muốn may thì phải tháo hộp số ra (Xe Avante của cụ cũng vậy).

billnantes

Xe container
chết thật ,thay lọc mà phải bổ hộp số cũng ngại nhi

ASDFDUNG

Xe máy
cụ Top với cụ Khánh ơi cho e hỏi các cụ tình hình là e mất cái bịt ốc ở chỗ tay nắm cánh cửa phía trong kia forte cái bịt hình vuông như hình trên này http://www.google.com.vn/imgres?q=noi+that+xe+kia+forte&hl=vi&sa=X&tbo=d&biw=1024&bih=636&tbs=isz:l&tbm=isch&tbnid=H1gdkEyR75GgyM:&imgrefurl=http://muabanoto.com.vn/chi-tiet-xe/9253pd/kia-forte.html&docid=UxSrJqsqnjjMIM&imgurl=http://muabanoto.com.vn/images/ImgImg/13774.jpg&w=1156&h=768&ei=plX2UNM0pJOIB_T9gfgL&zoom=1&iact=hc&vpx=4&vpy=58&dur=1249&hovh=183&hovw=276&tx=138&ty=92&sig=109774800633529325632&page=6&tbnh=133&tbnw=205&start=93&ndsp=20&ved=1t:429,r:98,s:0,i:376 các cụ có thể chi e chỗ mua được không em cảm ơn các cụ. Nếu em hỏi hơi vô duyên các cụ thông cảm nha

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cái này phải đặt cụ ợ, nhưng nó bán tổi thiểu là 10 cái chứ nó không bán lẻ. Giá thì khoảng 10k một cái. Mấy chi tiết nhỏ này thì cụ phải đặt bên kia nhé chứ đặt ngoài chợ thì giá trị nhỏ quá họ không đặt đâu.