Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Tittop9

Xe tải
Cụ Hardtop giúp cháu với, Forte nhà cháu sau cơn mưa tối qua về đến nhà ướt hết cả thảm băng ghế sau trong khi các cửa kính đều kín bưng. Trên trần xe vị trí băng ghế sau thẳng lên có ngấn nước, nhưng nó không nhỏ giọt trực tiếp xuống sàn. Có lẽ nào nước thoát sunroof ngấm qua đó cụ nhỉ? Cụ chỉ cho cháu cách xử lý với. Cảm ơn cụ!
Xe em SantaFe cũng bị như bác này. Nhưng mà xe em bị ngấm xuống chỗ ăngten. Cái gioăng nó bị kém, mưa to là dính. Hôm rồi em làm lọ silicol bôi xung quanh chân ăng ten thế là lại ok. Bác thử kiển tra chân ăngten coi nhé.

Tittop9

Xe tải
99% là do tắc ống thoát sunroof cụ ạ, cụ nên đi xưởng để thông cái ống ấy đi là xong, xe cụ có 4 cái ống phi 18 bốn góc để thoát nước, gioăng cửa nóc chỉ có tác dụng cách âm và cản nước tí ti chứ không kín hoàn toàn như mọi người tưởng.
Cụ Top hỏi giúp e về vụ cái công tắc chỉnh đèn pha chưa ạ? Hỏi đc báo e nhé bác.
Thanks bác.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ơi, em muốn giải ngố vụ này quá. vị trí babule của xe là chỗ nào ạ. e có đọc tài liệu thấy thuật ngữ này mà hỏi lão google mãi ko ra, hic. các cụ giúp em với.

trxbach

Xe tải
hardtop nói:
Nó thiết kế như thế đấy bác ạ, muốn nhẹ hơn thì phải mô-đi-phê tí ti, em cũng vừa làm cho Gấu nhà em việc này, cực mãn nguyện luôn.
Cụ Hardtop cho em hỏi. Xe em Sportage của anh Hải tay lái hình như là trợ lực dầu. Em đi đường trường thì ổn nhưng đi trong phố thì tương đối nặng, mỏi tay lắm. Muốn được Cụ mô đi phê cho nhẹ hơn thì có được không ạ?

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Bác Hardtop và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút với ạ. Chả là em Soul của em tối nay đang phóng trên đường cao tốc Pháp Vân thì nghe "tách" 1 tiếng rõ to phía bên tay phải, đi thêm khoảng 5km lại nghe "tách" 1 tiếng y như thế phía bên trái, hơi thấp xuống dưới, rồi từ đó về đến nhà thì không nghe thấy gì nữa. Các bác phán giúp em xem có vấn đề gì với em nó không ạ? Tối hôm qua mưa to em cũng cho em nó lội tung tăng khắp phố rồi sáng nay đi luôn về Thanh Hóa.

soul 9133

Xe tăng
Bác Hardtop và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút với ạ. Chả là em Soul của em tối nay đang phóng trên đường cao tốc Pháp Vân thì nghe "tách" 1 tiếng rõ to phía bên tay phải, đi thêm khoảng 5km lại nghe "tách" 1 tiếng y như thế phía bên trái, hơi thấp xuống dưới, rồi từ đó về đến nhà thì không nghe thấy gì nữa. Các bác phán giúp em xem có vấn đề gì với em nó không ạ? Tối hôm qua mưa to em cũng cho em nó lội tung tăng khắp phố rồi sáng nay đi luôn về Thanh Hóa.
Đá bắn vào gầm, hoặc có hạt mưa nào nó to quá va phải kính lái thôi. Cụ Đúng là thần hồn át thần tính

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Thì em cũng chỉ mong như vậy, nhưng mà tiếng "tách" đấy nó trong vắt chứ không như tiếng nước va vào kính hay đá bắn vào gầm như thông thường đâu ạ :(

LiemBlue

Xe lăn
các cụ ơi, em muốn giải ngố vụ này quá. vị trí babule của xe là chỗ nào ạ. e có đọc tài liệu thấy thuật ngữ này mà hỏi lão google mãi ko ra, hic. các cụ giúp em với.
Hình như là bắt tai cánh cửa cụ ợ:D

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ serch chữ side sill molding thì ra.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ top làm ơn khám bệnh giúp em. Xe KM 2011 của em có bệnh dư lày: Mỗi khi em đánh lái về bên trái thì hơi có tiếng kêu "rét..." như bị cọ nhựa vào cái gì đó (cái chỗ này em chả nhét cái gì vào bao giờ mà sợ cọ, em thề), đánh sang phải thì không bị. Lúc xe đứng im nổ máy, em cố tình đánh lái hết về bên trái cũng không thấy có tiếng kêu này, chỉ xuất hiện khi xe đang đi, bị mấy hôm nay rồi ợ. Cụ bắt bệnh hộ em với.
Cụ top quên em ạ :(

pickup111

Xe hơi
Cụ Top và các cụ cho em hỏi về gương chiếu hậu ECM Hipass của Forte Sli 2010, em thấy mặt sau gương có 1 cái khe cắm thẻ to cỡ ATM, một nút reject và 1 khe mini USB, là để làm gì vậy. Xe em chỉ có cảm biến lùi 4 mắt, chạy cũng quen rồi, không biết có độ thêm cam lùi cắm vào cái gương đấy được không ạ? Tks các cụ, hì.

LiemBlue

Xe lăn
Em xin báo cáo cụ Top tình hình như sau ạ:
Sau khi xuống HDGP thay công tắc chân phanh và đã kiểm chứng trời mưa lẫn trời nắng thì hiện tượng nổi đèn VDC đã mất hoàn toàn ạ,vậy em xin cảm ơn cụ HardTop cụ Ngọc Khánh và cụ Tùng GP ạ.

Sorento0304

Xe đạp
Cụ top cho nhà em hỏi sao mà em So nhà em thỉnh thoảng thấy xuất hiện cảnh báo đổ đèo hay đổ dốc gì đó, em đã thử đảo lốp, cân lốp mà em nó vẫn vậy:-?

soul 9133

Xe tăng
Cụ top cho nhà em hỏi sao mà em So nhà em thỉnh thoảng thấy xuất hiện cảnh báo đổ đèo hay đổ dốc gì đó, em đã thử đảo lốp, cân lốp mà em nó vẫn vậy:-?
Cụ đã tháo Vô lăng ra bao giờ chưa? Nếu chưa thì cụ chạy vào hãng Set lại tay lái mất có 5 phút đồng hồ, nhiều khi còn free (Chõ cụ Top, Hoặc cụ Khánh)

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ơi, vợ 2 em là forte, hơn 3 vạn rồi vĩn ngon lắm, nhưng dạo này thấy có mấy cái này bất thường, các cụ giúp em với ạ. cũng có mấy lần đề mãi ko nổ, e phải tự xử như các cụ hướng dẫn, lại nổ, lại ngon. cũng có lúc hiện tượng báo đèn chống trơn trượt, ấn nút tắt mở đèn ko tác dụng, e tắt máy, nổ máy lại thì lại ngon. e cũng kệ vì nghĩ đến tình huống cùng lắm là công tắc chân phanh như các cụ đã gặp ấy ạ. tuy nhiên, hnay nó hiện đồng thời cả 2 đèn abs và chống trơn trượt làm em sợ. hic, chắc e phải thay cái công tắc này rồi phải ko các cụ, liệu có mất 2 cái đèn kia đi ko ạ, hic, e lo quá vì tự nhiên nó thêm cái đèn abs. các cụ phán giúp e cách tiệt nọc nó đi với ạ. thank các cụ.

thickxesup

Xe tải
Lại phiền cụ Khanh 1 chút ạ :) ! xe getz của em bật điều hoà nút có mũi tên chỉ ngang mà chân em gió cứ thổi vù vù nhiều khi khó chịu vì chân dễ bị ẩm cụ ạ. Cụ chỉ giúp em xem có cách nào xử lý không ạ ? hay là bị hở chỗ nào cụ chỉ cho em cách bịt vào cái

Tung.DaVy viết
Cụ top làm ơn khám bệnh giúp em. Xe KM 2011 của em có bệnh dư lày: Mỗi khi em đánh lái về bên trái thì hơi có tiếng kêu "rét..." như bị cọ nhựa vào cái gì đó (cái chỗ này em chả nhét cái gì vào bao giờ mà sợ cọ, em thề), đánh sang phải thì không bị. Lúc xe đứng im nổ máy, em cố tình đánh lái hết về bên trái cũng không thấy có tiếng kêu này, chỉ xuất hiện khi xe đang đi, bị mấy hôm nay rồi ợ. Cụ bắt bệnh hộ em với.
Tiếng kêu thì em không giả nhời được cụ ạ, vì em chả nghe thấy gì.

Lầ sau cụ đừng thử như thế mất công, nhập nhèm như thế thường là do cái công tắc phanh chân, dư giả thì thay mới, nếu không thì tháo ra, làm sạch rồi lại lắp vào xài tiếp.