Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Thần Tài

Xe điện
Chính xác là em nhìn thấy đèn check hình engine nhấp nháy đấy cụ Top ạ, xe của em không có hệ thống ESP cụ ạ ! Lúc đó em đi chậm để tấp xe vào lề nên có đệm nhẹ phanh và thấy chân phanh cà giựt, xe hơi rung nên em nhìn ngay lên bảng taplo thì thấy nháy check engine !
Nếu chính xác là đèn Check thì theo em cụ nên bố trí vào háng chạy Scan xem rồi tính tiếp.

leo989

Xe buýt
Các cụ cho hỏi xe em sau khi chạy (có bật điều hòa) mở nắp capo thì em thấy cái ống nối từ giàn ở đầu xe ra có ngưng tụ nhiều nước bên ngoài (ống này chắc dẫn gas lạnh từ giàn), như vậy có bình thường không ạ.

ống ở giữa hình này ạ.

02062012072 by THN1101, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

isengineer

Xe buýt
Các cụ cho hỏi xe em sau khi chạy (có bật điều hòa) mở nắp capo thì em thấy cái ống nối từ giàn ở đầu xe ra có ngưng tụ nhiều nước bên ngoài (ống này chắc dẫn gas lạnh từ giàn), như vậy có bình thường không ạ.

ống ở giữa hình này ạ.
Vợ 2 của cụ nước nôi như vậy còn mong chờ gì hơn nữa, quá tốt ...

Sơn Tây

Xe máy
Xe của e ngon lành rồi, e cảm ơn cụ Hardtop và các anh em ở Hyundai Đônh Anh đã nhiệt tình giúp đỡ e.

LiemBlue

Xe lăn
Cu Top ơi cho em hỏi cái với ạ:Hiện i30 còi nhà em ngon lắm òi không hiện đèn VDC nữa rồi ạ,vậy em muốn hỏi cụ là xe em đã đi được 4 vạn rồi vậy có cần vệ sinh kim phun hay làm cái gì nữa không ạ vậy có gì cụ chỉ giáo giúp em với ạ.E, cám ơn cụ Top trước ạ:P

caisua

Xe lăn
Cho em hỏi SF số sàn đi tốc độ dưới 40 trong thành phố lúc vào ga kêu cạch, nhả ga kêu cục, nghe rất khó chịu dù em chỉ mớm ga rất nhẹ. Cụ hội chẩn giúp em với.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ Hartop cho em hỏi vấn đề này cái: E đọc trong hướng dẫn sử dụng của xe Santafe máy dầu thấy về phần sử dụng dầu máy của Santafe nhà sản xuất có ghi như sau: [FONT=&quot]
[/FONT] API CH-4 hoặc cao hơn (động cơ V.G.T *3).
ACEA B4 hoặc cao hơn.
SAE 30 (00C ~ 400C)
SAE 20W-40 (trên -100C)
SAE 15W-40 (trên -150C)
SAE 10W-30 (-200C ~ 400C)
SAE 5W-30 (-250C ~ 100C)
SAE 0W-30 (Dưới 100C) *1,*2
Theo E hiểu đó là thông số của dầu sử dụng khi thay cho xe, Cụ giải thích giúp em cụ thể nó là thế nào ah. Và nếu E thay cho xe Santafe thì cần phải thay loại như thế nào cho đúng ah vì em thấy trên kia nhiều thông số quá. Cụ cho em hỏi 1 câu nữa là: khi thay dầu có cần thiết phải thay của cùng 1 hãng dầu không hay thay của hãng nào cũng được miễn sao là đúng thông số, và nếu thay dầu khác với thông số khuyến cáo của nhà sản xuất liệu có gây hại cho xe nhiều ko ah, và ảnh hưởng của nó đến xe ntn?
E mong sớm nhận được sự trả lời của Cụ.
Thank Cụ nhiều, chắc sang tuần em phải sang huyndai Đông Anh quấy quả Cụ 1 buổi ah.

Dream-Uocmo

Xe tải
Em mới có bằng có xe , các cụ cgo em hỏi ngu cách bật đèn pha và cos xe accent với , nghe mọi ng nói đi trong tp phải dùng cos đi ngoài tp dùng pha mà em chả biết pha bật thế nào cos bật thế nào , mong các cụ chỉ thật chi tiết cho em , nếu cơ dấu hiệu cho biết em bật đúng đèn càng tốt (đèn sáng trên taplo chẳng hạn ) ko có chắc em ko dám bò ra dg ban đêm mất

Xe của e ngon lành rồi, e cảm ơn cụ Hardtop và các anh em ở Hyundai Đônh Anh đã nhiệt tình giúp đỡ e.
Hì hì, cụ mua dịch vụ cơ mà cụ ơi! Hyundai Đông Anh phải cảm ơn cụ mới phải chứ!

Cu Top ơi cho em hỏi cái với ạ:Hiện i30 còi nhà em ngon lắm òi không hiện đèn VDC nữa rồi ạ,vậy em muốn hỏi cụ là xe em đã đi được 4 vạn rồi vậy có cần vệ sinh kim phun hay làm cái gì nữa không ạ vậy có gì cụ chỉ giáo giúp em với ạ.E, cám ơn cụ Top trước ạ:P
4 vạn thì nên thay dầu hộp số thôi, còn cái vòi phun thì bất định, nếu ăn phải xăng đểu thì chả biết đến hạn kỳ, cái này phải kiểm tra trong thông số hoạt động của động cơ thì mới biết được là có nên làm hay không, chứ hóa chất để làm sạch kim phun là rất mạnh, nó có thể làm rỗng kim, gây ăn xăng hơn hiện tại.

Cho em hỏi SF số sàn đi tốc độ dưới 40 trong thành phố lúc vào ga kêu cạch, nhả ga kêu cục, nghe rất khó chịu dù em chỉ mớm ga rất nhẹ. Cụ hội chẩn giúp em với.
Tiếng kêu thì em không làm online được nhưng khả năng xe cụ bị hỏng bánh đà là khá cao, không biết cụ đã tham gia triệu hồi vào năm 2008 về vấn đề này hay chưa.

Cụ Hartop cho em hỏi vấn đề này cái: E đọc trong hướng dẫn sử dụng của xe Santafe máy dầu thấy về phần sử dụng dầu máy của Santafe nhà sản xuất có ghi như sau: [FONT=&quot]
[/FONT] API CH-4 hoặc cao hơn (động cơ V.G.T *3).
ACEA B4 hoặc cao hơn.
SAE 30 (00C ~ 400C)
...................................
Trả lời câu hỏi này của cụ nó rất dài dòng văn tự, hơn nữa em không phải chiên da về dầu và túm cái váy lại là cụ ra hãng, ở đó người ta có dầu Shell Helix, háng đã chọn loại này phù hợp với loại động cơ của cụ rồi, cứ thế mà ốt!

Em mới có bằng có xe , các cụ cgo em hỏi ngu cách bật đèn pha và cos xe accent với , nghe mọi ng nói đi trong tp phải dùng cos đi ngoài tp dùng pha mà em chả biết pha bật thế nào cos bật thế nào , mong các cụ chỉ thật chi tiết cho em , nếu cơ dấu hiệu cho biết em bật đúng đèn càng tốt (đèn sáng trên taplo chẳng hạn ) ko có chắc em ko dám bò ra dg ban đêm mất
Cụ hỏi câu này thì đúng như cụ tự nhận, cụ gà thế thì nên đọc hướng dẫn sử dụng, ở đó có nhiều điều tương tự nếu cụ muốn chạy xe an toàn, em xin phép không trả lời câu hỏi này của cụ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ủa khi cụ học lái xe mà ko được dạy à :D, các thầy giờ tắc-trách quá nhỉ?
Trên taplo thì ký hiệu này là Cốt:

Còn ký hiệu này là pha:

Mà trên xe máy nó cũng thía, chả nhẽ cụ ko bao giờ để ý ;))

Còn bật cốt thì cụ cứ xoay núm công tắc, bật pha thì đẩy cần gạt về phía trước, nháy pha thì kéo cần gạt về phía sau.

Godfather77

Xe điện
Nhớ mãi hồi chưa có xe, phải mượn xe người khác, gặp trời mưa kính bị đọng nước ko biết bật nút sấy kính thế nào phải đánh vào lề đường lấy giẻ lau, đi được 1 đoạn lại mù mịt... :)) :))

chuacoxehoi

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi tí, chả là em đi xe Click cỏ, thấy vô lăng sao nặng nặng, không xoa được như các loại xe khác. Không biết là xe nó sản xuất đã thế hay tại xe em có vấn đề. Cám ơn cụ.

MeogiaTL

Xe tải
Cụ Hardtop giúp cháu với, Forte nhà cháu sau cơn mưa tối qua về đến nhà ướt hết cả thảm băng ghế sau trong khi các cửa kính đều kín bưng. Trên trần xe vị trí băng ghế sau thẳng lên có ngấn nước, nhưng nó không nhỏ giọt trực tiếp xuống sàn. Có lẽ nào nước thoát sunroof ngấm qua đó cụ nhỉ? Cụ chỉ cho cháu cách xử lý với. Cảm ơn cụ!

alongcamepolly

Xe lăn
Cụ Hardtop giúp cháu với, Forte nhà cháu sau cơn mưa tối qua về đến nhà ướt hết cả thảm băng ghế sau trong khi các cửa kính đều kín bưng. Trên trần xe vị trí băng ghế sau thẳng lên có ngấn nước, nhưng nó không nhỏ giọt trực tiếp xuống sàn. Có lẽ nào nước thoát sunroof ngấm qua đó cụ nhỉ? Cụ chỉ cho cháu cách xử lý với. Cảm ơn cụ!
Em cũng có sunroof! ngồi hóng xem xử lý thế nào! xe em thì chưa bị nhưng nghe cụ hỏi em cũng thấy sợ quá! Xe cụ mua lâu chưa ạ?

Em cũng có sunroof! ngồi hóng xem xử lý thế nào! xe em thì chưa bị nhưng nghe cụ hỏi em cũng thấy sợ quá! Xe cụ mua lâu chưa ạ?
99% là do tắc ống thoát sunroof cụ ạ, cụ nên đi xưởng để thông cái ống ấy đi là xong, xe cụ có 4 cái ống phi 18 bốn góc để thoát nước, gioăng cửa nóc chỉ có tác dụng cách âm và cản nước tí ti chứ không kín hoàn toàn như mọi người tưởng.

Cụ Hardtop cho em hỏi tí, chả là em đi xe Click cỏ, thấy vô lăng sao nặng nặng, không xoa được như các loại xe khác. Không biết là xe nó sản xuất đã thế hay tại xe em có vấn đề. Cám ơn cụ.
Nó thiết kế như thế đấy bác ạ, muốn nhẹ hơn thì phải mô-đi-phê tí ti, em cũng vừa làm cho Gấu nhà em việc này, cực mãn nguyện luôn.