[Thảo luận] HN Nữ lái Camry đâm chết 2 người

hubugi

Xe buýt
Vụ này em chắc chắn cụ nhầm 100%. Em đi camry đâm thẳng vào gốc cây. Cả 2 túi đều nổ cả nhá. Em đi 1 mình cụ ợ. Không có quả túi ấy chắc em cũng lên vàn thờ rồi. Hic.
Cụ đúng! Khoa học kỹ thuật đã làm xong cái này. Khỏi nghĩ nữa
Đây là Camdy mà

tangoctuan

Xe hơi
Quá đau đớn cho em bé. Cầu cho em chóng siêu thoát.

Sent via my Samsung Galaxy S6 Active from Viettel Networks

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có vẻ hơi coi thường cơ quan điều tra, vụ này giữa thanh thiên bạch nhật, không phải là một hai người chứng kiến mà có đến con số cả tá, rồi bao người có thể nhìn thấy khi vừa lên xe, khi xe bắt đầu đi vv... Tóm lại, không khó để phá và cũng chả có gì gọi là phá án ở đây cả. Chỉ có điều xxx muốn cho mọi người biết gì và khi nào cho biết thôi.
Vâng, vụ lái taxi nhảy cầu sau khi bị người tập thể dục đánh ấy cụ. Có cả clip đấy. Mặc dù anh em vẫn biết là thể dục gì bọn ấy, chắc sex toy. Nhưng CA vẫn cho là thể t dục

danca

Xe điện
Cụ cứ dọa bọn em, 3 mạng chứ nhiều gì đâu. Cán bộ bên đất Long Biên còn làm cái toa hơn nhiều chứ vụ này đã là cái gì. Nhưng chắc rối đâu gỡ đấy, làm thẳng ngay có mà chả còn có việc ngày mai để làm nữa. Cứ từ...từ:D
Hưởng thụ cuộc sống là cần hơn nhiều chứ nị
Nói thật cụ nếu tống giam nhầm thằng này,nhỡ đâu sau ít năm ngồi tù nó kêu oan hoặc có người chứng minh nó oan thì tính sao

dungphp

Xe điện
Các lực lượng điều tra kết luận rồi. Lấy cả dấu vân tay trên vô lăng chính là của ông Vinh

qhhp

Xe điện
Các lực lượng điều tra kết luận rồi. Lấy cả dấu vân tay trên vô lăng chính là của ông Vinh
Cái này cần gì điều tra kết luận cụ ơi, em kết luận ngay sau khi xem clip của anh áo trắng. Vấn đề là ngoài dấu đó còn dấu của ai ko, và dấu vào lúc nào thôi.

randuoichuong

Xe đạp
Xã hội bh cái đúng thuộc về kẻ có tiền và có quyền. Chỉ khổ dân đen vô tội thôi. Hoang mang lắm....

Lai-Lua

Xe tăng
Lúc cửa phụ trước mở là nó đang xoá vân tay, vì thế nó mới đá cậu gamer ;))

KN_Nguyen

Xe đạp
Cho em có một ý kiến nhỏ có vẻ hơi ngoài lề câu chuyện của các cụ.Nếu là tài xế xe Cap,khi đi qua Civic các cụ có bật xi nhan trái?Cá nhân em khi tránh hoặc vượt trong những trường hợp như này em thường làm thế,nếu tài xế đằng sau đang đi nhanh dù sao cũng có một chút chút gì đó khiến họ phản ứng.Còn như vụ này thì em nghĩ chả có gì có thể ngăn chiếc Cam lại được nữa.Xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân!

jafwm

Xe điện
Nói túm lại một điều là xin chia buồn với gia đình các nạn nhân! Còn việc đưa tin có định hướng hay niềm tin vào cơ quan điều tra ở mức độ nào thì chắc ai cũng đoán được hay có quyền nghi ngờ, vì ở xứ thiên đường này nó thế mà lỵ các kụ nhể?!

dungphp

Xe điện
Lúc cửa phụ trước mở là nó đang xoá vân tay, vì thế nó mới đá cậu gamer ;))
Những cái nhìn thấy thì không khẳng định được nhưng những cái không nhìn thấy (chỉ trong tưởng tượng) thì lại được khẳng định. DỰ là 2016 này nhiều người chuyển nghề sang làm thầy bói

vinodo

Đi bộ
CA kết luận điều tra thì 100% là không sai, nhưng cũng đếch đúng =D>. Ae nào làm việc với bọn CA rồi chắc cũng biết $-). Kết luận luôn là "chưa đủ cơ sở" :-s. Vụ này xin chia buồn với gia đình các nạn nhân thôi. Tội nhất cháu bé...

running

Xe tải
Tài xế và người ngồi trên xe Captiva có thể nói được chính xác ai là người cầm lái xe Camry các cụ nhỉ! Nhưng ko thấy đả động gì! Xứ thiên đường! :|

Nam Bim325

Xe tăng
Tôi dùng "bơm" ở dạng động từ, chỉ hành động thổi, dịch chuyển khí từ chỗ này sang chỗ khác, chứ có nói đến "cái bơm" (dạng danh từ) nào đâu, chính bạn cũng dùng từ "bơm" trong bài của mình đấy thôi, sao lại đi bắt bẻ tôi cái từ đó??? Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý tôi nói, hoặc có thể tôi chưa diễn đạt tường minh lắm. Ý tôi muốn nói là, nếu trong tình trạng ko có người ngồi, túi khí bung ra không có vật cản thì sẽ căng tròn đều, ko có hiện tượng bị móp, hơi xẹp như thế. Dấu vết móp vào như thế phải là do có vật cản đè lên nên khiến túi bị bơm thiếu khí, ko có hình dạng căng tròn đều đc.

Còn về cái ý "nổ 1 nửa" của bạn, cho rằng ko có chuyện cảm ứng khống chế lượng khí bơm vào các túi, thì tôi muốn hỏi lại là bạn có bao giờ thắc mắc thế này: khí làm căng túi là do kích nổ "viên nén", các viên nén này có cùng kích thước nên khối lượng khí sinh ra là tương đương, thế nhưng tại sao lại "chỉ vừa đủ" bơm căng đều cho cả 2 túi ghế lái và ghế phụ, trong khi 2 túi này kích thước khác nhau? (Ghế phụ túi thường to hơn khá nhiều)
Túi khí tuy cũng là vật liệu đàn hồi, nhưng ko giãn nở mạnh như bóng bay nên ko thể nói là khối lượng khí trong 2 túi bằng nhau, có nghĩa là bên túi nhỏ lượng khí chắc chắn ít hơn túi to. Vậy lượng khí thừa do viên nén sinh ra nó đi đâu? Xin trả lời là các túi khí này đều có thiết kế van xả hoặc lỗ xả. Nếu áp suất trong túi lên đến mức độ nhất định, thì khí thừa sẽ đc thải ra ngoài theo các van/lỗ này để tránh trường hợp nổ túi quá sớm vì áp suất cao do lượng khi bơm vào quá nhiều.

Ai còn thắc mắc vấn đề này cứ lên google tìm hiểu tài liệu tiếng Anh và video, chứ tôi thấy các tài liệu tiếng Việt thường ko đầy đủ hoặc sơ sài.

Đây là tôi phân tích trong trường hợp cả 2 túi khí đều bung bất kể có người ngồi hay ko, chứ nếu xe có cảm ứng chỉ bật khi có người ngồi thì chuyện quá rõ ràng chả phải suy đoán, giả thiết.
Cụ nói cơ bản đúng, tuy nhiên em vẫn phải chỉnh lại tí:
Túi khí tuy cũng là vật liệu đàn hồi: Túi khí kh phải vật liệu đàn hồi cụ ah, nó bằng vải nilon có tráng lớp chống xì khí bên trong.
bơm căng đều cho cả 2 túi ghế lái và ghế phụ, trong khi 2 túi này kích thước khác nhau? 2 túi này hoạt động độc lập bằng 2 bộ phận kích nổ (thuốc nổ) riêng, em nghĩ tính toán cho lượng thuốc nổ vừa đủ để làm căng 2 túi khác nhau không quá khó ah.

Antoan1st

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nguyên nhân tai nạn là lái xe đã đạp nhầm ga từ xa và cố lái tránh như kiểu xe đua, không hề có phản xạ đạp phanh, chỉ khi láng trái vỉa hè đâm vào gốc cây làm xe xoay ngang gãy bánh trước bên lái thì xe mới dừng lại. Các cụ kiểm lại xem đèn phanh có sáng ko?. NHẦM CHÂN GA !!!

buratino01

Xe buýt
- 2 người lên xe thì thường sẽ ngồi hàng ghế trước (thói quen chung), chưa kể cô gái khai nhét đĩa nghe nhạc (mà không hiểu lên xe người lạ sao lại tự tiện như vậy), lời khai nhiều nghi vấn
- Lời khai mang xe đi sửa của ông Vinh là không hợp lý, không thằng rửa xe nào lại tự ý mang xe của chủ đi sửa cả (chắc chắn có mục đích khác, VD như cô gái mới có bằng, ông chú bảo ra chỗ tao nhiều xe lắm, thử đi cho quen :D, em ví dụ thôi nhé)
- Hành vi đánh đuổi người quay phim (phản ứng của người vừa làm điều gì đó bất minh, gian dối)
- Cần xác minh lại với hãng Toyota xem theo thiết kế khi nào thì túi khí bên phụ bật nổ ? (có phải khi có ng ngồi, thắt dây an toàn nó mới nổ ?). Nếu đúng vậy thì gần như chắc chắn có sự đổi chỗ sau tai nạn
- Dấu vân tay của ông Vinh trên vô lăng không đủ thuyết phục chứng minh rằng ông ý gây ra tai nạn. Dấu vân tay của cô gái thì sao ?, không thấy nhắc đến.

dang_cap_de

Xe máy
Số 26, BT1B, Bùi Xuân Phái, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN
Website
m.facebook.com
Nói chung là vụ này bây h đành chờ "quay xổ số" thôi, hay chờ xem bói đoán xem kq thế nào.
Hôm nay e thấy có báo phân tích hình ảnh như sau:
"Ngoài chiếc xe gây tai nạn, các phương tiện phạm luật khác là nhân tố ảnh hưởng gián tiếp đến quá trình xảy ra vụ đâm xe thảm khốc."

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Nói chung là vụ này bây h đành chờ "quay xổ số" thôi, hay chờ xem bói đoán xem kq thế nào.
Hôm nay e thấy phân tích hình ảnh như sau:
"Ngoài chiếc xe gây tai nạn, các phương tiện phạm luật khác là nhân tố ảnh hưởng gián tiếp đến quá trình xảy ra vụ đâm xe thảm khốc."
Cụ minh họa rất rõ ràng. Tiện đây cho em hỏi ở HN quán dê nào ngon ạ?

Lai-Lua

Xe tăng