[Thảo luận] HN Nữ lái Camry đâm chết 2 người

rebels

Xe điện
giờ là 12 năm tù,ngoài đền tiền đấy.Chả hiểu nếu nhận tội thay thì phải mấy tỷ để đổi lại quãng đời ngồi tù và tai tiếng suốt phần đời còn lại như thế nhỉ.
Nếu không ngồi thì ông nghiện ở ngoài cũng ngốn chừng ấy

quangbk

Xe tải
Ơ thế cụ không xem clip và ảnh trên các trang mạng à???????? Ảnh chụp rất lâu sau đó nhưng tay Vinh này vẫn loay hoay ở ghế lái mà.
em có xem chứ cụ, ý em nói là nếu đã định nhận tội thay thì em nằm/ngồi lỳ ở ghế lái luôn để nhiều người chứng kiến, ko chui ra sớm đạp máy quay làm gì.

dungphp

Xe điện
em có xem chứ cụ, ý em nói là nếu đã định nhận tội thay thì em nằm/ngồi lỳ ở ghế lái luôn để nhiều người chứng kiến, ko chui ra sớm đạp máy quay làm gì.
uh nhỉ, có lý đấy, cứ ngồi đấy ôm chặt vô lăng và mồm kêu lên: tôi lái đấy, mọi người chứng kiến nhé chứ không phải đang ong hết cả đầu, hoảng hết cả loạn, máu sôi ở não

cusao

Xe lăn
giờ là 12 năm tù,ngoài đền tiền đấy.Chả hiểu nếu nhận tội thay thì phải mấy tỷ để đổi lại quãng đời ngồi tù và tai tiếng suốt phần đời còn lại như thế nhỉ.
bác làm tính kém quá
- Đàng nào cũng đã đi tù, thêm 1 lần nữa chả sao
- Tù có nhiều loại, tù do sao nhãng gây hậu quả nghiêm trọng khác hẳn tội hiếp dâm với tham nhũng.
- Khung 12 năm chưa có tình tiết giảm nhẹ. Nếu "cải tạo tốt" hàng năm vưỡn có ân xá. Thế nào là "cải tạo tốt" thì nghĩ tí ra ngay nhề.

Với các dữ liệu trên thì "đã đi tù, đang rửa xe, không có tiền đồ" trở thành " đi tù thêm, có thêm tiền" ....Chọn đê

cusao

Xe lăn
Mà cái mã ngoài của a Vinh camry ý. mấy năm tù chắc anh ý cũng không thấy phí đời đâu, còn hơn là .....

duyky

Xe tăng
Chờ thực nghiệm hiện trường có khi cha Vinh này không làm sao cho xe lăn bánh nổi ấy chứ, lúc đó Vinh giải thích là: "khi trước thì em biết lái xe giờ quên mất cách lái rồi".

Lexus 717

Xì hơi lốp
Thông tin này còn ngớ ngẩn hơn. Cái xe mà giá trị nó cả tỉ, giao cho thằng khác rửa, đến trưa không hỏi han gì đến xe. Càng đọc càng thấy lạ.
Cả câu chuyện này có rất nhiều mâu thuẫn mà chả ai giải thích chuẩn được cả.

Xe 5B

Xe hơi
Cụ biết là dán giấy nhiệt không thể nhìn vào dẽ dàng vậy thằng lái nó chắc ngu hơn cụ nên không biết điều này?????? Đừng áp suy nghĩ của mình cho người khác, tốt nhất là cụ nên giải thích 1 cách logics các mâu thuẫn mà ai cũng thấy trong vụ tai nạn này. Cụ giải thích ổn thỏa tự khắc mọi người sẽ tin.
Vậy cụ không biết rồi, có 1 lố "nhân chứng" nói : nữ lái.

"Nhân chứng" nhìn xuyên dán nhiệt ?! Nhìn vào thời điểm đó, lố "nhân chứng" đó đứng ở đâu mà nhìn được ?

likefim72

Xe tăng
Em vừa nói chuyện với anh Tuấn, trước làm cùng công ty thiết kế Trường Thành nhà gần đó, anh tuấn chia sẻ vợ anh bảo con gái lái mà. Chắc là cô gái đó lái thật, thấy một số luồng tin trên mạng bảo là con của ủy viên BTT gì đó thì phải.
Thế này thì nghi vấn giống vụ Lexus rồi. Loạn mất rồi.

Xe 5B

Xe hơi
e chỉ kết luận là thời gian từ khi cửa sau bên tài mở đến lúc quay cận bên trong xe là 72 giây. Em không kết luận thằng cha Vinh cầm lái, em ghi rõ là chỉ nghiêng về giả thuyết đó chứ không khẳng định. Và em cũng chả bắt ai tin và áp đặt suy nghĩ cho ai cả.
Nối Video chuẩn đấy. Phía đi cùng chiều với 7 chỗ có 1 bác áo vàng mơ đi 2b đỏ, sau bác ý là 1 bác áo sáng vai màu tối đi xe tay ga trắng (airblade hay sao), sau bác này là 1 bác đi vespa.

Hôm nọ em cũng tính ~90s từ lúc xe dừng.

---

Giờ cháu Phương Anh cũng được tính tạm thời là an toàn thôi.

Nếu chứng minh rằng (có khả năng) chính là chú Vinh được cháu Phương Anh nhờ chở đi có việc bằng Camry mặc dù biết chú Vinh ko bằng. --> cháu Phương Anh cũng liên đới và phải bồi thường.

Nghe cháu đang "ngồi chơi điện tử trên xe", tự nhiên bị chú Vinh đưa cả người lẫn xe ra gara kiểm tra "lỗi nhấp nháy" nó cứ hài hài. Chú thì ẩu, cháu thì max rảnh.

dungphp

Xe điện

"Nhân chứng" nhìn xuyên dán nhiệt ?! Nhìn vào thời điểm đó, lố "nhân chứng" đó đứng ở đâu mà nhìn được ?
Lô NC này đứng trên tầng 2 cụ à. Xong báo chí sao chép y nguyên như nhau rồi đến 1 số cụ bảo vệ quan điểm

namnth110306

Xe tải
Càng xem các cụ conan càng đau lòng cho cháu nhỏ

namnth110306

Xe tải
Cho em hỏi sao báo chí lại có thể có ngay video an ning của nhà mặt đường đó. em tưởng CA sẽ thu và quản lý chứ nhỉ

dennytran

Xe hơi
Sợ thật! thời buổi này thật giả lẫn lộn. Một việc tưởng đơn giản như thế, có sẵn các may quay, có người làm chứng, có nhiều báo chí vào cuộc, công an điều tra mà dư luận vẫn ngờ vực về giới tính của người nắm vô lăng, về sự vô tư để quên chìa khóa của người chủ xe!

Em thấy được một điều: người dân đã không tin chính quyền, chính quyền không tin người dân và người dân không tin lẫn nhau. Một XH thiếu niềm tin!

vip tien sinh

Xe ngựa
Em tiếp tục theo dõi.

hubugi

Xe buýt
Sợ thật! thời buổi này thật giả lẫn lộn. Một việc tưởng đơn giản như thế, có sẵn các may quay, có người làm chứng, có nhiều báo chí vào cuộc, công an điều tra mà dư luận vẫn ngờ vực về giới tính của người nắm vô lăng, về sự vô tư để quên chìa khóa của người chủ xe!

Em thấy được một điều: người dân đã không tin chính quyền, chính quyền không tin người dân và người dân không tin lẫn nhau. Một XH thiếu niềm tin!
Đúng..., và quá rảnh (trong đó có cái thằng nhà em:D).

peterpann

Xe tải
VN mình ko có luật phạt tù những ng cho lời khai giả như 1 số nước âu Mỹ nhỉ?

Lexus 717

Xì hơi lốp

Thế kính lái nó cũng dán giấy nhiệt à?????? Cụ có xe chưa????????