[Funland] Hitachi chuẩn bị rời ngành điện gia dụng?

joix

Xe điện
Ajinomoto làm bán dẫn doanh thu tăng trưởng mạnh
Fujifim từ sản xuất film sang thành hãng dược lớn
Olympus từ sản xuất máy ảnh chuyển sang sản xuất ống nội soi
Đỉnh thật
Fuifilm sản xuất thiết bị y tế và dược từ lâu rồi cụ,từ sinh phẩm y tế đến máy chụp cộng hưởng từ,Olympus cũng là hãng sản xuất thiết bị quang học và chuẩn đoán hình ảnh có số má trên thế giới,nói chung đội Nhật Bản còn nhiều trò,có lĩnh vực thì buông,nhưng vẫn còn nắm rất nhiều ngành nặng về khoa học kỹ thuật công nghệ.

thinhtd

Xe container
Cụ múc con 6 cánh nó vẫn Made in Japan là được chứ nhỉ? Em hóng xem cụ chủ sẽ chọn mua tủ nào để em theo.

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng thử 1 lần cho biết. Mới lấy cái tủ lạnh hitachi 6 cánh 48 củ khoai.
Các chủ thớt đăng cái tít làm em hoang mang quá, kk biết sản phẩm mình mua có đúng giá trị ko.
Haiz

Embebandiem

Xe tăng
Mua hàng gia dụng, điện lạnh của Jap giờ thì nên tìm mấy thằng mà có tập đoàn mẹ là hàng khủng, sản xuất toàn hàng trình độ cao như Mitsubishi, Pana ấy. Chứ dăm ba ông nhõi Sanyo, Sharp, Toshiba, Hitachi thì chả ăn thua. Thằng Hitachi thì bao đời bán tủ lạnh giá đắt nhờ thương hiệu rồi chứ cũng có hơn j mấy thằng Mit, Pa đâu.
Còn ko thì cứ chơi xừ hàng Tàu hịn, nội địa cho nhanh.
Mà thằng Beko này hình như còn làm cả quạt Asia nữa thì phải.
Cụ nói chưa chuẩn, hàng giờ sx đại trà, giá bình dân, còn cụ nào có tiền cứ chơi hàng cao cấp.
Quan trọng cuối ngày, mua sản phẩm để nó phục vụ mình, chi 100tr sắm điện lạnh thì cứ làm sao mua đc sản phẩm nhiều nhất, với chất lượng mặt bằng chung nhất, chả quan trọng hãng gì, cứ bảo hành lâu dài là quất, để nó phục vụ gia đình.
Như nhiều nhà E thấy chán bỏ mợ, xây xong đc cái nhà, trong có 1-2 đồ đắt tiền còn lại rỗng toếch, hoặc cứ phải lò cò đi hỏi đồ nhật bãi trong khi DMX bảo hành tận nơi, dùng vài năm làm ra tiền là lên đời

KeanuR

Xe tăng
Nhà em có lắp hệ thống điều hoà Multi Hitachi, phải nói bền tk điện vô đối, làm lạnh nhanh, cục nóng siêu to khổng lồ đủ cân nặng
Hnay mới biết nó dừng sx, cgiac hơi tiếc nuối cho tên tuổi lẫy lừng

Patriots

Xe lăn
Ko thèm sx nữa hay là có sx thì cũng ko ganh nổi với hàng của Hàn, Khựa hả cụ?
Hàng Mẽo thì tốt rồi, cơ mà giá cũng phải tốt nữa mới bán chạy đc nhé. Ngay như mảng smp của Mẽo ngoài Iphone # biệt h/toàn. Thì những thằng còn lại đều chết nghỏe sml hết trc Hàn, Khựa rồi còn đâu.
IPhone nó cũng đâu sản xuất nữa đâu

RAVA

Xe ba gác
Đồ điện tử của TQ giờ lấn át hàng Nhật. Cái tivi TCL giá một nửa Sony, chất lượng tương đương mà tuổi thọ gấp 3.
Nhật vốn là nước đạo nhái lớn nhất trong lịch sử mà tính sáng tạo kém. TQ nổi lên mua hết công ty Nhật rồi phù phép cho mạnh lên.
-Bác mất công lập đc cái nick mới toe chỉ để nói 1 câu vớ vẩn ntn thôi à? Thế cái tv TCL giá rẻ bằng 1 nửa Sony, chất lượng tương đương mà tuổi thọ gấp 3 đấy chiếm đc bao nhiêu % thị phần rồi? Gửi bác cái bảng thống kê để đọc và update ít tt nhé:

moitapdi

Xe hơi
Không chỉ hãng Hitachi mà em dự đoán chỉ vài năm nữa thôi hàng điện gia dụng của Hàn, Trung sẽ thay thế hoàn toàn hàng của Nhật tại Việt Nam. Hàng điện gia dụng của Nhật đang bị cạnh tranh khốc liệt và không còn phù hợp với nhu cầu đa số người tiêu dùng (thiết kế, tính năng, giá)

Được gửi từ iPhone - Otofun

brick

Xe buýt
Nhân tiện nói hitachi. Cụ nào biết ở HN đâu bán mẫu tủ lạnh này mách em nhé. Em cảm ơn

barrios5116

Xe tải
Công nghệ quan trọng thì không nắm cái gì từ cái OS đến ram, chip. Nói chung chỉ là 1 thằng gia công mạnh thôi. Chừng nào mua đc Google hãy nghĩ đến chuyện so sánh với iphone cụ ạ
OK tôi vẫn thấy đồ huawei , xiaomi ... quá ổn + rẻ

Dùng tông đơ, máy hút bụi, đồng hồ thông minh, robot hút bụi , đt .... của xiaomi quá tốt mà giá rẻ có khi chỉ bằng 1/3 đối thủ

heroesdaubu

Xe điện
Những lúc giãn cách ntn mới thấy giá trị của vật dụng chất lượng tốt nó giá trị ntn. Giờ này mà tủ lạnh , điều hoà , máy tính , tivi …. nó hỏng thì bí bách ntn …
Chuẩn đấy cụ, giờ mà 2 thứ nó nghẻo là tủ lạnh và máy giặt hỏng là khóc tiếng mán luôn.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
OK tôi vẫn thấy đồ huawei , xiaomi ... quá ổn + rẻ

Dùng tông đơ, máy hút bụi, đồng hồ thông minh, robot hút bụi , đt .... của xiaomi quá tốt mà giá rẻ có khi chỉ bằng 1/3 đối thủ
E thì cho rằng nó tốt trong tầm giá thôi cụ ạ. Còn tuỳ nhu cầu và khả năng mỗi người mà lựa chọn thôi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trên thị trường, trừ hàng của công ty đa cấp thì ko có sản phẩm nào đắt mà tồn tại cả.
Các cụ bảo các sản phẩm có giá gấp đôi mà chất lượng chỉ một tám một mười. Xin thưa cái hơn 20% ấy nó giá trị hơn toàn bộ sản phẩm kia về hàm lượng giá trị sử dụng với những người có thu nhập cần đến giá trị ấy.
Nó đơn giản như cậu học sinh phấn đấu điểm 8 thì phải rất cần cù, nhưng cần cù gấp 10 thì vẫn ko được 10 điểm vì 2 điểm ấy là của người thông minh.Vn có vài trăm trường ĐH nhưng chỉ ít trường lấy được học sinh có điểm 9-10. Thế giới cũng vậy, số người dùng đồ Đức, Nhật cũng ít hơn ng dùng đồ Khựa nên bọn chúng thu nhỏ việc sản xuất truyền thống để tập trung vào làm những cái cần 20% sở hữu của riêng chúng thôi.
Ơ chuẩn. Thu về chỉ còn mỗi tt nội địa và ăn bảo hộ, trợ cấp chính phủ sống mà làm tiếp hàng đăng cấp :))

0904223800

Xe buýt
Em cũng thử 1 lần cho biết. Mới lấy cái tủ lạnh hitachi 6 cánh 48 củ khoai.
Các chủ thớt đăng cái tít làm em hoang mang quá, kk biết sản phẩm mình mua có đúng giá trị ko.
Haiz
Nhà ngoại em dùng 1 cái Hitachi 6 cánh hành nội địa mới nguyên thùng từ Nhật về. Dùng được có 2 năm gì đấy bị hỏng do bếp bẩn quá, chuột nó tha rác vào sau tủ chỗ dàn nóng nên kg giải nhiệt được. Tủ đắt tiền tháo ra để vệ sinh khó nên vài năm mới lau 1 lần nên tủ lúc nào cũng có mùi. Tiền sửa mất bằng tiền mua cái tủ elec mới do bo mạch kg có, sửa xong chạy cũng kg được như mới, làm đá nó cứ dính cả cục vào chứ kg rời như trước ...
Trong khi đó nhà em dùng cái tủ Elec được gần 10 năm, kg hỏng gì. Hồi có giúp việc làm vỡ mấy cái khay nhựa, báo lên hãng họ bán luôn cho bộ khay mới. Cứ sáng thứ 7 em tháo ra vệ sinh bằng dấm nên mặc dù để nhiều đồ nhưng cũng kg có mùi. Chắc elec kg tiết kiệm bằng hitachi, nhưng quan trọng là nó bảo quản đồ tốt, vệ sinh.
Ngày xưa xem bóng đá thấy MU quảng cáo cho Sharp, Arsenal quảng cáo cho JVC, Juve quảng cáo cho Sony ... Bây giờ xem toàn thấy quảng cáo hàng Trung quốc nhu Hisen, midea, huawei ...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mua tivi Sony bây giờ là sự dốt nát đó bác. Tôi 3 cái trong nhà là TCL. Cái mua 2010 vẫn còn ngon, hình mượt. Trong khi Sony vừa hết hạn bảo hành là hỏng.
Nhật nổi tiếng ngành điện tử nhưng giờ mất chất. Còn cái tên gọi nhưng đồ bên trong cũng của TQ và Hàn thôi. Và giờ là lúc họ bán mình.
Kiếp thuê nhà mua tcl là đúng rồi. Mua sony lúc bị đuổi mang vác vỡ tiếc lắm =))

0904223800

Xe buýt
Nhân tiện nói hitachi. Cụ nào biết ở HN đâu bán mẫu tủ lạnh này mách em nhé. Em cảm ơn
Cái mẫu này lâu lắm rồi đấy, hồi 2011 đến nhà ông anh vợ chơi ông ấy khoe 1 con tủ mới mua giô gs hệt con này

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ngoại em dùng 1 cái Hitachi 6 cánh hành nội địa mới nguyên thùng từ Nhật về. Dùng được có 2 năm gì đấy bị hỏng do bếp bẩn quá, chuột nó tha rác vào sau tủ chỗ dàn nóng nên kg giải nhiệt được. Tủ đắt tiền tháo ra để vệ sinh khó nên vài năm mới lau 1 lần nên tủ lúc nào cũng có mùi. Tiền sửa mất bằng tiền mua cái tủ elec mới do bo mạch kg có, sửa xong chạy cũng kg được như mới, làm đá nó cứ dính cả cục vào chứ kg rời như trước ...
Trong khi đó nhà em dùng cái tủ Elec được gần 10 năm, kg hỏng gì. Hồi có giúp việc làm vỡ mấy cái khay nhựa, báo lên hãng họ bán luôn cho bộ khay mới. Cứ sáng thứ 7 em tháo ra vệ sinh bằng dấm nên mặc dù để nhiều đồ nhưng cũng kg có mùi. Chắc elec kg tiết kiệm bằng hitachi, nhưng quan trọng là nó bảo quản đồ tốt, vệ sinh.
Ngày xưa xem bóng đá thấy MU quảng cáo cho Sharp, Arsenal quảng cáo cho JVC, Juve quảng cáo cho Sony ... Bây giờ xem toàn thấy quảng cáo hàng Trung quốc nhu Hisen, midea, huawei ...
Tủ elec tốt, e dùng 13 năm ok. Hết dịch thay cái gioang cửa thôi, kém bám lắm rồi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mua hàng gia dụng, điện lạnh của Jap giờ thì nên tìm mấy thằng mà có tập đoàn mẹ là hàng khủng, sản xuất toàn hàng trình độ cao như Mitsubishi, Pana ấy. Chứ dăm ba ông nhõi Sanyo, Sharp, Toshiba, Hitachi thì chả ăn thua. Thằng Hitachi thì bao đời bán tủ lạnh giá đắt nhờ thương hiệu rồi chứ cũng có hơn j mấy thằng Mit, Pa đâu.
Còn ko thì cứ chơi xừ hàng Tàu hịn, nội địa cho nhanh.
Mà thằng Beko này hình như còn làm cả quạt Asia nữa thì phải.
Cụ biết 1 mà không biết 10.
Hitachi nó là tập đoàn cực khủng đấy ạ.
Mình chỉ nhìn thấy được nó làm gì trong tầm hiểu biết của mình thôi.
Cụ gg xem Hitachi nó khủng như nào.
Cái mảng của cụ nói nó chỉ là một mảng rất nhỏ của nó.
Hitachi nó như Mitshubishi ý nó có cả mảng CN nặng đấy.