[Funland] Hitachi chuẩn bị rời ngành điện gia dụng?

Dogmatix

Xe tăng
Vậy à cụ? Tủ Hitachi em thấy cùng dung tích mà kích thước tủ nó nhỏ hơn Pana và Mit đấy.
Ít nhất vậy em đánh giá công nghệ vỏ của Hitachi nó phải có gì ngon hơn nên mới mỏng hơn.
Ngoài ra tủ Hitachi nó còn có ngăn hút chân không trong khi tủ Mít thì ko thấy.
Cái công nghệ để làm kích thước tủ nhỏ theo em tìm hiểu thì đó là cách nhiệt chân không. Đến tầm multi thì 3 thằng đều sử dụng như nhau cả. Kích thước gần như bằng nhau.

Về chân ko thì đúng là chỉ Hitachi có. Nhưng đổi lại hai thằng kia có cấp đông mềm. Thằng Mitsu là thằng đầu tiên sáng chế ra cấp đông mềm nên nó vẫn đang là đỉnh của chóp. Cụ thể nó có cấp đông mềm lên tới 21 ngày trong khi những thằng khác ăn theo (Pana chẳng hạn) chỉ được 7 ngày thôi. Có lẽ vì thế mà giá của nó trên trời quá.

Mitsu còn có thêm công nghệ giả lập ánh sáng mặt trời giúp rau quả khi cho vào tủ vẫn còn tăng cường được vitamin. Cái này hai thằng kia không có. Pana có vài tính năng khác Mitsu ko có. Hitachi cũng vậy, có vài tính năng hai thằng kia ko có. Nói chung mấy tính năng râu ria là như nhau thôi. Hơn cái này, kém cái kia. Chỉ còn là giá thằng nào tốt hơn thôi.

Thuem

Xe buýt
Riêng khoản ti vi e thấy chưa đúng lắm. Thị trường ti vi theo em xuống sâu rồi giờ chủ yếu dành cho các ông bà có tuổi hoặc các cụ lên nhà mới thay đồ mới hoặc hỏng. Thực tế bây giờ tầm trung tuổi và trẻ ít ai xem tivi ngay cả đến trẻ em cũng ko muốn xem kể cả kết nối mạng , chủ yếu ôm cái điện thoại ti vi chỉ mang tính trưng bày .
"Thị trường TV thông minh toàn cầu dự kiến sẽ tăng từ 147,8 tỷ USD vào năm 2020 lên 193,23 tỷ USD vào năm 2021"
Theo businesswire.com

fadco

Xe container
Không phải, đấy là ABB bán lại mảng máy biến áp, truyền tải điện cho Hitachi, nhà máy HN ở Ngọc Hồi đó, còn nhà máy nữa ở Bắc Ninh to hơn
Nhà máy ở HN cũng sắp bán nốt, chuyển sang nhà máy 2 ở Bắc Ninh sau khi xây xong:)

phuongmit

Xe cút kít
Cái công nghệ để làm kích thước tủ nhỏ theo em tìm hiểu thì đó là cách nhiệt chân không. Đến tầm multi thì 3 thằng đều sử dụng như nhau cả. Kích thước gần như bằng nhau.

Về chân ko thì đúng là chỉ Hitachi có. Nhưng đổi lại hai thằng kia có cấp đông mềm. Thằng Mitsu là thằng đầu tiên sáng chế ra cấp đông mềm nên nó vẫn đang là đỉnh của chóp. Cụ thể nó có cấp đông mềm lên tới 21 ngày trong khi những thằng khác ăn theo (Pana chẳng hạn) chỉ được 7 ngày thôi. Có lẽ vì thế mà giá của nó trên trời quá.

Mitsu còn có thêm công nghệ giả lập ánh sáng mặt trời giúp rau quả khi cho vào tủ vẫn còn tăng cường được vitamin. Cái này hai thằng kia không có. Pana có vài tính năng khác Mitsu ko có. Hitachi cũng vậy, có vài tính năng hai thằng kia ko có. Nói chung mấy tính năng râu ria là như nhau thôi. Hơn cái này, kém cái kia. Chỉ còn là giá thằng nào tốt hơn thôi.
Quả giả lập ánh sáng mặt trời cho rau áp dụng vào tủ lạnh mà nói ra 10 năm trc ở VN chắc tưởng bị ngã cây luôn cụ nhỉ, nghe đúng như viễn tưởng :))

Dogmatix

Xe tăng
Quả giả lập ánh sáng mặt trời cho rau áp dụng vào tủ lạnh mà nói ra 10 năm trc ở VN chắc tưởng bị ngã cây luôn cụ nhỉ, nghe đúng như viễn tưởng :))
Vâng. Em cũng ko biết hiệu quả ntn. Chỉ thấy nó quảng cáo thế :D
Nói chung mấy tính năng râu ria có khi chỉ để đưa vào quảng cáo để tạo khác biệt là chính. Vì tới tầm đấy em nghĩ công nghệ nó tiệm cận nhau hết rồi. Chỉ còn một vài công nghệ mang tính độc quyền, ko chia sẻ thì mới ko có thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Vâng. Em cũng ko biết hiệu quả ntn. Chỉ thấy nó quảng cáo thế :D
Nói chung mấy tính năng râu ria có khi chỉ để đưa vào quảng cáo để tạo khác biệt là chính. Vì tới tầm đấy em nghĩ công nghệ nó tiệm cận nhau hết rồi. Chỉ còn một vài công nghệ mang tính độc quyền, ko chia sẻ thì mới ko có thôi.
Công nghệ nó chạy xa mình tưởng thật cụ ạ. Trc sạc đt có dây bảo k hiểu k dây sạc dc k đỡ vướng, giờ có cả sạc trong không khí nữa rồi :D tất nhiên vài công nghệ là thành tựu thôi, tiêu dùng thông thường như mình k cần hoặc cần cũng chưa chi trả ngay dc cho nó :))

Dogmatix

Xe tăng
Công nghệ nó chạy xa mình tưởng thật cụ ạ. Trc sạc đt có dây bảo k hiểu k dây sạc dc k đỡ vướng, giờ có cả sạc trong không khí nữa rồi :D tất nhiên vài công nghệ là thành tựu thôi, tiêu dùng thông thường như mình k cần hoặc cần cũng chưa chi trả ngay dc cho nó :))
Vâng. Ko đú được với công nghệ đâu cụ ạ. Năm bảy năm nay em ko chạy theo công nghệ nữa rồi. Chứ thời xưa lúc nào chả sùng sục mỗi khi có ĐT mới ra mắt, máy ảnh mới ra mắt hay Macbook mới ra mắt :D
Giờ thật chứ em còn ko biết chúng nó ra đến đời bao nhiêu rồi. Chắc sắp già bố nó rồi :))

present

Xe điện

Oài, vậy cụ thử cho em cái so sánh cũng cỡ kích thước tủ Mit đắt hơn Hitachi hơn chục củ đi.
Riêng thằng Pana thì phân khúc dưới rồi ko tính.

Dogmatix

Xe tăng
Oài, vậy cụ thử cho em cái so sánh cũng cỡ kích thước tủ Mit đắt hơn Hitachi hơn chục củ đi.
Riêng thằng Pana thì phân khúc dưới rồi ko tính.
Cụ cứ vào trang chủ của các hãng mà tìm hiểu luôn cho nó dễ. Hoặc mở các trang của siêu thị điện máy hay kho điện máy ấy.
Thằng Mitsu bán ở mình rất ít model, ko phải mới nhất và nó vừa sale hơn 20tr rồi đấy cụ, vừa thôi chứ cách đây hơn tuần sale có hơn 10tr. Thằng Hitachi thì vừa có model mới xong. Ở đây em chỉ tìm hiểu loại loanh quanh 500l với chiều ngang 650-700mm thôi cụ ạ. Vì nhà em hạn chế chỗ để.

zero4803

Xe buýt
Nhà máy ở HN cũng sắp bán nốt, chuyển sang nhà máy 2 ở Bắc Ninh sau khi xây xong:)
bán cho Hitachi rồi ấy chứ, nhà máy 2 sang năm xây xong thì HN sang đó, đổi hết tên thành Hitachi Energy. Gấu em làm ở đấy nên em biết