[Thảo luận] Hình như Avante không có túi khí hay sao ý

tuanthanhcenter

Xe tải
Biển số xe toàn số chẵn em thấy cũng ngại

xmen

Xe buýt
Chạy thì chạy được, nhưng vấn đề là mấy chỗ đo đỏ cụ nói thui. Thiếu an toàn có nghĩa là nguy hiểm rình rập, chỉ hơi láng tay lái 1 cái hoặc mặt đường ko ổn định là phiêu luôn. ĐƯờng ĐLTL nhiều chỗ vẫn còn lồi lõm lắm.
ĐLTL là do Vinaconex làm mà các bạn này tuổi gì mà đòi đi làm đường, do lobby cả thôi. Em thấy đường VN mình ngoài Bắc may ra có đoạn Hà Nội - Bắc Ninh 1B là ổn hơn cả, hơn 10 năm mà vẫn còn tương đối ngon.

phuongtv_76

Xe container
Có thắt đó cụ, Nhưng thắt vào ghế chứ ko thắt vào người!
Với lại đoạn đường này giờ cho chạy 100. Đi 1 loạt cột với rào kia thì cháu thấy tốc độ cũng gớm lắm ợ!
Thứ 1/ Chia buồn cùng gia đình nạn nhân!
Thứ 2/ Thắc mắc : Cháu trả hiểu sao lại bung cửa trong khi cửa khóa ợ, với lại không khóa thì cũng khó mà bung được.
Thứ 3/ Thắc mắc: Thường thì ko thắt dây an toàn sẽ cảnh báo nên người lái xe bao giờ cũng sẽ cài dây hoặc kiếm cái khóa cắm vào, do vậy có nghĩa là người ta đã cài dây an toàn. Kết luận bừa của cháu là: Túi khí xe này cọp nên không nổ
Đây là ý kiến của nhà cháu ạ!
Còn ý kiến của các cụ cháu không biết ;))
E trả lời ý 2 của cụ, cửa lái bao h cũng mở đc từ phía trong cụ ah, còn lực mạnh quá hoặc cái chốt nó kém nên mới bung ra

Mazspeed

Xe container
Ra đến đại lộ TL mà còn không đeo dân an toàn thì chịu rồi, tạch không đỡ được!

Vũ - AK

Xe tăng
Đừng nên đem việc của người khác ra mà bàn tán các cụ ạ ! còn chuyện xe bung túi khí hay không bung túi khí không phải chỉ có avante đâu các cụ ạ, cụ nào dám chứng minh xe các cụ đi là có bung túi khí nào??????????? vỏ xe mỏng ư??????????? cụ nào chứng minh vỏ xe các cụ là cứng nào????????? với tốc độ tối đa 100km/h thì xe vỏ mỏng hay vỏ cứng nếu đâm vào đâu thì cũng như nhau thôi các cụ ạ !đã là dòng xe hạng trung thì xe nào cũng như nhau thôi. Còn khía cạnh nữa người ta nói " của bền tại người" biết giữ gìn xe, chăm sóc xe tốt thì xe bền thôi, không biết quý xe thì xe hạng sang rồi cũng nát, biết quý trọng bản thân, thật cẩn thận hơn chút nữa khi đi tốc độ cao thì chẳng bao giờ phải bàn việc túi khí có bung ra hay không? vỏ xe có mỏng hay không đâu.

mr.ken_no1

Xe container
Lều báo bố láo các cụ ạ
Sự thật là túi khí bung trắng xóa luôn
Lái xe của em đã đến tận nơi xem vì em cũng đi dòng xe này (em đi Elantra)

Ducanhtran viết
Vụ này em chứng kiến từ đầu, xe này nổ cả 2 túi khí nhé. Ông này đi trên 140km/h mất lái lao vào lan can.
Cụ này nói chuẩn này
Avante tuổi gì mà đóng gớm thế. Đường ĐLTL đâu có đẹp tới mức có thể chạy như vậy nhỉ ?
Lên được cụ ơi. Cơ mờ chỉ chạy 1 đoạn thôi.
Thật, cháu cũng thấy hơi điêu #-o
Sự thật chiếc xe bị tai nạn chạy bao nhiều thì khó biết được, cơ mờ xe này chạy 140km/h ngon luôn.
Cụ lại giọng đấy rồi, cụ đã đi Avante chưa mà chê vậy.
Hê hê
Ông anh kệ các cụ ấy chém cho vui đi.
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân , thực tế là túi khí có bung, bọn nhà báo nhiều khi viết không chuẩn. Bác này có thể bị ngủ gật do áp lực công việc thôi.
Lều báo chắc còn éo đến hiện trường cơ, cứ ngồi lấy ảnh trên mạng về rồi phán như đúng rồi, mịe chúng nó.

kriss

Xe buýt
không đeo dây an toàn chứ làm sao, nếu mà đeo thì đã toàn thây ở trong xe rùi chứ không bị văng ra thế

congngo

Xe điện
Avante tuổi gì mà đóng gớm thế. Đường ĐLTL đâu có đẹp tới mức có thể chạy như vậy nhỉ ?
Hồi em đi cái xe matiz 0.8 còn đóng trên đường 1B đi Bắc Ninh lên được 130Km/h, Avante đóng 140 là bình thường.

congngo

Xe điện
Chắc chắn là túi khí có nổ, túi khí nổ phụ thuộc vào các cảm biến va chạm gắn ở các vị trí đầu, đuôi và hai bên sườn xe chứ chả liên quan gì đến dây an toàn cả.

XeDapXin

Xe tải
chắc không sống được đâu...nhìn cái xe thật kinh khủng

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Hưng Híp

Xe tăng
Dự là cụ này không thắt đai :-o