[Thảo luận] Hình như Avante không có túi khí hay sao ý

vietran

Xe ba gác
Chuẩn chỗ nào? giả dụ tai nạn lúc đang 60km/h. Lúc đó xe sẽ ở lại, bác bay tới với tốc độ 60km/h, va phải cái túi khí đang bung ra theo hướng ngược lại với tốc độ khoảng 200mph (322km/h). Cộng lại thì bác sẽ va chạm với túi khí ở khoảng 388km/h. Như vậy, so với việc ko thắt dây an toàn và lao đầu vào túi khí thì bay ra khỏi kính lái vẫn an toàn hơn chán.

Thắt dây an toàn thì túi khí mới nổ, cái này trong sách hướng dẫn ghi rất rõ
Nếu thắt dây thì va ở tốc độ 322km, k thắt thì 388km/h, em nghĩ chả khác nhau nhiều lắm đâu, 388 so với 322 nhé, chứ k phải với o đâu vì mặt vẫn đập mạnh vào bóng khí khi nó nổ

vietran

Xe ba gác
Cụ sai rồi, Túi khí vẫn nổ nếu không đeo dây bảo hiểm. Cụ search cụm từ sau "Will air bags deploy without seat belt?? Thì 100% câu trả lời đều nổ, nhưng đeo dây an toàn thì vẫn an toàn hơn là không.
Cụ chuẩn
Em biết có chú chạy xe 120km/h say riệu lao vào xe náy, lao dải phân cách, nổ 3 lốp, nổ túi khí, lái xe k thắt dây an toàn, k sứt sát gì, đâm xong choáng vài giây xong bình thường
Nói vậy k phải để cổ vũ cho k đeo dây an toàn, em lên xe k đeo thấy nó cứ chống chếnh, cài dây mới thấy an tâm, bongbkhis có nổ mà người bay qua cửa lái thì vẫn tèo

nguyenthanhcong

Xe tải
Sao cửa xe này lại dễ bung thế hả các cụ? Cánh vẫn còn nguyên ko bị gập móp mà.

raklei

Xe điện
Thắt dây an toàn thì túi khí mới nổ, cái này trong sách hướng dẫn ghi rất rõ
Cụ úp cái hdsd nào phán phải thẳt dây at túi khí mới nổ e xem,
Hay cụ cũng chỉ nghe nói :)]

Ducanhtran

Xe hơi
Vụ này em chứng kiến từ đầu, xe này nổ cả 2 túi khí nhé. Ông này đi trên 140km/h mất lái lao vào lan can.

haianh-electric

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân, còn các cụ nào vào đây cố để thanh minh vì sao túi khí không nổ,không thắt dây an toàn và người rơi ra ngoài thì phần đa các cụ đều đi xe Hàn. Cái xe quan trong nhất là tính năng an toàn, sau đó là độ bền, đẹp, và tiêu hao ít nhiên liệu với thân thiện với môi trường, theo ý em là thế.

vietran

Xe ba gác
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân, còn các cụ nào vào đây cố để thanh minh vì sao túi khí không nổ,không thắt dây an toàn và người rơi ra ngoài thì phần đa các cụ đều đi xe Hàn. Cái xe quan trong nhất là tính năng an toàn, sau đó là độ bền, đẹp, và tiêu hao ít nhiên liệu với thân thiện với môi trường, theo ý em là thế.
Cụ nói tối nghĩa quá
"Cố thanh minh vì sao túi khí k nổ" là sao hở cu? Nổ 2 túi khí cơ mà?
"rơi ra ngoài" xe khác k thắt dây an toàn thì ghế nó ôm chặt k rơi ra ngoài hả cụ

vietran

Xe ba gác
Mọi người đang trao đổi về vấn đề an toàn gt, nhưng một số cụ trên OF dạo nạy mắc bệnh cứ mở mồm là nhật với hàn, cãi nhau như hàng tôm hàng cá.
An toàn hay k đầu tiên là ở người lái, sau nữa là đến cái xe ấy nó bao tiền, một cái xe nhật vài trăm thì k thể an toàn bằng cái xe hàn vài tỷ dc, cũng như cái xe đức có hơn tỷ thì còn lâu mới an toàn bằng xe nhật vài tỷ
Suốt ngày nhật nhật hàn hàn mà k biết chán

chung-lacetti

Xe hơi
Em thấy hình ảnh là cửa sổ xe phía bên lái, hình như không kéo kính lên. Với lại chắc là không thắt dây an toàn. Nên mới bị bắn ra ngoài.
Xin chia buồn cùng gia đình. Từ đó anh em lái xe nên thắt dây an toàn khi lên xe.

Đức Min

Xe tải
e không hiểu cụ này đâm kiểu gì :-/ hay nổ bánh trước các cụ :-/

vuaquayfa

Xe hơi
tội bác tài quá! mong bác sớm siêu thoát!nam mô a di đà phật!

Luu Lehong

Xe container
Em chỉ vào chia buồn với người bị nạn. Ko bình luận gì về việc cái xe tai nạn thế nào và nguyên nhân ra sao! Chỉ biết do phóng tốc độ quá nhanh là dở rồi!
Các cụ cứ chém , em nghe đến thấy có lý thì thôi và để mọi ngừoi cùng rút kinh nghiệm!

haianh-electric

Xe tải
Cụ nói tối nghĩa quá
"Cố thanh minh vì sao túi khí k nổ" là sao hở cu? Nổ 2 túi khí cơ mà?
"rơi ra ngoài" xe khác k thắt dây an toàn thì ghế nó ôm chặt k rơi ra ngoài hả cụ
Chủ thớt nói túi khí không nổ và mọi người đểu đang tìm lí lẽ để giải thích vì sao túi khí không nổ, mỗi cụ nói nổ 2 túi khí, chả hiểu thế nào.

hieubui

Xe tải
Nếu thắt dây thì va ở tốc độ 322km, k thắt thì 388km/h, em nghĩ chả khác nhau nhiều lắm đâu, 388 so với 322 nhé, chứ k phải với o đâu vì mặt vẫn đập mạnh vào bóng khí khi nó nổ
Cụ học vật lí ở đâu thế? E đang giả dụ xe di chuyển với tốc độ 60km/h thì đột ngột dừng lại do tai nạn, người lái do không thắt dây an toàn, còn quán tính nên lao về trước:
1. Không dây an toàn, túi khí không bung: kính lái đứng yên, người lái bay tới với v=60km/h => Tốc độ va đập: 60km/h
2. Không dây an toàn, túi khi bung: người lái vẫn bay tới trước với v=60km/h. Tuy nhiên trường hợp này có túi khi bay ngược lại với v=322km/h. Vậy tốc độ tương đối giữa người lái và túi khí là 382km/h

xamthung

Xe tăng
Về dây an toàn có xe phải cài túi khí mới bung , có xe không cho nên vấn đề này nhạy cảm :D . Cụ nào chuyên gia về hyundai vào gõ cho ae thủng cái

Cái video crashtest của Elantra , không hiểu do VN lắp ráp lởm hay do cái xe để test là xe ngon

[video=youtube;Bcw9NFjAhvA]http://www.youtube.com/watch?v=Bcw9NFjAhvA[/video]

heroesdaubu

Xe điện
Một bài học cho những người lái xe ko đeo seat belt.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Một bài học cho những người lái xe ko đeo seat belt.
Ko đeo dây khi va chạm thì khả năng bị thương là cao: nhẹ đập ngực vô lăng,mạnh hơn chút đầu lên kính lái bụng ôm vô lăng và mạnh nữa lao bung cả kính ra trước xe.
Em thấy rất nhiều xe không thắt dây an toàn mà túi khi vẫn bung ra khi va chạm(ở gần xưởng sửa chữa xe tai nạn nên biết).Chẳng nhẽ xe mình đứng yên (ko đeo dây) bị xe khác tông mạnh trực diện thì sao?túi khí ko bung thì LX cũng tèo

vietran

Xe ba gác
Cụ học vật lí ở đâu thế? E đang giả dụ xe di chuyển với tốc độ 60km/h thì đột ngột dừng lại do tai nạn, người lái do không thắt dây an toàn, còn quán tính nên lao về trước:
1. Không dây an toàn, túi khí không bung: kính lái đứng yên, người lái bay tới với v=60km/h => Tốc độ va đập: 60km/h
2. Không dây an toàn, túi khi bung: người lái vẫn bay tới trước với v=60km/h. Tuy nhiên trường hợp này có túi khi bay ngược lại với v=322km/h. Vậy tốc độ tương đối giữa người lái và túi khí là 382km/h
Đang trao đổi lại hỏi học vật lý ở đâu? Cụ hỏi để làm gì? Em học hết lớp 1 rồi bỏ học k biết vật lý là cái gì, dc chửa cụ
Mớ kiến thức của cụ trẻ con lớp 3 nó cũng biết, cụ tưởng cái đấy là cao siêu lắm à, cụ có sự ngộ nhận lớn cụ biết k? Đó là cụ tưởng thất dây an toàn thì bóng khí đập vào mặt với vận tốc bằng không, hiểu chửa cụ