[Thảo luận] Hình như Avante không có túi khí hay sao ý

hieubui

Xe tải
Đang trao đổi lại hỏi học vật lý ở đâu? Cụ hỏi để làm gì? Em học hết lớp 1 rồi bỏ học k biết vật lý là cái gì, dc chửa cụ
Mớ kiến thức của cụ trẻ con lớp 3 nó cũng biết, cụ tưởng cái đấy là cao siêu lắm à, cụ có sự ngộ nhận lớn cụ biết k? Đó là cụ tưởng thất dây an toàn thì bóng khí đập vào mặt với vận tốc bằng không, hiểu chửa cụ
Em chẳng nói em cao siêu gì, chỉ là chỉ ra cái ngờ u của cụ trong cmt trước thôi.
Em cũng chưa đề cập tới có dây an toàn + túi khí bung

vietran

Xe ba gác
Em chẳng nói em cao siêu gì, chỉ là chỉ ra cái ngờ u của cụ trong cmt trước thôi.
Hố hố cụ tưởng cụ bảo em là gì thì em nghĩ em là đấy à, mới biết cộng 322+60 là bi nhiêu mà tưởng là siêu sao vật lý thì không phải đối tượng em chấp đâu.
Chúc cụ vui và chịu khó chửi nhiều nữa vào nhé,

anhtho

Xe ngựa
Vụ này em chứng kiến từ đầu, xe này nổ cả 2 túi khí nhé. Ông này đi trên 140km/h mất lái lao vào lan can.
Avante tuổi gì mà đóng gớm thế. Đường ĐLTL đâu có đẹp tới mức có thể chạy như vậy nhỉ ?

Luu Lehong

Xe container
Chủ thớt nói túi khí không nổ và mọi người đểu đang tìm lí lẽ để giải thích vì sao túi khí không nổ, mỗi cụ nói nổ 2 túi khí, chả hiểu thế nào.
Nhiều người nói túi khí ko bung, có 2 bác đi xe hàn nói túi khí có bung (civictau và vietran). Chả biết thực hư ra sao?
Chỉ có điều LX văng ra ngoài thì khả năng ko sd dây AT là cao!

anhtho

Xe ngựa
Nhiều người nói túi khí ko bung, có 2 bác đi xe hàn nói túi khí có bung (civictau và vietran). Chả biết thực hư ra sao?
Em dự tới 99.99% là ko đeo, chỉ còn khả năng 0.01% là dây đứt ạ.
Nếu túi nổ mà không đeo dây, túi chỉ cứu được cú va chạm đầu tiên. Nếu xe tiếp tục lăn lộn va lung tung thì tài xế vẫn có thể văng lung tung, thậm chí bay ra ngoài. Còn đã đeo dây là chỉ có gắn vào ghế thôi. Tóm lại, dây an toàn đúng nghĩa là an toàn, còn túi khí chỉ hỗ trợ thêm, giảm va đập cho lái xe.

nguyenthanhcong

Xe tải
Em phê bình cụ comment kiểu này. Em rất dị ứng ợ >:P

xmen

Xe buýt
Avante tuổi gì mà đóng gớm thế. Đường ĐLTL đâu có đẹp tới mức có thể chạy như vậy nhỉ ?
Cụ hơi chủ quan rồi, xe 1.6 lên tầm đó có vấn đề gì đâu, chỉ phải cái nó hơi ghê và thiếu an toàn thôi. Đó cũng chính là lý do xe châu Á chưa thể bằng xe Đức khi chạy tốc độ cao được

ying_jun

Xe tăng
E lên xe đã thành thói quen từ rất lâu đó là thắt seat belt.
Một bài học cho việc k thắt dây!!!

commander

Xe điện

thanglacceti

Xe buýt
cái túi khí nó liên quan gì đến thắt dây an toàn hay ko. túi khí sẽ nổ khi xảy ra va chạm mạnh. chẳng qua là xe avante này lởm quá thôi mà.

moonsun1130

Tháo bánh
Cụ hơi chủ quan rồi, xe 1.6 lên tầm đó có vấn đề gì đâu, chỉ phải cái nó hơi ghê và thiếu an toàn thôi. Đó cũng chính là lý do xe châu Á chưa thể bằng xe Đức khi chạy tốc độ cao được
Đường Việt Nam phải nói là chất lượng kém, cao tốc mà đang bon tự nhiên hẫng phát xuống, nếu chạy tốc độ cao thì quá nguy hiểm cho bản thân và những người tham gia gt bên cạnh. Xe nào chạy quá tốc độ đều không an toàn. Nhà cháu là cứ tuân thủ biển báo, chả đi đâu mà vội, chậm tý nhưng vẫn đến với AE là đc

Mr_Khoi

Xe tăng
Bác này ko thắt dây an toàn rồi, bảo sao túi khí ko bung, mà E ko hiểu đâm kiểu gì mà bác tài bay cả ra ngoài dc nhỉ?

anhtho

Xe ngựa

anhtho viết

Chạy thì chạy được, nhưng vấn đề là mấy chỗ đo đỏ cụ nói thui. Thiếu an toàn có nghĩa là nguy hiểm rình rập, chỉ hơi láng tay lái 1 cái hoặc mặt đường ko ổn định là phiêu luôn. ĐƯờng ĐLTL nhiều chỗ vẫn còn lồi lõm lắm.

gocart

Xe cút kít
Bác này ko thắt dây an toàn rồi, bảo sao túi khí ko bung, mà E ko hiểu đâm kiểu gì mà bác tài bay cả ra ngoài dc nhỉ?
Nhà cháu dự là bác này chỉ chốt dây an toàn để đánh lừa cảm biến, khi xe chạy bác này cũng quên đóng cửa.
Cửa mà đóng chặt rồi thì lái xe có muốn chui ra bằng cửa sổ cũng khó.

MerB

Xe điện
Vụ này em cũng không hiểu lắm.
Về nguyên lý của Avante thì kể cả không thắt dây an toàn thì túi khí vẫn bung như thường. Xem ảnh thì cũng không thấy nằm trong các trường hợp túi khí không bung. Vụ này em chắc là túi khí đã bung nhưng vì không thắt dây an toàn nên lái xe bay ra ngoài va chạm với vật cứng nên không qua khỏi.
Các cụ xem các trường hợp không bung túi khí ở đây: http://www.hemanual.com/air_bag_non_inflation_conditions-67.html
Các cụ để ý có trường hợp đâm chính diện vào cột điện cũng không bung túi khí nhé.

thanhhang2010

Xe buýt
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân , thực tế là túi khí có bung, bọn nhà báo nhiều khi viết không chuẩn. Bác này có thể bị ngủ gật do áp lực công việc thôi.

Huonglq2009

Xe tải
Cha hieu bac nay noi chuan o cho nao? Dang chay nhanh ko that day ma tui khi no thuong tich con nghiem trong hon nua nhe. Cu leo len xe la that day an toan, co day thi tui khi no hay ko no cung giam dang ke thuong tich. Bac nao tren kia con noi xe ko tu dong khoa cua lam bay ra cung la sai, khoa hay ko khoa cha lien quan den bung cua ca, xe nao cung co 2 tang lay tranh cua bi bung ra khi dam.
Cụ lên xe buyt rồi mà viết E ứ đọc được...