[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

lengocson211

Xe buýt
Em thấy căng thẳng quá khi đọc tin HS và TS. Thật sự mấy ông lđ của mình làm dân lo quá.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Hơn 1 năm trước em mở Group này trên Facebook, mong các cụ vào ủng hộ!

Trích:
"- Mỗi 1 đ các bạn bỏ ra để mua đồ TQ sẽ làm tăng khả năng kinh tế và vốn đầu tư quân sự cho họ để xâm chiếm biển Đông.
- Mỗi 1 nụ cười chúng ta dành cho họ khiến họ nghĩ rằng những hành động ngang ngược được chúng ta chấp nhận.
- Nếu các bạn không thể cầm súng ra Trường Sa, Hoàng Sa, hãy phản đối dù bằng hành động nhỏ nhất.
- Đừng vì những lợi ích trước mắt của bản thân mà mất đi nguồn lợi tài nguyên vô giá của đất nước"

Các cụ ơi, nó khiêu khích thế này lâu nay, có phải lần đầu đâu, ko cần phải quá lo lắng như thế. Chủ quyền lãnh thổ luôn là điều thiêng liêng, ko ai lơ là hay lãng quên điều này đâu. Chúng ta có đối sách trên biển phù hợp tình hình

Morinhoo

Xe đạp
Mấy cái vụ này nó diễn ra thường xuyên, nhất là thời 199x đến 200x, giai đoạn đó mình không kêu la thôi. Bây giờ tình hình đã khác do vậy mà nó làm là mình kêu la cho hàng xóm, thế giới nó biết vì thế các cụ không phải xoắn nếu các cụ yêu tổ quốc thì cứ về tập thể dục thể thao thường xuyên, không nhậu nhẹt, gái gú quá sức để có sức khỏe tốt để khi cần thì chiến :D

lengocson211

Xe buýt
Ý cụ là phải ra lệnh cầm súng bắn lại ngay hả cụ?
Em đặt tình huống nếu nó cố tình đánh thì cụ nghĩ sao ạ, viễn cảnh thế nào cụ nói hộ em cái.
Em cảm ơn cụ chủ thớt vì cụ cho em biết nhiều thông tin bổ ích, em thấy cay khóe mắt quá!

mrchuong

Xe buýt
Dạ ý em là theo Mỹ đỡ phải đau đầu. Dữ được thì lại để mấy ông vinasin với mấy ông vina... đớp hết.
Đíu có dân chủ gì.
Cụ thật là....! bây giờ quả thật là có nhiều cái ức chế nhưng tự lực tự cường vẫn hơn!

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
GỬI ÔNG ...
Người viết: Thái Bá Tân
16/07/2012
GỬI ÔNG ...

Xin phép được giới thiệu,
Tôi đã U bảy mươi,
Tuổi nhiều hơn ông đấy,
Tuổi gần đất xa trời.
Thầy Thái Bá Tân dạy tiếng Anh nổi tiếng đây - không ngờ thầy cũng lo toan chính sự.

nvthu

Xe buýt
Sao Việt Nam mình không phản đối như Phi ấy nhỉ? Chưa vào họ mà họ đã phát đi cảnh báo, theo dõi... oang oang lên rồi mà mình hình như chưa bao giờ triệu tập đại sự của Tung của như Nhật, Hàn hay Phi ???

nvthu

Xe buýt
Dạ ý em là theo Mỹ đỡ phải đau đầu. Dữ được thì lại để mấy ông vinasin với mấy ông vina... đớp hết.
Đíu có dân chủ gì.
Tham nhũng ở mềnh là Quốc nạn rồi, chắc các bác lãnh đạo mình giờ cũng đau đầu tìm kế - lược - binh lắm

Sao Việt Nam mình không phản đối như Phi ấy nhỉ? Chưa vào họ mà họ đã phát đi cảnh báo, theo dõi... oang oang lên rồi mà mình hình như chưa bao giờ triệu tập đại sự của Tung của như Nhật, Hàn hay Phi ???
Khà khà. Quan trọng hiệu quả đi

Ngựa hoang.66

Xe tải
Khà khà. Quan trọng hiệu quả đi
Em không biết tính hiệu quả đến đâu? Nhưng bao năm nay báo,đài,truyền hình cứ tuyên truyền cho sức mạnh cẩu mà không hề cho các thế hệ sau biết về cuộc chiến gần nhất. Chính điều này đã làm cho không ít người lầm tưởng,chứ còn thế hệ chúng em thì đã quá rõ đâu là sự thật. Đó là cẩu không ngu đến nỗi xâm chiếm mình bằng vũ lực bởi việc này còn khó hơn lên giời( ở cam, mình hơn hẳn về mọi mặt mà vẫn thiệt hại nặng nề,ở VN mẽo cũng hơn hẳn mà cũng phải ngậm ngùi thu quân). Mà nó chỉ lấn dần tý một,dùng mưu hèn kế bẩn làm tha hóa LĐ,tuyên truyền có chủ đích để làm cho một bộ phận dân ta sợ hãi. Nếu em là LĐ em sẽ tuyệt giao với thằng bẩn này và thẳng tay trừng trị nếu nó dám bén mảng.Nó không hề giàu mạnh như tuyên truyền,mang tiếng là chủ nợ của mẽo,nền KT thứ 2 thế giới nhưng hàng năm vẫn ngửa tay nhận 300 tr obama gọi là viện trợ phát triển,áp dụng chính sách 01 con nên lính chỉ tốt mã thôi, hơn 30 năm nay chưa đánh trận nào ra hồn,vũ khí thì ăn cắp công nghệ cũng không xong có chiếc J20 cứ thấy khách đến là đem thử cốt lấy sỹ diện.Mà lịch sử cho thấy không phải cứ to mà mạnh,gần nhất là đã bị nhật bổn làm nhục. Đến giờ em lại nghĩ mẽo đừng ném hai quả bom đó vội để cho lính nhật nó hiếp,giết hết cái nòi hán gian đi đã.

Chỉnh sửa cuối:

CIB

Xe điện
Bên dân trí đăng khựa nó bắt đầu khai thác cá ở TS mà mình vẫn ngồi yên, công nhận lãnh nhà mình bình tĩnh thật, phải ko cụ Lầm? He he

thaiviet

Xe hơi
http://bee.net.vn/channel/1987/201207/Trung-Quoc-quan-su-hoa-bien-dong-1842181/

Em nghĩ chắc có sách gì rồi vì thằng khựa này đuổi nó không đi đâu, lần này nó sang có mục đích là cá lần sau là dầu, sang có bảo kê tức là sang có chọn ngày đẹp xuất hành rồi. Mình là người dân thì cũng biết nghe ngóng chứ các cụ bẩu làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

4banhhanoi

Xe tải
Bình tĩnh đi nào. Nó mà vào vùng 200 lý thì mềnh chẳng cần "cảnh cáo" như em Phi mà làm luôn ấy chứ
Tình hình chán quá, chắc lại đợi tàu nó cướp xong cá, rồi đủng đỉnh quay về.

E mong thế sự đc như lời cụ nói, chứ ko mong có ngày phải kêu 'nick' cụ.

CIB

Xe điện

Cháu nghĩ không đơn giản như thế ạ,

Chẳng phải vấn đề cá hay dầu mà là nó coi đấy là đất nhà nó vì chẳng có ai ai phản kháng gì

nvthu

Xe buýt
Bên dân trí đăng khựa nó bắt đầu khai thác cá ở TS mà mình vẫn ngồi yên, công nhận lãnh nhà mình bình tĩnh thật, phải ko cụ Lầm? He he
Cảm giác rất là uất hận, bất lực pha lẫn tủi nhục.

metalins

Xe tăng
Khà khà. Em thấy nhiều cụ bức xúc vụ 30 tàu cá quá. Em xin giải thích thế này nhé, để cả nhà cùng bàn luận nào.

Ta phê chuẩn Công ước của LHQ về Luật biển 1982. Mới đây, ta cũng vừa thông qua Luật Biển của mình. Luật quy định tế này:

Mỗi một vùng được áp dụng những chế định pháp lý khác nhau.

Cẩu cứ sủa lên là "xua tàu ra biển Đông", nhưng ko nói là có "xua đến" phạm vi vùng đặc quyền kinh tế nhà mềnh ko. Nó ra vùng biển quốc tế, mình đâu có ngăn được, vì phải tuân thủ luật pháp quy định.

Neếu nó vào "nhà mình", là tàu cá, mình có quyền đẩy đuổi, vi phạm nữa thì bắt giữ, giải quyết phạt hành chính như luật định (ta vẫn làm thế mà, cái vụ đâm tàu Ngư chính là một ví dụ, hay một mớ tàu cá đểu của Cẩu bị bắt giữ). Các cụ nhìn bản đồ sẽ thấy:Nhiều vụ ở biển miền TRung trước đây, nó vào vùng đặc quyền kinh tế của ta đánh bắt cá, gây hấn ngư dân. Ta cho tàu đuổi, nó lại phi ra vùng biển quốc tế.

(Cái vụ "vùng biển quốc tế" này xin nói thêm: Ngày xưa, tàu ko số của ta, khi phía trong bị Mỹ và Hải quân SG kiểm soát gắt gao, các cụ nhà mềnh phải lượn ra vùng biển quốc tế để Mẽo cũng chẳng làm gì được, sau đó tìm cớ xiên vào bờ :P).

Nào, từ Hải Nam xuống, nó đi thế nhá. Có điều truyền thông nhà mềnh ứ nói rõ, làm bà con phẫn nộ.

Ta sẽ xem tiếp chỗ nó đến oánh cá nhá
Cụ giải thích thế này em thấy ko fair chút nào ạ. Sao thuyền đánh cá của mình ra gần Hoàng Sa vẫn là địa phận của VN và xa hơn là hải phận quốc tế khựa bựa vẫn ko cho và luôn bắt giữ, đánh đập ngư dân mình, đòi tiền chuộc? Khựa bựa ko tôn trọng công ước biển mà mình cứ để ngư dân chịu nhục mang tiền nhà ra trả để lấy người về mãi thế sao?

Godfather77

Xe điện

Cụ cứ phải xoắn lên thế, thuyền đầy cá, hết dầu là tự chúng nó về thôi. Biển đầy cá, tiếc gì chứ. Mình manh động là mắc lỡm chúng nó ngay. Mỗi tính tians sai lầm đều phải trả bằng xương máu các anh ở ngoài đảo đó. Hãy tính toán thiệt hơn đi.