[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

nvthu

Xe buýt
http://bee.net.vn/channel/1987/201207/Trung-Quoc-quan-su-hoa-bien-dong-1842181/

Em nghĩ chắc có sách gì rồi vì thằng khựa này đuổi nó không đi đâu, lần này nó sang có mục đích là cá lần sau là dầu, sang có bảo kê tức là sang có chọn ngày đẹp xuất hành rồi. Mình là người dân thì cũng biết nghe ngóng chứ các cụ bẩu làm gì?
VN hãy đoàn kết đừng để Trung cẩu coi chủ quyền Việt Nam chúng ta như trò đùa, lãnh đạo nhà mình hãy làm điều gì đó để biểu thị sực mạnh của dân tộc trước sự bá quyền của Trung cẩu, hãy biểu hiện sự kiên định về chủ quyền lãnh thổ quốc gia và sự quyết tâm bảo vệ chủ quyền đi thôi.

Djokovic

Xe điện
VN hãy đoàn kết đừng để Trung cẩu coi chủ quyền Việt Nam chúng ta như trò đùa, lãnh đạo nhà mình hãy làm điều gì đó để biểu thị sực mạnh của dân tộc trước sự bá quyền của Trung cẩu, hãy biểu hiện sự kiên định về chủ quyền lãnh thổ quốc gia và sự quyết tâm bảo vệ chủ quyền đi thôi.
Đợt trước có tướng Vịnh, giờ thì còn ai?? các cụ nghe đến từ "Bàn tay nhung" chưa??

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Nó đánh mình thì mình xin lỗi chứ làm sao? Cần 1 cái khẩu hiệu, cần 1 tiếng nói có đủ sức nặng để toàn thể dân tộc VN chung sức chung lòng, sẵn sàng đứng lên thì lại ếu thấy đâu. E là e mất niềm tin lắm rồi, gom lúa, gom vàng, gom Obama thôi các cụ ơi. Mà có khi k qua nổi cái năm 2012 này ấy chứ

Cụ giải thích thế này em thấy ko fair chút nào ạ. Sao thuyền đánh cá của mình ra gần Hoàng Sa vẫn là địa phận của VN và xa hơn là hải phận quốc tế khựa bựa vẫn ko cho và luôn bắt giữ, đánh đập ngư dân mình, đòi tiền chuộc? Khựa bựa ko tôn trọng công ước biển mà mình cứ để ngư dân chịu nhục mang tiền nhà ra trả để lấy người về mãi thế sao?
Rất Fair, cụ ạ. Bây giờ em nói thế này nhé: Hàng ngày, rất nhiều tàu thuyền ta đánh cá ở Hoàng Sa, ngư trường truyền thống ngàn đời nay, ko Cẩu nào dám bắt. Những tàu bị bắt, hoặc là nó "làm điểm" cảnh cáo (cái này ta cũng làm), hoặc là vào quá gần đảo nó đang đóng quân (cái này, ở Trường Sa, nó vào qua "mép xanh" là ta bắn đuổi hoặc ra bắt. Ta bắt đầy tầu như thế).

Có cụ nói tới việc ta "ko tuyên truyền cuộc chiến gần nhất". Năm 1991, khi 2 nước bình thường hóa quan hệ, ta và Cẩu có một thỏa thuận, đại khái là: Hai bên tạm khép lại quá khứ, tuyên truyền để nhân dân hai nước nhận thức và hành động vì tình hữu nghị. Từ trước tới giờ, ta luôn làm đúng, vừa là tôn trọng chính thỏa thuận mà mình đã ký, vừa là để cho Cẩu thấy ta chơi đàng hoàng. Nhưng chúng nó ko như vậy, nên là tự chúng nó hạ thấp danh dự của Trung Hoa mà thôi.

Dân mình, cứ nhắc tới Cẩu khựa, là máu đã sôi lên rồi, từ già tới trẻ. Lúc cần chiến, em tin rằng nhiều người quyết chiến. Tuy nhiên, chúng ta cần hòa bình. Và hòa bình phải đi đôi với độc lập, chủ quyền, toàn vẹn lãnh thổ. Chắc chắn là như vậy.

Có những việc làm phải nói. Có những việc làm chưa thể nói, và có những việc làm không cần nói, cả nhà ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

4banhhanoi

Xe tải
Cụ cứ phải xoắn lên thế, thuyền đầy cá, hết dầu là tự chúng nó về thôi. Biển đầy cá, tiếc gì chứ. Mình manh động là mắc lỡm chúng nó ngay. Mỗi tính tians sai lầm đều phải trả bằng xương máu các anh ở ngoài đảo đó. Hãy tính toán thiệt hơn đi.
Theo cụ tính toán thì ngồi yên cho nó xâm phạm lãnh thổ và cướp tài nguyên là hơn, còn phản đối là thiệt à?

at2011

Xe tải
Khựa cho thuyền đánh bắt cá tại Trường Sa của Việt Nam rồi lại còn quay clip cho các nước khác xem để cho các nước (và cả dân khựa) hiểu nhầm Trường Sa là của khựa nên Việt Nam không dám ngăn cản???

CIB

Xe điện
Khựa cho thuyền đánh bắt cá tại Trường Sa của Việt Nam rồi lại còn quay clip cho các nước khác xem để cho các nước (và cả dân khựa) hiểu nhầm Trường Sa là của khựa nên Việt Nam không dám ngăn cản???
Rõ là thế mà cụ, trước khi ra nó còn công bố cả thế giới biết ý chứ

Chỉnh sửa cuối:

MrBond203

Xe buýt
Nói chung phải chấp nhận sự thật mình là nước bé, giờ nó cứ không nổ súng, nhưng cứ ra hút dầu, vớt cá, còn bộ đội thì căng mắt trực chiến thì sao ạ? Thì hòa cả làng phải ko? Thì là Đ ảng và Nhà nước đã đi theo đúng đường lối chính sách phải ko ạ?

mrchuong

Xe buýt
Vậy sao mình không bắt chước nó, dùng tàu CBS của mình quay clip, có phụ đề tiếng anh hẳn hoi quay cảnh tàu nó xâm phạm vùng viển của mình, rồi tống lên internet để thế giới và dân nó hiểu TS - HS là của mình, các cụ nhỉ!!!

nvthu

Xe buýt
Sau khi 30 tàu cá ra Hoàng Sa là đến lúc dàn khoan khủng chúng nó mang ra đây vơ vét thôi. Nếu giờ không quyết liệt phản đối e đến lúc dàn khoan dầu khủng đó mang ra thì đã muộn mất rồi.

xe lôi

Xe tăng
Vậy sao mình không bắt chước nó, dùng tàu CBS của mình quay clip, có phụ đề tiếng anh hẳn hoi quay cảnh tàu nó xâm phạm vùng viển của mình, rồi tống lên internet để thế giới và dân nó hiểu TS - HS là của mình, các cụ nhỉ!!!
Có cái mình húc tầu hải giám của khựa đấy cụ

Website
www.otofun.net
Quan điểm của nhà cháu vẫn là "nếu mình yếu thế, ít con, ít cháu thì mình báo cảnh sát, kiện ra tòa án công bằng". Làm gì có chuyện cứ ngồi trên bờ hát trong khi nó vác lưới đến thả trong ao nhà mình và bắt cả các cháu nhà mình tay không đang tập bơi trong ao:D.

Oánh nhau đương nhiên là hạ sách, nhất là đánh nhau với thằng vừa to, vừa lớn, vừa có võ lại nhiều đồ chơi hơn mình là ngờ-u, nhưng cứ ra rả cái mồm còn thì đi đêm ngấm ngầm chả rõ là loại xxx

Godfather77

Xe điện
Nga nổ súng chặn tàu cá Trung Quốc

Lực lượng tuần duyên ở vùng Viễn Đông của Nga buộc phải nổ súng để chặn một tàu cá đang đánh bắt ở biển Nhật Bản.

Một tàu của tuần duyên Nga. Ảnh minh họa: Nationaldefense.ru Thông tin này được RIA Novosti dẫn từ phát biểu của người phát ngôn Cơ quan biên phòng tại khu vực xảy ra vụ việc.
Phát ngôn viên này cho biết chiếc tàu mang cờ Trung Quốc đã từ chối dừng lại theo yêu cầu của lực lượng tuần duyên và tìm cách bỏ trốn.
"Sau ba giờ đồng hồ truy đuổi, tàu tuần duyên Dzerzhinsky đã bắn những phát súng cảnh cáo, nhưng chiếc tàu đánh cá trộm vẫn tiếp tục việc di chuyển một cách nguy hiểm", người phát ngôn kể trên nói, đồng thời cho biết tuần duyên Nga đã bắn vào tàu cá bỏ chạy sau khi những phát súng cảnh cáo không mang lại hiệu quả.
Bản đồ biển Nhật Bản (Sea of Japan). Đồ họa: Wikipedia Chiếc tàu cá mang theo 22,5 tấn mực ống và có nhóm thủy thủ 17 người đều mang quốc tịch Trung Quốc. Họ không thể đưa ra được bất cứ giấy tờ nào liên quan tới việc được cho phép đánh bắt. Không ai trong số những người có mặt trên tàu cá bị thương hay thiệt mạng sau những loạt súng của tuần duyên Nga.
Lực lượng tuần duyên Nga đang tích cực tham gia vào việc ngăn chặn đánh bắt trái phép trên các vùng biển thuộc chủ quyền của Nga. Họ thường xuyên bắt giữ được các tàu đánh bắt trộm mang cờ nước ngoài.
Hà Giang

Babetta6868

Xe tăng
Rất Fair, cụ ạ. Bây giờ em nói thế này nhé: Hàng ngày, rất nhiều tàu thuyền ta đánh cá ở Hoàng Sa, ngư trường truyền thống ngàn đời nay, ko Cẩu nào dám bắt. Những tàu bị bắt, hoặc là nó "làm điểm" cảnh cáo (cái này ta cũng làm), hoặc là vào quá gần đảo nó đang đóng quân (cái này, ở Trường Sa, nó vào qua "mép xanh" là ta bắn đuổi hoặc ra bắt. Ta bắt đầy tầu như thế).

Có cụ nói tới việc ta "ko tuyên truyền cuộc chiến gần nhất". Năm 1991, khi 2 nước bình thường hóa quan hệ, ta và Cẩu có một thỏa thuận, đại khái là: Hai bên tạm khép lại quá khứ, tuyên truyền để nhân dân hai nước nhận thức và hành động vì tình hữu nghị. Từ trước tới giờ, ta luôn làm đúng, vừa là tôn trọng chính thỏa thuận mà mình đã ký, vừa là để cho Cẩu thấy ta chơi đàng hoàng. Nhưng chúng nó ko như vậy, nên là tự chúng nó hạ thấp danh dự của Trung Hoa mà thôi.

Dân mình, cứ nhắc tới Cẩu khựa, là máu đã sôi lên rồi, từ già tới trẻ. Lúc cần chiến, em tin rằng nhiều người quyết chiến. Tuy nhiên, chúng ta cần hòa bình. Và hòa bình phải đi đôi với độc lập, chủ quyền, toàn vẹn lãnh thổ. Chắc chắn là như vậy.

Có những việc làm phải nói. Có những việc làm chưa thể nói, và có những việc làm không cần nói, cả nhà ạ
Em thích comment này của bác Lầm!

Dạ ý em là theo Mỹ đỡ phải đau đầu. Dữ được thì lại để mấy ông vinasin với mấy ông vina... đớp hết.
Đíu có dân chủ gì.
Bác nghĩ muốn Mỹ đỡ đầu mà dễ hả bác, và ngược lại liệu để Mỹ vào bao nhiêu người dân Việt này chấp nhận giống bác?

Em đặt tình huống nếu nó cố tình đánh thì cụ nghĩ sao ạ, viễn cảnh thế nào cụ nói hộ em cái.
Em cảm ơn cụ chủ thớt vì cụ cho em biết nhiều thông tin bổ ích, em thấy cay khóe mắt quá!
Viễn cảnh thế nào em chịu, em chỉ biết một điều khựa nó rất mong mình nổ súng trước đấy bác!

MrBond203

Xe buýt
Quan điểm của nhà cháu vẫn là "nếu mình yếu thế, ít con, ít cháu thì mình báo cảnh sát, kiện ra tòa án công bằng". Làm gì có chuyện cứ ngồi trên bờ hát trong khi nó vác lưới đến thả trong ao nhà mình và bắt cả các cháu nhà mình tay không đang tập bơi trong ao:D.

Oánh nhau đương nhiên là hạ sách, nhất là đánh nhau với thằng vừa to, vừa lớn, vừa có võ lại nhiều đồ chơi hơn mình là ngờ-u, nhưng cứ ra rả cái mồm còn thì đi đêm ngấm ngầm chả rõ là loại xxx
Vậy là cụ luôn tin có sự công bằng rồi. Có phải ai đúng mà đi kiện cũng thắng kiện đâu, có phải CA nào sai cũng bị kỉ luật đâu, và... còn nhiễu nhiều thứ nữa chứ.

Ngoài lề: E rất thích sign của cụ, nhưng chưa hiểu về ava của cụ lắm :D

mrchuong

Xe buýt
Bác nghĩ muốn Mỹ đỡ đầu mà dễ hả bác, và ngược lại liệu để Mỹ vào bao nhiêu người dân Việt này chấp nhận giống bác?

Viễn cảnh thế nào em chịu, em chỉ biết một điều khựa nó rất mong mình nổ súng trước đấy bác!
Mình dùng tàu CSB giả dạng tàu cá đâm chìm tàu cá nó xâm phạm vùng biển mình thì nó có mong không bác Túng Tiền? :D

Khonghieu

Xe container
Em thấy cụ Lầm phát biểu chí tình, chí nghĩa. Cuộc sống là hòa trộn của Lầm với Không Lầm, chẳng ai đúng hết được. Cụ nói ra được những khía cạnh tích cực của một vấn đề nhạy cảm thế này là em thấy nể cụ lắm rồi.

Thuxe

Xe tải
hàng ngày đọc báo mạng trong ngoài nước, bọn khựa cậylowns ức hiếp quá xá, tức quá các cụ ạ.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Em thấy cụ Lầm phát biểu chí tình, chí nghĩa. Cuộc sống là hòa trộn của Lầm với Không Lầm, chẳng ai đúng hết được. Cụ nói ra được những khía cạnh tích cực của một vấn đề nhạy cảm thế này là em thấy nể cụ lắm rồi.
Em cho là vấn đề liên quan đến chủ quyền QG không có gì là nhạy cảm cả! Đất nước này có phải của riêng một thế lực nào đâu mà cứ phải dấu dấu diếm diếm để phục vụ lợi ích riêng khi nào cần. Biết rõ những vấn đề thật sự liên quan đến CQQG là quyền rất cơ bản của người dân để các thế lực thù địch :)) không có cơ hội diễn biến hòa bình:))

Chỉnh sửa cuối: