[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

-Điều 41, chương 3 Luật Biển quy định về quyền truy đuổi tàu thuyền nước ngoài. Theo đó, lực lượng tuần tra, kiểm soát trên biển có quyền truy đuổi tàu thuyền nước ngoài vi phạm các quy định của pháp luật Việt Nam nếu các tàu thuyền này đang ở trong nội thủy, lãnh hải và vùng tiếp giáp lãnh hải Việt Nam.

-Tiến hành truy đuổi sau khi phát tín hiệu yêu cầu tàu thuyền vi phạm hay có dấu hiệu vi phạm pháp luật dừng lại đểtiến hành kiểm tra nhưng tàu thuyền đó không chấp hành. Việc truy đuổi có thể được tiếp tục ở ngoài ranh giới của lãnh hải hay vùng tiếp giáp lãnh hải Viêt Nam nếu được tiến hành liên tục, không ngắt quãng.

-Quyền truy đuổi cũng được áp dụng đối với hành vi vi phạm quyền chủ quyền, quyền tài phán quốc gia của Việt Nam, vi phạm trong phạm vi vành đai an toàn và trên các đảo nhân tạo, thiết bị, công trình trên biển trong vùng đặc quyền kinh tế và thềm lục địa Việt Nam. Việc truy đuổi của các lực lượng tuần tra, kiểm soát Việt Nam chấm dứt khi tàu thuyền bị truy đuổi đi vào lãnh hải của quốc gia khác.

NHỮNG VIỆC ĐƯỢC LÀM TRONG KHI TRUY ĐUỔI SẼ ĐƯỢC CHÍNH PHỦ BAN HÀNH VĂN BẢN HƯỚNG DẪN THỰC HIỆN

benq

Xe điện
Và đây là bản đồ toàn bộ quần đảo

Subi là đảo chìm, nằm ở phía Bắc của quần đảo Trường Sa, giữa một nhóm các đảo do em Phi chiếm đóng. Đảo này cách đất liền em Phi khoảng hơn 200km. Đây cũng là khoảng cách giữa Subi và Đá Chữ Thập (Fiery Cross Reef)
Hôm nào e cũng ghé theard này để xem diễn biến, theo sơ đồ cụ post thì a lớn đã chiếm đc 6 đảo ở Trường Sa, với 5 quốc gia đều sở hữu đảo, như này đặc quyền là đan xen và giao thoa ah, tầu mình ra TS phải đi zich zac sao ?

hatoyota

Xe tăng
Cụ chủ cho E hỏi, bọn Khựa đang ở gần Đảo Chữ Thập là cái Đảo nào vậy cụ?

Hôm nào e cũng ghé theard này để xem diễn biến, theo sơ đồ cụ post thì a lớn đã chiếm đc 6 đảo ở Trường Sa, với 5 quốc gia đều sở hữu đảo, như này đặc quyền là đan xen và giao thoa ah, tầu mình ra TS phải đi zich zac sao ?
Cẩu chiếm 9 đảo. Trên hình có 6 là vì có những đảo sát nhau. Phần lớn các đảo chìm ko có cái gọi là "đặc quyền đan xen" mà là "phạm vi bảo vệ". Tàu ta ra một số đảo đôi lúc phải vòng một chút.

mrchuong

Xe buýt
em thấy nguy cơ xung đột quân sự gán mác dân sự rất dễ xảy ra, bên trong cẩu thì tình hình là như vậy: http://vietnamdefence.com/Home/phantich/Trung-Quoc-tra-gia-the-tham-cho-su-phat-trien/20125/51618.vnd
không biết có chuẩn xác không, và nếu là như vậy thật thì kiểu gì nó cũng sẽ hướng mâu thuẫn trong nội bộ nó ra bên ngoài để dân nó bớt căng với CQ. Mình có hàng thửa nào để xử lý vấn đề này không cụ Lầm?

em thấy nguy cơ xung đột quân sự gán mác dân sự rất dễ xảy ra, bên trong cẩu thì tình hình là như vậy: http://vietnamdefence.com/Home/phantich/Trung-Quoc-tra-gia-the-tham-cho-su-phat-trien/20125/51618.vnd
không biết có chuẩn xác không, và nếu là như vậy thật thì kiểu gì nó cũng sẽ hướng mâu thuẫn trong nội bộ nó ra bên ngoài để dân nó bớt căng với CQ. Mình có hàng thửa nào để xử lý vấn đề này không cụ Lầm?
Ngay từ cuối thập niên 80, ko riêng VN mà cả thế giới đã xác định: Để hơn 1 tỷ dân Cẩu đói thì phần còn lại của thế giới sẽ "mệt" vì đoàn quân đó phải đi kiếm cái ăn.

Các cụ vẫn nghe cụm từ "bẫy thu nhập trung bình", nghĩa là nhiều nước muốn Cẩu kiếm chút, nhưng chỉ dừng ở đó thôi, ko được mạnh quá, ảnh hưởng đến thế giới. Và tốt nhất là "chia 5 xẻ 7 ra thì tốt" :P

Công xưởng của TG chính là cách mà các nước đầu tư vào Cẩu vừa kiếm được xiền từ những łợi thế trên đất Cẩu, vừa để Cẩu phụ thuộc hơn vào TG, và nhất là "bẫy thu nhập...". Cẩu ko SX mặt hàng nào có thể "chi phối thị trường..." như các nước G8, từ đồ dân dụng đến vũ khí, nguyên liệu thiết yếu....

Giống như là các cụ mợ ở HN hay SG, thu nhập khoảng 10 củ/tháng. Ờ, cũng có tí chút, nhưng vẫn "chìm", ứ "nổi" được. Hì

Đại khái thế ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

repsol

Xe container
Ko biết bọn TQ đi đêm bao nhiêu để bản đồ TG ghi biển Đông là biển của nó nhỉ?nhà mình với Phil có phản ứng gì về việc này ko cụ Lầm??

Sent from my iPhone 1

Ko biết bọn TQ đi đêm bao nhiêu để bản đồ TG ghi biển Đông là biển của nó nhỉ?nhà mình với Phil có phản ứng gì về việc này ko cụ Lầm??

Sent from my iPhone 1

Cái này phương Tây gọi từ ngày xưa. Hix. Ngày xưa, nhắc tới Phương Đông, thế giới chỉ biết đến China và India thôi ợ. Hix

mrchuong

Xe buýt
Ngay từ cuối thập niên 80, ko riêng VN mà cả thế giới đã xác định: Để hơn 1 tỷ dân Cẩu đói thì phần còn lại của thế giới sẽ "mệt" vì đoàn quân đó phải đi kiếm cái ăn.

Các cụ vẫn nghe cụm từ "bẫy thu nhập trung bình", nghĩa là nhiều nước muốn Cẩu kiếm chút, nhưng chỉ dừng ở đó thôi, ko được mạnh quá, ảnh hưởng đến thế giới. Và tốt nhất là "chia 5 xẻ 7 ra thì tốt" :P

Công xưởng của TG chính là cách mà các nước đầu tư vào Cẩu vừa kiếm được xiền từ những łợi thế trên đất Cẩu, vừa để Cẩu phụ thuộc hơn vào TG, và nhất là "bẫy thu nhập...". Cẩu ko SX mặt hàng nào có thể "chi phối thị trường..." như các nước G8, từ đồ dân dụng đến vũ khí, nguyên liệu thiết yếu....

Giống như là các cụ mợ ở HN hay SG, thu nhập khoảng 10 củ/tháng. Ờ, cũng có tí chút, nhưng vẫn "chìm", ứ "nổi" được. Hì

Đại khái thế ạ
Em hiểu ý cụ, nhưng cơ mà hiện nay các mặt về khoa học kỹ thuật của cẩu cũng đã có những bước tiến vượt bậc rồi, chẳng chóng thì chày nó cũng có thể chi phối thị trường được chứ ạ? Mà cái gián điệp của nó cũng mạnh lắm đúng không cụ?

Em hiểu ý cụ, nhưng cơ mà hiện nay các mặt về khoa học kỹ thuật của cẩu cũng đã có những bước tiến vượt bậc rồi, chẳng chóng thì chày nó cũng có thể chi phối thị trường được chứ ạ? Mà cái gián điệp của nó cũng mạnh lắm đúng không cụ?
Gián điệp thì em ko chắc, nhưng vụ "chi phối" thì chắc là khó ạ, nếu xét tầm TG

Website
www.otofun.net

Sent from my iPhone 1
Cái bản đồ từ bao đời người ta vẫn ghi thế. Ghi thế đâu có nghĩa là của nó:D. Hiẻu như cụ thì Japan Sea là của Nhật bản hết? Mà cụ nhìn lên phía trên cái bản đồ mà xem, biển Nhật bản phần lớn là của cẩu bửn với bọn Triều Tiên-Hàn Quốc và Nga ngố:P

volga1990

Xe tăng
Em lại tiếp tục theo dõi diễn biến...

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Thớt này quý giá quá các cụ ạ, em muốn lưu nội dung thớt này làm tư liệu, không biết có phần mềm nào lưu nội dung của thớt này tốt cụ nào biết chỉ em với, em xin cảm các cụ nhiều !

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Thớt hay thế này mà k được lên sticky nhỉ, cũng ko move qua câu chuyện đường sá hoặc sang hẳn bên TLKQ, e thì chỉ thích hóng, chẳng biết gì nên vào ủn thớt phát nào. Thớt hot gì mà toàn phải sang page 2, thậm chí page 3 mới thấy :(

Cảm ơn các cụ mợ đã động viên. Em sẽ cố gắng biến thớt thành nơi thông tin thiết thực, hiệu quả ạ.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cảm ơn các cụ mợ đã động viên. Em sẽ cố gắng biến thớt thành nơi thông tin thiết thực, hiệu quả ạ.
Nhờ kụ mà em vỡ ra được nhiều điều. Em dặn hơi thừa vì biết kụ rất cẩn thận lời nói vì dù sao cũng là 1 lĩnh vực nhạy cảm. Nhưng cũng vẫn tỉnh táo và cân nhắc kỹ kụ nhá.

X_FIVE

Xe điện
Thớt hay thế này mà k được lên sticky nhỉ, cũng ko move qua câu chuyện đường sá hoặc sang hẳn bên TLKQ, e thì chỉ thích hóng, chẳng biết gì nên vào ủn thớt phát nào. Thớt hot gì mà toàn phải sang page 2, thậm chí page 3 mới thấy :(
Trước Min Mod cũng bảo move nhưng mọi người có ý để đây mọi người hay vào dễ đọc.
Em nghĩ rằng MM nên để sticky để thớt đỡ bị trôi.

Nhờ kụ mà em vỡ ra được nhiều điều. Em dặn hơi thừa vì biết kụ rất cẩn thận lời nói vì dù sao cũng là 1 lĩnh vực nhạy cảm. Nhưng cũng vẫn tỉnh táo và cân nhắc kỹ kụ nhá.
Cảm ơn cụ. Renault:P