[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

CO THUONG

Xe tải
Trong binh thư yếu lược của Trần Hưng Đạo có nói về đối sách với kiểu đánh tằm ăn rỗi: Khoan thư sức dân và chọn tướng giỏi. Cứ thế mà làm.
Trong binh thư yếu lược của cụ ấy cũng không nói đến phải dựa vào nước nọ nước kia.
Thế giới bây giờ nó khác xa xà xà thế giới của Hưng Đạo Đại Vương rồi cụ ơi

CO THUONG

Xe tải
Bản chất con người chả thay đổi mấy đâu; Asean vừa rồi nghe giống giống hợp tung với liên hoành.
Bản chất con người thì không thay đổi cụ ạ, nhưng công nghệ nó làm thay đổi hoàn toàn mọi thứ khác liên quan đến con người rồi, đơn giản nhất là nếu mình không mua vũ khí nước ngoài mà dựa vào nội lực thì chỉ cầm dao quắm dao phay ra trận thôi ạ

Almighty

Xe tải
Bản chất con người thì không thay đổi cụ ạ, nhưng công nghệ nó làm thay đổi hoàn toàn mọi thứ khác liên quan đến con người rồi, đơn giản nhất là nếu mình không mua vũ khí nước ngoài mà dựa vào nội lực thì chỉ cầm dao quắm dao phay ra trận thôi ạ
Giống như tranh luận vợ là chính hay bồ là chính :D thôi cụ ơi.
Con người là chính hay vũ khí là chính?
Dựa vào mình là chính hay dựa vào người là chính?
Nếu khoan thư được sức dân và chọn được tướng giỏi như Trần Hưng Đạo nói thì cái nền SX (vũ khí) cũng chả mấy mà hiện đại hóa.

mrchuong

Xe buýt
Tiếc rằng các cây đũa trong bó đũa chưa thể tập hợp lại thành một khối nên vấn đề TS - HS của VN giờ lại thêm khó khăn, đành phải tự lực, tự cường thôi, các cụ nhỉ!!!

khanghuu

Xe máy
Sẵn sàng hy sinh thân mình bảo vệ tổ quốc.

vietanh_car

Xe tăng
Trường Sa - Hoàng Sa đúng là của VN đẹp quá :-bd

Linh_piano

Xe điện
Vụ 30 tàu cá ko có gì đáng lo. Ta vẫn làm những việc cần làm, sẽ đến lúc nói ra. Cả nhà cứ yên tâm
Cháu cùng tuổi cụ, thank cụ đã giúp cháu tỏ tường nhiều điều cơ mà cứ yên tâm kiểu này cháu thấy không ....... yên tâm lắm. Chẳng gì thì cũng là thể diện + chủ quyền QG, cứ nhắc đến HS - TS là cháu xì chét nhắm ah

Cháu cùng tuổi cụ, thank cụ đã giúp cháu tỏ tường nhiều điều cơ mà cứ yên tâm kiểu này cháu thấy không ....... yên tâm lắm. Chẳng gì thì cũng là thể diện + chủ quyền QG, cứ nhắc đến HS - TS là cháu xì chét nhắm ah
Hì. Cụ cứ đọc hết đi đã, xem có đỡ xì choét ko nhá. Em với cụ đã qua thời lạc quan tếu rồi nên cùng hiểu vấn đề mà

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vietnova89

Xe buýt
sắp tới thằng ĐL định nối dài sân bay của nó trên đảo Ba Bình, mình không thể nối dài sân bay tại TS ạ?
Mình ký hiệp ước vs các bên giữ nguyên hiện trạng nên ko thể kéo dài sân bay ra đc cụ ạ

White Dragon

Xe tăng
Em ko đi ọp được lại vào đây hóng thêm tin từ cụ!
Cụ có tin gì mới pót lên cho cả nhà học hỏi thêm đi :D

mrchuong

Xe buýt
Ku Đài ko tham gia Hiệp ước vì ... Cẩu ko cho
Vậy nên em mới hỏi, cu Đài là một phần không thể tách rời của Cẩu (Cẩu nói vậy) mà nó được... Mình không có cái fake nuke để răn tụi nó nên mới bị yếu thế... Hic!
Cụ Lầm cho em hỏi là số lượng tàu CSB của mình nếu dàn hàng ngang ra thì có bằng 30 con tàu cá của nó không ạ?

White Dragon

Xe tăng
Ku Đài ko tham gia Hiệp ước vì ... Cẩu ko cho
Em hỏi ngu phát là thằng Đài nó lấy làm gì nhỉ! Nó có lấy dầu hay kiểm soát đường biển được đâu?
Hay là nó làm chỗ chạy nếu bị Cẩu tấn công hả cụ Lầm?

Em hỏi ngu phát là thằng Đài nó lấy làm gì nhỉ! Nó có lấy dầu hay kiểm soát đường biển được đâu?
Hay là nó làm chỗ chạy nếu bị Cẩu tấn công hả cụ Lầm?
Nó có tham vọng chiếm cả cơ. Hix. Cứ giữ chắc một chỗ, sau tính tiếp

luot_song

Xe điện
Em dự là các chiến sỹ nhà ta giờ căng như dây đàn, kìm chế lắm đây nhất là bọn cẩu muốn gây sự

leminhkhuong

Xe tải
CỤ Lầm có thớt rất hay. Nhưng cụ có nhận xét gì ở thớt bên cạnh - Trung Quốc Duyệt binh hoành tráng! Quảng bá oai phong cho quân xâm lược à? Nhìn mà thấy phản cảm quá!

starex

Xe tăng
Bản chất thằng cẩu tầu khựa này nghìn năm vẫn vậy, nhưng Trường Sa, và Hoàng Sa sẽ vẫn mãi của Việt Nam như bao đời nay.
Có lúc nó cán càn, bố náo ôm vào gào to là của nó, cơ mà trước sau gì cũng phải hai tay dâng lại cho mình thôi.
thớt cụ Lầm hay quá, tự dưng em thấy nghĩa vụ của mình với đất nước nhiều hơn. Xem cảnh bộ đội mình bị nó bắn mà điên hết cả người, lúc ấy em mà có quả AK lại đáng núp trên thuyền của nó thì em cứ tỉa từng thằng một

xe_bo_keo

Xe hơi
Các cụ tổ chức offline & Cụ Lầm làm trưởng nhóm xem tập hợp các thông tin / hình ảnh / video thành Slide , film vấn đề biển đảo chuyển sang youtube nhằm quảng bá và tuyên truyền cho rộng rãi .
Có thể thành lập CLB Yêu Hoàng Sa - Trường Sa & xin phép đến các trường học để tuyên truyền :-?