[Funland] Hình ảnh Trường Sa - Hoàng Sa của Việt Nam

nguyenhatan_ct

Xe tải
E xin góp vài tấm hình về cuộc sống và làm việc tại huyện đảo Trường Sa, Hoàng Sa do cụ ông nhà e đi công tác cung cấp.
E xin mở đầu bằng các cháu trên đảo

Nhà dàn

Thành quả của các chú thủy thủ trên tàu, các bác cho e hỏi con cá này là cá gì thế ?

Đang ngắm biển thì có đàn cá heo vây quanh mạn tàu, điềm báo tốt cho đoàn công tác

Buổi tối đoàn lại giao lưu văn nghệ, Đoàn bố e đi là của bộ nên có đoàn văn công của tổng cục đi giao lưu với các chiến sĩ ngoài đảo và các thủy thủ trên tàu

" còn tí niu"....................

hanoi_batnang

Xì hơi lốp
Tình Quân Dân
[/IMG]
Tuần tra đảo

Bảo vệ Biển Đảo

Cho thế hệ sau

Nếu đánh trường sa của Việt Nam Bọn Khựa sẽ no đòn
[video]http://youtu.be/YC5GjpyEHog[/video]

Chỉnh sửa cuối:

hongha117

Xe điện
biển đảo là của ta
GIỮ ĐẢO CHO MUÔN ĐỜI

GIA DINH NHO

Xe điện
khi nào trở lại như xưa nhỉ

nguoi yeu xe

Xe tăng
Có 1 clip bọn tung cẩu nó quay hình ảnh khi bắn giết 64 chiến sỹ nhà mình năm 1988. Xem mà ức trào máu với bọn chó.
Do có 1 số hình ảnh phản cảm nên E không dám up ở đây.
em xem cái clip đấy rồi nhưng em ko giám đưa lên đây khi xem xong máu trong người em đã sôi lên với bọn cẩu bẩn nó chỉ như 1 con cẩu bị bệnh dại cắn càn và bẩn thỉu

pqvu

Xe máy
Em xem tới tận trang cuối rồi mới cm, lúc đọc em không muốn cm gì nữa. Thank cụ Lầm rất nhiều, thank các cụ đã chia sẻ thông tin về Trường Sa và Hoàng Sa máu thịt của tổ quốc. Không biết các ld của chúng ta khi đọc được những theard ntn có sôi máu như chúng ta không nhỉ? nhưng bình tĩnh thì sẽ hơn các cụ nhỉ?!

6111

Xe đạp
Website
www.kidslandvn.com
Em đọc một mạch 38 trang này. Thấy xúc động quá.
Tự hỏi mình sẽ làm được gì cho đất nước.

leobillz

Đi bộ
Hay quá các bác ơi, đọc xong là mún vác súng nả tụi cẩu liền...

nhimbi

Xe buýt
Đọc xong hiểu ra được nhiều điều, mong bác chủ update nhiều thông tin để anh em mở xa tầm mắt

Em đọc một mạch 38 trang này. Thấy xúc động quá.
Tự hỏi mình sẽ làm được gì cho đất nước.
Em nghĩ đơn giản thôi, ko có gì to tát cả: Chúng ta hãy cứ làm tốt phần việc của mình, cũng có nghĩa là tốt cho đất nước.
Và nhớ lời Bác Hồ nữa, đại ý là: Việc gì có lợi cho đất nước, dù nhỏ, ta cũng làm. Việc gì có hại cho nước, dù nhỏ, ta nhất định không làm...

nguoi yeu xe

Xe tăng

nguyenhatan_ct

Xe tải

Các chiến sỹ nhà giàn mỗi lần xuống nhận tiếp tế vẫn phải đu dây như tazan

Chiến sỹ này thấy mọi người trong đoàn thích quả bàng vuông quá liền hăng hái lên hái quả tặng mọi người

Hoa bàng vuông

Đoàn công tác thăm và làm việc tại đảo Sinh Tồn Đông
[/url
[url=http://www.upanh.com/img_0092_upanh/v/4ryf1r2y6qa.htm]

Sau khi bọn khựa thám thính được Đoàn công tác đi khảo sát tại Việt Nam thì cho tàu do thám của bọn nó đi song song với tàu của ta, để an đoàn cho đoàn công tác Thứ trưởng bộ quốc phòng đã điều 2 e SU phi ra luôn bảo vệ Đoàn

Làm lễ tưởng niệm các liệt sĩ đã hy sinh để bảo vệ tổ quốc trên biển Đông

sau 3 ngày đi thăm các đảo nhỏ và lênh đênh trên biển đoàn lãnh đạo đã đến được với Huyện đảo Trường Sa

Chào quyết thắng

Báo cáo các bác, ảnh của e chỉ mang tính thời sự thôi nhá, do e không được đi mà chỉ lấy ảnh của cụ ông nhà e biên tập lại cho các cụ. E cũng chỉ mong sẽ có dịp được đi đến với nhân dân huyện đảo Trường Sa 1 lần là cũng mãn nguyện lắm rồi, còn nếu có lần thứ 2 hoặc 3 thì càng tốt hehehe.
Còn rất nhiều ảnh về cuộc sống của quân và dân trên đảo hôm nào rảnh e sẽ ngồi biên tập lại cho các bác xem.

repsol

Xe container
Lầm nói:
Em nghĩ đơn giản thôi, ko có gì to tát cả: Chúng ta hãy cứ làm tốt phần việc của mình, cũng có nghĩa là tốt cho đất nước.
Và nhớ lời Bác Hồ nữa, đại ý là: Việc gì có lợi cho đất nước, dù nhỏ, ta cũng làm. Việc gì có hại cho nước, dù nhỏ, ta nhất định không làm...
Thế mà hôm nọ vẫn có đóoc vào đây tiếng việt rất chuẩn sủa là TQ thu phục đảo đấy cụ ạ.nghĩ mà muốn đập cho phát.

Sent from my iPhone 1

LamGau

Xe đạp
Em cũng có chụp được kha khá ảnh ở 7 đảo nằm ở phía Bắc quần đảo Trường Sa sẽ up để các cụ xem

volga1990

Xe tăng
Em xem lại video cảnh nó bắn các chiến sỹ ở bãi gạc ma mà em đã khóc :(( nếu có chiến tranh, em sẽ cầm súng

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Em xem lại video cảnh nó bắn các chiến sỹ ở bãi gạc ma mà em đã khóc :(( nếu có chiến tranh, em sẽ cầm súng
Sợ giờ k oánh nhau như ngày trc để cụ có cơ hội cầm súng ý chứ

latson

Xe buýt
cám ơn cụ Lầm đã cho em hiểu ra nhiều điều bổ ích...!

Morinhoo

Xe đạp
Mặc dù đã đọc và tìm hiểu khá nhiều về những hình ảnh cũng như thông tin và Hoàng Sa và Trường Sa, những mảnh đất ở xa đất liền, nhưng khi đọc hết 39 trang mà mấy lần rơi nước mắt, cảm ơn cụ Lầm đã cho ae những hình ảnh và những thông tin về Hoàng Sa và Trường Sa.

ngochaviet

Xe buýt
Nói gì thì nói, mỗi khi đọc, xem, nghe đến các thông tin về việc hy sinh của quân và dân ta trong công cuộc bảo vệ đất nước từ trước tới nay, em thấy hầu như mọi người dân Việt Nam đều có một cảm xúc trào dâng như nhau. Từ những hình ảnh như Trần Quốc Toản, Võ Thị Sáu, đến các chiến sỹ hi sinh ở Đảo Gạc Ma, em thấy dân tộc mình có một cái gì đó rất lạ tạo ra cho mỗi người dân một sức mạnh vốn không có sẵn trước khi đất nước lâm nguy.
Thanks cụ chủ, chúc cụ luôn mạnh khoẻ, đi nhiều, thấy nhiều để chia sẻ được nhiều điều bổ ích cho mỗi người dân Việt Nam. Đến giờ em vẫn thấy cay cay ở mắt./.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
nhà dàn mới đỉnh qúa :x
cái kênh kia mà thành hiện thực thì chú sing không biết sẽ thế nào các cụ nhỉ?
Vụ Thái định đào kênh e nghe một chú dân Thái kể cũng lâu rồi. Theo chú này nói thì hiện Sing đang phải trả một khoản hoa lợi kô nhỏ cho Thái để đổi lại việc Thái để treo lại dự án này. Thái kô phải là quá nghèo đến nổi kô đủ sức đào được con kênh đó