[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Xechaybangcom

Xe điện
Vậy là em và cụ đều hiểu đúng câu chuyện rồi, chỉ là ngôn ngữ chưa thống nhất thôi :D

Cô dâu như thế không gọi là rắn được, chỉ có thể gọi là dám sống dám đi theo tiếng gọi con tim thôi. Rắn thì phải đứng giữa họ nói là: Đây là chồng con chọn, các ông bà chú bác tuổi gì mà đòi sắp đặt cho con. Thế nhé, bye cả nhà con đi về nhà chồng đây.
Những năm nảo năm nào thì cô gái như thế được coi là rắn rồi cụ ạ :D . Mình xét còn phải xét thời cuộc nữa.

Kiên Khùng

Xe điện
Em vào lội thớt thì thấy hình ảnh nhiều cụ offer hiện ra là một đám loser gia trưởng ngoài đời không có vẹo gì (nhưng mà vẫn có vợ mới hay) nên phải vào otofun chém gió để cân bằng lại cảm xúc. Ngược lại, hầu hết các mợ trong offer lại giỏi giang thành đạt, sống hiện đại không phụ thuộc vào đàn ông. Chủ yếu các mợ vào đây để giáo hóa cho các cụ thế nào là nữ quyền, ly hôn nhiều như phương Tây mới là văn minh, chỉ có cái đám phụ nữ ít học ở quê lạc hậu mới nhẫn nhịn để giữ gìn gia đình.
Các cụ đang nói về đặc điểm giới nói chung thì qui vào công kích cá nhân, bỏ bóng đá người, còn các mợ bỏ qua chủ đề để nhận xét từng người một thì được gọi là tranh luận :D Nghe nó cứ sai sai kiểu bị đánh tráo khái niệm.
Đúng là cách tranh luận của người hiện đại văn minh cũng khác, độc lạ Bình Dương, các loser còn phải học tập nhiều.
Ai bảo cụ tranh luận mấy các mợ.
Cứ mần tình mần tội đi!

Yeuaibaygio

Xe container
Cô dâu có lòng thì tất sẽ đến được với nhau. Em lại bàn phương án năm 92 nhé: Chú rể bảo nhà anh đợi đến xxx giờ ở yyy nhé, em ra được thì về luôn còn không thì hôm nào em sang nhà anh cũng được, lúc đó làm lễ sau.
Như cụ nói là toang luôn đấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay em có vắng tý mà ông Tiên Tửu Phú Lộc chém kinh thật. Cứ như trai Hải Dương lên bắt vợ bản cao vùng thủ phủ Kinh Bắc ấy :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

XSim

Xe container
Em nghĩ y như cụ Tiên Tửu Phú Lộc đã phân tích ở trên ạ.
Nói chung em không trọng lễ cưới hỏi lắm, có cũng được mà không có cũng chả sao, yêu nhau thì về ở với nhau thôi. Thế nên vụ hẹn hò nãy mà không thành cũng chả sao, mấy hôm sau cô dâu lên nhà chồng cũng được, chả vẫn đề gì.

Yeuaibaygio

Xe container
Nói chung em không trọng lễ cưới hỏi lắm, có cũng được mà không có cũng chả sao, yêu nhau thì về ở với nhau thôi. Thế nên vụ hẹn hò nãy mà không thành cũng chả sao, mấy hôm sau cô dâu lên nhà chồng cũng được, chả vẫn đề gì.
Không lên được ấy chứ. Lý do như cụ Tiên Tửu phân tích, nhà trai mất mặt, không nhận dâu luôn.
Ngày xưa có nhiều vụ kiểu vậy không thành, hậu quả còn tệ hơn.

XSim

Xe container
Không lên được ấy chứ. Lý do như cụ Tiên Tửu phân tích, nhà trai mất mặt, không nhận dâu luôn.
Ngày xưa có nhiều vụ kiểu vậy không thành, hậu quả còn tệ hơn.
Như vụ này thì nhà trai đón nhận cô dâu không theo đường cửa chính tức là đã chấp nhận cô dâu rồi. Còn nếu nhà trai không chấp nhận thì là câu chuyện khác, ta tính kế khác. Em là chú rể thì chả ngán gì, cô dâu dám bỏ nhà theo mình thì mình cũng dám bỏ nhà theo vợ :D

TorienT

Xe container
Cho em hỏi nhà gái thách cưới thế là bán người đúng không ạ. Mà hàng đã mua thì mình chửi bới, đánh đập gì chả được phỏng.

XSim

Xe container
Cho em hỏi nhà gái thách cưới thế là bán người đúng không ạ. Mà hàng đã mua thì mình chửi bới, đánh đập gì chả được phỏng.
Không có đâu, kể cả mua bán nó cũng có điều khoản chứ có phải mua xong làm gì cũng được đâu cụ. Ngoài ra pháp luật không công nhận thì hợp đồng cũng vô hiệu, lúc đó quay về đòi nhà gái có khi cũng ngang bắc thang lên hỏi ông trời :))

Hai điều trên mà thông thì cũng chưa chắc, lấy về mà nó khỏe hơn thì cũng chưa biết có dám cãi nó không ấy chứ đừng nói đánh nó.

TorienT

Xe container
Không có đâu, kể cả mua bán nó cũng có điều khoản chứ có phải mua xong làm gì cũng được đâu cụ. Ngoài ra pháp luật không công nhận thì hợp đồng cũng vô hiệu, lúc đó quay về đòi nhà gái có khi cũng ngang bắc thang lên hỏi ông trời :))

Hai điều trên mà thông thì cũng chưa chắc, lấy về mà nó khỏe hơn thì cũng chưa biết có dám cãi nó không ấy chứ đừng nói đánh nó.
Logic là mình bỏ tiền ra thì mình có quyền mờ. Dùng chán đem trả lại cũng được chứ sao.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Logic là mình bỏ tiền ra thì mình có quyền mờ. Dùng chán đem trả lại cũng được chứ sao.
Sản phẩm lỗi là mình cứ gọi bảo hành, nếu không khắc phục được thì trả về nơi sản xuất. Cứ như thế cho nó nhã lại văn minh, lịch sự cụ nhỉ :))

Yeuaibaygio

Xe container
Ngày xưa có từ "gả bán" mà Cụ.
Lúc trao dâu thì nhà gái nhờ nhà trai "dạy bảo" khi cháu về nhà chồng.
Khi có mâu thuẫn thì "Mất tiền mua mâm phải đâm cho thủng".
Sợ lắm ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều vụ nhà trai trả xong nhà gái cũng sỉ nhục, không nhận con, cô gái chỉ còn nước tự tự hoặc bỏ xứ.