[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô
Về tổng thể xh như 1 tập đoàn sx người khổng lồ còn gì. Nhiều cụ đạo đức hoặc cuộc đời nhung lụa quá chứ ngta thống kê 25% trẻ e đc sinh ra giống hàng xóm còn gien ko rõ ntn đâu. Thế nên nhiều cụ chưa đi chụp x quang cứ ngỡ linh dương chỉ sống ở châu Phi :D
Úi dồi, lâu lắm mới lại thấy F0 xuất hiện ;)

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vợ các cụ mà chơi với tụi bạn toàn ly hôn, ly thân thì nó "bơm vào đầu" vợ các cụ 1 mớ rác rưởi. Nó nghĩ ông chồng của bạn, những ô chồng khác đều xấu xa như chồng nó (hoặc bản thân nó xấu nhưng nó cho rằng chồng nó mới là nguyên nhân gây nên tan vỡ hôn nhân).
nhà các cụ mà có xích mích gì mà để "tổ tư vấn tại chỗ" này xử lý thì các cụ chuẩn bị tinh thần chia đôi tài sản đi =))
Em vào lội thớt thì thấy hình ảnh nhiều cụ offer hiện ra là một đám loser gia trưởng ngoài đời không có vẹo gì (nhưng mà vẫn có vợ mới hay) nên phải vào otofun chém gió để cân bằng lại cảm xúc. Ngược lại, hầu hết các mợ trong offer lại giỏi giang thành đạt, sống hiện đại không phụ thuộc vào đàn ông. Chủ yếu các mợ vào đây để giáo hóa cho các cụ thế nào là nữ quyền, ly hôn nhiều như phương Tây mới là văn minh, chỉ có cái đám phụ nữ ít học ở quê lạc hậu mới nhẫn nhịn để giữ gìn gia đình.
Các cụ đang nói về đặc điểm giới nói chung thì qui vào công kích cá nhân, bỏ bóng đá người, còn các mợ bỏ qua chủ đề để nhận xét từng người một thì được gọi là tranh luận :D Nghe nó cứ sai sai kiểu bị đánh tráo khái niệm.
Đúng là cách tranh luận của người hiện đại văn minh cũng khác, độc lạ Bình Dương, các loser còn phải học tập nhiều.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Ối giời, đến choáng với sự za chưởng của zai BN ạ. Hồi xưa đạp xe về nhà 1 bạn ở BN chơi, nhà bạn ấy có nuôi 1 ông nội. Buổi sáng ông ngồi ở cái sập giữa nhà, con dâu (mẹ bạn cháu) bê nước cho ông rửa mặt, răng ông rụng hết nên ko cần đánh răng. Xong rồi bê cơm lên cho ông ăn sáng 1 mình ở đấy, ôi lần đầu cháu thấy nên choáng váng mãi. Bạn cháu bảo nếp nhà bạn ấy là vậy.
Hẳn là có nuôi 1 ông nội.
Đất Kinh Bắc có những phong tục truyền thống rất hay, những cũng có nơi tồn tại những hủ tục chán ngắc mợ JFF ợ

Em năm xưa chứng kiến một đám cưới hay chính xác là đám đón dâu của nhà trai Hải Dương đón cô dâu là người tại một huyện ở Bắc Ninh mà em choáng luôn.

Hủ tục ở đây là nhà trai lo tiền cỗ bàn toàn bộ, ok bàn bạc rồi thì nhà trai lo hết cỗ bàn, xe cộ và các yêu cầu đặt ra.
Nhưng khi ăn uống xong chuẩn bị đón dâu thì ông cha bà chú đằng gái liệt kê 1 loạt phát sinh, bắt nhà trai chồng tiền ngay rồi mới đc đón dâu. Nhà trai bất ngờ và ko chuẩn bị kịp tiền thì nghỉ đón dâu nhá :))

just for fun

Xe lăn
Đất Kinh Bắc có những phong tục truyền thống rất hay, những cũng có nơi tồn tại những hủ tục chán ngắc mợ JFF ợ

Em năm xưa chứng kiến một đám cưới hay chính xác là đám đón dâu của nhà trai Hải Dương đón cô dâu là người tại một huyện ở Bắc Ninh mà em choáng luôn.

Hủ tục ở đây là nhà trai lo tiền cỗ bàn toàn bộ, ok bàn bạc rồi thì nhà trai lo hết cỗ bàn, xe cộ và các yêu cầu đặt ra.
Nhưng khi ăn uống xong chuẩn bị đón dâu thì ông cha bà chú đằng gái liệt kê 1 loạt phát sinh, bắt nhà trai chồng tiền ngay rồi mới đc đón dâu. Nhà trai bất ngờ và ko chuẩn bị kịp tiền thì nghỉ đón dâu nhá :))
Hì, câu í cháu đùa thôi ạ. Còn thì nếp nhà bạn ấy là vậy, mẹ bạn ấy ko thấy phiền lòng là ok, chỉ là nhà cháu ko vậy nên hơi choáng

trungunimor

Xe buýt
Đợt trường vợ em làm hội khóa. Vợ em cũng trong ban tổ chức. Trong đội có mấy đứa bạn thân cùng lớp đều ly dị hết rồi. Chuẩn bị hết 2 tháng cứ ngày nghỉ đi tập văn nghệ. Tập xong đi ăn uống. Ăn ngày tập còn chưa đủ. Mấy đứa kia còn cứ rủ thêm ngày thường tụ tập. Em cũng chỉ hỏi ăn méo gì lắm thế? Mấy ông đàn ông cũng trong ban tổ chức có đi đâu vì còn bận gia đình, vợ con. Toàn mấy bà với nhau. Tổ chức xong ngày hội khóa lại làm bữa ban tổ chức liên hoan chúc mừng thành công. Em vẫn cho đi. Mẹ đến cuối tuần sau chúng nó lại rủ đi ăn tiếp. Cho nghỉ ở nhà luôn. Em bảo đến vợ chồng con cái mình còn chả có thời gian đi ăn hàng với nhau nhiều như thế. Xong đội kia cũng vẫn rủ thêm vài lần ( tuần méo nào cũng đi) vợ em không đi được là chán ko rủ nữa. Em nhìn đội hình 5 đứa mà 3 đứa bỏ chồng 1 đứa con mới hơn tháng mà đi chơi suốt ngày cũng đến hãi. Em cũng bảo luôn không thể dành nhiều thời gian thế cho bạn bè được. Đến anh bạn rủ nhậu suốt có dám đi đâu. Vợ em cũng rất đảm đang việc nhà, chăm, dạy con cẩn thận nhưng mình cứ phải đề phòng trước không thể cho đàn đúm theo hội bỏ chồng được không thì cũng nát.
Rơm phải cách xa lửa.

hcmt

Xe điện
Xl các cụ mợ, nhưng ở quê cũng nhiều phong tục mà có thể gọi hủ tục
Ngay HN cũng có hủ tục, mà nhiều khi gọi là gia phong hay nét truyền thống.
E có f1 cả nam và nữ. E cũng muốn chúng nó lấy người VN ( hơi lạc hậu), nhưng mong muốn ko ở chung với 2 bên. Nói thật tốt nhất lấy người HN cho gần.
Suy nghĩ vậy có gọi là lạc hậu ko cccm

Yeuaibaygio

Xe container
E có f1 cả nam và nữ. E cũng muốn chúng nó lấy người VN ( hơi lạc hậu), nhưng mong muốn ko ở chung với 2 bên. Nói thật tốt nhất lấy người HN cho gần.
Không ạ.
Em cũng muốn F1 lấy người ở nơi nó làm việc hoặc cùng quê, tiện lợi nhiều thứ.
Nhưng chúng nó không thực hiện như mình muốn thì cũng kệ ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà em tương lai sẽ là nhà gái. Đón dâu em còn tặng quà thêm nhà trai ạ :D
Nhưng em đang muốn làm đơn giản nhất có thể, thắp hương các cụ, 2 bên gia đình khoảng 4-5 mâm thôi. Bạn bè chúng nó tiệc riêng hoặc không thì tùy.

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu cũng mong F1 lấy vợ gần, làm việc gần. Rút KN từ bản thân khi đi làm việc xa nhà, mặc dù cũng hay về quê nhưng bt thì cũng chỉ biết gọi điện hỏi thăm. Mỗi năm tổng thời gian ở cùng với các cụ chỉ được tầm 1 tháng. Đến tuổi đi viếng phụ huynh nhau nên thấy thời gian càng gấp gáp, mà mình thì ko dứt đc ra khỏi công việc và gia đình để có nhiều thời gian hơn cho thầy u. Do đó cháu chỉ mong nghỉ hưu sớm và lúc đó vẫn còn thầy u, về ở chăm các cụ vài năm trước khi quá muộn.
Nhưng đó là kinh nghiệm của bản thân, giờ đưa ra nói với F1 chưa chắc nó đã nghe. Có những thứ cứ phải bản thân trải nghiệm mới tin cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà cháu cũng mong F1 lấy vợ gần, làm việc gần. Rút KN từ bản thân khi đi làm việc xa nhà, mặc dù cũng hay về quê nhưng bt thì cũng chỉ biết gọi điện hỏi thăm. Mỗi năm tổng thời gian ở cùng với các cụ chỉ được tầm 1 tháng. Đến tuổi đi viếng phụ huynh nhau nên thấy thời gian càng gấp gáp, mà mình thò ko dứt đc ra khỏi công việc và gia đình để có nhiều thời gian hơn cho thầy u. Do đó cháu chỉ mong nghỉ hưu sớm và lúc đó vẫn còn thấy u, về ở chăm các cụ vài năm trước khi quá muộn.
Nhưng đó là kinh nghiệm của bản thân, giờ đưa ra nói với F1 chưa chắc nó đã nghe. Có những thứ cứ phải bản thân trải nghiệm mới tin cơ.
Đúng đấy Mợ ạ. Em cách nhà mẹ đẻ có mấy km mà có khi mấy ngày mới rẽ vào được.

Quê chồng em khác tỉnh, cũng phát sinh các vấn đề liên quan đến khoảng cách. Em vẫn giục chồng em rảnh thì tranh thủ về thăm ông bà (không phải lúc nào cũng về cả 2 vợ chồng được),

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em tương lai sẽ là nhà gái. Đón dâu em còn tặng quà thêm nhà trai ạ :D
Nhưng em đang muốn làm đơn giản nhất có thể, thắp hương các cụ, 2 bên gia đình khoảng 4-5 mâm thôi. Bạn bè chúng nó tiệc riêng hoặc không thì tùy.
Cảm tử quân gỡ bom nổ chậm cũng nên có quà tặng cho sự dũng cảm thay vì thách cưới cao quá :))

Thành Thị 1

Xe điện

Thế cứ ký giấy vay nợ được ko cụ???
Mà tiền có nhiều ko??? Vụ ấy cuối cùng ntn ạ???

XSim

Xe container

Hình như (bên Tàu) có mấy vụ kiểu này mà nhà trai cáu quá bỏ về luôn làm nhà gái chưng hửng :))

just for fun

Xe lăn
Đúng đấy Mợ ạ. Em cách nhà mẹ đẻ có mấy km mà có khi mấy ngày mới rẽ vào được.

Quê chồng em khác tỉnh, cũng phát sinh các vấn đề liên quan đến khoảng cách. Em vẫn giục chồng em rảnh thì tranh thủ về thăm ông bà (không phải lúc nào cũng về cả 2 vợ chồng được),
Cách đây mấy tháng U cháu bị sa ruột phải vào ngay viện tỉnh cấp cứu. U cháu bị hội chứng áo trắng nên cứ thấy BS là huyết áp tăng vọt, trong đó họ sợ ko dám mổ (người lớn tuổi nên nhiều người rén) nên cứ nằm chờ, chuyển ra HN cũng ko ổn. Sau cháu phải gọi điện về trao đổi với BS để sắp xếp lịch mổ và những thứ có liên quan. Xin nghỉ 3 hôm + thứ 7, chủ nhật, về thẳng viện chăm u rồi đi từ viện ra HN chứ ko có thời gian ghé qua nhà. Bây giờ có tuổi thì nghĩ những chuyện mà trước đây tuổi trẻ xem nhẹ. Giá mà được làm lại cháu sẽ về quê chứ ko ở lại HN đâu ạ, nhà cháu có cô cháu gái học cực kỳ tốt, bố nó cứ chăm chăm muốn cho đi du học nước ngoài rồi định cư mà cháu cứ gàn mãi.

TorienT

Xe container
Cách đây mấy tháng U cháu bị sa ruột phải vào ngay viện tỉnh cấp cứu. U cháu bị hội chứng áo trắng nên cứ thấy BS là huyết áp tăng vọt, trong đó họ sợ ko dám mổ (người lớn tuổi nên nhiều người rén) nên cứ nằm chờ, chuyển ra HN cũng ko ổn. Sau cháu phải gọi điện về trao đổi với BS để sắp xếp lịch mổ và những thứ có liên quan. Xin nghỉ 3 hôm + thứ 7, chủ nhật, về thẳng viện chăm u rồi đi từ viện ra HN chứ ko có thời gian ghé qua nhà. Bây giờ có tuổi thì nghĩ những chuyện mà trước đây tuổi trẻ xem nhẹ. Giá mà được làm lại cháu sẽ về quê chứ ko ở lại HN đâu ạ, nhà cháu có cô cháu gái học cực kỳ tốt, bố nó cứ chăm chăm muốn cho đi du học nước ngoài rồi định cư mà cháu cứ gàn mãi.
Nhà cháu truyền thống cứ sát vách là xong (giông giống ngày xưa các cụ chia cho cái góc vườn). Vợ đuổi chạy sang mẹ, mẹ chửi lại chạy về với vợ - tiện vô cùng.

phuongmit

Xe cút kít
Hồi trẻ trâu rồi đến sinh viên, e chỉ thích lấy vợ ở HN, lí do là e sợ đi xa do nhìn mấy ông cậu ông chú lấy vợ xa ngày lễ ngày Tết chia nhau về quê là hết ngày nghỉ. May tnao cũng có đứa nó rước trong lòng HN. Trong vòng chục năm ở riêng thì quy hoạch xong nhà e ở giữa, ông bà nội ngoại cách 500-1000m nên nếu nhà e mất điện hoặc hết gạo có thể tự do chọn xem ăn cơm bên nào