[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

alceste

Xe điện
Chúng ta nói nhiều đến tâm lý phụ nữ sau li hôn rồi, giờ cháu tò mò chút là các cụ ông sau li hôn thì tâm lý thế nào? Tại sao các cụ ấy lấy vợ rất nhanh? Lấy vợ mới rôid thì các cụ ấy liệu có hạnh phúc hơn vợ đầu ko nhỉ? Vì theo cháu nghĩ (quan điểm cá nhân + suy diễn linh tinh) là: sự phức tạp khi lấy vợ mới sẽ tăng lên rất nhiều, như kiểu game lên level khó hơn ấy. Cụ ông về thu nhập thì đa số là vẫn thế, tài sản sẽ bớt đi vì li hôn là phải chia chác rồi, cụ nào siêu thì giấu đi được 1 phần, cụ nào ngu ngơ thì có khi còn mỗi cái nịt. Lúc lập gia đình lần 2, nếu may thì lấy 1 cô chưa có con, còn ko thì lại lấy 1 cô đã có 1-2 con riêng. MQH lúc này nó khá là vi diệu, con anh, con tôi, và con chúng ta. Thỉnh thoảng bà vợ lại rú lên, con anh nó đánh con tôi hoặc là con anh, con tôi nó liên thủ lại để bắt nạt con chúng ta. Rồi theo lẽ thường, phụ nữ nào cũng muốn chỉ vun vén cho máu mủ của mình, lúc này muốn cho con đẻ mình cái gì cũng phải tem tém, đôi khi là phải giấu. Tình cảm vc lúc này nó ảnh hưởng cực kỳ nhiều yếu tố, nào là vợ cũ, chồng cũ, gia đình vợ/chồng cũ…. Một người mà ko khéo léo để giải quyết được mớ bòng bong này thì lại dễ cãi nhau. Vấn đề là nếu ông ấy khéo léo giải quyết được thì thường họ cũng ko để toang tập1.
Do đó các cụ sau li hôn sống thế nào thực sự cháu khá là tò mò.
Từ quan sát của em thì khá nhiều cụ ông như một đứa trẻ con trong gia đình, ra ngoài có thể kiếm tiền rất giỏi nhưng tổ chức sắp xếp cuộc sống, việc nhà, ăn mặc, abc hầu như là ko (ngoại trừ trên OF này thì ông chồng nào cũng như thiên thần cả). Vì thế, sau khi li hôn, hầu hết là cuộc sống cơm chai nước lọ hay cơm đường cháo chợ gái lung tung, v.v. họ sẽ đột nhiên bỡ ngỡ, thậm chí sốc vì sự thay đổi này và dễ có xu hướng tìm kiếm một nơi nào đó để ổn định cuộc sống hơn. Phụ nữ thì khác, dù có vợ có chồng hay sau li hôn việc trogn nhà hầu như vẫn thế, chỉ là giảm khối lượng, con vẫn phải ăn, quần áo vẫn phải giặt, là, phơi, nhà vẫn phải quét phải lau, bố mẹ vẫn phải thăm nom, abc, nhu cầu tâm sự chia sẻ thì phụ nữ cũng dễ hơn, chứ đàn ông mà bảo gọi nhau nói chuyện chia sẻ chắc ít hơn.

Còn hạnh phúc hay không thì tùy lắm, có người hạnh phúc hơn vì thậm chí là chia tay vợ đã hết tình cảm để đến với nhau, có khi là góp gạo, có khi là vui thì ở dở thì chuồn. Kể cả con riêng con chung cũng phụ thuộc nhiều vào tính cách và cách đối xử mà.
Cháu nghĩ kể cả họ khéo léo, nhưng nhiều khi toang hay ko toang tập 1 lại ko do họ, mà do lựa chọn lúc thanh niên, do đối phương, do hoàn cảnh xô đẩy, v.v nên khó nói lắm.

Mà sáng thứu 2 đầu tuần, các cụ mợ ko phải giao ban hay sao mà đã viết dài thế?

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Từ quan sát của em thì khá nhiều cụ ông như một đứa trẻ con trong gia đình, ra ngoài có thể kiếm tiền rất giỏi nhưng tổ chức sắp xếp cuộc sống, việc nhà, ăn mặc, abc hầu như là ko (ngoại trừ trên OF này thì ông chồng nào cũng như thiên thần cả). Vì thế, sau khi li hôn, hầu hết là cuộc sống cơm chai nước lọ hay cơm đường cháo chợ gái lung tung, v.v. họ sẽ dễ có xu hướng tìm kiếm một nơi nào đó để ổn định cuộc sống hơn. Phụ nữ thì khác, dù có vợ có chồng hay sau li hôn việc trogn nhà hầu như vẫn thế, chỉ là giảm khối lượng, con vẫn phải ăn, quần áo vẫn phải giặt, là, phơi, nhà vẫn phải quét phải lau, bố mẹ vẫn phải thăm nom, abc, nhu cầu tâm sự chia sẻ thì phụ nữ cũng dễ hơn, chứ đàn ông mà bảo gọi nhau nói chuyện chia sẻ chắc ít hơn.

Còn hạnh phúc hay không thì tùy lắm, có người hạnh phúc hơn vì thậm chí là chia tay vợ đã hết tình cảm để đến với nhau, có khi là góp gạo, có khi là vui thì ở dở thì chuồn. Kể cả con riêng con chung cũng phụ thuộc nhiều vào tính cách và cách đối xử mà.
Cháu nghĩ kể cả họ khéo léo, nhưng nhiều khi toang hay ko toang tập 1 lại ko do họ, mà do lựa chọn lúc thanh niên, do đối phương, do hoàn cảnh xô đẩy, v.v nên khó nói lắm.

Tranh thủ viết khi giao ban đấy :))
Với cả cháu viết nhanh lắm, dài thế chỉ tầm 5 phút là xong

langthangnoidau

Xe buýt
Đọc topic này từ đầu em thấy cc trên of đả kích phụ nữ hơi nhiều. Chứ ngoài đời các cụ có biết rất nhiều đàn ông hãm tài, khốn nạn, ngoại tình, ko công ăn việc làm, ko thu nhập, đánh đập vợ con, nát rượu bài bạc ...ko ạ. Số đó chắc không vào of. Nếu là người có tri thức, hiểu biết đã ko đến mức nát như thế.
Giờ ly hôn nhiều hơn vì đa phần phụ nữ ko cam chịu như xưa. Còn đàn ông mà BỊ VỢ BỎ thường do thằng đó có vấn đề. Còn ko có vấn đề gì mà vợ vẫn bỏ thì do con vợ ngu, mà ngu thì tự chịu.
Còn đương nhiên gia đình có đủ vợ đủ chồng vẫn hơn. Nói bạn bè của vợ ly hôn mà các ông xua như xua tà, ko cần biết lý do, nếu là em em cũng cạch loại bạn như thế

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Đạo vợ chồng tròn hay không nằm ở chỗ: động vợ là chào!
Tiếng Việt của các cụ thật thẳng thắn, cứng chắc!
Làm đc vậy thì yên mọi bề các cụ mợ nhỉ?

alceste

Xe điện
Đọc topic này từ đầu em thấy cc trên of đả kích phụ nữ hơi nhiều. Chứ ngoài đời các cụ có biết rất nhiều đàn ông hãm tài, khốn nạn, ngoại tình, ko công ăn việc làm, ko thu nhập, đánh đập vợ con, nát rượu bài bạc ...ko ạ. Số đó chắc không vào of. Nếu là người có tri thức, hiểu biết đã ko đến mức nát như thế.
Giờ ly hôn nhiều hơn vì đa phần phụ nữ ko cam chịu như xưa. Còn đàn ông mà BỊ VỢ BỎ thường do thằng đó có vấn đề. Còn ko có vấn đề thì do con vợ ngu, mà ngu thì tự chịu.
Còn đương nhiên gia đình có đủ vợ đủ chồng vẫn hơn. Nói bạn bè của vợ ly hôn mà các ông xua như xua tà, ko cần biết lý do, nếu là em em cũng cạch loại bạn như thế
Đàn ông hãm nhiều mà mợ/cụ, chị bạn em, làm trưởng phòng 1 công ty to, bn năm nay đi làm nuôi cả nhà chồng gồm 1 ông chồng rất mạnh khỏe, trước có cửa hàng phô tô kinh doanh xong thấy vợ đi làm có tiền thế là thôi hàng ngày ở nhà chăm chó với tưới cây và ra hàng nước ngồi chơi cho hết ngày. Mà kể ra thì cũng nhiều.

Ôi mà ngay đâu xa, em thấy ngay cả trên OF rất nhiều thành phần, có cụ thì cầm kì thi họa, có cụ thì hiểu biết sâu sắc về nhiều lĩnh vực, tư duy rất tốt, có những cụ mợ thì duyên dáng lôi cuốn, quán xuyến hết cả.Nhưng mànhiều ông hãm bỏ mẹ, sorry em nói thật, như có ông Mytv, bcc, vừa topic trước khoe em ở nhà dọn nhà rửa bán đón con rồi lo kinh tế, chăm vợ chiều vợ như điên, topic khác thì khoe em đi đá 4' :D (mà số lượng các ông như thế nhiều lắm). Có ông thì topic dọn dẹp nhà cửa, nhà ai cũng chê, thế này ko được, thế này ko thẩm mỹ, ko hợp vệ sinh, nghe cũng ra gì này nọ lắm, xong đến lúc up cái thùng rác lên, công trình thế kỉ cả đời em thì hỡi ôi, ô hô ai tai...!
Có ông thì mở miệng ra thì rất thô bỉ, chỉ nhằm comment khiếm nhã với phụ nữ, có ông thì đúng kiểu vừa hủ nho vừa bảo thủ, vừa ngang vừa gàn :D Có ông thì nhìn cái bàn chỉ nhìn thấy cái bút trên mặt bàn, còn cả cái mặt bàn to rộng thì ko đủ tầm thấy.

Cũng biết là đời này nồi nào úp vung nấy, và ai rồi cũng có một nửa hợp với mình (còn có tìm thấy hay không là chuyện khác), thế nên, đời rất đa dạng, ko ai giống ai, ko nguyên nhân nào trường hợp nào giống nhau cả nên để khái quát hoá thì kể ra cũng khó.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Đàn ông hãm nhiều mà mợ/cụ, chị bạn em, làm trưởng phòng 1 công ty to, bn năm nay đi làm nuôi cả nhà chồng gồm 1 ông chồng rất mạnh khỏe, trước có cửa hàng phô tô kinh doanh xong thấy vợ đi làm có tiền thế là thôi hàng ngày ở nhà chăm chó với tưới cây và ra hàng nước ngồi chơi cho hết ngày. Mà kể ra thì cũng nhiều.

Ôi mà ngay đâu xa, em thấy ngay cả trên OF rất nhiều thành phần, có cụ thì cầm kì thi họa, có cụ thì hiểu biết sâu sắc về nhiều lĩnh vực, tư duy rất tốt, có những cụ mợ thì duyên dáng lôi cuốn, quán xuyến hết cả. trên OF nhiều ông hãm bỏ mẹ, sorry em nói thật, có ông Mytv vừa topic trước khoe em ở nhà dọn nhà rửa bán đón con rồi lo kinh tế, chăm vợ chiều vợ như điên, topic khác thì khoe em đi đá 4' :D (mà số lượng các ông như thế nhiều lắm). Có ông thì topic dọn dẹp nhà cửa, nhà ai cũng chê, nghe cũng ra gì này nọ lắm, xong đến lúc up cái thùng rác lên, công trình thế kỉ cả đời em thì hỡi ôi, ô hô ai tai...!
Có ông thì mở miệng ra thì rất thô bỉ, chỉ nhằm comment khiếm nhã với phụ nữ, có ông thì đúng kiểu vừa hủ nho vừa bảo thủ, vừa ngang vừa gàn :D

Cũng biết là đời này nồi nào úp vung nấy, và ai rồi cũng có một nửa hợp với mình (còn có tìm thấy hay không là chuyện khác), thế nên, đời rất đa dạng, ko ai giống ai, ko nguyên nhân nào trường hợp nào giống nhau cả nên để khái quát hoát thì kể ra cũng khó.
Mợ tinh thế, em đọc xong chả để ý gì cả. Ngay người thực việc thực ngoài đời, lắm cụ mợ làm xong việc với em là em quên luôn, đi đâu gặp lại họ í ới mà em cứ ớ ra.

langthangnoidau

Xe buýt
Em tạm tổng hợp mấy trường hợp BỊ VỢ BỎ mà em biết:
Loại 1: Đàn ông vô cùng tệ với 1 hoặc nhiều thói hư tật xấu như đã nói trên. Vậy bỏ là nên. Các ông giỏi kiếm đc tập 2 tập 3 ở đâu thay vào thì mừng cho gđ và xã hội quá.
Loại 2: Đàn ông tốt, có thu nhập khá, có nhà có xe nh vợ vẫn bỏ. Kiểu này em biết 2 ca. Điểm chung là ng vợ trong 2 ca này đều xinh, khôn khéo và có khả năng kiếm tiền (có thể là ko kiếm đc rất nhiều), nh thuộc số ít coi là phụ nữ giỏi giang. Các chị này chắc tự nhận định mình xuất sắc thế thì ông chồng cũ bình thường ko xứng nữa. Nên bỏ đi tìm cơ hội mới. Em ko đánh giá đúng sai gì ở đây. Nhưng thấy các ông chồng cũng p tự vươn lên để sánh bằng, chứ ko thể phán mồm rồi bỉ bôi pn. CC trên of chắc rơi vào loại 2 này nhiều.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Lớp gần 40 bạn thì ly hôn công khai 6, chưa tính em ko công khai :) Cơ quan có hơn chục mống, 3 mống ly. Cùng tầng gần chục nóc, 3 nóc ly. So với xưa là nhiều. Chính thớt này các cụ cũng bảo xung quanh ly hôn nhiều. Em nghĩ cái đáng bàn là làm sao để khi lựa chọn ly hôn, hãy cư xử đặt lợi ích con cái lên trên, ly hôn văn minh. Còn trước khi ly hôn, phần đông các cặp đôi đều đã từng cố gắng cứu vãn.
Sao mợ ko công khai cho nhẹ lòng. Bạn bè e thì ít ai li hôn lắm. Cả tiểu học cấp ba đại học rất ít. Chỉ duy nhất có một bạn li hôn, nhưng cũng dấu nhẹm đi coi như ko có chuyện xảy ra. Xong lấy vợ mới cũng ko ai biết. Nhưng e thấy người bạn đó sống một cuộc sống với quá nhiều dối trá, do phải đối phó với việc người thân và bạn bè hỏi về chuyện vợ con. Người phương tây có câu trót nói dối một câu sẽ phải nói dối thêm mười câu để bao biện và che giấu cho câu đầu tiên. Đó là một vòng tròn mà bạn sẽ không thoát ra được. Bạn đang đánh mất niềm vui và sự thoải mái bởi việc ko dám dũng cảm đối diện với sự thật.

TorienT

Xe container
Em tạm tổng hợp mấy trường hợp BỊ VỢ BỎ mà em biết:
Loại 1: Đàn ông vô cùng tệ với 1 hoặc nhiều thói hư tật xấu như đã nói trên. Vậy bỏ là nên. Các ông giỏi kiếm đc tập 2 tập 3 ở đâu thay vào thì mừng cho gđ và xã hội quá.
Loại 2: Đàn ông tốt, có thu nhập khá, có nhà có xe nh vợ vẫn bỏ. Kiểu này em biết 2 ca. Điểm chung là ng vợ trong 2 ca này đều xinh, khôn khéo và có khả năng kiếm tiền (có thể là ko kiếm đc rất nhiều), nh thuộc số ít coi là phụ nữ giỏi giang. Các chị này chắc tự nhận định mình xuất sắc thế thì ông chồng cũ bình thường ko xứng nữa. Nên bỏ đi tìm cơ hội mới. Em ko đánh giá đúng sai gì ở đây. Nhưng thấy các ông chồng cũng p tự vươn lên để sánh bằng, chứ ko thể phán mồm rồi bỉ bôi pn. CC trên of chắc rơi vào loại 2 này nhiều.
Cá nhân e nếu vợ vươn lên yêu cầu e cũng phải vươn lên để sánh bằng thì thôi ạ, mời bạn lên đường em đổi server cho đỡ phải vươn lên.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Từ quan sát của em thì khá nhiều cụ ông như một đứa trẻ con trong gia đình, ra ngoài có thể kiếm tiền rất giỏi nhưng tổ chức sắp xếp cuộc sống, việc nhà, ăn mặc, abc hầu như là ko (ngoại trừ trên OF này thì ông chồng nào cũng như thiên thần cả). Vì thế, sau khi li hôn, hầu hết là cuộc sống cơm chai nước lọ hay cơm đường cháo chợ gái lung tung, v.v. họ sẽ dễ có xu hướng tìm kiếm một nơi nào đó để ổn định cuộc sống hơn. Phụ nữ thì khác, dù có vợ có chồng hay sau li hôn việc trogn nhà hầu như vẫn thế, chỉ là giảm khối lượng, con vẫn phải ăn, quần áo vẫn phải giặt, là, phơi, nhà vẫn phải quét phải lau, bố mẹ vẫn phải thăm nom, abc, nhu cầu tâm sự chia sẻ thì phụ nữ cũng dễ hơn, chứ đàn ông mà bảo gọi nhau nói chuyện chia sẻ chắc ít hơn.

Li hôn nhiều khi nó thuộc về số mệnh rồi. Bởi e cũng nghiên cứu mệnh lí nên cũng hiểu phần nào. Đây là chúng ta phân tích còn việc đổ lỗi cho bên nào cũng là điều vô nghĩa. Nhièu khi chả ai có lỗi cả nhưng li hôn do bố mẹ hai bên hay một nguyên nhân trời ơi đất hỡi nào đó. Tất cả mọi con đường đều dẫn đến thành rome nên cũng khó cho người trong cuộc lắm

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E thì nghĩ khác phụ nữ khi ly hôn sẽ vất vả hơn đàn ông nhiều, đến với thằng khác thì nó nghĩ có thể cũng sẽ giống thằng trước kia nên chỉ chơi bời qh thì được chứ để rước về làm chính thất thì hiếm lắm, còn đàn ông thì khác chỉ cần ví dày là dc. Gái ham tài trai ham sắc mà p k cccm… Thế nên chị e nào bỏ chồng ly hôn thì tập xác định cmn đi, thường là sẽ bỏ một thằng ko ra gì để đến với một thằng ko ra gì hơn.

Yeuaibaygio

Xe container
Cá nhân e nếu vợ vươn lên yêu cầu e cũng phải vươn lên để sánh bằng thì thôi ạ, mời bạn lên đường em đổi server cho đỡ phải vươn lên.
Chắc có nhà ông Bill Clinton thì ông ấy lại có scandal tình ái.

alceste

Xe điện
Li hôn nhiều khi nó thuộc về số mệnh rồi. Bởi e cũng nghiên cứu mệnh lí nên cũng hiểu phần nào. Đây là chúng ta phân tích còn việc đổ lỗi cho bên nào cũng là điều vô nghĩa. Nhièu khi chả ai có lỗi cả nhưng li hôn do bố mẹ hai bên hay một nguyên nhân trời ơi đất hỡi nào đó. Tất cả mọi con đường đều dẫn đến thành rome nên cũng khó cho người trong cuộc lắm
Kiểu phu thê có sát tinh kiểu Phá Quân, Tuần Triệt hay Cô thần Quả tú hay Không Kiếp Đà La ý cụ nhỉ? Em cũng hay xem tử vi và thấy rằng đúng là mệnh đã vậy thì chạy trời không khỏi nắng. Haizza!

Fat Frog

Xe hơi
Em thường khuyên các mợ bạn đã ly hôn là không nên viết tiếp tập hai làm gì.
Cứ tập trung kiếm tiền, chăm con, tập thể dục thể thao lành mạnh để đảm bảo sức khỏe, yêu bản thân. Hà cớ gì mới thoát khỏi một cái nợ đời, ta lại trói chân ngay vào cái nợ khác.
Thấy các mợ cũng ngại lấy, vì lấy chồng đâu phải là lấy mỗi một người đàn ông, còn gia đình họ nữa.

Em có bà chị, tập 1 mất sớm, đi tiếp tập 2. Anh tập 2 tốt, nhưng lại quá chiều con gái. Con gái mất mẹ sớm, được chiều đã quen, cứ phá đám hai anh chị. Chị em cố gắng hết sức, sau mệt mỏi quá không thể dung hòa nổi gia đình, buông rồi. Giờ tỉnh táo hơn, chỉ có một anh bạn tâm giao, anh này cũng đã bỏ vợ. Thấy vui vẻ và yêu đời hơn nhiều.

Nikola.Tesla

Xe buýt

Xechaybangcom

Xe điện
Anh làm gì có server mà đòi đổi. Cùng lắm có cái ổ cứng lỗi thời theo năm tháng thôi chứ :D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Kiểu phu thê có sát tinh kiểu Phá Quân, Tuần Triệt hay Cô thần Quả tú hay Không Kiếp Đà La ý cụ nhỉ? Em cũng hay xem tử vi và thấy rằng đúng là mệnh đã vậy thì chạy trời không khỏi nắng. Haizza!
Phu thê có phá quân gần như sẽ li hôn. Sẽ tránh được li hôn khi dang dở mối tính đầu. Yêu nhau thắm thiết xong cãi nhau ỏm tỏi và chia tay. Thì người thứ hai đến với đương số sẽ tránh được đòn đau là li hôn, khi đó chủ hục hặc cãi nhau nhưng ko li hôn. Coi như ko sao
Trường hơpk có thiên không cũng dễ li hôn, hoặc kiểu có chồng cũng như ko. Chồng đi xa, chồng ốm đau bệnh tật, ko giúp đỡ gì đc mình
Kiểu có địa không địa kiếp kết hợp một số sao sát tinh nữa cũng rất dễ đứt
Trường hợp cung phu thê có sao xấu xong có tuần đóng thì kết hôn nhiều lần. Lấy đi lấy lại
Triệt thì ko hẳn là sẽ li hôn. Nói chung phải nhìn cả lá số tuy nhiên đó là những dấu hiêuk là không lành
Khổ nỗi những cô gái học hành giỏi giang kiêmw tiền tốt thì rất hay dính đòn. Vì sao mệnh thiên phủ tức là xinh trắng lúc đi học học trường chuyên lớp chọn kiếm tiền tốt nhưng đã mệnh thiên phủ thì chắc chắn phu thê sẽ ăn sát phá tham. Toàn sao xấu về hôn nhân.

alceste

Xe điện
Phu thê có phá quân gần như sẽ li hôn. Sẽ tránh được li hôn khi dang dở mối tính đầu. Yêu nhau thắm thiết xong cãi nhau ỏm tỏi và chia tay. Thì người thứ hai đến với đương số sẽ tránh được đòn đau là li hôn, khi đó chủ hục hặc cãi nhau nhưng ko li hôn. Coi như ko sao
Trường hơpk có thiên không cũng dễ li hôn, hoặc kiểu có chồng cũng như ko. Chồng đi xa, chồng ốm đau bệnh tật, ko giúp đỡ gì đc mình
Kiểu có địa không địa kiếp kết hợp một số sao sát tinh nữa cũng rất dễ đứt
Trường hợp cung phu thê có sao xấu xong có tuần đóng thì kết hôn nhiều lần. Lấy đi lấy lại
Triệt thì ko hẳn là sẽ li hôn. Nói chung phải nhìn cả lá số tuy nhiên đó là những dấu hiêuk là không lành
Khổ nỗi những cô gái học hành giỏi giang kiêmw tiền tốt thì rất hay dính đòn. Vì sao mệnh thiên phủ tức là xinh trắng lúc đi học học trường chuyên lớp chọn kiếm tiền tốt nhưng đã mệnh thiên phủ thì chắc chắn phu thê sẽ ăn sát phá tham. Toàn sao xấu về hôn nhân.
Muốn votka cụ mà hết rượu. Thật sự đúng, cũng giống như ai cũng chỉ có từng đó cung, từng đó sao, nên nếu cung này tốt thì tất có cung sẽ bị kém đi. Quan lộc tốt thì Phu thê thường kém, Phụ mẫu mà tốt quá, bố mẹ bao bọc hay để lại nhiều tài sản quá thì các cung kia tất có cung kém, con thường ko nên người hoặc sự nghiệp tầm thường. Thế nên, vừa đủ cũng là đủ nhỉ.