[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Chun SUV

Xe buýt
Tôi thấy đẹp nhất là giải tán hôn nhân. Trẻ con là trẻ con chung, nuôi lớn kiểu hợp tác xã: các đàn ông đóng tiền nuôi trẻ con. Đàn bà thì đẻ bao nhiêu con nuôi bấy nhiêu. Mỗi đứa trẻ nhận tiền chăm sóc như nhau từ quỹ góp bởi đàn ông chung, bà mẹ đẻ 1 con nhận một suất. Đẻ 10 con của 10 ông thì cũng nhận 10 suất. Suất này chăm sóc từ sơ sinh đến 18 tuổi hehe.
Giải tán gia đình quách, vì chỉ còn các bà mẹ và con của các bà mẹ, thì đâu cần khái niệm gia đình. Đâu cần gia tộc, vì đàn ông vắng bóng thì chỉ còn lại các quần thể đàn bà và con của họ. Đàn ông thì lông nhông thả rông. Làm ra bao nhiêu tiền thì đóng quỹ đủ cho số con họ góp phần tạo ra, còn lại đem đi nhậu hoặc tiêu xài hết.
Đứa trẻ cũng chỉ cần truy cập internet là biết không được giao hợp với ai trong tương lai, còn lại tự do.
Các cụ mợ thấy ý tưởng này được hem?
Nếu cứ vùi đầu trong những cảm xúc tiêu cực, hội nhóm tiêu cực, hội nhóm tưởng mình không tiêu cực, hoặc như trong cái thớt này… Thì có thể còn nhiều ý tưởng kinh hơn ấy chứ.
Nhưng cs vẫn đang tiếp diễn với nền tảng cơ bản đúng đắn của nó mợ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Tôi thấy đẹp nhất là giải tán hôn nhân. Trẻ con là trẻ con chung, nuôi lớn kiểu hợp tác xã: các đàn ông đóng tiền nuôi trẻ con. Đàn bà thì đẻ bao nhiêu con nuôi bấy nhiêu. Mỗi đứa trẻ nhận tiền chăm sóc như nhau từ quỹ góp bởi đàn ông chung, bà mẹ đẻ 1 con nhận một suất. Đẻ 10 con của 10 ông thì cũng nhận 10 suất. Suất này chăm sóc từ sơ sinh đến 18 tuổi hehe.
Giải tán gia đình quách, vì chỉ còn các bà mẹ và con của các bà mẹ, thì đâu cần khái niệm gia đình. Đâu cần gia tộc, vì đàn ông vắng bóng thì chỉ còn lại các quần thể đàn bà và con của họ. Đàn ông thì lông nhông thả rông. Làm ra bao nhiêu tiền thì đóng quỹ đủ cho số con họ góp phần tạo ra, còn lại đem đi nhậu hoặc tiêu xài hết.
Đứa trẻ cũng chỉ cần truy cập internet là biết không được giao hợp với ai trong tương lai, còn lại tự do.
Chuẩn nick rồi :))

Kiên Khùng

Xe điện
Các cụ mợ cứ làm căng nhau quá, chứ tương lai người ta sản xuất người vô tính như ấp gà là chính, sinh đẻ tự nhiên là phụ, cha mẹ của ai đó có khi chỉ là 1 công thức.
Thế thì lấy gì giữ đạo lý gia đình, chứ nói chi vợ chồng các cụ mợ nhỉ?

Isu_zu

Tháo bánh
Cá nhân e nếu vợ vươn lên yêu cầu e cũng phải vươn lên để sánh bằng thì thôi ạ, mời bạn lên đường em đổi server cho đỡ phải vươn lên.
Còn trẻ thì e ráng vươn đc, chứ già rồi vươn ko nổi :)).

Isu_zu

Tháo bánh
Bàn 4 chân mà 1 chân lệch thì kê cho nó cân thôi, 2 chân lệch thì cưa 2 chân còn lại cho cân, 3 chân lệch thì nên đi mua bàn mới...
3 chân lệch thì cũng giống như 1 chân lệch thôi cụ ơi =))

Isu_zu

Tháo bánh
... hai cụ lớn tuổi phết rồi bỏ nhau chỉ vì cụ bà chuyên thái khế ngang và cụ ông thì thái khế dọc. Dẫn đến đánh nhau, bỏ nhau
Ko ưa thì dưa có dòi. Bản chất là ghét nhau lâu và mãn tính rồi cụ ạ, ko phải tại khế dọc hay ngang.

Isu_zu

Tháo bánh
Lớp gần 40 bạn thì ly hôn công khai 6, chưa tính em ko công khai :) Cơ quan có hơn chục mống, 3 mống ly. Cùng tầng gần chục nóc, 3 nóc ly. So với xưa là nhiều. Chính thớt này các cụ cũng bảo xung quanh ly hôn nhiều. Em nghĩ cái đáng bàn là làm sao để khi lựa chọn ly hôn, hãy cư xử đặt lợi ích con cái lên trên, ly hôn văn minh. Còn trước khi ly hôn, phần đông các cặp đôi đều đã từng cố gắng cứu vãn.
Cưới, với đàn ông là thỏa thuận độc quyền về have sex với cô gái mà anh ta say mê.
Cưới, với phụ là là chỗ dựa về kinh tế cho những đứa con cô ta sinh ra.
Ngắn gọn và thô thiển là như thế, và khi 1 hoặc 2 điều trên ko còn hoặc ko cần thiết nữa, thì giải tán.

just for fun

Xe lăn
Thực ra "tam tòng, tứ đức" với "nam nhi đại trượng phu" làm được thì cũng tốt, người làm được cái đấy cũng đáng ngưỡng mộ nhưng mà nó thành tiêu chuẩn chung phổ quát thì khó thực hiện quá. Nên thôi hay là xin phép mình bỏ mấy cái đấy xuống dành cho những người có năng lực thực hiện mình làm người thường vậy. Ai làm được thì nhà cháu thật lòng ngưỡng mộ.
Công dung ngôn hạnh thì nó xứng với nam nhi đại trượng phu, còn cả hai bên đều là người thường thì đừng đòi đối tác mình là thánh.

baba77

Xe tăng
Thường thì thất bại trong hôn nhân họ thường tự an ủi bản thân bằng cách hạ thấp người khác và đề cao mình. Trước em có đọc bên voz. Có 1 mẹ SGM khoe sinh nhật con gái tự hào bản thân mạnh mẽ. Thằng cu kia còm chúc tương lai cháu như mẹ. Thế là ăn chửi sml.

just for fun

Xe lăn
Cưới, với đàn ông là thỏa thuận độc quyền về have sex với cô gái mà anh ta say mê.
Cưới, với phụ là là chỗ dựa về kinh tế cho những đứa con cô ta sinh ra.
Ngắn gọn và thô thiển là như thế, và khi 1 hoặc 2 điều trên ko còn hoặc ko cần thiết nữa, thì giải tán.
Đấy là suy nghĩ của cụ thoai, với phụ nữ mà nhà mặt phố bố làm to hay là trong tay họ cầm bộ bài 2 con hai, 4 con át thì họ lại có tiêu chuẩn khác.

Dở người

Xe điện
Thường thì thất bại trong hôn nhân họ thường tự an ủi bản thân bằng cách hạ thấp người khác và đề cao mình. Trước em có đọc bên voz. Có 1 mẹ SGM khoe sinh nhật con gái tự hào bản thân mạnh mẽ. Thằng cu kia còm chúc tương lai cháu như mẹ. Thế là ăn chửi sml.
Ủa sao phải chửi ạ.
Em, dù ly hôn hay không vẫn tự tin mình là một người tử tế, là một người con hiếu thảo, một người chị em yêu thương thân nhân, một người bạn tốt và là công dân tốt, lao động và học tập đàng hoàng. Những giá trị này không thay đổi dù em kết hôn hay độc thân, có gia đình hay li dị. Thế thì sao phải chửi khi người khác chúc con giống mẹ?
Em có bé gái. Và sẽ rất tự hào khi ai chúc con giống mẹ.
Đến bao giờ xã hội mới bớt nhận xét giá trị của một cá nhân thông qua hôn nhân của cô ấy/ anh ấy?

just for fun

Xe lăn
Ủa sao phải chửi ạ.
Em, dù ly hôn hay không vẫn tự tin mình là một người tử tế, là một người con hiếu thảo, một người chị em yêu thương thân nhân, một người bạn tốt và là công dân tốt, lao động và học tập đàng hoàng. Những giá trị này không thay đổi dù em kết hôn hay độc thân, có gia đình hay li dị. Thế thì sao phải chửi khi người khác chúc con giống mẹ?
Em có bé gái. Và sẽ rất tự hào khi ai chúc con giống mẹ.
Đến bao giờ xã hội mới bớt nhận xét giá trị của một cá nhân thông qua hôn nhân của cô ấy/ anh ấy?
Đọc còm biết ngay là chúc đểu nên mới ăn chởi. Có khích bác gì cũng chừa trẻ con ra.
Nếu chúc đàng hoàng thì cứ chúc cháu xinh đẹp, thông minh mạnh mẽ giống chị xem có hị ăn chởi ko.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đấy là suy nghĩ của cụ thoai, với phụ nữ mà nhà mặt phố bố làm to hay là trong tay họ cầm bộ bài 2 con hai, 4 con át thì họ lại có tiêu chuẩn khác.
Đúng là rân cờ bạc có khác. Lòng vòng một hồi là quy ra 2 con 2, 4 con át :))

xukthal

Xe lăn
Thế là đc ích ích chéo cánh sẻ hả cụ? #:-s #:-s

xukthal

Xe lăn
Ko thấy tranh luận trái chiều đâm thớt kém vui #:-s #:-s
NĐB