[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Yeuaibaygio

Xe container
Thực ra như mợ just for fun nói thôi vấn đề là ngày trước không có gia đình khó sống hơn. Từ việc nhà, thu nhập, nuôi dưỡng thế hệ sau, sex.... các thứ, các thứ thì nguồn lực thời trước không đủ để một người sống độc thân xử lí nay thì dễ xử lí hơn vì nguồn lực cung cấp đủ nên người ta có xu hướng ít đàm phán và điều chỉnh trong hợp đồng hôn nhân hơn. Vẫn là vấn đề hôn nhân duy trì thì có lợi hay không có lợi hơn thôi mà. Giống các cụ đang đấm nhau ở topic chiến tranh mà cứ lôi chính nghĩa ra, quan trọng là lợi ích thôi.
Vâng Cụ, cứ đi thẳng vào cốt lõi vấn đề chứ nói chuyện đạo lý hay khí hậu làm gì.

TorienT

Xe container
Vâng Cụ, cứ đi thẳng vào cốt lõi vấn đề chứ nói chuyện đạo lý hay khí hậu làm gì.
Thì đó, lúc mọi thứ còn vui vẻ thì chúng ta cứ thoải mái vẽ vời vì lúc đó làm gì chả được (Kiểu thị trường đang lên thì lí thuyết nào chả đúng, ai tham gia chả thắng), quan trọng là lúc khủng hoảng thì thế nào. Theo em thì lúc đấy đơn giản nhất là nhìn thẳng vào sự thật và bảo tồn những gì cốt lõi (tùy mỗi người thì cốt lõi nó là gì) - Đổ tại hay khóc lóc nó giải quyết gì đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Thế cưới muộn thôi, cưới sớm chưa chín chắn thì coi hôn nhân là học phí đi.
Nhiều người họ coi là trải nghiệm, cái gì đến thì nó đến, đi thì nó đi.
Bà chị con bác em sn 72, mới cưới lần 3 năm ngoái vẫn phơi phới. Bà ấy không muốn kết hôn nữa mà ông anh kia cứ đòi cưới.

TorienT

Xe container
Nhiều người họ coi là trải nghiệm, cái gì đến thì nó đến, đi thì nó đi.
Bà chị con bác em sn 72, mới cưới lần 3 năm ngoái vẫn phơi phới. Bà ấy không muốn kết hôn nữa mà ông anh kia cứ đòi cưới.
Đa phần người lớn có tổn thương mấy đâu, tổn thương là trẻ con thôi. Nên nói chung em không ủng hộ phương án dễ dãi kết hôn, li hôn chủ yếu vì quyền lợi của đám con nít.

just for fun

Xe lăn
Chúng ta nói nhiều đến tâm lý phụ nữ sau li hôn rồi, giờ cháu tò mò chút là các cụ ông sau li hôn thì tâm lý thế nào? Tại sao các cụ ấy lấy vợ rất nhanh? Lấy vợ mới rôid thì các cụ ấy liệu có hạnh phúc hơn vợ đầu ko nhỉ? Vì theo cháu nghĩ (quan điểm cá nhân + suy diễn linh tinh) là: sự phức tạp khi lấy vợ mới sẽ tăng lên rất nhiều, như kiểu game lên level khó hơn ấy. Cụ ông về thu nhập thì đa số là vẫn thế, tài sản sẽ bớt đi vì li hôn là phải chia chác rồi, cụ nào siêu thì giấu đi được 1 phần, cụ nào ngu ngơ thì có khi còn mỗi cái nịt. Lúc lập gia đình lần 2, nếu may thì lấy 1 cô chưa có con, còn ko thì lại lấy 1 cô đã có 1-2 con riêng. MQH lúc này nó khá là vi diệu, con anh, con tôi, và con chúng ta. Thỉnh thoảng bà vợ lại rú lên, con anh nó đánh con tôi hoặc là con anh, con tôi nó liên thủ lại để bắt nạt con chúng ta. Rồi theo lẽ thường, phụ nữ nào cũng muốn chỉ vun vén cho máu mủ của mình, lúc này muốn cho con đẻ mình cái gì cũng phải tem tém, đôi khi là phải giấu. Tình cảm vc lúc này nó ảnh hưởng cực kỳ nhiều yếu tố, nào là vợ cũ, chồng cũ, gia đình vợ/chồng cũ…. Một người mà ko khéo léo để giải quyết được mớ bòng bong này thì lại dễ cãi nhau. Vấn đề là nếu ông ấy khéo léo giải quyết được thì thường họ cũng ko để toang tập1.
Do đó các cụ sau li hôn sống thế nào thực sự cháu khá là tò mò.

TorienT

Xe container
Chúng ta nói nhiều đến tâm lý phụ nữ sau li hôn rồi, giờ cháu tò mò chút là các cụ ông sau li hôn thì tâm lý thế nào? Tại sao các cụ ấy lấy vợ rất nhanh? Lấy vợ mới rôid thì các cụ ấy liệu có hạnh phúc hơn vợ đầu ko nhỉ? Vì theo cháu nghĩ (quan điểm cá nhân + suy diễn linh tinh) là: sự phức tạp khi lấy vợ mới sẽ tăng lên rất nhiều, như kiểu game lên level khó hơn ấy. Cụ ông về thu nhập thì đa số là vẫn thế, tài sản sẽ bớt đi vì li hôn là phải chia chác rồi, cụ nào siêu thì giấu đi được 1 phần, cụ nào ngu ngơ thì có khi còn mỗi cái nịt. Lúc lập gia đình lần 2, nếu may thì lấy 1 cô chưa có con, còn ko thì lại lấy 1 cô đã có 1-2 con riêng. MQH lúc này nó khá là vi diệu, con anh, con tôi, và con chúng ta. Thỉnh thoảng bà vợ lại rú lên, con anh nó đánh con tôi hoặc là con anh, con tôi nó liên thủ lại để bắt nạt con chúng ta. Rồi theo lẽ thường, phụ nữ nào cũng muốn chỉ vun vén cho máu mủ của mình, lúc này muốn cho con đẻ mình cái gì cũng phải tem tém, đôi khi là phải giấu. Tình cảm vc lúc này nó ảnh hưởng cực kỳ nhiều yếu tố, nào là vợ cũ, chồng cũ, gia đình vợ/chồng cũ…. Một người mà ko khéo léo để giải quyết được mớ bòng bong này thì lại dễ cãi nhau. Vấn đề là nếu ông ấy khéo léo giải quyết được thì thường họ cũng ko để toang tập1.
Do đó các cụ sau li hôn sống thế nào thực sự cháu khá là tò mò.
=)) Đến trang 45 mới có người hỏi đến cảm xúc đàn ông, trong khi dễ đến 108 bài mô tả cảm xúc phụ nữ. Cho nên cháu thấy nhiều ông bỏ vợ vì cái quần được là cháy li từ em thư kí lắm.

just for fun

Xe lăn
=)) Đến trang 45 mới có người hỏi đến cảm xúc đàn ông, trong khi dễ đến 108 bài mô tả cảm xúc phụ nữ. Cho nên cháu thấy nhiều ông bỏ vợ vì cái quần được là cháy li từ em thư kí lắm.
Thì các cụ vẫn tự tin bảo lấy đâu chả được vợ, cháu thì cháu cứ tò mò thế thôi ấy

TorienT

Xe container
Thì các cụ vẫn tự tin bảo lấy đâu chả được vợ, cháu thì cháu cứ tò mò thế thôi ấy
À em nói phần cung cấp lợi ích hài hòa cho nhau trong hợp đồng hôn nhân thôi. Bỏ đói ck đến lúc ck đi gái lại lôi đạo đức ra là như nào, không chăm sóc ck xong em thư kí là cho cái quần cháy li ck bỏ theo em thư kí lại hỏi là nó có gì hơn tôi mà ông bỏ nó là sao :D

just for fun

Xe lăn
À em nói phần cung cấp lợi ích hài hòa cho nhau trong hợp đồng hôn nhân thôi. Bỏ đói ck đến lúc ck đi gái lại lôi đạo đức ra là như nào, không chăm sóc ck xong em thư kí là cho cái quần cháy li ck bỏ theo em thư kí lại hỏi là nó có gì hơn tôi mà ông bỏ nó là sao :D
Đôi khi các cụ chỉ nhìn cái quần là cháy li mà các cụ quên mất bát canh ngon. Thông thường chúng ta hay soi vào phần đối tác chưa làm gì cho ta chứ ít nhìn phần đối tác đã làm gì cho ta, và ta đã làm gì cho đối tác.

TorienT

Xe container
Đôi khi các cụ chỉ nhìn cái quần là cháy li mà các cụ quên mất bát canh ngon. Thông thường chúng ta hay soi vào phần đối tác chưa làm gì cho ta chứ ít nhìn phần đối tác đã làm gì cho ta, và ta đã làm gì cho đối tác.
Thì đó, hợp đồng bị hủy vì cung cấp nhầm nhu cầu đối tác. Mà cháu thấy chị em khi có con thì 80% sẽ ưu tiên con hơn ck (chuyện này không sai - vừa là bản năng giới vừa phù hợp tiêu chuẩn xã hội) nhưng 20% còn lại cũng không quan tâm đến ck nốt thì toang thôi, tất nhiên cháu công nhận luôn đàn ông luôn sai - cái này là chân lí không thể chối cãi.
P/s: Như bà vợ có ông ck đợi cơm 11h mợ kể ấy. Vấn đề là ông ck cung cấp sai gói sản phẩm bà vợ cần chứ có phải ông ấy không tốt đâu. Nhưng ae chúng cháu thi thoảng (thi thoảng thôi) vợ ngồi chờ cơm đến 11h khéo khóc mất ấy chứ - như thế thì lại là cung cấp đúng.

Fat Frog

Xe hơi
Mấy trường hợp đàn ông sau ly hôn em biết thì thấy sa đà vào rượu chè một thời gian, có dấu hiệu trầm cảm nhẹ.
Sau đó đều thay đổi tốt hơn, mấy trường hợp này đều không lấy vợ mới, có tâm lý ngại lấy vợ, vì anh thì bỏ do vợ ngoại tình, anh thì bỏ do vợ cờ bạc nợ nần tán gia bại sản. Điểm chung là cư xử văn minh với vợ cũ, duy trì quan hệ vì cùng chăm sóc con cái. Mấy anh này đều nhận nuôi con.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Mấy trường hợp đàn ông sau ly hôn em biết thì thấy sa đà vào rượu chè một thời gian, có dấu hiệu trầm cảm nhẹ.
Sau đó đều thay đổi tốt hơn, mấy trường hợp này đều không lấy vợ mới, có tâm lý ngại lấy vợ, vì anh thì bỏ do vợ ngoại tình, anh thì bỏ do vợ cờ bạc nợ nần tán gia bại sản. Điểm chung là cư xử văn minh với vợ cũ, duy trì quan hệ vì cùng chăm sóc con cái. Mấy anh này đều nhận nuôi con.
Đa phần đàn ông sau khi chia tay họ chọn im lặng cụ ạ. Nếu lấy vợ có con rồi thì họ vẫn làm những gì cần thiết thôi, không cần ai biết và cũng không buồn giải thích nếu bị mọi người hiểu nhầm.

Yeuaibaygio

Xe container
Ngay từ mấy trang đầu đã có cụ nói đúng đấy: Thớt xôm toàn ý kiến của những người chưa có kinh nghiệm. Người ly hôn rồi đi vào rồi đi ra thôi. Nếu bảo lần sau hay hơn thì bị cho là bốc phét, AQ; nếu bảo khổ hơn thì sẽ nghe: thấy chưa, ng.u chưa :)); nếu bị lột sạch tiền thì càng im.

just for fun

Xe lăn
Đa phần đàn ông sau khi chia tay họ chọn im lặng cụ ạ. Nếu lấy vợ có con rồi thì họ vẫn làm những gì cần thiết thôi, không cần ai biết và cũng không buồn giải thích nếu bị mọi người hiểu nhầm.
Cũng nhiều cụ lèm bèm nói xấu vợ cũ phết đấy. Đại khái là tại vợ như này như kia nên mới li hôn.

Fat Frog

Xe hơi
Bạn bè em ly hôn thì không thấy ai kể lể nói xấu người cũ cả. Họ chỉ chia sẻ với những người thân thiết.
Em có ông bạn vui vui lấy 4 đời vợ mà chưa thấy kể xấu vợ nào, chỉ kêu cưới với cả ly hôn mệt quá :D

Nikola.Tesla

Xe buýt
Bạn bè em ly hôn thì không thấy ai kể lể nói xấu người cũ cả. Họ chỉ chia sẻ với những người thân thiết.
Em có ông bạn vui vui lấy 4 đời vợ mà chưa thấy kể xấu vợ nào, chỉ kêu cưới với cả ly hôn mệt quá :D
Chấp nhận thực tại thôi cụ. Nếu các cụ bỏ vợ, các cụ là thằng đàn ông tồi. Nếu các cụ bị vợ bỏ, đấy là do các cụ kém không biết yêu thương che chở cho vợ nên vợ mới bỏ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhưng ae chúng cháu thi thoảng (thi thoảng thôi) vợ ngồi chờ cơm đến 11h khéo khóc mất ấy chứ - như thế thì lại là cung cấp đúng.
Thì em đã bảo đối phương mong muốn quá khả năng của mình thì rất áp lực còn gì.

Như em không bao giờ chờ cơm đến quá giờ ước lượng 30 phút (thực tế chẳng bao giờ phải chờ vì chồng em về muộn hoặc không ăn đã nhắn tin báo cho em rồi), hoặc chồng đi đâu không bao giờ gọi điện, nhắn tin giục về. Làm như vậy chỉ tổ chồng phóng nhanh vượt ẩu trên đường hoặc mất công nghĩ ra bài giải thích, hoặc cãi nhau. Mà thực chất sự việc không quan trọng thì chỉ cần thông báo, không cần giải thích; sự việc nghiêm trọng thì giải thích chỉ là để hợp lý hóa, chắc hầu như là ngụy biện, lươn lẹo.

Dream Thai

Xe điện
Bên ta ko có chế tài về việc nuôi con sau ly hôn, bên tây là cuối tháng cừ trừ luôn vào lương 1 khoản :)