[Funland] <Hiện tượng lạ ở HN> Càng cấm càng cứ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cuối tuần lúc trẻ nhà em ko chịu nổi đều phải cho đi ngoại ô xa xa chơi cho thoáng. Ở HN mật độ cao nguy cơ nọ kia còn cao hơn nhiều, mà trời gọi ai lấy dạ, nhiễm virus tỷ lệ cũng thấp, và dù có nhiễm thì tỷ lệ toi cũng ko cao với người trẻ nên nhà em cứ lạc quan, ko lo lắng làm giảm hệ miễn dịch, hihi

BKG

Xe tăng
Chiều nay em dắt cu con đi chơi công viên Bách Thảo (Hà Nội) vì ở nhà gần tháng rồi, ku cậu cuồng chân. Và em thấy Hiện tượng lạ. Thấy đông quá, em chỉ vội chụp vài tấm ảnh rồi lại phải quay về luôn. Đây là những bức ảnh so sánh công viên Bách Thảo - Hà Nội giữa ngày thường khi mà hô hào người dân tập thể dục với ngày có đại dịch Covid - 19. Trong ngày có đại dịch Covid - 19, gần như không một ai đeo khẩu trang kể cả người lớn và trẻ em, công viên đông đúc, nhộn nhịp như chưa từng có đại dịch.

Có khi nào đây là kết quả của việc thông báo "Toàn dân hãy ở trong nhà"? :)) Có lẽ nào muốn toàn dân ko ra ngoài đường thì phải thông báo: "Toàn dân hãy ra ngoài đường" =))

Thì họ khác gì cụ đâu? Cũng ở nhà cả tháng cuồng tay chân

4banhxequay

Xe điện
Thế cụ chủ dẫn con ra đấy thì sao lại thắc mắc người khác

chachipheo

Xe buýt
Như vầy là vắng rồi đó cụ! Hồi trước chưa có Covid mỗi khi đi ngang qua đây, e thấy đông hơn nhiều :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
"Ta dại, ta tìm nơi vắng vẻ.
Người khôn, người đến chỗ lao xao "
-Nguyễn Bỉnh Khiêm-
Giờ em mới thấy câu này thời nào cũng đúng cụ ạ. Em nhường thủ đô đông vui cho các cụ tất:D:),ở trên núi em cứđi bộ đạp xe thong dong ngắm nhìn thiên nhiên đồng cỏ rừng núi chả lo khoảng cách 2m với ai :P
Xung xướng hầy.
Êm giờ cứ buổi chiều là gọi con đi chạy, tốt cả bố cả con.

Hy vọng nó sẽ qua nhanh.
Chúc các đồng chí trên Ban chỉ đạo sức khỏe và thành công.
Mong dân ta may mắn.

Tập thể dục nâng cao sức khỏe chống dịch mà cụ ơi.

nguarung

Xe điện

alsmileSP

Xe tải
Bách thảo tầm chiều chưa bao giờ vắng cả nhé, chả biết cụ chủ chụp lúc nào. Em hay ra bách thảo chụp ảnh toàn phải đi tầm 9h sáng đến 3h chiều vì sau đó mọi người đi tập thể dục rất đông, chả chụp choẹt được gì cả

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ko hẳn thế cụ ơi. Cụ bê vác 1 lúc rồi dừng lại nghỉ nên ko ảnh hưởng lắm, chứ cụ chạy bộ mà đeo khẩu trang dày là cơ thể ko được cung cấp đủ oxy cụ ạ. Vậy nên trong môn đá bóng cứ đá trên sân Bolivia là các đối thủ phải há mồm ra mà chuyền chứ chạy sao nổi, còn cầu thủ Bolivia tuy đá kém nhưng họ sinh ra trong môi trường đó nên đá sân nhà vẫn cầm cự được với các ông lớn.
Quen thôi cụ ơi , mới đầu đeo 1 cái chỉ 1 lúc là phải bỏ ra chứ ko chịu nổi , dần dà thành quen đấy ạ . Em đeo 2 cái khẩu trang còn phải nhúng nước nữa cơ. bọn em làm 8 tiếng trong môi trường nhiệt độ cao và bụi mù mịt . chạy bộ mà tập đeo khẩu trang quen dần cũng tốt phết ạ

Binh Nguyen

Xe buýt
Cho ra biển cụ êi. Hai ngày E đưa trẻ về Giao Thủy cho ra cồn trọn gói . Đá bóng, chạy, đốt lửa, mò ngao đủ thể loại
Cụ không ngại thì chia sẻ với em tý thông tin lịch trình, em muốn tranh thủ đưa con đi trải nghiệm cắm trại vận động bên ngoài chút ạ

LX_060616

Xe buýt
Chắc là có nắng ấm nên dân không sợ vid nữa

hacvuphong

Xe tăng
Cụ không ngại thì chia sẻ với em tý thông tin lịch trình, em muốn tranh thủ đưa con đi trải nghiệm cắm trại vận động bên ngoài chút ạ
Mùa covid nên hoang vắng lắm cụ. Chạy mút chỉ đến trạm kiểm lâm của vườn thuê tàu ra cồn. Cồn nào đó cụ chọn. Ăn uống đồ mình mang. Ta ba lô nên k tốn lắm cho 4 lớn 4 nhỡ. Làm Robinson ở lại đêm thì cụ hỏi chủ tàu. E kênh riêng vì có bạn nếu k biên phòng hỏi thăm ngay.

Tôm đồng

Xe tải
Em vẫn duy trỉ chạy ở công viên Thanh xuân. Mà giờ đông quá nên tự nhiên thấy ngại chạy. Kiếm chỗ thoáng chút chạy dục mà khó. Có khi làm cái máy chạy bộ về để ban công chạy lại ổn.

Binh Nguyen

Xe buýt
Mùa covid nên hoang vắng lắm cụ. Chạy mút chỉ đến trạm kiểm lâm của vườn thuê tàu ra cồn. Cồn nào đó cụ chọn. Ăn uống đồ mình mang. Ta ba lô nên k tốn lắm cho 4 lớn 4 nhỡ. Làm Robinson ở lại đêm thì cụ hỏi chủ tàu. E kênh riêng vì có bạn nếu k biên phòng hỏi thăm ngay.
Vậy e em khó được qua đêm vì không có người quen, biên phòng cấm ạ??? Em chưa đi bao giờ nhưng có phải chỗ này không cụ?

hacvuphong

Xe tăng
Nhớ mang nhiều nước vì là nc mặn. Đội em kiếm đc ít cáy biển thì phải nấu canh bánh đa Chũ cũng đc. Mò đc 5kg ngao luộc và nướng tại chỗ cũng thú.

hacvuphong

Xe tăng
Vậy e em khó được qua đêm vì không có người quen, biên phòng cấm ạ??? Em chưa đi bao giờ nhưng có phải chỗ này không cụ?
Nó đó cụ. Nhưng ra ngoài cồn nước trong hơn. Nghe nói k đc ở lại đêm vì khu vực biên phòng em k bị hỏi khi ở lại nên k rõ. Nhưng 2 ngày một đêm là chán òi. Buồn lắm nhất là đêm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vào hóng vật nhao!

Binh Nguyen

Xe buýt
Nó đó cụ. Nhưng ra ngoài cồn nước trong hơn. Nghe nói k đc ở lại đêm vì khu vực biên phòng em k bị hỏi khi ở lại nên k rõ. Nhưng 2 ngày một đêm là chán òi. Buồn lắm nhất là đêm.
Cảm ơn cụ! Vậy em tính đi 1 ngày thôi, không ở lại qua đêm cho dễ. Em sẽ tự tìm hiểu, có gì cần hỏi em mật thư cụ nhé! Chúc cụ và cả nhà an toàn mạnh khỏe mùa dịch!