[Funland] <Hiện tượng lạ ở HN> Càng cấm càng cứ

Bus_nhanh

Xe điện
Họ ra BT để rèn luyện sức khỏe thì là việc làm tốt, đáng ủng hộ...
Có chăng chỉ đáng trách là không đeo khẩu trang nơi công cộng như khuyến cáo của CQ/BYT thôi?! #-o
Tập thể dục mà đeo khẩu trang khó thở lắm cụ ạ.
Nhà cháu chạy bộ toàn phải tháo ra, chứ không một lúc mệt... đi còn không vững.

zaiwaz123

Xe điện
Chủ thớt chỉ muốn Bách Thảo dành riêng cho gia đình mình thôi ............................Tưởng mỗi mình khôn ai dè........................!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chú Phúc TT nhắn tin cho em dặn bảo người trên 60 tuổi thì nên ở trong nhà. Ấy vậy mà cả tuần nay các tổ dân phố quanh khu em đua nhau đại hội chi bộ. Môi lần họp chi bộ thấy tới 6-70 cụ tầm trên 60 đến 80... tụ tập trong cái nhà văn hóa.. Chán ghê cơ.

dunglangha

Xe buýt
Thớt nhảm nhí nhất thời Covid 19

Binh Nguyen

Xe buýt
Nhà cuồng chân chứ sao, em ở 1 tháng rồi, oải lắm rồi đây
Qua định lên Ba Vì leo núi thì Ba Vì đóng cửa, về Bảo Sơn thì Bảo Sơn nghỉ nốt nhưng qua Yên Sở thì đông như kiến :D
Hôm qua em cũng phi xe lên Vườn Quốc Gia Ba Vì để cho tụi nhỏ vận động tý mà thấy đóng cửa :(:(.Đành phải vòng qua bên hồ con Cua ngồi nghỉ tý rồi về.
Cả tháng rồi nhốt chúng nó trong nhà mỗi TV với IPad học online cũng tội.

Crusaderland

Xe điện
Chú Phúc TT nhắn tin cho em dặn bảo người trên 60 tuổi thì nên ở trong nhà. Ấy vậy mà cả tuần nay các tổ dân phố quanh khu em đua nhau đại hội chi bộ. Môi lần họp chi bộ thấy tới 6-70 cụ tầm trên 60 đến 80... tụ tập trong cái nhà văn hóa.. Chán ghê cơ.
Chỗ em CLB đủ loại của các cụ hưu nghỉ hết từ sau Tết rồi, kể cũng khổ cho các cụ vì về hưu ở trong nhà mãi cũng bí bách.
Giờ chỉ có mỗi hoạt động đi bộ mà cũng hạn chế đi cùng nhau, đi bộ một mình thì OK.

thanhbdoafc

Xe hơi
Em đang không giám đi chạy bộ đây, mà ở nhà tự chống đẩy thôi.

hatinh5760

Xe điện
Thường thì các cháu đến trường, nô đùa ở trường. Các bác đi tập ở trung tâm, tụ tập mấy ông hưu trí...
Bây giờ các cháu nghỉ học, các trung tâm đóng cửa, tranh tụ tập đông người trong không gian kín.
Không khí ở đây được coi là trong lành.
CoVy + toàn ở nước ngoài về. Ra đây chơi tập tăng cường thể lực. Cũng toàn người biết nhau đến quen mặt!

nguyenk8

Xe hơi
Em chạy công viên thống nhất vẫn đông. Quan trọng là giữ khoảng cách. Hơn nữa ngoài trời nếu có em vy cực thấp so với dân văn phòng lây nhiễm qua không khí và các vật dụng như thang máy....

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nào đeo khẩu trang vận động mạnh như chạy được thì sức khỏe chắc phải cỡ Teppi.;))
Xưa làm trong nhà máy bọn em đeo 2 cái khẩu trang cả 8 tiếng vô tư cụ ạ ! Bê vác nặng nhé . mới đầu không quen thôi , sau ngon hết

katenguyen

Xe điện
Thực ra, ra công viên vận động cơ thể một chút là tốt, chả có gì sai trái cả. Đông như này em thấy bình thường, miễn sao giữ cự ly khoảng 1,5-2m là ok

biba_bibo

Xe tải
Ông chủ thớt nghĩ mỗi bố con ông ra bách thảo chơi vì nghĩ mọi người phải ở nhà chỉ nhà ông được ra công viên chơi, người ta ra tập thể dục làm phiền bố con ông vui chơi nhỉ?
Cháu cũng định ý kiến như của cụ

Lý Quốc Huy

Xe đạp
ngày nào e cũng đạp 1 vòng hồ tây hoặc loanh quanh hồ gươm đủ 20km , từ khi có dịch thì đi lại thông thoáng hơn nhiều. Thể dục cũng là cách nâng cao sức đề kháng tốt nhất, chứ như các mẹ hô hào tẩm bổ ăn xong lại ngủ hết dịch chắc thành nái cả đàn

TraiKhongSo

Xe tăng
Tập là tốt, mỗi ng cách nhao vài mét thì lo giề
Ko ôm ấp hun hít là đ phỏng cc

heroesdaubu

Xe điện
Tối qua em thấy quán cafe gần nhà đông lắm, cứ tưởng có ngoại hạng Anh :)

hacvuphong

Xe tăng
Hôm qua em cũng phi xe lên Vườn Quốc Gia Ba Vì để cho tụi nhỏ vận động tý mà thấy đóng cửa :(:(.Đành phải vòng qua bên hồ con Cua ngồi nghỉ tý rồi về.
Cả tháng rồi nhốt chúng nó trong nhà mỗi TV với IPad học online cũng tội.
Cho ra biển cụ êi. Hai ngày E đưa trẻ về Giao Thủy cho ra cồn trọn gói . Đá bóng, chạy, đốt lửa, mò ngao đủ thể loại

tieunhupha

Xe điện
Xưa làm trong nhà máy bọn em đeo 2 cái khẩu trang cả 8 tiếng vô tư cụ ạ ! Bê vác nặng nhé . mới đầu không quen thôi , sau ngon hết
Ko hẳn thế cụ ơi. Cụ bê vác 1 lúc rồi dừng lại nghỉ nên ko ảnh hưởng lắm, chứ cụ chạy bộ mà đeo khẩu trang dày là cơ thể ko được cung cấp đủ oxy cụ ạ. Vậy nên trong môn đá bóng cứ đá trên sân Bolivia là các đối thủ phải há mồm ra mà chuyền chứ chạy sao nổi, còn cầu thủ Bolivia tuy đá kém nhưng họ sinh ra trong môi trường đó nên đá sân nhà vẫn cầm cự được với các ông lớn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vẫn chạy cùng cu con ở Công viên.
Nhiều người đeo khẩu trang, nhiều người không có - cả tôi và con.
Tôi không chủ quan đâu. Nhưng cố gắng làm chủ tốc độ, làm chủ khoảng cách với thằng Tiến và Lùi, như ở Thái Nguyên.

Đừng sợ quá và đừng hình sự hóa nó quá.

Anh tôi ở Đức, làm thêm việc Chạy xe giao hàng Take away, bẩu: Đức vẫn tuyên truyền là Không cần khẩu trang với người khỏe - tự cho là khỏe.
Nên ngoài đường, ít người sử dụng. Cả anh tôi và đa số khách hàng của hắn.

Btw, giờ thì việc làm thêm lại có Thu nhập chính.
"Ta dại, ta tìm nơi vắng vẻ.
Người khôn, người đến chỗ lao xao "
-Nguyễn Bỉnh Khiêm-
Giờ em mới thấy câu này thời nào cũng đúng cụ ạ. Em nhường thủ đô đông vui cho các cụ tất:D:),ở trên núi em cứđi bộ đạp xe thong dong ngắm nhìn thiên nhiên đồng cỏ rừng núi chả lo khoảng cách 2m với ai :P