[Funland] <Hiện tượng lạ ở HN> Càng cấm càng cứ

h2media108

Xe đạp
khó hiểu, nhưng nên hiểu ở trong nhà nhằm hạn chế tiếp xúc gần hoặc tụ tập đông gây lây nhiễm, chứ đi tập vẫn giữ khoảng cách và bảo về đầy đủ schả sao. ở nhà 1 tháng chắc phát rồ

puredoll

Xe điện
E thấy HN mấy hôm nay đông lên nhiều rồi. Khẩu trang k phải là điều duy nhất để phòng bệnh đâu Cụ. Đi tập thể dục, chạy, nhảy k thể đeo khảu trang được đâu

Sontqpk

Xe hơi
Chắc cụ chủ ít ra BT vì từ lúc có dịch cũng vắng hơn trước một chút, đông chủ yếu 4-5h chiều thôi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Không gian thoáng , đảm bảo khoảng cách , không khạc nhổ bừa bãi , che khi ho , hắt hơi thì em nghĩ như thế này không vấn dêd gì .

VCHDHN

Xe container
Em mới qua Bách Thảo hôm kia. Số người dùng khẩu trang khoảng 70%. Như gia đình em 3 người lớn 3 trẻ con đều dùng khẩu trang. Nhưng khi trải thảm ngồi một chỗ thì bỏ ra. Thực ra việc đeo khẩu trang chỉ là một phần nhỏ của vấn đề và chỉ cần khi tiếp xúc gần như nói chuyện với người lạ thôi.
Chuẩn ah. Quan trọng là hạn chế nơi đông người, thay đổi thói quen sờ mó động chạm nơi công cộng, nhất là trẻ em. Và nhất là hạn chế tiếp xúc kể cả người nhà, vì mình k biết họ đi đâu làm gì tiếp xúc với ai.

vta123

Xe hơi
Chiều nay em dắt cu con đi chơi công viên Bách Thảo (Hà Nội) vì ở nhà gần tháng rồi, ku cậu cuồng chân. Và em thấy Hiện tượng lạ. Thấy đông quá, em chỉ vội chụp vài tấm ảnh rồi lại phải quay về luôn. Đây là những bức ảnh so sánh công viên Bách Thảo - Hà Nội giữa ngày thường khi mà hô hào người dân tập thể dục với ngày có đại dịch Covid - 19. Trong ngày có đại dịch Covid - 19, gần như không một ai đeo khẩu trang kể cả người lớn và trẻ em, công viên đông đúc, nhộn nhịp như chưa từng có đại dịch.

Có khi nào đây là kết quả của việc thông báo "Toàn dân hãy ở trong nhà"? :)) Có lẽ nào muốn toàn dân ko ra ngoài đường thì phải thông báo: "Toàn dân hãy ra ngoài đường" =))

Cụ ra sao lại cấm ng ta ra

Moriarty

Xe container
tưởng lên gân ý thức đc hưởng ứng ai dè ăn đủ gạch :))

vitomxau

Xe container
Em ghét nhất loại mang ý thức người khác ra để tôn mình lền
Bách thảo 20 năm nay 3- 5h lúc nào chả đông người tập. Cụ up cái ảnh trước với sau covid làm éo gì. Cụ ra tầm 12h 2h xem có vắng ko
So sánh thì ít nhất phải đồng nhất khung củng và góc chụp cụ nhỉ :D Ảnh trước với ảnh sau chẳng liên quan gì đến nhau cả !

omerta77

Xe điện
Bách Thảo có bao giờ không đông vào mấy giờ tập thể dục đâu nhỉ?
Cứ thử chụp buổi trưa với tầm 16h - 18h xem

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em ghét nhất loại mang ý thức người khác ra để tôn mình lền
Bách thảo 20 năm nay 3- 5h lúc nào chả đông người tập. Cụ up cái ảnh trước với sau covid làm éo gì. Cụ ra tầm 12h 2h xem có vắng ko
Ngay bản thân ông ấy cũng đâm đầu vào BT
Dưng lại ngoạc ra nói người khác

Họ ra BT để rèn luyện sức khỏe thì là việc làm tốt, đáng ủng hộ...
Có chăng chỉ đáng trách là không đeo khẩu trang nơi công cộng như khuyến cáo của CQ/BYT thôi?! #-o
Ông chủ thớt nghĩ mỗi bố con ông ra bách thảo chơi vì nghĩ mọi người phải ở nhà chỉ nhà ông được ra công viên chơi, người ta ra tập thể dục làm phiền bố con ông vui chơi nhỉ?
Cụ chưa quen với người dân xứ nghìn năm văn nó vật rồi. Khi có gì là ngoạc mồm ra kêu và chửi. Chí phéo có sống lại cũng còn về nhì nhá. Khi mình dính cái gì thì ko biết đâu mà lần bắt đầu chạy loạn lên. Đơn giản vì thiếu hiểu biết, lúc người ta nói mình ko nghe và cũng ko thèm nghe. Luôn coi mình mới là tâm điểm và nổi bật nên không phải đám thường dân và ko bao giờ sợ những loại bệnh kiểu phổ cập như thế này. Nên mình thích mình cứ đi thôi.
Ai cũng như chủ thớt,cuồng cẳng ra tý thế là đông vui luôn,hay cái chủ thớt thắc mắc trong khi mình cũng đang có mặt ở đó

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
So sánh ngáo ngơ trong khi mình cũng lê chân ra đó và muốn mọi người ở nhà =))

Altis 2011

Xe điện
trẻ con ở nhà đã hơn 1 tháng nay rồi, rất bí bích cụ ạ. Người lớn thì nhịn được chứ trẻ con không nhịn được nên mọi người cũng tranh thủ cuối tuần cho cái cháu đi đổi gió tý.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lão bang chủ có đủ gạch xi măng cát đá sỏi xây nhà 7 tầng rui

shiluo

Xe container
Em cho F1 ra đạp xe ở công viên gần nhà vẫn ít người nên cũng đỡ
Thực ra tìm chỗ khoảng trống rộng, ít người thì vẫn an toàn vì khoảng cách còn xa hơn là đi xe trên phố

Crusaderland

Xe điện
Phòng tập đa số đóng cửa vì mọi người ngại không gian kín dễ lây nhiễm, thế nên cuối tuần ai cũng muốn ra công viên tập và hít thở không khí trong lành.
Em nghĩ ra công viên khả năng lây nhiễm thấp, miễn là tuân thủ không tiếp xúc và giãn cách với người khác tối thiểu 2m trở lên.

Em thấy dịch nên mấy quán Ngọc Hà gần BT các cụ ít ra tập bia rượu hẳn =))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Phòng tập đa số đóng cửa vì mọi người ngại không gian kín dễ lây nhiễm, thế nên cuối tuần ai cũng muốn ra công viên tập và hít thở không khí trong lành.
Em nghĩ ra công viên khả năng lây nhiễm thấp, miễn là tuân thủ không tiếp xúc và giãn cách với người khác tối thiểu 2m trở lên.
Tôi vẫn chạy cùng cu con ở Công viên.
Nhiều người đeo khẩu trang, nhiều người không có - cả tôi và con.
Tôi không chủ quan đâu. Nhưng cố gắng làm chủ tốc độ, làm chủ khoảng cách với thằng Tiến và Lùi, như ở Thái Nguyên.

Đừng sợ quá và đừng hình sự hóa nó quá.

Anh tôi ở Đức, làm thêm việc Chạy xe giao hàng Take away, bẩu: Đức vẫn tuyên truyền là Không cần khẩu trang với người khỏe - tự cho là khỏe.
Nên ngoài đường, ít người sử dụng. Cả anh tôi và đa số khách hàng của hắn.

Btw, giờ thì việc làm thêm lại có Thu nhập chính.

haivanphe

Xe container
Sáng sớm hai bố con em vẫn chạy hùng hục. Cu con ở nhà nghỉ cả mấy tháng rồi, cuồng tay cuồng chân và có vẻ mệt mỏi vì cứ mạng mẽo nhiều. Cái chính là phải biết giữ khoảng cách với người lạ.

sonphdmg

Xe tải
Tập thể dục nâng cao sức khỏe mà. Cái ảnh cụ chụp so sánh thì phải ở cùng 1 vị trí chứ :D