[Funland] <Hiện tượng lạ ở HN> Càng cấm càng cứ

tung1311 .

Xe container
Chiều nay em dắt cu con đi chơi công viên Bách Thảo (Hà Nội) vì ở nhà gần tháng rồi, ku cậu cuồng chân. Và em thấy Hiện tượng lạ. Thấy đông quá, em chỉ vội chụp vài tấm ảnh rồi lại phải quay về luôn. Đây là những bức ảnh so sánh công viên Bách Thảo - Hà Nội giữa ngày thường khi mà hô hào người dân tập thể dục với ngày có đại dịch Covid - 19. Trong ngày có đại dịch Covid - 19, gần như không một ai đeo khẩu trang kể cả người lớn và trẻ em, công viên đông đúc, nhộn nhịp như chưa từng có đại dịch.

Có khi nào đây là kết quả của việc thông báo "Toàn dân hãy ở trong nhà"? :)) Có lẽ nào muốn toàn dân ko ra ngoài đường thì phải thông báo: "Toàn dân hãy ra ngoài đường" =))

- chụp ko cùng vị trí
- chụp ko cùng thời điểm trong ngày
- chụp chắc cũng ko cùng ngày trong tuần luôn

freeboy10000

Xe hơi
So sánh như ccc! Ảnh trước và sau đâu có cùng vị trí, chưa kể thời gian?

An_Vi

Xe điện
Nhà em vẫn ra CV thể dục đều! Em vẫn cua vài vòng cv. Chỉ đi bộ, ngồi nghỉ thì đeo khẩu trang, chứ chạy bộ mà đeo chắc được 10p là tắt thở. :))

Juhu

Xe buýt
Chủ thớt cho cái ss tdh trc và sau cô vy cái nhể ;))

nhet

Xe hơi
Lập thớt mục đích muốn nghe chửi là chính 🤣

ngominh

Xe điện
Nhưng loại như chủ thớt thích gây war cần cho đi cách ly đến hết dịch

hamaxink

Xe máy
Bác chủ thớt ơi bác review kêu gọi toàn dân nâng cao ý thức thì cũng phải làm cho có tâm tí nhé. Đừng điêu. Chiều nay em ở Bách Thảo từ 3h chiều đến 5h chiều, BT chỉ đông tầm từ 4h chiều trở đi thôi và 90% mọi người đeo khẩu trang bác ạ. Em ko biết bác đi lúc mấy giờ nhưng tầm em ở đấy ko có lúc nào trời có nắng đẹp như bác chụp ảnh đâu, nó hơi tối tối cơ. Bác xem lại xem bác có nhầm hôm nay với hôm nào không nhé. Đây ảnh em chụp hôm nay đây

7usd

Xe điện
Chiều nay hồ Nam đồng đông như chảy hội. Quên ko chụp ảnh.

Hey you

Xe máy
Cụ chủ so sánh không cùng hệ quy chiếu, em chẳng thấy thuyết phục quái gì.
Lẽ ra mất công chụp ảnh so sánh thì hãy chụp những hình ở vị trí giống nhau, múi giờ giống nhau và chỉ khác nhau là trước khi có dịch và trong khi có dịch. Như vậy chúng em mới thấy thuyết phục chớ

chuotdong

Xe điện
Cứ lên gân mãi dân lao động, F1 phải ra ngoài tập thể dục chứ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em dắt cu con đi chơi công viên Bách Thảo (Hà Nội) vì ở nhà gần tháng rồi, ku cậu cuồng chân. Và em thấy Hiện tượng lạ. Thấy đông quá, em chỉ vội chụp vài tấm ảnh rồi lại phải quay về luôn. Đây là những bức ảnh so sánh công viên Bách Thảo - Hà Nội giữa ngày thường khi mà hô hào người dân tập thể dục với ngày có đại dịch Covid - 19. Trong ngày có đại dịch Covid - 19, gần như không một ai đeo khẩu trang kể cả người lớn và trẻ em, công viên đông đúc, nhộn nhịp như chưa từng có đại dịch.

Có khi nào đây là kết quả của việc thông báo "Toàn dân hãy ở trong nhà"? :)) Có lẽ nào muốn toàn dân ko ra ngoài đường thì phải thông báo: "Toàn dân hãy ra ngoài đường" =))

Cụ chưa quen với người dân xứ nghìn năm văn nó vật rồi. Khi có gì là ngoạc mồm ra kêu và chửi. Chí phéo có sống lại cũng còn về nhì nhá. Khi mình dính cái gì thì ko biết đâu mà lần bắt đầu chạy loạn lên. Đơn giản vì thiếu hiểu biết, lúc người ta nói mình ko nghe và cũng ko thèm nghe. Luôn coi mình mới là tâm điểm và nổi bật nên không phải đám thường dân và ko bao giờ sợ những loại bệnh kiểu phổ cập như thế này. Nên mình thích mình cứ đi thôi.

Kyson1

Xe điện
tập thể dục vận động nhiều nên chắc là đeo KT bị khó thử cụ ạ
dịp này các cty sản xuất đồ thể thao phải đẩy mạnh pr bán sử dụng tại nhà mới đúng chứ nhỉ :D
Cũng đúng, em cũng thấy dạo này các phòng Gym đóng cửa và các cửa hàng bán đồ thể thao lại bắt đầu ăn lên làm ra
Hôm nay đường phố đông rồi. Dân ở nhà mãi chán bắt đầu ko chịu đc nhiệt. Túa ra cafe cà pháo ăn uống.
Chỉ là mọi người cũng đang có chung suy nghĩ với gia đình cụ chủ thôi ạ.
Em ghét nhất loại mang ý thức người khác ra để tôn mình lền
Bách thảo 20 năm nay 3- 5h lúc nào chả đông người tập. Cụ up cái ảnh trước với sau covid làm éo gì. Cụ ra tầm 12h 2h xem có vắng ko
So sánh vớ vẩn. So cùng 1 khung giờ với nhau đi. Trong 1 ngày. Giờ vắng vẫn vắng. Giờ đông vẫn đông.
Họ ra BT để rèn luyện sức khỏe thì là việc làm tốt, đáng ủng hộ...
Có chăng chỉ đáng trách là không đeo khẩu trang nơi công cộng như khuyến cáo của CQ/BYT thôi?! #-o
Cái sân vườn con con cạnh nhà em từ hồi học sinh nghỉ học cũng đông hẳn lên. Thường thì bọn trẻ ở trường, bây giờ cấm trường thì chúng cũng phải chơi đâu đó gần nhà thôi.
Em mới qua Bách Thảo hôm kia. Số người dùng khẩu trang khoảng 70%. Như gia đình em 3 người lớn 3 trẻ con đều dùng khẩu trang. Nhưng khi trải thảm ngồi một chỗ thì bỏ ra. Thực ra việc đeo khẩu trang chỉ là một phần nhỏ của vấn đề và chỉ cần khi tiếp xúc gần như nói chuyện với người lạ thôi.
Hà Nội giờ lờn dịch rồi có gì mà kể lể. Chục ca nhiễm không nguồn gốc với vài ca tử vong thì quắn lại ngay
Ông chủ thớt nghĩ mỗi bố con ông ra bách thảo chơi vì nghĩ mọi người phải ở nhà chỉ nhà ông được ra công viên chơi, người ta ra tập thể dục làm phiền bố con ông vui chơi nhỉ?
Cụ nào đeo khẩu trang vận động mạnh như chạy được thì sức khỏe chắc phải cỡ Teppi.;))
Hờn cả Hà nội kg ở trong nhà nhỉ
so sánh 2 khung cảnh khác nhau, khung giờ khác nhau, và cũng chả thấy ai đeo khẩu trang cả! E éo tin, chắc cụ lại nhặt linh tinh đâu trên fb chứ gì? Đúng là giờ phải tự mình lọc thông tin mọi người ạh
Nhà cuồng chân chứ sao, em ở 1 tháng rồi, oải lắm rồi đây
Qua định lên Ba Vì leo núi thì Ba Vì đóng cửa, về Bảo Sơn thì Bảo Sơn nghỉ nốt nhưng qua Yên Sở thì đông như kiến :D
Dân đi chạy đeo khẩu trang ngộp ko chịu nổi. Mà đã chạy thì sợ méo j con rút :)
So sánh thì nên cùng góc chụp cùng chỗ, cùng thời gian ngày trong tuần thì sát hơn!
- chụp ko cùng vị trí
- chụp ko cùng thời điểm trong ngày
- chụp chắc cũng ko cùng ngày trong tuần luôn
So sánh như ccc! Ảnh trước và sau đâu có cùng vị trí, chưa kể thời gian?
Nhà em vẫn ra CV thể dục đều! Em vẫn cua vài vòng cv. Chỉ đi bộ, ngồi nghỉ thì đeo khẩu trang, chứ chạy bộ mà đeo chắc được 10p là tắt thở. :))
Chủ thớt cho cái ss tdh trc và sau cô vy cái nhể ;))
Lập thớt mục đích muốn nghe chửi là chính 🤣
giờ thì nín thở chờ 2 tuần tới mong mọi chuyện bình an
Nhưng loại như chủ thớt thích gây war cần cho đi cách ly đến hết dịch
Bác chủ thớt ơi bác review kêu gọi toàn dân nâng cao ý thức thì cũng phải làm cho có tâm tí nhé. Đừng điêu. Chiều nay em ở Bách Thảo từ 3h chiều đến 5h chiều, BT chỉ đông tầm từ 4h chiều trở đi thôi và 90% mọi người đeo khẩu trang bác ạ. Em ko biết bác đi lúc mấy giờ nhưng tầm em ở đấy ko có lúc nào trời có nắng đẹp như bác chụp ảnh đâu, nó hơi tối tối cơ. Bác xem lại xem bác có nhầm hôm nay với hôm nào không nhé. Đây ảnh em chụp hôm nay đây
Chiều nay hồ Nam đồng đông như chảy hội. Quên ko chụp ảnh.
Cụ chủ so sánh không cùng hệ quy chiếu, em chẳng thấy thuyết phục quái gì.
Lẽ ra mất công chụp ảnh so sánh thì hãy chụp những hình ở vị trí giống nhau, múi giờ giống nhau và chỉ khác nhau là trước khi có dịch và trong khi có dịch. Như vậy chúng em mới thấy thuyết phục chớ
Cứ lên gân mãi dân lao động, F1 phải ra ngoài tập thể dục chứ?
Cụ chưa quen với người dân xứ nghìn năm văn nó vật rồi. Khi có gì là ngoạc mồm ra kêu và chửi. Chí phéo có sống lại cũng còn về nhì nhá. Khi mình dính cái gì thì ko biết đâu mà lần bắt đầu chạy loạn lên. Đơn giản vì thiếu hiểu biết, lúc người ta nói mình ko nghe và cũng ko thèm nghe. Luôn coi mình mới là tâm điểm và nổi bật nên không phải đám thường dân và ko bao giờ sợ những loại bệnh kiểu phổ cập như thế này. Nên mình thích mình cứ đi thôi.
Sáng nay em cũng dẫn f1 ra đây. Thấy thưa hơn rất nhiều so với thời điểm trc dịch. Bãi xe loe ngoe đc hơn chục cái. Quân bia hơi ngọc hà đóng cửa. 2 bố con làm 6 vòng hồ rồi về ăn trưa...

Chỉ cần hok tiếp xúc, tránh đứng gần ng lạ thôi...

clicklacp

Xe buýt
Em cho rằng ngoài không gian thiên nhiên không cần thiết phải đeo khẩu trang, nếu mật độ người không quá đông. Và sau đó ta về có vệ sinh sạch sẽ. Lây bệnh này rõ nhất là ở không gian hẹp, kín và mật độ người đủ lớn tạo nên mật độ virus. không phải ngẫu nhiên mà khi chữa SARS người ta chủ trương "mở cửa thổi virus sang nhà hàng xóm" nhằm làm giảm mật độ lây nhiễm. Và vì thế việc người dân hoạt động thể dục ngoài thiên nhiên là rất tốt, nên cổ vũ chứ sao cứ giam mãi trong nhà?

Juhu

Xe buýt
Sáng nay em cũng dẫn f1 ra đây. Thấy thưa hơn rất nhiều so với thời điểm trc dịch. Bãi xe loe ngoe đc hơn chục cái. Quân bia hơi ngọc hà đóng cửa. 2 bố con làm 6 vòng hồ rồi về ăn trưa...

Chỉ cần hok tiếp xúc, tránh đứng gần ng lạ thôi...
Ơ e hỏi cụ cái # cơ mà

Phuclongchau

Xe điện
Ai cũng như chủ thớt,cuồng cẳng ra tý thế là đông vui luôn,hay cái chủ thớt thắc mắc trong khi mình cũng đang có mặt ở đó

jazzzzz

Xe lăn
Hôm nay bố con ông ra Bách thảo làm gì, đi chống dịch àh.

K chỉ bách thảo,mấy công viên e vào thấy đông lại về chạy quanh nhà:((

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Chiêu nay 2 bố con đạp xe quanh Hồ Tây, dân tình cả ta cả tây đi dạo, đạp xe đông như kiến...

tomtomchát

Xe container