[Funland] Hiểm nguy Thuỷ điện - Trách nhiệm thuộc về ai

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ biết gì về hậu quả vỡ đê Cống Thôn ở đồng bằng Bắc bộ 1971 ???
Lũ Miền núi chỉ là cái móng tay so với cái này nha.
Năm 71 có khi cụ còn đang lang thang mãi thế giới nào, chửa được đầu thai nên không biết Âu cũng hạp nhẽ :D
Cụ chắc cũng vậy thôi, em nghĩ cụ lúc đó mới là con tt khuyết tật! :D

Trada123467

Xe tải
Làm thủy điện có tranh thủ phá thêm rừng không cccm?
Bọn nó lắm trò lắm. Tận thu khoáng sản. Bạt núi san đồi. Ko phá rừng thì làm kiểu gì cụ.
Cụ phải nghĩ ko phải tự nhiên các nước phát triển giờ dần bỏ thủy điện để tìm nguồn năng lượng khác đâu?

agrimeco

Xe lăn
Cụ biết gì về hậu quả vỡ đê Cống Thôn ở đồng bằng Bắc bộ 1971 ???
Lũ Miền núi chỉ là cái móng tay so với cái này nha.
Năm 71 có khi cụ còn đang lang thang mãi thế giới nào, chửa được đầu thai nên không biết Âu cũng hạp nhẽ :D
Cụ chắc cũng vậy thôi, em nghĩ cụ lúc đó mới là con tt khuyết tật! :D
Hai cụ này em tưởng cùng phía cơ mà lại cãi lộn là sao nhỉ;))

qddt

Xe tăng
Ít ra em cũng biết 1+1=2 cụ nhé. Còn kiến thức là vô biên, ngay cả thuyết tiến hoá Darwin được công nhận mấy trăm năm giờ lại thấy sai lè kia kìa. Em viết rõ ra “hiểu biết có hạn” để mấy cụ nào khỏi nói 9 điểm 3 môn và bỏ học vật lý từ cấp 2. Hạ thấp người khác giúp trình độ các cụ cao hơn thì mời các cụ cứ tự nhiên.
Rồi rồi em đồng ý, cụ trên 9 điểm 3 môn, cấp 2 môn lý không bỏ học, vì đã có thày thể dục dạy thay. Nhưng em đang hỏi là làm thế nào để cụ biết được sự thật của cụ đúng là sự thật ạ?

A98

Xe container
Ít ra em cũng biết 1+1=2 cụ nhé. Còn kiến thức là vô biên, ngay cả thuyết tiến hoá Darwin được công nhận mấy trăm năm giờ lại thấy sai lè kia kìa. Em viết rõ ra “hiểu biết có hạn” để mấy cụ nào khỏi nói 9 điểm 3 môn và bỏ học vật lý từ cấp 2. Hạ thấp người khác giúp trình độ các cụ cao hơn thì mời các cụ cứ tự nhiên.
Chỉ riêng phát ngôn "thuyết tiến hóa sai lè lè" cũng đủ biết là người này chỉ đọc những trang web chuyên thuyết âm mưu, xuyên tạc.

Susu77

Xe tăng
Chỉ riêng phát ngôn "thuyết tiến hóa sai lè lè" cũng đủ biết là người này chỉ đọc những trang web chuyên thuyết âm mưu, xuyên tạc.
Cụ có vẻ thích phỏng đoán về người khác. Riêng về thuyết tiến hoá thì từ khi em đi học đã không thấy nó đúng rồi cụ ạ. Nếu tin vào thuyết tiến hoá thì thà tin vào Duy tâm còn thuyết phục hơn. Nhân tiện cụ cho xin đường link mấy trang web chuyên thuyết âm mưu xuyên tạc để em thêm chút kiến thức.

A98

Xe container
Cụ có vẻ thích phỏng đoán về người khác. Riêng về thuyết tiến hoá thì từ khi em đi học đã không thấy nó đúng rồi cụ ạ. Nếu tin vào thuyết tiến hoá thì thà tin vào Duy tâm còn thuyết phục hơn. Nhân tiện cụ cho xin đường link mấy trang web chuyên thuyết âm mưu xuyên tạc để em thêm chút kiến thức.
Hóa ra ngày đi học không chịu học. Thảo nào cụ tự hào ít ra cụ còn biết 1+1=2. Vì như thế là khá rồi.

bearbie

Xe điện
Cụ đã sống ở miền núi chưa cụ mà chửi, cụ chửi đúng thì em hoàn toàn ủng hộ. Lũ về thì bà con miền núi sống ở đó cả nghìn đời nay rồi người ta có biết lúc nào lũ về không? Về lúc nào thì họ xả lúc đó thôi chứ ngu gì người ta phải xả. Cái câu bôi đậm chứng tỏ cụ chưa hiểu lũ ống, lũ quét là gì và cụ chỉ quen nhìn những con lũ ở hạ lưu kiểu như ra cầu Chương Dương, Long biên, Thăng Long, ... nhìn xuống sông Hồng!
Bác xác nhận giúp tui 1 câu là ý kiến này Đúng hay Sai:

thủy điện nhỏ hoàn toàn có khả năng giữ y mực nước cao mấp mé tràn trong vòng 5, 7, 10 ngày, chả có nguy hiểm, khẩn cấp vỡ viếc gì cả, nên không cần phải xả nhiều hơn nhận ở bất kỳ thời điểm nào.

Tui chờ bác với bác Anita Emi xác nhận qua giờ đó, để tui còn trình bày tiếp nè.

Anita Emi

Xe điện
Công nhận, thuyết tiến hóa sai cụ nhỉ.

Rõ ràng là Chúa tạo ra thế giới trong 7 ngày và nặn con người bằng đất, riêng Eva thì từ xương sườn của Adam.

Em biết điều này là sự thật, nhất định nó là sự thật vì em biết như thế =))

Bác xác nhận giúp tui 1 câu là ý kiến này Đúng hay Sai:

thủy điện nhỏ hoàn toàn có khả năng giữ y mực nước cao mấp mé tràn trong vòng 5, 7, 10 ngày, chả có nguy hiểm, khẩn cấp vỡ viếc gì cả, nên không cần phải xả nhiều hơn nhận ở bất kỳ thời điểm nào.

Tui chờ bác với bác Anita Emi xác nhận qua giờ đó, để tui còn trình bày tiếp nè.
Em xác nhận đúng, mời cụ trình bày tiếp ;))

Không phải mấp mé tràn mà nó tràn tự do qua luôn, không thằng nào phải xả. Trời rớt xuống bao nhiêu nó trôi ra bấy nhiêu. Ai mắng nó không cắt được lũ là đúng, nhưng bảo nó tạo ra thêm lũ thì quá ngâu :((

pearlnb

Xe đạp
ông có đọc bài không vậy? Thứ trưởng đã định nghĩa chính xác xả lũ = nước xả ra (b) > nước lũ về hồ (a). Còn trộm, tức là làm việc đó mà không ai hay biết. Lập lờ chung chung chỗ nào vậy?

Tôi nhờ bác trả lời ngắn gọn giúp 2 câu, bác không đi thẳng vào vấn đề, mà cứ phỉ báng người khác là sao?

1. TD nhỏ có hiện tượng xả lũ (theo định nghĩa b > a) như trên không?
2. TD nhỏ nếu không xả lũ như trên, mà cứ giữ nước mấp mé gần số thiết kế, trong 5 ngày (ví dụ vậy, do mưa hoài không ngớt) thì có nguy cơ gì không?

Hay là bác khẳng định chắc chắn trên đời này không có cái TD nào làm việc xả lũ như trên (b>a)? Bác nói chắc 1 lời như đinh đóng cột đi rồi tui google thử.
1. TD nhỏ hay lớn ko bao giờ có trường hợp b>a. Như các bác đã biết nước là tiền, người vận hành hoàn toàn biết được lưu lượng vào hồ là bao nhiêu tại bất kỳ thời điểm nào (đập nào cũng có số liệu quan trắc này hết). Nếu trong bất kỳ thời điểm nào mực nước trong hồ dưới mực nươc dâng bình thường ( MNDBT ) mà vẫn mở cửa xả thì ông vận hành đấy chắc đuổi việc luôn.
2. Việc cứ giữ mực nước kể cả ở mực nước lũ kiểm tra (MNKT > MNDBT) bao lâu cũng chả ảnh hưởng j. Tuy nhiên nếu để ở MNKT thì việc vận hành sẽ khó khăn vì ko biết được lưu lượng tức thời đến hồ là bao nhiêu để điều chỉnh độ mở cửa van cho phù hợp

SVC

[Tịch thu bằng lái]

kduc

Xe Cứu Trợ
Nay em ngẫu nhiên nghe các bác nghị phát biểu, vẫn những câu chung chung, vẫn những bài phát biểu như lều báo có sẵn =)) Trông mong gì?