[Funland] Hậu chung kết Olympia, vẫn tranh cãi Tiểu xảo hay Chiến thuật?

taiadau

Xe điện
Bởi vì các bạn khác còn bận suy nghĩ, viết lách, tính toán câu trả lời.. Còn ông nhõi chỉ cần làm mỗi việc kê ngón tay lên chuông, đợi đúng lúc và bấm lấy bấm để, có gì vẻ vang hả cụ
Thế thì phải trách các bạn kia sao ko dẫn 20 điểm để câu cuối chỉ cần tập trung vào bấm chuông chứ. Xét cho cùng chỉ có mỗi bạn này có tư cách để chỉ bấm chuông mà thôi, vì bạn ấy đã vượt lên trên hết...và đúng luật, đúng quy tắc. Em là em em cổ vũ bạn CSP nhé, vì 2 buổi sáng T7 và CN em đều phải đưa F1 nhà em ra Văn Miếu từ sớm để VTV quay đầu cầu CSP :)

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Đúng là không sai, không phạm luật, thắng xứng đáng. Nhưng tôn vinh những cách chiến thắng này sẽ sinh ra những con người đấu giá đất vàng cho cao rồi bỏ cọc, hay chuyển giá né thuế, đại loại vậy.
Những ông này cũng sẽ lí luận tao làm có gì sai luật đâu!
Việc "ngăn chặn" các tình huống như này là của các nhà cầm cân nảy mực và cũng chưa thấy tôn vinh cách chiến thắng kiểu này nhưng người chiến thắng đúng luật thì phải được tôn vinh.

Marda49

Xe buýt
Việc "ngăn chặn" các tình huống như này là của các nhà cầm cân nảy mực và cũng chưa thấy tôn vinh cách chiến thắng kiểu này nhưng người chiến thắng đúng luật thì phải được tôn vinh.
Chiến thắng thì tôn vinh, nhưng nếu cách chiến thắng là xấu xí thì ngừoi ta chê xấu xí thôi. Ngừoi ta chê là chê cái cách cái thái độ, chứ người ta vẫn bảo chiến thắng hoàn toàn xứng đáng. Và ngừoi ta đang nói hương tới giáo dục" Chân, Thiện, Mỹ".
Nếu ai đó có quan điểm không cần đẹp, thắng là được thì tôi vẫn tôn trọng mà.
Trạng Quỳnh vẫn là danh nhân đựoc ca ngợi mà!

chenyouxing

Xe buýt
Cái này nó lại là định nghĩa khác. Cuộc chiến sinh tử nó khác tinh thần trượng nghĩa của trò chơi. Vì thế các games nó mới có giải Fairplay, hay đánh nhau sinh tử anh có thể mưu mô nhưng có quy định ngầm là tướng bị bắt thì phải giao cho tướng xử lí( chém, giết).
à vâng, đội tuyển bóng đá VN dạo này đá đẹp hơn thời Park hang seo

chenyouxing

Xe buýt
Đúng là không sai, không phạm luật, thắng xứng đáng. Nhưng tôn vinh những cách chiến thắng này sẽ sinh ra những con người đấu giá đất vàng cho cao rồi bỏ cọc, hay chuyển giá né thuế, đại loại vậy.
Những ông này cũng sẽ lí luận tao làm có gì sai luật đâu!
THM có bị bắt vì bỏ cọc đâu

chenyouxing

Xe buýt
Vâng! Nhưng mà bị chửi vụ bỏ cọc đó nhiều lém. Trên OF này chửi tợn vì hành vi bỏ cọc của hắn, mặc dù bỏ cọc chả vi phạm pháp luật gì cả.
cụ cứ yên tâm là không ai bắt cụ vì tội bỏ cọc cả, cứ bỏ vì pháp luật cho phép

Marda49

Xe buýt
đã là cạnh tranh thì nên hiếu thắng, còn cái đẹp thì để giành cho nghệ thuật, hội hoạ, âm nhạc hay...phụ nữ
Vâng bên thể thao họ vẫn chê những chiến thắng kiểu xấu xí mà!
Ví như tay cầu thủ ngừơi Ý xúc phạm mẹ Zidane ấy.!

Yeuaibaygio

Xe container
Bạn kia không về đích thì có sao không mà tại sao phải dìu? Em chả thấy có gì hay ho cần tung hô trong một trận đấu như thế này. Ông kia có lăn ve ra đấy thì hệ thống y tế vào cuộc, ông còn lại cứ chạy thôi. Thi đấu thể thao mà chuyển sang cứu thương là không hoàn thành nhiệm vụ.
Em cũng thấy vụ đấy lòng tốt không đúng chỗ mà được tung hô quá.
Nếu cái ông đỡ kia đại diện cho một quốc gia, một tổ chức đi thi đấu thì đó là thiếu tinh thần trách nhiệm, không hoàn thành tốt nhất nhiệm vụ.

Marda49

Xe buýt
cụ cứ yên tâm là không ai bắt cụ vì tội bỏ cọc cả, cứ bỏ vì pháp luật cho phép
Thì bạn chiến thắng kia có ai bắt bớ gì đâu, nhưng họ chê hành vi thôi, giống như OF chê hành vi bỏ cọc của THM vậy.

chenyouxing

Xe buýt
Vâng bên thể thao họ vẫn chê những chiến thắng kiểu xấu xí mà!
Ví như tay cầu thủ ngừơi Ý xúc phạm mẹ Zidane ấy.!
em phải nói thật là nếu mà sợ chê, làm đúng, làm đẹp thì không có mặt trong trận đấu CK năm nào đâu, như em đá đẹp, chơi cũng đẹp cơ mà méo ai cho em đá trận quan trọng cả :))

Yeuaibaygio

Xe container
Bởi vì các bạn khác còn bận suy nghĩ, viết lách, tính toán câu trả lời.. Còn ông nhõi chỉ cần làm mỗi việc kê ngón tay lên chuông, đợi đúng lúc và bấm lấy bấm để, có gì vẻ vang hả cụ
Mỗi ông một mục đích:
- ông thiếu điểm thì phải tập trung nghĩ để kiếm thêm điểm.
- ông lợi thế điểm thì tập trung để bấm chuông nhanh.
Ông nào chả có chiến thuật.
Lợi thế dẫn điểm + đúng chiến thuật thì thắng.
Giống ông đá bóng dẫn 1-0 là cả 9-10 ông chạy hết về sân nhà đá câu giờ, chỉ cần bảo vệ khung thành là đạt mục tiêu.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ coi kết quả cuộc thi là nhỏ nên mới gán ghép lung tung như vậy, chứ theo em đây là hành động đầy quyết tâm vì hàng vạn các bạn và thầy cô đứng cổ vũ
Nếu là con các cụ mợ đó thì lại nghĩ khác ngay ;))

meodenminh

Xe điện
Cụ nào nhiều kiến thức tổng hợp giùm e, những cháu đã vô địch qua các năm sau đó có đóng góp gì cho xã hội cho đất nước không, hay 90% đều sang Úc và chấm hết.....
Có lợi ích gián tiếp mà cụ, với lại theo em Vin Group nên tài trợ cho những giải như này thay vì Noben kia🤣

Marda49

Xe buýt
em phải nói thật là nếu mà sợ chê, làm đúng, làm đẹp thì không có mặt trong trận đấu CK năm nào đâu, như em đá đẹp, chơi cũng đẹp cơ mà méo ai cho em đá trận quan trọng cả :))
Vâng, em chỉ nhận xét nó chưa được đẹp thôi. Chứ em vẫn bảo thắng xứng đáng mà.
Xét bản chất thì em thấy cách xử lí câu hỏi cuối của ngừoi thắng giống phương pháp xử lí của Trạng Quỳnh thi vẽ rồng năm nào! Trạng Quỳnh là danh nhân đất Việt đựoc ca ngợi và giáo dục trong SGK vì vậy giáo dục ra bạn này giống kiểu Trạng Quỳnh là thành công của nên giáo dục VN rồi đấy chứ!