[Funland] Hậu chung kết Olympia, vẫn tranh cãi Tiểu xảo hay Chiến thuật?

my.eb

Xe điện
Quả đấy cháu nó bình tĩnh, bấm và trả lời xong thì cắn tay, hồi hộp chờ đáp án thì cũng sẽ bị các bác sân see nói là cháu cầu diễn thôi, mồm miệng thiên hạ khó lường lắm :))
Các cụ í cứ phải tận mục sở thị bọn chọi con nó thi đấu (kiểu như thể thao, hay các chương trình thi đấu kiến thức đối kháng ...) thì mới hiểu việc giơ tay, tung chân, nhảy lên ôm nhau thậm chí lăn ra đất,... nó như thế nào.
Quảng Bình Hà Tĩnh cách thủ đô xa lém ;))

chenyouxing

Xe buýt
Phần thi tăng tốc, gõ mỗi chữ "AI" ai cũng trả lời đúng mà sao nó lại gõ nhanh hơn, mấy bạn kia gõ chậm hơn đấy

taychoi2403

Xe buýt
đây là phần thi về đích mà, luật mà như cụ đưa ra có mà vỡ mồm, các cháu nó loại hết đáp án sai thì thằng trả lời cuối auto đúng à :))
Cụ nói chí phải thế mà em ko nghĩ ra. Đúng là cái gì cũng có hai mặt của nó.

chenyouxing

Xe buýt
thực ra lâu lắm em ko xem chương trình này, nhưng quy định giành lượt trả lời (phụ của những thí sinh khác) nghe chừng đang bộc lộ bất cập.
Em chả thấy bất cập gì, vì hãn hữu lắm nó mới có trường hợp như vậy. Nó chỉ cần bớt đi có 5 điểm hoặc nhiều hơn 10 điểm thì chiến thuật này không có tí tác dụng nào cả

Arm

Xe hơi
em ví dụ thôi, nếu các bạn còn lại đều có câu trả lời nhưng bấm chuông chậm hơn ít rất ít. thì sẽ có tâm lý ấm ức ít nhiều.
vậy có thể chọn 1 phương án điều hòa hơn chút là tất cả cùng đc trả lời và tính kết quả cho người bấm gửi sớm nhất? và thế thì cũng ko có hình tượng "rình" bấm như kia vì còn phải nhập câu trả lời.
nhấn mạnh là em ví dụ thế thôi.

Em chả thấy bất cập gì, vì hãn hữu lắm nó mới có trường hợp như vậy. Nó chỉ cần bớt đi có 5 điểm hoặc nhiều hơn 10 điểm thì chiến thuật này không có tí tác dụng nào cả

Haiprozzz

Xe buýt
Mấy ông rảnh quá nên soi à? Ai bấm nhanh được quyền trả lời thì nó phải thế. Em thấy rất là bình thường. Ban tổ chức thấy có vấn đề thì sửa luật chơi đi.

Hồi em học trường chuyên cấp 3 thì những bạn giỏi nhất từng môn không hợp với loại hình nửa giáo dục nửa gameshow như này.
Bắt trước siêu trí tuệ, phải viết câu trả lời ra trước mới bấm.

chenyouxing

Xe buýt
em ví dụ thôi, nếu các bạn còn lại đều có câu trả lời nhưng bấm chuông chậm hơn ít rất ít. thì sẽ có tâm lý ấm ức ít nhiều.
vậy có thể chọn 1 phương án điều hòa hơn chút là tất cả cùng đc trả lời và tính kết quả cho người bấm gửi sớm nhất? và thế thì cũng ko có hình tượng "rình" bấm như kia vì còn phải nhập câu trả lời.
nhấn mạnh là em ví dụ thế thôi.
phần thi đấy là tăng tốc đấy, cũng có đứa nào gõ nhanh hơn nó đâu.
Đùa chứ luật chơi có thế, mấy bạn kia cũng thắng tuần, tháng, quý cả rồi, đều dùng luật đấy cả, 20 năm nay có ai ý kiến gì đâu :))

wonderlust

Xe máy
Cháu thấy rất lạ là sao có nhiều người chê bai cháu nó thế nhỉ. Olympia là 1 cuộc chơi có luật lệ rõ ràng. Nếu không phạm luật thì cháu nó không có lỗi gì cả. Các cụ thử nghĩ xem nếu ĐTVN đang dẫn đối thủ 1-0 trong trận chung kết mà HLV lại đẩy toàn bộ đội hình lên tấn công tổng lực vì tinh thần fairplay thì các cụ có "tế sống" HLV lên không?

taychoi2403

Xe buýt
vừa giỏi, vừa nhanh tay, vừa nhanh trí, tại sao lại bắt nó nhường cơ hội cho đối thủ để được coi là thắng đẹp, nhỡ thua thì như nào :))
Mõm trên mạng thì dễ ấy mà cụ chứ ai vào trường hợp của em ấy thì 99.99% cũng làm như em ấy thôi.

chenyouxing

Xe buýt
Mõm trên mạng thì dễ ấy mà cụ chứ ai vào trường hợp của em ấy thì 99.99% cũng làm như em ấy thôi.
bạn đối thủ ngoài việc phải bấm nhanh ra, còn phải trả lời đúng, chắc gì đã trả lời đúng được mà, nhưng nếu bấm được thì chắc chắn bạn đấy vẫn bấm để không bỏ lỡ cơ hội, ai cũng hành động theo lợi ích cả

NNS

Xe ngựa
dạ có cái con kẹc ý mà vào thi, lại chả loại mẹ nó từ vòng gửi xe vì hỏi ai đánh cắp nỏ thần của ADV lại ấp úng "éo phải em" =))

Booong

Xe tăng
Cháu Chuyên Quốc học xuất sắc, ao trình từ đầu đến cuối, chỉ có vòng về đích hơi căng thẳng tý thôi.

Về việc bấm nút, cháu đã xuất sắc và chiến thuật quá hợp lý, và chiến thắng là xứng đáng; nếu cháu về nhì mới là bất công đối với cháu.

Câu cuối, cháu đã đúng luật, đã đưa ra câu trả lời, và trả lời sai nên chấp nhận trừ điểm, nên chỉ hơn 5 điểm so với cháu về nhì, nên có vẻ kịch tính. Chứ giả sử lúc đó, cháu nói cháu không có câu trả lời, "nhường" cho các bạn còn lại, thì mới là sai luật; hoặc nếu MC lúc đó hỏi thêm bạn thứ nhì câu trả lời thế nào, nếu trả lời được và đúng thì mới tiếc; chứ với câu khó thế này, nhiều người cho rằng cả 4 thí sinh đều không trả lời được.

Tóm lại, em thấy cháu vô địch là xứng đáng, không có gì phải bàn cãi cả; bạn về nhì cũng rất xứng đáng, nếu may mắn hơn.

chenyouxing

Xe buýt
Câu hỏi thứ hai liên quan tới toán học, Đức chưa đưa ra đáp án chính xác nhưng may mắn không có thí sinh nào giành quyền trả lời.

Bạn ấy trả lời sai đấy, có ai dám bấm đâu, trả lời sai bị trừ điểm đấy :))

Steve41

Xe hơi
Mà lạ lắm. Trước cháu nhớ có bé nữ vô địch xong ăn mừng rất phấn khích thì bị giang cư mận bảo là ăn mừng quá đáng, k nghĩ đến cảm xúc của các bạn cùng chơi.
Giờ lại đến chuyện này. Chịu thật.

MyMac

Xe điện
Cơ hội chỉ đến một lần. Ai là người biết nắm bắt cơ hội đó là người chiến thắng. Em nghĩ cậu bé này xứng đáng có được vòng nguyệt quế.

chenyouxing

Xe buýt
Cơ hội chỉ đến một lần. Ai là người biết nắm bắt cơ hội đó là người chiến thắng. Em nghĩ cậu bé này xứng đáng có được vòng nguyệt quế.
quá xứng đáng ấy chứ, có ai bắt bẻ được gì đâu, toàn quay qua bắt bẻ thái độ =))