[Funland] Hậu chung kết Olympia, vẫn tranh cãi Tiểu xảo hay Chiến thuật?

chenyouxing

Xe buýt
Các cháu mới 16-17 tuổi, hãy để bọn chúng được bộc lộ cảm xúc thật của mình. Sau này thêm tuổi tự khắc chúng sẽ biết cách giấu cảm xúc. Chúng ta già đầu rồi đôi khi mong ước được thể hiện cảm xúc thật thay cho sự giả tạo cố che giấu đi cảm xúc của mình mỗi ngày.
có làm gì sai trái đâu mà cần giấu cảm xúc ấy chứ :))

haunt86

Xe tăng
Trên mạng thì nói gì chẳng được, chửi gì chẳng hay. Vài hôm lại đâu vào đấy. Đến câu đó em biết chắc là cháu nó sẽ cố bấm cho bằng được rồi vì có sai cũng chỉ mất 15 điểm, chứ để cho bạn HN trả lời đc thì về nhì luôn. Đó cũng là tư duy chiến thuật, chẳng có gì phải chê trách. Mà cháu nó cũng xuất sắc chứ đâu phải kiểu khôn lỏi hay may mắn. Nếu nói may mắn phải là chung kết năm ngoái. Nhưng dù sao cũng là cuộc chơi, may mắn luôn đi kèm là chuyện bình thường ạ

MyMac

Xe điện
Các cụ cứ bảo các cháu không đóng góp gì cho tổ quốc?
Ủa các cháu phải báo cáo với các cụ có đóng góp hay không ạ?
Em biết một cu cháu đoạt quán quân giờ đang ở Úc. Nó là người tiên phong bán thép VN vào Úc. Nó là người tiên phong đối thoại trực tiếp với các đối tác người Úc khó tính nhất để đưa thép Việt vào thị trường Úc.

Các cụ chỉ nhìn thấy sự tiêu cực mà không nhìn thấy sự tích cực của chương trình đường lên đỉnh Olympia. Một chương trình hay, hấp dẫn và nâng cánh cho bao nhân tài nước Việt được phát huy hết khả năng. Các em xứng đáng được nhận những lời động viên, khuyến khích chứ không phải chỉ trích, cào bằng.

Duc012009

Xe tải
Đi học thì phải cố gắng lấy kiến thức
Đi thi phải cố gắng lấy điểm. Vì vậy lúc thi phải tận dụng tất cả mọi mặt để đạt điểm cao nhất, miễn ko vi phạm quy chế

Dream Thai

Xe điện
Thì vấn đề ở chỗ mấy ông đấy:
- Có làm được không?
- Làm được nhưng có làm không?
Còn cháu nó vận dụng được lỗ hổng khi đã có lợi thế hơn điểm (trừ đi nếu trả lời sai vẫn hơn) chứ có phải ất ơ ngáp phải ruồi đâu.
Nhiều khi cứ phê phán luật, nhưng qtrong là đưa ra giải pháp thì lại ko có

E gia sử A bấm chuông trả lời sai, B dc quyền bấm chuông, nhưng khi đó B có lợi thế thêm nhiều tgian suy nghĩ + loại vỏ dc đáp án sai, đây là luật cho phần về đích, mục đích là nhanh & cướp điểm đối phương, ko cướp dc thì cũng bị mất điểm :)

Mà cháu nó cũng ở vị trí #1 để có thể cướp mà ko sợ bị mất vị trí dẫn đầu

Còn phần Tăng Tốc trc đó 4 thí sinh cùng dc trả lời 1 câu hỏi rồi, ai trả lời trc & đúng dc điểm cao hơn

Dream Thai

Xe điện
Thực ra với những gì kiến thức bạn ấy thể hiện bạn này xứng đáng chiến thắng tuyệt đối mà! Chỉ có điều pha cuối nó không đẹp, nâng cao quan điểm chút thì xét tính cách không được " Đại Trượng Phu" cho lắm. Nhưng đó là tính cách thôi. Còn xét chung kiến thức trong buổi thi đấu hôm đó bạn này out trình so với 3 bạn còn lại là không thể chối cãi. Nhưng ngừơi ta hướng tới cái gọi là" Chân, Thiện, Mỹ" thì thấy gợn gợn 1 chút. Nói chung số đông xã hội chấp nhận được là được, kệ con mịa lời ong tiếng ve là ok.
Liệu có lộ đề ở phần vượt chướng ngại bật ko cc nhỉ, chưa có bất kỳ 1 ô gợi ý nao mà ku cháu đã biết là NETZERO :)

E thấy ku cháu về #2 cũng giỏi đấy, có quả về đích khá ngoạn mục, chỉ có điều là too late :(

Dân miền núi TM

Xe điện
Cuộc thi này ko có giải fairplay.
Bóng đá thêm cả mục ấy mà vẫn đầy tiểu xảo thôi, nhiều cụ khắt khe quá. :))

sskkb

Xe tăng

xe365

Xe buýt
Chả hiểu mấy ông mấy bà thích thể hiện cao thượng, quân tử nghĩ gì trong đầu. Cái gì cũng đòi cao thượng thì lại del có chiến tranh du kích, sao ko dàn hàng ra bắn nhau cho nó quân tử mà suốt ngày phải rình mò, tay cầm súng lục có dám đứng hiên ngang ra chơi quân tử với thằng có súng bắn tỉa không? Hoặc mấy ông điệp viên, conan chìm chống tội phạm, sao lại chơi bẩn thế, gài người vào để ăn cắp kế hoạch của đối thủ, như thế khác del gì đi thi nhưng biết đề trước, chả cao thượng del gì, mấy đứa nằm vùng tiểu nhân vãi ra...

Cao thượng của các ông các bà tất.

dongkijote

Xe điện
Liệu có lộ đề ở phần vượt chướng ngại bật ko cc nhỉ, chưa có bất kỳ 1 ô gợi ý nao mà ku cháu đã biết là NETZERO :)

E thấy ku cháu về #2 cũng giỏi đấy, có quả về đích khá ngoạn mục, chỉ có điều là too late :(
Có câu hỏi cho dòng thứ 2 rồi mà cụ, hắc nó đã có đáp án là 2050 rồi và luận tiếp

Opel Astra

Xe điện
Chả hiểu mấy ông mấy bà thích thể hiện cao thượng, quân tử nghĩ gì trong đầu. Cái gì cũng đòi cao thượng thì lại del có chiến tranh du kích, sao ko dàn hàng ra bắn nhau cho nó quân tử mà suốt ngày phải rình mò, tay cầm súng lục có dám đứng hiên ngang ra chơi quân tử với thằng có súng bắn tỉa không? Hoặc mấy ông điệp viên, conan chìm chống tội phạm, sao lại chơi bẩn thế, gài người vào để ăn cắp kế hoạch của đối thủ, như thế khác del gì đi thi nhưng biết đề trước, chả cao thượng del gì, mấy đứa nằm vùng tiểu nhân vãi ra...

Cao thượng của các ông các bà tất.
Giờ, cái gì cũng cần cạnh tranh và phải cạnh tranh.
Tôi thấy cháu P1 đã xuất sắc đánh bại đối thủ, hoàn toàn trong khuôn khổ luật pháp không cấm.

Vậy thì cháu nó nên được đưa ra làm gương cho các nhà leo núi kỳ tới.
Và cả các nhà vẽ ra Quy định.

Dream Thai

Xe điện
chư
Có câu hỏi cho dòng thứ 2 rồi mà cụ, hắc nó đã có đáp án là 2050 rồi và luận tiếp
Chắc cũng có trong ngân hàng câu hỏi để học tủ roài :)

Chứ mới có câu hỏi đầu tiên, chưa phải đáp án cho 1 dòng đã suy ra đc cả đáp án thì đúng là ku châu cũng ôn thi đúng tủ roài ;)

VCHDHN

Xe container
Chắc cũng có trong ngân hàng câu hỏi để học tủ roài :)

Chứ mới có câu hỏi đầu tiên, chưa phải đáp án cho 1 dòng đã suy ra đc cả đáp án thì đúng là ku châu cũng ôn thi đúng tủ roài ;)
Choáng nhất là quả này.

tytum

Xe tăng
Bức ảnh trên: Cháu ấy ko cần quan tâm câu hỏi là gì, trả lời ra sao, miễn chỉ cần canh me nhấn 1 phát là vô địch.
Em lại nhớ lần đi thi Ai là triệu phú, em nhấc cả phím ABCD đặt lên đùi bấm cho nhanh, a Sâm chưa đọc xong câu hỏi em đã bấm xong, thế là được ngồi ghế nóng, kkk

sontung89

Xe tăng
Đi đâu làm gì là quyền của các cháu, đóng góp đầu tiên là cho bản thân gia đình đã, các cụ tư cách quái gì mà phán xét độ đóng góp của các cháu
Đến con mình mình còn chẳng có quyền đòi hỏi nó đóng góp gì cho mình sau này, giờ này vẫn còn bàn chuyện n đóng góp gì
Hỏi xem các cụ đóng góp gì cho gia đình xh trước mắt cái đã, đã cho ai giúp đỡ ai được cái gì quanh mình chưa, đừng có xa vời hóa lý tưởng
Tu thân, tề gia, trị quốc
Thân vẫn còn lấm lem bon chen chấm mút thì đừng nói chuyện thiên hạ

QUANG1970

Xì hơi lốp
Tóm lại, ông nào đang điều hành cái game này chắc rung đùi đen đét, giờ nó nhạt nhiều rồi nhưng tự nhiên có vụ này lại nổi.

Vâng, cơ mà nổi ntn thì .......................

Thắng thua, chỉ ở tài khôn lỏi.
Thành bại, ăn may cái bấm chuông.

chenyouxing

Xe buýt

2050 là nghĩ ngay tới netzezo được rồi, mặc dù phân tích thì cụm từ đó nó không đúng lắm :))