[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

HungNc2000

Xe buýt
Em không định tranh luận với mợ ở đây vì em biết mợ chưa đi lần nào! Nhưng mợ cũng không thể có quyền nói em đi ra được. Cũng lâu rồi em mới theo dõi một thớt như vậy, vì quả thực ở OF giờ cũng ít điều hay, hấp dẫn cá nhân em nữa. Và tạo thớt là để có các ý kiến; đồng thuận hoặc phản hồi khi chưa hợp lý; chứ không chỉ có độc thoại hoặc chỉ thích khen (mà cái này người Việt chúng ta thì thường thích lắm).

Ai đi TS một lần rồi, có thể chưa hiểu hết, chưa biết hết; nhưng nói về TS thì cần phải nói thật; cũng đừng vống lên; cũng không cần hạ thấp xuống. Vì dù ai nói ngả nghiêng thế nào thì Đảo vẫn thế; vẫn có những người quan tâm đến Đảo. Em đã từng đến, từng chứng kiến một số cảnh mà cụ Avalon-Bg chứng kiến. Em vẫn lắng nghe, theo dõi những gì em chưa biết; dưng nếu cái gì em biết, mà cụ chủ hay bất kỳ ai nói chưa chuẩn, thì em nghĩ cần phải nói lại cho đúng hơn. TS vẫn hiên ngang ngoài đó. Ai ra rồi sẽ nhận biết điều đúng điều chưa phải, có thể không phải đầy đủ, chứ không riêng gì em. Và em cũng chưa xúc phạm ai trong các câu chữ mà em viết cả.

Nhân đây em nói thêm một chút: đọc trong này, thấy một số cụ, mợ "viết": rơi nước mắt, khóc. Thử hỏi bàn phím của các cụ, mợ ấy có dính chút nước nào chưa? Hay chỉ nhất thời bung ra cảm xúc như vậy. Nước mắt đâu phải dễ hình thành đâu, cả sinh học lẫn tình cảm. Đọc vậy, em thấy không vừa mắt lắm, có vẻ giả tạo. Mà tốt nhất, thay vì "rơi nước mắt', hãy tiếp tục sống và làm gì cho tử tế, cho đàng hoàng thì hay hơn; thế cũng là đóng góp một phần cho xã hội rồi, trong đó có các vùng khó khăn, biên giới, hải đảo và TS thân yêu!
E ko định tranh luận gì với cụ cả, nhưng e thấy thớt của cụ chủ rất thật ( ko khen or nịnh đâu) và có điều 100% với rieng e là e đã rơi nước mắt nhiều hơn 2 lần.

codon.4150

Xe buýt
Phần này cu cô đơn đảm trách trả lời đi nhá, e toàn sinh hoạt trên tàu nên ko rành nhưng thấy bộ đội nói món giá đỗ là rau xanh chủ lực quanh năm của lính đảo. Cụ cầm lấy micro này :P
Cảm ơn các Cụ.
Cụ VietCuong1978 đinh nói dụng cụ này phải ko?

Cái này được tặng

Dụng cụ của anh em tự chế đây

Và thành phẩm

Độ ẩm và nước thì OK đi các Cụ. Nước dùng nước mưa.

Cụ Lon có xin can nước mua nào về pha trà đãi các Cụ, các Mợ ko? Trong đất liền ko dám dùng nc mưa, chứ ngoài nhà giàn nước mưa sạch cực kỳ các Cụ nhé

VietCuong1978

Xe tăng
Cảm ơn các Cụ.

Cái này được tặng

Và thành phẩm
Cái em nói là cái này cơ ạ, không sử dụng điện

Nhưng có vẻ hơi bé cụ ạ. Cách ủ giá theo ảnh cuối của cụ em thấy năng suất hơn ạ

Cảm ơn các Cụ.

Cái này được tặng

Và thành phẩm

Độ ẩm và nước thì OK đi các Cụ. Nước dùng nước mưa.

Cụ Lon có xin can nước mua nào về pha trà đãi các Cụ, các Mợ ko? Trong đất liền ko dám dùng nc mưa, chứ ngoài nhà giàn nước mưa sạch cực kỳ các Cụ nhé
E nhặt có mỗi mấy cái vỏ sò mang về làm kỷ niệm mà còn bị đấu tố lên đấu tố xuống là đi ngược với phong trào Góp đá cho Trường Sa. Giờ mà lại mang nước ngọt từ ngoài đấy về thì các bác có mà chả chôn sống em [-O<

codon.4150

Xe buýt
E nhặt có mỗi mấy cái vỏ sò mang về làm kỷ niệm mà còn bị đấu tố lên đấu tố xuống là đi ngược với phong trào Góp đá cho Trường Sa. Giờ mà lại mang nước ngọt từ ngoài đấy về thì các bác có mà chả chôn sống em [-O<
Cụ xin về chiêu đãi thì ai dám nói.~o)~o):-/

codon.4150

Xe buýt
Cái em nói là cái này cơ ạ, không sử dụng điện

Nhưng có vẻ hơi bé cụ ạ. Cách ủ giá theo ảnh cuối của cụ em thấy năng suất hơn ạ
Chúng em làm một mẻ ăn khoảng 5 bữa. Cứ 1 lớp một bữa.

namvqh

Xe buýt
Hệ thống các nhà giàn này được chế tạo trong bờ như các giàn khoan dầu khí sau đó được lai dắt ra khu vực đã lựa chọn để hạ xuống biển. DK 1/7 là nhà giàn lớn thứ hai trong các nhà giàn ở thềm lục địa. Kinh phí chế tạo nhà giàn này khoảng 1000 tỷ đồng ( khoảng 50 triệu $ )

Không biết mình có bao nhiều cái nhà giàn này rồi cụ chủ? Theo dõi thớt của cụ cho đến trước trang này, trong cái đầu cháu hầu như chỉ để chứa cảm xúc đối với Trường Sa, đặc biệt tình cảm thương mến với anh em cán bộ chiến sỹ hải quân. Cụ đưa ra con số này làm cháu choàng tỉnh. Của cải vật chất mình phải bỏ ra để duy trì, bảo vệ biển đảo cũng kinh khủng cụ nhỉ.

namvqh

Xe buýt
Sao thế Cụ, em hóng :D
Cụ thử nghĩ mà xem, thời buổi bây giờ cụ mấy khi được chứng kiến tình cảm giữa những con người không quen biết nó thật, nó hồn nhiên, nó trong trẻo đến như thế. Cháu chẳng biết nói thế nào khi đọc những dòng cụ Lông kể lại chi tiết đặc biệt này nên kêu trời vậy thôi!

29l1_33940

Xe buýt
Em đã theo dõi thớt của cụ Avalon-Bg đến trang này, em thấy mợ luôn mồm nói cụ nọ, cụ kia tránh làm loãng thớt, còn mợ thì... mợ xem lại các comments của mợ rồi tự kết luận đi ạ. Thớt của cụ chủ không phải để tranh luận mà để chia sẻ cho những người không bao giờ được đi như em biết thêm về biển đảo và cuộc sống của cán bộ chiến sỹ.
cái này thì em phải vote

nghiadat2anhem

Xe buýt
[QUOmụ="VietCuong1978, post: 28771720, member: 97686"]Em đã theo dõi thớt của cụ Avalon-Bg đến trang này, em thấy mợ luôn mồm nói cụ nọ, cụ kia tránh làm loãng thớt, còn mợ thì... mợ xem lại các comments của mợ rồi tự kết luận đi ạ. Thớt của cụ chủ không phải để tranh luận mà để chia sẻ cho những người không bao giờ được đi như em biết thêm về biển đảo và cuộc sống của cán bộ chiến sỹ.[/QUOTE]
Em cũng đọc thớt này từ đầu, còn biết cụ Long quên máy ảnh ở sân bay.Em thấy mợ Lyhoa này cũng nhí nhố đọc cm của mợ này cũng ức chế có cảm giác nâng bi cụ Long

Không biết mình có bao nhiều cái nhà giàn này rồi cụ chủ? Theo dõi thớt của cụ cho đến trước trang này, trong cái đầu cháu hầu như chỉ để chứa cảm xúc đối với Trường Sa, đặc biệt tình cảm thương mến với anh em cán bộ chiến sỹ hải quân. Cụ đưa ra con số này làm cháu choàng tỉnh. Của cải vật chất mình phải bỏ ra để duy trì, bảo vệ biển đảo cũng kinh khủng cụ nhỉ.
Nhà giàn này lớn thứ 2 nên đắt cụ ạ. Những cái khác nhỏ hơn

Cái nhà giàn nhỏ là nhà giàn xây dựng từ trước, sau đó làm thêm cái nhà to này và hai nhà nối với nhau bằng một cái cầu thang. Nó cũng là tay giằng để liên kết hai nhà với nhau cho vững chắc

MinhKhoi2007

Xe tăng
Thấy các cột của nhà giàn hình như có cái đai sắt trống leo lên hay sao ấy nhỉ cụ ?