[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

tientaninfotech

Xe tăng
Cụ Avalon-Bg ơi, đã có thông tin trên BBC rồi Cụ ơi

xebo

Xe bò ! ©
Em thấy phần chữ đỏ cụ viết đọc nhức mắt, còn chữ xanh thì thấy cụ như bố người khác rồi đấy :-q
Nước mắt là để biểu lộ cảm xúc khi người đọc đọc và xem. Hơn 83 trang của cụ chủ em theo dõi từ đầu thì cccm vào không ít người cũng rơi nước mắt như nhau, trừ những người vô cảm. Còn đóng góp cái gì, ntn thì tùy vào từng hoàn cảnh, điều kiện của mỗi cá nhân, cụ không không cần phải vào đây để dậy họ. Em hết lời với cụ rồi nhé :-q
Em định viết cái gì đó nhưng không phải là đàn bà nên ko viết được, may mà có mợ !
Voted !

Mr.Tam

Xe buýt
Cụ ơi. Có rau trồng và ăn theo mùa và có những rau ăn quanh năm được mà. :D :D.
nhưng ngoài đó không thể rau gì muốn là trồng được ạ, chỉ trồng được 1 vài loại thôi, thêm nữa mùa gió thì bên ngoài của mấy cái nhà trên đảo chìm bị sóng gió tạt nước biển lên liên tục khi đó phải che chắn và sơ tán vào trong nhà cụ thử nghĩ xem được mấy chậu rau? mỗi chậu được mấy cây? em đoán cụ chưa sống trong môi trường biển đảo nên cũng hơi khó hình dung đấy

Khi các đại biểu đang xếp hàng chuẩn bị xuống xuồng để lên thăm nhà giàn thì bất chợt tiếng loa truyền thanh nội bộ trên tàu vang lên : " do điều kiện thời tiết không thuận lợi do đó chúng tôi xin đề nghị tất cả những đại biểu cao tuổi, những đại biểu có tiền sử tim mạch huyết áp, những đại biểu có hội chứng sợ độ cao ở lại tàu để bảo đảm an toàn". Rất nhiều người sững lại rồi lục tục rời hàng với vẻ mặt đầy tiếc nuối. Đó là một sự tự giác rất đáng trân trọng. Chia sẻ thêm với các cụ là đoàn của em mới là đoàn thứ 3 lên được nhà giàn thăm bộ đội dù biển tháng 4 là mùa biển lặng nhất. Nói thế để các cụ thấy là lên nhà giàn khó khăn hơn mọi người hình dung nhiều. Chỉ một tích tắc lái xuồng ko tỉnh táo điều khiển lựa chiều sóng là xuồng bị sóng đập vào cột nhà vỡ vụn ngay. Khi có sóng to một chút là xuồng luôn phải cách xa cột nhà giàn ít nhất 5m, mọi nhu yếu phẩm tiếp tế bằng cẩu đưa lên

Hệ thống các nhà giàn này được chế tạo trong bờ như các giàn khoan dầu khí sau đó được lai dắt ra khu vực đã lựa chọn để hạ xuống biển. DK 1/7 là nhà giàn lớn thứ hai trong các nhà giàn ở thềm lục địa. Kinh phí chế tạo nhà giàn này khoảng 1000 tỷ đồng ( khoảng 50 triệu $ )

Inli_4B

Xe tải
Em không biết cụ ra ngoài đó hay không nhưng nhìn thì có thể thấy đa phần là rau muống. Rau muống có thể ăn quanh năm và dĩ nhiên là phải che chắn để giữ gìn. Ngoài đó dĩ nhiên rau không thể ăn hàng ngày mà chỉ thỉnh thoảng gọi là có tý cho thêm tý rau. Em cũng đã nói rõ là ít còn hơn không nhưng không nên đánh giá rau chỉ là loài hoa để chụp ảnh. Cụ codon cũng đã đưa ảnh rau ở trên nên có lẽ em nghĩ không cần tranh cãi nhiều với cụ về vấn đề này.
nhưng ngoài đó không thể rau gì muốn là trồng được ạ, chỉ trồng được 1 vài loại thôi, thêm nữa mùa gió thì bên ngoài của mấy cái nhà trên đảo chìm bị sóng gió tạt nước biển lên liên tục khi đó phải che chắn và sơ tán vào trong nhà cụ thử nghĩ xem được mấy chậu rau? mỗi chậu được mấy cây? em đoán cụ chưa sống trong môi trường biển đảo nên cũng hơi khó hình dung đấy

lyhoa75

Xe điện
Cụ Lông ơi còn nữa không??? Em làm 1 mạch hết rồi....Ước mơ cháy bỏng của em đó cụ ah...Đi và cảm nhận để thấy rằng mình còn NỢ nhiều lắm với Trường Sa, với CBCS ngoài đó. Cám ơn cụ đã cho em thêm hiểu về cuộc sống !!!
ơ, nick cụ giống BMW_6688 thế nhờ, em tí nhầm có chết không ;))

VietCuong1978

Xe tăng
Em mới biết outside của soái ka ka thoai nhá, inside thì chửa nhá :P:D=))
Em đã theo dõi thớt của cụ Avalon-Bg đến trang này, em thấy mợ luôn mồm nói cụ nọ, cụ kia tránh làm loãng thớt, còn mợ thì... mợ xem lại các comments của mợ rồi tự kết luận đi ạ. Thớt của cụ chủ không phải để tranh luận mà để chia sẻ cho những người không bao giờ được đi như em biết thêm về biển đảo và cuộc sống của cán bộ chiến sỹ.

Chỉnh sửa cuối:

codon.4150

Xe buýt
Em không biết cụ ra ngoài đó hay không nhưng nhìn thì có thể thấy đa phần là rau muống. Rau muống có thể ăn quanh năm và dĩ nhiên là phải che chắn để giữ gìn. Ngoài đó dĩ nhiên rau không thể ăn hàng ngày mà chỉ thỉnh thoảng gọi là có tý cho thêm tý rau. Em cũng đã nói rõ là ít còn hơn không nhưng không nên đánh giá rau chỉ là loài hoa để chụp ảnh. Cụ codon cũng đã đưa ảnh rau ở trên nên có lẽ em nghĩ không cần tranh cãi nhiều với cụ về vấn đề này.
Rau được ăn hàng ngày nhé các Cụ, có lúc vẫn tổ chức cuốn thịt heo với rau mầm và cải cay, tuy nhiên ko thể nặng tay như ở nhà được. Chúng em trồng những loại rau xanh thông thường thôi, một đôi lần thứ trồng bí và mướp nhưng hiệu quả ko cao.

VietCuong1978

Xe tăng
Em thấy dụng cụ làm giá đỗ đa năng + đỗ xanh gửi ra cho Cbcs là hợp lý nhưng em còn đang lăn tăn về độ ẩm và nước. Cụ Avalon-Bg và cụ codon.4150 có thể thông tin cho em biết thêm được không ạ.
Nếu phù hợp và có thể gửi em có thể kêu gọi một vài người nữa quyên góp khoảng: vài trục dụng cụ làm giá đỗ đa năng + tạ đỗ xanh gửi ra tặng cho Cbcs tự làm

Em thấy dụng cụ làm giá đỗ đa năng + đỗ xanh gửi ra cho Cbcs là hợp lý nhưng em còn đang lăn tăn về độ ẩm và nước. Cụ Avalon-Bg và cụ codon.4150 có thể thông tin cho em biết thêm được không ạ.
Nếu phù hợp và có thể gửi em có thể kêu gọi một vài người nữa quyên góp khoảng: vài trục dụng cụ làm giá đỗ đa năng + tạ đỗ xanh gửi ra tặng cho Cbcs tự làm
Rau được ăn hàng ngày nhé các Cụ, có lúc vẫn tổ chức cuốn thịt heo với rau mầm và cải cay, tuy nhiên ko thể nặng tay như ở nhà được. Chúng em trồng những loại rau xanh thông thường thôi, một đôi lần thứ trồng bí và mướp nhưng hiệu quả ko cao.
Phần này cu cô đơn đảm trách trả lời đi nhá, e toàn sinh hoạt trên tàu nên ko rành nhưng thấy bộ đội nói món giá đỗ là rau xanh chủ lực quanh năm của lính đảo. Cụ cầm lấy micro này :P