[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

Trà Lý

Xe tăng

NDTBM

Xe điện
Giờ các trường TOP đang hạn chế dần kênh tuyển sinh từ KQ kỳ thi THPT quốc gia (vì có quá nhiều lùm xùm, bất cập trong khâu ra đề, chấm thi...). Xu thế phổ biến là các kỳ thi đánh giá năng lực tư duy... để lọc tuyển thí sinh phù hợp =đầu vào với các trường ĐH... 👍
P/S: Có lẽ sau vụ CSGT "đói" phải đi bắt cóc TE (..) thì cảnh sát cũng giảm sức hấp dẫn chăng?(!);)

taiadau

Xe điện
BK học nặng vãi, lớp cùng giảng đường em thời đại cương có mấy ông học chuyên LHP, TP, Ams, KHTN nghĩ mình sao số, kết quả là không lên nổi năm thứ 2 và bị THVV
Cụ K bao nhiêu vậy, em đoán chắc cũng cỡ K4x thì mới còn đại cương. BK học để ra trường giờ ko biết chứ hồi đó nhàn ko mà. Giống như mợ Smile nói đấy, cả kỳ chả học mịa gì, đến lúc nghỉ để thì thì mới cày thôi. Đội mà cụ bảo chắc chắn ko nhiều và có thể nó chả thèm học... chứ ko phải vì học nặng mà tăng K đâu.

vkthang

Xe container
vào "ngành" bây giờ không phải là ngon như xưa nữa rồi, tốt nghiệp ra không có tiền thì về xã vùng sâu vùng xa.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nói cứ như là Cán bộ phụ trách an ninh quốc phòng ấy nhỉ? "ngành an ninh và quân đội đang thừa"
Trên đời có 2 thứ k nên tin ngay: 1 là dự báo thời tiết ngày mai và 2 là số liệu thống kê của 1 vài cụ ọp :))

quy la tien

Xe điện
Cụ nói cứ như là Cán bộ phụ trách an ninh quốc phòng ấy nhỉ? "ngành an ninh và quân đội đang thừa"
Thừa người chơi, thiếu người làm việc cụ ạ, không chỉ lực lượng vũ trang đâu.
Như trên em đã còm, qua rồi thời chây chọt để vào ( cao điểm tỷ bạc); ra trường lương cũng cao đâu, chỉ khi về hưu thôi ( đã nói nhiều chủ đề này trên OF rồi), xưa BINH ĐAO LHOONG PHẢI LÀ NGHỀ mong giờ cũng vậy!

nhatthang

Xe Cứu Trợ
theo e đánh giá thì 2 ông thủ khoa kia chắc chắn là giỏi, vì dù sao cũng giỏi cả 3 môn nên mới đỗ thủ khoa, còn những cháu đỗ vào khoa top của BK thì hơn điểm do đc tuyển thẳng, cộng điểm ưu tiên ...... những cái đấy mình không biết nên mới "chắc gì"
Đến nản với cái lý thuyết "chắc gì" của cụ. Vậy đi vào từng điểm cụ thể nhé:
- BK sử dụng nhiều phường thức tuyển sinh: tuyển thẳng: chắc chắn 2 bạn này không đủ điều kiện tuyển thẳng. Như vậy xét về phương diện này, thì 2 bạn thủ khoa kém hơn những người đủ điều kiện tuyển thẳng.
- 2 bạn này cũng đã thi bài kiểm tra năng lực của BK nhưng cũng ko đủ điểm đỗ theo phương thức này như vậy lại kém hơn những người đã trúng tuyển theo phương thức này rồi.
- Cái hơn duy nhất (nếu có) của 2 bạn này là đỗ thủ khoa nhưng liệu kết quả thi TN THPT này có đủ để phản ánh là 2 bạn này hơn những người đã trúng tuyển vào BK ko? chẳng có cơ sở gì để chứng minh cả.

Tóm lại, xét về tổng thể 2 bạn thủ khoa này kém hơn những người đã trúng tuyển vào IT 1 BK. Đương nhiên, em cũng nhất trí với cụ là 2 bạn thủ khoa này giỏi nhưng chắc chắn (chứ không phải là "chắc gì" như cụ nói) là chưa giỏi bằng những người đã đỗ IT1 BK.

xedieu

Xe cút kít
Em có 2-3 đứa cháu họ, ở tỉnh cách HN gần trăm km thôi, hôm thi TN THPT xong nó ib khoe luôn là do có gửi gắm nên cả phòng thi “xoay xở” được cả mấy môn thi. Giờ điểm cao ngất, vào toàn trường top. Còn mấy cháu dân HN giờ cứ nghẹn họng!

nhatthang

Xe Cứu Trợ
E kê cái ghế hóng cc chửi ;))
Em cũng hóng như cụ. Ví dụ còm #3 cũng là 1 dạng chửi nhưng kiểu chửi khéo, chửi kín. "Năm nay F1 tốt nghiệp nhưng em không phải lo nên cũng đỡ đau đầu. Năm ngoái nhớ nhất con chị cùng cơ quan đâu thuộc dạng tốp đầu Ams cũng trượt ngành cao nhất của BK gì đó, chịu chẳng hiểu cách tính & xét."

TorienT

Xe container
Em có 2-3 đứa cháu họ, ở tỉnh cách HN gần trăm km thôi, hôm thi TN THPT xong nó ib khoe luôn là do có gửi gắm nên cả phòng thi “xoay xở” được cả mấy môn thi. Giờ điểm cao ngất, vào toàn trường top. Còn mấy cháu dân HN giờ cứ nghẹn họng!
Đây à lí do giờ chả ai tin cái điểm tốt nghiệp đấy nữa nên trường đành dùng cách khác.

Rivers

Xe container
Giờ không có tí bóng dâm thì đâm vào làm gì cho vất vả.

MuathuHN252

Xe cút kít
Dược HN năm nay điểm chuẩn 25đ đây, buồn ơi là rầu, rớt giá ghê

MuathuHN252

Xe cút kít
Tác động từ vụ kit test đấy mơ ạ. Vài ba năm nữa lò hết cháy thì dược lại cá hồi thôi :D
Mà thôi thi dược làm gì. Qua rồi cái thời nhất y nhì dược rồi ạ

firstXpan

Xe buýt
Sao mấy bác đầu ngành liên quan IT cả tây lẫn ta đều lên báo nói rằng Robot hay AI sẽ thay thế con người code, mà giờ các cháu tinh tú vẫn đâm đầu vào ngành thợ code là sao?

lookyoung

Xe tăng
18 tuổi có chân có tay vào đại học nhà không có đièu kiện thì đi làm thêm, đi vay mượn mà học nếu có chí cụ.
Nói thì đơn giản, nhà đã ko có đủ tiền để mua cái smart phone cho con thì chỉ có vay ngân hàng cột điện. 18 tuổi, ở quê chân ướt chân ráo ra thành phố đi làm cách gì cũng ko đủ để đóng học phí với chi phí sinh hoạt ăn ở đâu. Còn nếu trang trải được thì lại chẳng có thời gian mà học nữa, lại tăng ca học lại...Một vòng luẩn quẩn.