[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

phuongmit

Xe cút kít
Chắc gì đã chọn được người giỏi
Trên này nghi ngờ cả năng lực của cả các nguyên thủ quốc gia nên chắc gì của cụ dễ hiểu thôi :)) đầu vào khắt khe đến thế, trường họ cũng chỉ cần tiêu chí ở tầm đó, còn giỏi hay k giỏi trường họ nắm dc hơn những người ở đây

TorienT

Xe container
Trên này nghi ngờ cả năng lực của cả các nguyên thủ quốc gia nên chắc gì của cụ dễ hiểu thôi :)) đầu vào khắt khe đến thế, trường họ cũng chỉ cần tiêu chí ở tầm đó, còn giỏi hay k giỏi trường họ nắm dc hơn những người ở đây
Em thấy đơn giản mà. Nếu trường top không có được mình thì mình sẽ làm họ hối hận. Vào Bưu chính viễn thông sau đấy nỗ lực viết ra cái app 100tr đô đi, lên phỏng vấn trả lời chê trường BK như con gián. Lúc đấy ai cũng khoanh tay ngồi nghe thôi.

beSuSu

Xe điện
Chắc gì đã chọn được người giỏi
cứ chắc gì thì tranh luận đến bao giờ,
sao cụ ko đặt câu hỏi kiểu chắc gì ông thủ khoa kia đã là ngon khi học khoa kia của BK?
có khi chắc gì đã theo học đc.
chắc gì ông ấy đã thiđỗ BK (vàđúng là ko thi đỗ thật kkk :)) )

cusao

Xe lăn
Em thấy thủ khoa lấy điểm thi tốt nghiệp phổ thông chẳng có giá trị gì so với thủ khoa trường tuyển sinh riêng như trước đây.

sunflower09

Xe hơi
Em đọc thông tin là bạn này có tham gia kỳ thi đánh giá tư duy của ĐHBK và điểm của bạn ấy cũng không đủ để vào IT1 cụ ạ, vì thế mới dùng điểm thi tốt ngiệp để xét.

2 cháu giỏi vậy sao không vào trước đi, lại đợi xét tuyển bằng điểm thi làm gì nhỉ???

hongbinh

Xe buýt
cứ chắc gì thì tranh luận đến bao giờ,
sao cụ ko đặt câu hỏi kiểu chắc gì ông thủ khoa kia đã là ngon khi học khoa kia của BK?
có khi chắc gì đã theo học đc.
chắc gì ông ấy đã thiđỗ BK (vàđúng là ko thi đỗ thật kkk :)) )
theo e đánh giá thì 2 ông thủ khoa kia chắc chắn là giỏi, vì dù sao cũng giỏi cả 3 môn nên mới đỗ thủ khoa, còn những cháu đỗ vào khoa top của BK thì hơn điểm do đc tuyển thẳng, cộng điểm ưu tiên ...... những cái đấy mình không biết nên mới "chắc gì"

mabu44

Xe điện
Năm 2000, em thi Bách Khoa HN không có ai được 10 điểm cả 3 môn toán, lý, hóa. Thủ khoa cũng chỉ 29,5 điểm. Em được 28,5 điểm mà phu huynh ở nhà sướng nâng nâng như trên mây. Vậy mà khi vào trường học chung với lũ bạn toàn giải quốc gia, quốc tế mà thấy đuối thật. 5 năm học như trâu vẫn thi lại 3 môn. Thủ khoa đầu ra là bạn cùng lớp em vẫn thi phải thi lại 1 môn :-ss
Cụ học giỏi quá, em cũng BK năm 2000, vào học giảng đường 5 lớp ngồi mà thấy toàn cao thủ. Em thì thi lại thành quen, mà còn đc mấy đại ca nhuận năm trước truyền đạt kinh nghiệm là mỗi kì bỏ vài môn thi lại lấy điểm cao =)) =)) =))

Xe_loi

Xe tăng
Ối giời, hôm qua thì các phụ huynh ngỡ ngàng với 29,42 của IT1 Bách Khoa. Mấy năm trước toàn nằm trong Top các trường cao điểm nhất thì … Nay, vừa lướt thấy HVCS cao nhất chưa đến 25, thật bất ngờ quá. Một trường hợp khác, các trường báo chí trước các cụ hay trêu 3 môn 9 điểm là đỗ, nay Học viên báo chí tuyên truyền 9 điểm 1 môn mới chỉ đủ điểm đầu vào. F1 nhà em cũng bắt đầu chuẩn bị cuộc đua marathon vào ĐH mà với kiểu thị hiếu thay đổi như này thì cũng chả biết đâu mà lần, hên xui như báo lô.

matizvan2009

Xe ba gác
cái đường cung-cầu nó như đồ thị SIN.
trước giờ 3x3 dễ kiếm tiền quá nên các cháu nó đổ xô vào thì nó lại ngóc lên thành 3x9 thôi

Bluesky123

Xe tải
theo e đánh giá thì 2 ông thủ khoa kia chắc chắn là giỏi, vì dù sao cũng giỏi cả 3 môn nên mới đỗ thủ khoa, còn những cháu đỗ vào khoa top của BK thì hơn điểm do đc tuyển thẳng, cộng điểm ưu tiên ...... những cái đấy mình không biết nên mới "chắc gì"
Các cháu tuyển thẳng cũng không phải tự nhiên mà được tuyển thẳng. Các cháu ấy cũng đã phải vượt qua các cuộc thi trước đó và cháu tin rằng các cuộc thi đó ở mức độ khó hơn kì thi tốt nghiệp.
Bằng chứng là 2 cháu thủ khoa tốt nghiệp này đã không vượt qua kì thi đánh giá năng lực trước đó nên mới phải dùng đến phương án cuối cùng là xét tuyển bằng điểm thi tốt nghiệp.

nvh_hn

Xe container
Năm nay F1 tốt nghiệp nhưng em không phải lo nên cũng đỡ đau đầu. Năm ngoái nhớ nhất con chị cùng cơ quan đâu thuộc dạng tốp đầu Ams cũng trượt ngành cao nhất của BK gì đó, chịu chẳng hiểu cách tính & xét.

NguyenChum1219

Xe tăng
Nghĩa vụ còn đc biên chế sau đó du học tại chức rồi cũng như nhau, nhiều ông ở phường toàn thấy đi học nên chả mấy khi gặp đc khi cần xin thủ tục gì đó.

caisua

Xe lăn
Camera cơm giờ nhiều nên đói dần rồi thì thi vào làm chi

King_crimson

Xe tải
BK học nặng vãi, lớp cùng giảng đường em thời đại cương có mấy ông học chuyên LHP, TP, Ams, KHTN nghĩ mình sao số, kết quả là không lên nổi năm thứ 2 và bị THVV

NNS

Xe ngựa
hiện này vào đh bằng phương thức xét cái điểm thi tốt nghiệp này ngày càng ít và ko đc đánh giá cao, đặc biệt là với các top ngành đầu bảng nữa rồi

Trà Lý

Xe tăng
Ngành an ninh và quân đội đang thừa nhân sự nhưng không hiểu sao chỉ tiêu tuyển vẫn nhiều. Các cháu học ngành này thì được ưu đãi cực lớn từ việc được bao ăn ở học toàn diện và được coi luôn là binh sỹ được hưởng trợ cấp như quân nhân, hưởng chế độ BHXH đầy đủ.
Ra trường được bố trí công tác và hưởng lương cao hơn mặt bằng công chức viên chức.
Nhưng, không hấp dẫn được thế hệ trẻ... tại vì bọn trẻ giờ nó thích TIK TOK, Chilchil, bon trẻ sống không lý tượng +sản, không rèn luyện khuôn phép.

Mũi tên bạc

Xe container
Ngành an ninh và quân đội đang thừa nhân sự nhưng không hiểu sao chỉ tiêu tuyển vẫn nhiều. Các cháu học ngành này thì được ưu đãi cực lớn từ việc được bao ăn ở học toàn diện và được coi luôn là binh sỹ được hưởng trợ cấp như quân nhân, hưởng chế độ BHXH đầy đủ.
Ra trường được bố trí công tác và hưởng lương cao hơn mặt bằng công chức viên chức.
Nhưng, không hấp dẫn được thế hệ trẻ... tại vì bọn trẻ giờ nó thích TIK TOK, Chilchil, bon trẻ sống không lý tượng +sản, không rèn luyện khuôn phép.
Cụ nói cứ như là Cán bộ phụ trách an ninh quốc phòng ấy nhỉ? "ngành an ninh và quân đội đang thừa"