[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

firstXpan

Xe buýt
:D Bác đầu ngành nào đấy ạ.
Nhiều mà cụ, từ khi chatGPT ra đời, có rất nhiều bài báo và bài phát biểu nó sẽ dần thay thế lập trình viên, tất nhiên vấn đề này còn rất nhiều tranh cãi. Còn các cháu tinh tú thì vẫn đâm đầu rào rào vào IT ạ. Đơn giản vì hiện nay mặt bằng lương của IT lúc nào cũng thuộc top đầu, và lại có vẻ dễ xin việc...Trong mấy năm gần đây, các công ty công nghệ lớn sa thải một lượng kĩ sư IT rất lớn, có lẽ vì thế mà có nhiều bài báo như thế này:

Trà Lý

Xe tăng
Nhiều mà cụ, từ khi chatGPT ra đời, có rất nhiều bài báo và bài phát biểu nó sẽ dần thay thế lập trình viên, tất nhiên vấn đề này còn rất nhiều tranh cãi. Còn các cháu tinh tú thì vẫn đâm đầu rào rào vào IT ạ. Đơn giản vì hiện nay mặt bằng lương của IT lúc nào cũng thuộc top đầu, và lại có vẻ dễ xin việc...Trong mấy năm gần đây, các công ty công nghệ lớn sa thải một lượng kĩ sư IT rất lớn, có lẽ vì thế mà có nhiều bài báo như thế này:
Kỹ sư IT chính là ông chủ của những con AI đấy

firstXpan

Xe buýt
Giờ các trường TOP đang hạn chế dần kênh tuyển sinh từ KQ kỳ thi THPT quốc gia (vì có quá nhiều lùm xùm, bất cập trong khâu ra đề, chấm thi...). Xu thế phổ biến là các kỳ thi đánh giá năng lực tư duy... để lọc tuyển thí sinh phù hợp =đầu vào với các trường ĐH... 👍
P/S: Có lẽ sau vụ CSGT "đói" phải đi bắt cóc TE (..) thì cảnh sát cũng giảm sức hấp dẫn chăng?(!);)
Xu hướng sau này mỗi trường ra một đề "oánh giá năng lực tư duy" của trường mình để chọn sinh viên. Và có khi xã hội lại dần trở về như trước đây bọn em thi đại học, mỗi trường một đề, và thi tốt nghiệp cũng chỉ còn là thủ tục...

cuckhoai

Xe tăng
Chat GPT nó tự sinh ra hay do mấy thằng thợ code nó đẻ ra hả cụ?

firstXpan

Xe buýt
Chat GPT nó tự sinh ra hay do mấy thằng thợ code nó đẻ ra hả cụ?
Cụ trên đã nói rồi ạ, do lập trình viên(iu tú) tạo ra, tuy nhiên đây là thớt về thi đại học cho nên em nghĩ ko nên tổ lái sang chatGPT ạ.Kính cụ.

cuckhoai

Xe tăng
Cụ trên đã nói rồi ạ, do lập trình viên(iu tú) tạo ra, tuy nhiên đây là thớt về thi đại học cho nên em nghĩ ko nên tổ lái sang chatGPT ạ.Kính cụ.
Vưng, Kính cụ.

gocart

Xe cút kít
Ngành nào thì cũng lương cao đổ xô vào, kéo mặt bằng lương xuống.

firstXpan

Xe buýt
Ngành nào thì cũng lương cao đổ xô vào, kéo mặt bằng lương xuống.
Vầng cụ, em nghĩ IT trong nhiều năm tới vẫn HOT ạ, em nhận định IT của nước nhà có lẽ là một trong những ngành công nghiệp có thể dễ dàng bắt kịp với thế giới. IT cần sự chăm chỉ, nhiệt huyết, sáng tạo của các bạn trẻ.

PDlong

Xe điện
IT năm nay intern và fresher chả chỗ nào nó nhận

NiceMoon1

Xe tải
IT năm nay intern và fresher chả chỗ nào nó nhận
Vẫn nhận cụ ơi. Họ nhận theo đợt để training cho tốt, 3 tháng/ 1 lần. Các cháu vào luyện vài hôm là giao việc túc tắc làm được, có người kèm cặp chỉ bảo lên tay nghề rất nhanh.
Em cũng mới gửi gắm đứa cháu năm 4 làm partime, có lương nhẹ nhàng vừa làm vừa học.

Xe_loi

Xe tăng
Lại còn mất giá thế lày lữa mới xợ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Các môn xã hội không nói chứ Toán, Lý, Hoá chỉ cần chăm chỉ, cẩn thận một chút thi tốt nghiệp toàn 10 không có gì là ảo đâu cụ. Tôi đang nói thi nghiêm túc nhé.
Cụ nói thế nào
Chép chính tả còn sai
Ngày trước thi riêng từng trường, có trường 24 đã thủ khoa. Năm tôi thi thì BK 27đ là thủ khoa.

TieuFu

Xe container
Phải chỉ tiêu dành cho kỳ thi THPT quá ít, với cái điểm chuẩn 29,42 và thủ khoa đầu vào IT1 29,47 thì chắc chỉ có vài ba người được chọn bởi vì tổng cả A00+A01 của cả nước mới có chục người đạt điểm số này nếu tính theo phương thức xét tuyển của ĐHBK.
Nhẽ bộ dục cho day dỗ cho điểm linh tinh nên điểm của anh dục cho ra rìa !

TieuFu

Xe container
Cụ nói thế nào
Chép chính tả còn sai
Ngày trước thi riêng từng trường, có trường 24 đã thủ khoa. Năm tôi thi thì BK 27đ là thủ khoa.
Kk ! Bây giờ nhanh tay nhanh mắt điểm cao ! Đầu không quan trọng ! Sau mấy vụ thủ khoa Mù cang chải với Thủ khoa Hòa bình thì nhẽ cụ kia 10 điểm có gì khó, cháu chịu khó bố chịu chi thì 3 điểm 10 đễ ! Kk

TieuFu

Xe container
Xu hướng sau này mỗi trường ra một đề "oánh giá năng lực tư duy" của trường mình để chọn sinh viên. Và có khi xã hội lại dần trở về như trước đây bọn em thi đại học, mỗi trường một đề, và thi tốt nghiệp cũng chỉ còn là thủ tục...
Đúng vậy ! Nếu tiếp tục thì một ngày không xa các cháu vào ĐH lại do địa phương quyết định !

PhongFood

Xe điện
Các bạn nào học hình học không gian kém là môn hình họa hay toang. Đời SV của em thi lại duy nhất 1 môn là cơ khí đại cương (tuy nhiên là kỳ 4 nên ko ảnh hưởng đến việc được cộng điểm khi vào giai đoạn 2 lúc phân khoa). Môn học ở BK khoai nhất với em là LT Mạch 1, tí chết 5 điểm :D
Cụ đi học mà chỉ mới tí tạch thì chưa được rồi. Phải tham gia cờ lắp thi lại nó mấy xôm :D

Batman

Xe điện
Thủ khoa thì nó vào tận đại học theo các phương thức xét tuyển 1 rồi, còn phải đấu đá gì vụ này nữa. F1 nhà em thi tốt nghiệp cũng chỉ cho đủ thủ tục, dĩ nhiên, để thi được điểm thủ khoa là điều không tưởng.
Nay bộ dục công bố điểm xét tuyển vào các trường ĐH, CĐ. Ờ lại thế hệ nữa tiếp bước cha anh. Sau này chúng góp phần xây dựng đất nước phồn vinh, sánh vai các cường quốc năm châu. Thẩn thơ và vui vui từ chiều.
Tối ngồi ăn cơm, bọn trẻ con truyền tai nhau: năm nay có 2 thủ khoa khối A không đỗ trường ĐH BKHN. Bọn trẻ nói, mình tưởng nói đùa, troll nhau. Kệ. Lại thấy chúng nó nói, động chạm đến niềm vui nho nhỏ từ chiều, đâm cáu: Thủ khoa mà không đỗ thì đứa nào vào học? Chúng nó nhìn nhau, rồi nhìn mình có vẻ dò xét. Bố già rồi, sự thật là thế; rồi gửi link cho lão già này.

Đọc, thẩn thơ, nghĩ đến ông bộ trưởng bộ dục giờ này đang ăn cơm hay làm gì? Không biết ông ấy có nghĩ gì khi thấy hiện trạng của giáo dục nó như giờ không nhỉ?

Không biết ông nghĩ gì; tôi thì cho rằng trách nhiệm thuộc về ông. Ba năm rồi ông nhỉ?