[Funland] "Hà Nội Vì Đâu Nên Nỗi?"

VuNgoanMuc

Xe điện
Đội này toàn già trâu nhưng hành xử như trẻ trâu, vô pháp nhiều lần, nhiều năm qua rồi mà chưa thấy bị phạt gì.
Nó đi sai nhưng mình vô tình đụng nó trên đường đó là rắc rối. Già có trẻ có. Em cũng mong 1 lần ra quân hốt mẹ hết xe của chúng nó lại cho hết đi. Thái độ bây giờ của mấy nhóm em biết vẫn ngông nghênh lắm

Quê bầm

Xe điện
Nó đi sai nhưng mình vô tình đụng nó trên đường đó là rắc rối. Già có trẻ có. Em cũng mong 1 lần ra quân hốt mẹ hết xe của chúng nó lại cho hết đi. Thái độ bây giờ của mấy nhóm em biết vẫn ngông nghênh lắm
Quả mưa tối qua tắc thì cả vạn người tham gia, nếu ko dùng cam theo dõi ko pahtj nguội gửi về cho chính chủ chắc sẽ còn lâu lâu nữa cụ ạ

xe đạp Japan

Xe tăng
Đội này với đội khối phân lớn có suy nghĩ rất lệch lạc, trưởng giả, kệch cỡm. Luôn ngồi xổm lên pháp luật và đạo đức của 1 con người.

TieuFu

Xe container
Em thì em thấy người Hà nội cũ có một đặc tính chung là thiếu tính hung hãn và khả năng đạp lên mọi thứ nên để sống ổn thì được nhưng để tranh đấu trong thời đại này thì thua là cái chắc. Hehe, chắc chắn thua.
Đạo quân hung hãn này đông lắm, sinh sôi nảy nở ầm ầm, dân HN gốc lại chả thành yếu thế ! Kk ! Kiểu cá rô phi tràn ngập thì cá rô ta mất dần ! Kk !

HungThuy7699

Xe buýt
Vì ý thức người dân + ql kém + vô trách nhiệm = Hà Nội chán sống 😂

Isu_zu

Tháo bánh
Đội này với đội khối phân lớn có suy nghĩ rất lệch lạc, trưởng giả, kệch cỡm. Luôn ngồi xổm lên pháp luật và đạo đức của 1 con người.
Như nhau hết, ô tô xe máy xe tải xe bò đi bộ đều có người nọ người kia, cụ ko nên chụp mũ 1 nhóm như vậy. Cách suy nghĩ của cụ cũng đang ngồi chồm hổm lên sự thật. Bản thân cái xe hay cái chân nó ko có lỗi, do đầu người dùng thôi.

kienvinh

Xe lăn
Như bên TQ Thượng Hải ý, TP cũ khó GPMB XD bỏ luôn XD khu mới bên kia sông sau khi đấy còn sầm uất hơn khu mới. Thượng Hải khu cũ em đi thấy vẫn còn khu ổ chuột hay tập thể từ xưa
HN lại không chọn quy hoạch một khu mới mà lại chọn cơi nới khu cũ. Đúng kiểu có tiền đến đâu cơi đến đấy. So sánh với những ngôi nhà dân tự xây kiểu này, vừa xây vừa tính: năm thì cơi thêm cái chái buồng ngủ cho thằng con lấy vợ, năm thì xây cái bếp ở gầm cầu thang, năm thì lại tách nhà vệ sinh ra xây ở góc vườn. Cuối cùng là một đống lổn nhổn.

xe đạp Japan

Xe tăng
Như nhau hết, ô tô xe máy xe tải xe bò đi bộ đều có người nọ người kia, cụ ko nên chụp mũ 1 nhóm như vậy. Cách suy nghĩ của cụ cũng đang ngồi chồm hổm lên sự thật. Bản thân cái xe hay cái chân nó ko có lỗi, do đầu người dùng thôi.
Dạ, vâng cụ. Do người đi xe ạ.

langtoilangtoi

Xe điện
Vì ý thức người dân + ql kém + vô trách nhiệm = Hà Nội chán sống 😂
E tưởng một số nơi áp dụng sáng kiến bỏ đèn đỏ này rồi nhỉ ? Ko rõ kết quả ra sao ?

tranmanhha

Xe điện
Giống như 1 cụ trên đã có sáng kiến: Di chuyển thu đô về nơi khác.
Cứ thống kê quê quán người dân đang sinh sống ở Hà nội, dân ở đâu đông nhất thì chuyển thủ đô về đó.

Rosinante

Xe hơi
Em thấy di chuyển hết các trường đại học ra khỏi nội đô được cũng là tốt rồi. Còn quy hoạch triển khai các tuyến Metro nữa. Cơ mà chắc phải đến 2 chục năm nữa mới xong.

trantien

Xe tăng
Ý thức như thế này bảo sao Hà Nội không nát. Nhà ql cũng có lỗi nhưng người dân cũng góp phần không nhỏ trong thực trạng này.
Chắc ko phải do quản lý. Luật làm nghiêm xử nghiêm bố bảo cũng ko dám đi vào. Mà thấy bảo trong đội đó cũng toàn elite quản lý về hưu cả đấy.

Kimquy

Xe tải
Em thấy di chuyển hết các trường đại học ra khỏi nội đô được cũng là tốt rồi. Còn quy hoạch triển khai các tuyến Metro nữa. Cơ mà chắc phải đến 2 chục năm nữa mới xong.
Di chuyển ĐH ra ngoài khó thực hiện vì HN đòi thu hồi đất cũ, bg cứ yêu cầu các trường chuyển khối giảng dạy ra "cơ sở 2" ở ngoại thành và cho họ sử dụng trường cũ làm trung tâm nghiên cứu gì đấy thì may ra còn đc.

HANOICity

Xe điện
Trận lụt sáng nay, em không thấy tên đường 32, các cụ cho em hỏi đg 32 hết ngập lụt rồi ạ?

hairyscary

Xe điện
Lại vẫn cứ cái bài chuyển ĐH với BV...ra khỏi nội đô. ĐH với BV trước giờ nó vẫn ở đấy, người vẫn đến điều trị, trước có sao đâu, sao giờ ở đâu kéo đến xong đòi chuyển nó đi?
Chuyển đi xong lại cắm mấy cái chung cư vào thì lại chẳng bằng mấy lần ĐH với BV. Bao nhiêu cái nhà máy giải tán và thành chung cư cho hàng nghìn hàng vạn dân rồi chưa đủ hay sao? Mà xong lại toàn tinh hoa ở đâu kéo nhau đến ở để mang tinh túy đến cho HN. Xong được mấy năm lại kêu HN thế này HN thế kia, rồi chắc lại hô chuyển chung cư về tỉnh, phỏng ạ? ĐH với BV có đông người nhưng là số người lưu động, ở ngắn hạn, làm sao mà nhiều người bằng số người lên HN tìm việc làm và định cư lại.

Em đã bẩu rồi, tất cả là vì muốn học theo Mẽo, lấy BĐS làm nguồn $$$. Giờ giá đất cao quá nên thành tự bóp zái mình. Tỉ dụ muốn giáo viên ĐH chuyển ra ngoại thành hay tỉnh khác thì phải làm sao giá đất tại nơi đấy đủ thấp để giáo viên mua được, để các cơ sở dịch vụ có thể đầu tư kinh doanh được. Muốn qui hoạch, tái sắp xếp, chuyển...thì phải hạ giá BĐS mới làm được. Muốn không còn cảnh nhà ổ chuột, hay nhà 25-30 m2, hay ko còn chung cư mini, thì phải hạ giá BĐS. Muốn đầu tư vào tàu điện, đường xá, thì phải hạ giá BĐS thì mới giảm chi phí đầu tư được. Mà hạ giá BĐS thì tinh thần mãnh liệt nó chết cmn luôn, cùng với hệ kinh tế bong bóng BĐS. Mí lại các tay to cứ ngoi lên là tay nào cũng nhúng vào BĐS, nên hạ giá thì quá bằng bảo ngta tự bóp hầu bóp cổ mình. Nên là các cụ cứ hiến kế, các tp nó vẫn nát bét thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Đến cái to lù lù là chặn ngã tư, cái mà HN làm từ cỡ chục năm trước, đến nay vẫn còn một số ngã tư đang làm thế.
Giờ nó đổi tên thành bỏ đèn xanh đỏ rồi mang đi thi
mà BCT vẫn trao giải nhất
Thì đủ biết cái tư duy của kẻ cắp nó như thế nào ạ

E tưởng một số nơi áp dụng sáng kiến bỏ đèn đỏ này rồi nhỉ ? Ko rõ kết quả ra sao ?