[Funland] [Hà Nội phố] Tìm các cụ sinh ra và lớn lên ở Hà nội cổ xưa!

Dodge Ram

Xe điện
Thổ địa Sứa. bảo sau 2 ngàn mới có thuốc lắk :)) mà hồi đấy vào New, HG Xanh, Hale cũng là chất chơi rồi, chơi trong đấy năm vài lần có khi mua dc căn tập thể :))
Làm gì đến nỗi đắt đỏ thế cụ!
Chai Remy nhỏ trong đó bán 300k, cùng thời thì trên Lưu Ly cũng 100k/phát. Còn lâu mới mua được căn tt.

Phỗng new

Xe điện
Vốt - khốt hay Việt hóa là Bất khuất vì nguyên bản tiếng Nga là Восход :))
Lô gô con thỏ và trong truyện về trùm buôn lậu Tuyền bên Gia lâm có cảnh chạy xe Thỏ xanh này bị CA đuổi xong drift quay ngược xe chạy trốn :))
Vũ Linh đuổi Thanh Tuyền :))

Sứa.

Xe điện
Làm gì đến nỗi đắt đỏ thế cụ!
Chai Remy nhỏ trong đó bán 300k, cùng thời thì trên Lưu Ly cũng 100k/phát. Còn lâu mới mua được căn tt.
Hồi ý vào sàn mà gọi chai Ken thì cũng ko tốn lắm có điều bị dân chơi nhìn nửa con mắt, mà vào ko có chuyện bắt mua vé kèm bia như New sau này đâu :))
Gái đi với nhau lên đong hàng thì gọi bia thôi.

Sứa.

Xe điện
Có cụ mợ nào hồi 8x, 9x học đàn học nhạc trên nhà VH Hàng Buồm ko điểm danh phát :D

hong.viwaco

Xe container
HN đình đám nhất e nhớ có Newcentury Tràng Thi tầm 99-2000, có anh thằng hàng xóm nó làm trong đấy về kể nào là thuốc lắc ra sao, đấu rượu thế nào, va chạm đánh đấm nhau các thứ, hồi đó e nhớ nó nói vé vào cửa 50 hay 70k gì đó, mua vé dc tặng 1 chai Ken, hồi đó ước ao lắm, đến lúc đủ tiền chơi thì New bị đập rồi :)) sau HN cũng nhiều bar sàn khác nhưng phức tạp, oánh nhau, bắn giết nhiều quá nên dẹp hết. Giờ hình như còn New Square bên hông ksan Daewoo là ổn ổn, còn bar nhỏ trên phố thì nhiều. Em k rảnh món bar sàn, có lần bọn bạn dắt vào chả biết nhảy nhót chơi bời gì, mỗi bú rượu, nghe nhạc nhức đầu thấy k hợp nên chả chơi
Newcentury anh vào 1 lần hồi đi cùng với mấy thằng JAV. Cả bọn vẫn mặc đồng phục công trường và đeo ba lô đi vào bị mấy chú vệ sĩ ngăn lại bắt cởi áo đồng phục mới cho vào.

Apache01

Xe tải
Rạp Kim Đồng (cạnh rạp Tháng 8).
Em nhớ mãi bộ phim này.. bọn tây ăn gì mà mọng thế ;))
Hồi những năm cuối 8x ấy rạp tháng 8 chiếu phim mấy bộ phim Tây trong đó có bộ phim mà em vẫn nhớ tên là "Vườn thượng uyển" , hội bạn đi xem bảo có nhiều cảnh nóng... (Em chưa đc xem bộ phim này). Ngoài ra còn chiếu bộ phim "Thiếu Lâm Tự", phim này làm hội thanh niên, học sinh cấp 3, cấp 2... trầm trồ, say mê ngưỡng mộ võ thuật TQ... Bộ phim VN có vài cảnh nóng đầu tiên mà em đc xem là phim "Cô gái trên sông" ở rạp tháng 8... Em nhớ có thằng bạn cùng lớp ngồi đếm đc 7, 8, 9 cảnh gì đó...

tuongminhtsc

Xe tăng
Đúng roài cụ, hình như logo cũng là con thỏ đang chạy hay sao ý ;;)
Em nhớ là con viska đọc theo tiếng việt, ông già em thời trẻ chạy con này từ thuỷ điện Hoà Bình về Hn, bọn chuyên gia LX đi ô tô đuổi ko kip, về đến Hn còn vỗ tay khen ngợi ầm ý, em nhớ nó mài đen có lô gô con thỏ màu trắng, ông già em cứ về đến nhà là rút cái giắc dưới cổ xe, đề phòng trẻ con nghịch ngợm.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Dương chủ New là t bẹn nhà cháu, vừa bị xử vụ Bình Dương 4 năm, được 3 năm rồi. 1 đại gia khơ khớ.
Thế Dương thí chủ chưa qua đủ kiếp nạn rồi ạ.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thổ địa Sứa. bảo sau 2 ngàn mới có thuốc lắk :)) mà hồi đấy vào New, HG Xanh, Hale cũng là chất chơi rồi, chơi trong đấy năm vài lần có khi mua dc căn tập thể :))
Công nhận ăn tơi tốn kém thật ;))

XPQ

Xe lăn
Báo Khánh chứ không phải Bảo Khánh
Nguyễn Thiếp chứ không phải Nguyễn Thiệp
Hà Hồi chứ không phải Hạ Hồi
Báo Khánh là tên ghép từ hai di tích thời Lý Trần là tháp Báo Thiên và cung Khánh Thụy, ghép lại thành Báo Khánh.
Cái tên Tố Tịch cũng bị sai thành Tô Tịch hay Tố Tích, cãi nhau um. Gốc cái tên Tố Tịch chữ Gio dịch nôm là cái chiếu trắng. Theo như tài liệu của cụ giáo Nguyễn Văn Uẩn thì cũng khó lý giải sao lại là chiếu trắng vì quanh khu này không có gì liên quan đến chiếu hay nghề làm chiếu.

Pumzen

Xe ba gác
Em học ghita ông thầy già dạy bác ạ :D
Nhà văn hoá 88 Hàng Buồm này thuộc chi nhánh ông cụ nhà cháu quản lý, nhà cháu từng học nhạc ở đây năm 73 hay 74 gì đó. Nơi này cuối 8x thành điểm dạy nhảy đầm khá sôi nổi, 1 tụ điểm hoạt động văn hoá theo trào lưu của giới trẻ phố cổ.
1 kỷ niệm gắn bó với Nhà văn hoá này là hồi nhà cháu đi lính, có phụ trách 1 đội văn nghệ của trung đoàn. 1 lần đội tập bài Đoàn vệ quốc quân, không biết lấy tư liệu gốc ở đâu, cuối cùng nhờ đc người lấy từ chỗ này.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Klq, Em thấy các cụ sinh ra và lớn lên ở HN thì có thế mạnh môn số học vì những năm đầu 90 nở rộ ghi lode các quán nước.
Các Cụ sinh hoạt lode từ năm nào ạ?
Em thì 2015 thèng em đồng nghiệp đưa vào đời ;))

Sứa.

Xe điện
Klq, Em thấy các cụ sinh ra và lớn lên ở HN thì có thế mạnh môn số học vì những năm đầu 90 nở rộ ghi lode các quán nước.
Các Cụ sinh hoạt lode từ năm nào ạ?
Em thì 2015 thèng em đồng nghiệp đưa vào đời ;))
Bao lô có từ thời 87-88 em nhớ là thế ;))