Hà Nội, một trái tim hồng

chauchau

Xe điện
Tòa nhà Hàm cá mập, giờ rất chướng, nhưng khoảng ... 1000 năm nữa, chắc là sẽ khác nhiều, :)).
Vầng, nhưng riêng em, Hàm cá mập là 1 kiến trúc dũng cảm và độc đáo giữa 1 bầy "giả thực dân" nhàn nhạt quanh Hồ gươm và HN lâu nay.

Giá mà có 1 bức ảnh không thiên vị về nó nhỉ?

ngaydoclap

Xe container
Thực ra ngày xưa,bộ môn Nhiếp ảnh là 1 trong những môn phụ em phải học tại trường NTHN. mà cụ là âm binh nhà nào thế ạ?Mtks Cụ!
Với em nhiếp ảnh giống như một môn thể dục dụng cụ :'( Em chả biết diễn tả sao nữa, môn này rất nhiều cảm xúc :'(

ngaydoclap

Xe container
Vầng, nhưng riêng em, Hàm cá mập là 1 kiến trúc dũng cảm và độc đáo giữa 1 bầy "giả thực dân" nhàn nhạt quanh Hồ gươm và HN lâu nay.

Giá mà có 1 bức ảnh không thiên vị về nó nhỉ?
Em không hiểu vì cụ nói cao siêu quá :102: Em chỉ thấy cái hàm cá mập nó ngoạm mất một phần viên ngọc của thủ đô chúng ta thôi, hôm nào các cụ thử ngắm lại quần thể kiến trúc bao gồm tháp rùa, đền Ngọc Sơn, Hàm cá mập, với UBND TP mà xem :(

Alone77

Xe container
Em gửi cái ảnh bưu điện Hà Nội nhá, mới chụp hôm chủ nhật thôi à

Hơ hơ! Với iem bức này của Kụ Rắn điệp ợ!!!! Hay là do iem cứ nhìn mấy bức lôm nhôm của Kụ ló quen rồi, nên khi Kụ trưng 1 bức nghiêm túc iem lại thấy điệp.:))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thế quái nào mà nhìn một bức ảnh các cụ lại có thể bình ra được nhiều ý nghĩa thế nhỉ?

Với ảnh Hà Nội thì em nghĩ ý nghĩa lớn nhất của nó là dùng để lưu giữ kỷ niệm. Kỷ niệm đó có thể là một buổi sáng đi với gái ăn kem Tràng Tiền, chen đến rách áo may ô mới mua được cái kem cốm màu xanh làm từ cơm cháy. Vừa ra khỏi chỗ xếp hàng thì cũng là vừa lúc thằng kẻ cắp nó rút mất cái bút Kim tinh cài túi áo ngực. Đưa gái ra vườn hoa Con Cóc chụp cho gái kiểu ảnh, nhìn gái cười tươi mà lòng mình vẫn cứ bừng bực nghĩ tới cái bút vừa bị mất. Về sau ra Quốc Tế tráng phim rửa ảnh, cứ nhìn thấy ảnh gái ở vườn hoa Con Cóc lại nhớ tới cái ngày vì gái thèm ăn kem mà mình mất cái bút Kim Tinh, cảm xúc lại dâng trào.

littlemouse

Xe tăng
Thế quái nào mà nhìn một bức ảnh các cụ lại có thể bình ra được nhiều ý nghĩa thế nhỉ?

Với ảnh Hà Nội thì em nghĩ ý nghĩa lớn nhất của nó là dùng để lưu giữ kỷ niệm. Kỷ niệm đó có thể là một buổi sáng đi với gái ăn kem Tràng Tiền, chen đến rách áo may ô mới mua được cái kem cốm màu xanh làm từ cơm cháy. Vừa ra khỏi chỗ xếp hàng thì cũng là vừa lúc thằng kẻ cắp nó rút mất cái bút Kim tinh cài túi áo ngực. Đưa gái ra vườn hoa Con Cóc chụp cho gái kiểu ảnh, nhìn gái cười tươi mà lòng mình vẫn cứ bừng bực nghĩ tới cái bút vừa bị mất. Về sau ra Quốc Tế tráng phim rửa ảnh, cứ nhìn thấy ảnh gái ở vườn hoa Con Cóc lại nhớ tới cái ngày vì gái thèm ăn kem mà mình mất cái bút Kim Tinh, cảm xúc lại dâng trào.

Hóa ra chả phải mình em, cách đây hơn 20 năm, lĩnh lương làm thêm, em cũng ra đó, kết quả cả tháng lương đi tong theo mấy cái kem, may mà kem trả zien rồi, chứ ko em cũng........

thế thì cụ chủ thớt phải mời thêm model rồi. Tuần sau thôi nhỉ, tuần này em chạy rồi heheheheh

anhcobra

Xe container

Đâu đâu ảnh gái nhà cụ ngày xưa đâu????????

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đâu đâu ảnh gái nhà cụ ngày xưa đâu????????
Sau mấy lần sơ tán chuyển nhà, ảnh của em thất lạc hết cả. Em nhớ hồi đó cái khách sạn Metropole còn là khách sạn Thống nhất và chỉ có cái nửa đằng trước (bọn chúng gọi là old wing, còn cái new wing thì mới xây). Đứng ở chỗ Con Cóc nhìn sang KS Thống Nhất lúc đó rất thoáng vì cây cối bé tý và không có chỗ trông giữ xe như hiện nay.

Nói tóm lại do ảnh bị mất từ lâu nên giờ em chỉ có thể tả bằng mồm, tuy nhiên cảm giác bị mất bút thì vẫn còn tươi rói.

vudinhquang

Xe container
Em học từ thế kỷ trước.Giai đoạn 84-90 cơ!Thời đó chỉ có ảnh đen trắng,và còn lạc hậu lắm!nên giờ mới rốt,
FeRAM nói:
Thế ạ? Nể quá. Các cụ toàn người học nghệ thuật nòi cả nhỉ. Chắc môn này, ngày xưa cụ không thích học nhỉ, :)).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Alone77

Xe container
Em học từ thế kỷ trước.Giai đoạn 84-90 cơ!Thời đó chỉ có ảnh đen trắng,và còn lạc hậu lắm!nên giờ mới rốt,
Ơ! Em tưởng thời đấy người ta dạy: mỗi lần bấm máy là phải ngắm nghía, chỉn chu chán chê mới toạch được phát chứ đâu có dễ dãi toành toạch liên tục như bây giờ hở Kụ!!! :-o

Alone77

Xe container
Em có tấm ảnh cất tạm vào đây, biết đâu 1 ngày nào đó lại cấm mê tín dị đoan thì ảnh of em lại là tư liệu qý đới:

raotro

Xe container
Nhà cháu đơn giản hơn nhiều: Cháu chả biết gì về chụp choạch... cháu chỉ biết nhìn những cái gì lồ lộ và dễ hiểu..
Vậy nên cháu vẫn gọi vudinhquang là phóng viên thời sự - nghĩa là có khả năng ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ. Vậy thôi!
Còn nói về văn, cháu lại chả phải dân văn...nhưng nho chùm cháu đầy! Cháu thề!
Cháu kết luận là chả có cái gì là chuẩn nếu mình không theo, không phục...
Vậy các kụ cố gắng đơn giản đi!!!
nếu ko...gặp đi!!!
Tính cháu vậy - đánh mới thành thân. Cháu thề!

FeRAM

Xe điện
Nhà cháu đơn giản hơn nhiều: Cháu chả biết gì về chụp choạch... cháu chỉ biết nhìn những cái gì lồ lộ và dễ hiểu..
Vậy nên cháu vẫn gọi vudinhquang là phóng viên thời sự - nghĩa là có khả năng ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ. Vậy thôi!
Còn nói về văn, cháu lại chả phải dân văn...nhưng nho chùm cháu đầy! Cháu thề!
Cháu kết luận là chả có cái gì là chuẩn nếu mình không theo, không phục...
Vậy các kụ cố gắng đơn giản đi!!!
nếu ko...gặp đi!!!
Tính cháu vậy - đánh mới thành thân. Cháu thề!
Cụ sửa được Vịt chưa? Thớt này dành post ảnh Hà nội cụ ạ. Mời cụ tham gia. Không post ảnh là dễ bị Mod cho là spam lắm đấy ạ.

anhcobra

Xe container
Haizzzz, thôi 9 bỏ làm 10, nếu em mà cũng suy nghĩ như thế thì em bỏ cái OF nài đi từ lâu lắm rồi, em thề, vì 90% ảnh của em chả ai xem, chả ai comment, ảnh em thua ảnh gái tầm phào đứt đuôi luôn. Chụp ảnh thì chả có ai chụp xấu hay chụp đẹp, chỉ có những người không biết thế nào là đẹp thôi.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Haizzzz, thôi 9 bỏ làm 10, nếu em mà cũng suy nghĩ như thế thì em bỏ cái OF nài đi từ lâu lắm rồi, em thề, vì 90% ảnh của em chả ai xem, chả ai comment, ảnh em thua ảnh gái tầm phào đứt đuôi luôn. Chụp ảnh thì chả có ai chụp xấu hay chụp đẹp, chỉ có những người không biết thế nào là đẹp thôi.
anh zắn đúng là có trái tim hồng và cái đầu lạnh!em thề!=))

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cái ao gươm ngày nào cháu chả lượn qua, nhưng nếu ngày nào cũng bắn cái thì lấy đâu ra phim. Thêm cái nữa về ao gươm cho thớt này đỡ mang tiếng toàn trưng ảnh bằng mồm :D

ngamban

Xe điện
Ảnh em có xấu hoặc ít cảm xúc hoặc gì gì đó các Mốc cứ gỡ thoải con gà mái ạ :D

Đi lễ cụ Rùa

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phú Ông

Xe container
Các cụ cứ thoải mái đê, em gọi trật tự đến bảo vệ đây rồi nhá!=))

Chỉnh sửa cuối: