Hà Nội, một trái tim hồng

junfang

Xe điện
Xem ảnh Hà Nội của các cụ nhiều cái đẹp quá, em cũng mon men học tập các cụ thôi, em về vác máy đi chụp đây

littlemouse

Xe tăng
Em lấy ví dụ hai trong mấy bức của cụ Litlemouse: Em dự rằng cụ để cho máy nó tự do quá nên nó đo sáng nhầm làm ảnh tối thui mất chi tiết nội dung của ảnh

Bức này bắt được cái bóng nắng của đôi đi xe máy, nhưng cũng tối quá, em dùng đèn pin soi mà không sáng lên nổi :P

Thanks cụ comments. Chít thật tối thui ahj, để em đổi cái LCD của em thôi, ở nhà em nó vẫn sáng :)

ngaydoclap

Xe container
Bức này giàu cảm xúc, nhất là cái biển vá xe không xăm với xe đạp treo cái mũ cối :D Cụ nào không có xăm thì xin địa chỉ đến đây vá nhé :P

Em thì thích crop bức này gọn lại hơn chút vì nhiều ghế nhựa màu xung quanh quá làm ảnh rườm rà, em không biết dùng Phô tô xốp nên tí toáy tẹo bằng ACDC, nó ra thế này

Man_near_by

Xe tải
Cháu góp mí tấm với ạ

1 thoáng Hồ Gươm

Nơi ấy bình yên...

Em cám ơn nhà Re đã mở thớt này! Như anh rắn và ngắm bắt đã nói ảnh HN phải là cái gì đó rất đời thường, cũ cũ một tẹo, người cảnh đúng HN, không cần phải mấy chục năm nữa đâu anh Rắn ơi! giờ em ở xa 5 múi giờ với HN mà xem ảnh của anh thấy nhiều cảm xúc lắm, rất đời thường, đúng chất HN, những cái đó chắc sau này sẽ rất hiếm!
Có đi xa mới thấy nơi đó bình yên Lylycat ơi! Cho mình sửa một tẹo cái foto của lylycat nhe! Cái sự bình yên không phải là mặt hồ tĩnh lặng vào mùa thu mà là ở chính nơi mình sinh ra, cả tuổi thơ mình ở đó, mỗi khi đi xa thì nhớ về nơi ấy, bình yên ở chính khung cảnh những chiếc thuyền nan, lặng lẽ chờ đợi, soi mình dưới sông, nhỏ bé so với cây cầu có từ thế kỷ trước gắn với bao nhiêu huyền thoại, chứng kiến những thăng trầm của lịch sử HN!

Man_near_by

Xe tải
Bức này giàu cảm xúc, nhất là cái biển vá xe không xăm với xe đạp treo cái mũ cối :D Cụ nào không có xăm thì xin địa chỉ đến đây vá nhé :P

Em thì thích crop bức này gọn lại hơn chút vì nhiều ghế nhựa màu xung quanh quá làm ảnh rườm rà, em không biết dùng Phô tô xốp nên tí toáy tẹo bằng ACDC, nó ra thế này
Anh http://otofun.net/member.php?u=12284ngaydoclap oi! Anh crop thanh foto vuong mat roi! Em crop lại cho bố cục chặt hơn một tẹo anh rắn nhé!
Cái foto này đẹp ở chất đời thường, khoảnh khắc! Cái bức tường ở giữa cũ không chát nhưng hai bên lại là 2 mảng tường khác nhau, ở giữa có cái bảng hiệu vuông nổi và bên cạnh là sự tròn của những lốp xe, bên trái là cái xe đạp cũ kỹ thâm màu dựng ở đấy nhưng vẫn phải khóa; lại treo cái mũ cối màu xanh, đồ nghề để đó nhưng vẫn thể hiện sự trật tự ngăn nắp, hai ông già có thế đối lập nhau về cảm nhận thời trang,nhưng giống nhau ở sự trải nghiệm cuộc đời, đang hy vọng có anh offer nào nhà mình đến ngồi kín 3 cái ghế còn trống bên trái!

ngaydoclap

Xe container
Bức của LiLiCat này chuyển màu specia đẹp quá, nom hơi ảm đạm chút nhưng mờ xưa ghê lắm

ngamban

Xe điện
Công nhựn có cụ Lập vào cái rôm rả hẳn, ý tưởng với cảm xúc của các cụ khác cũng tuôn trào theo. Nhà em làm nhát nữa

Phở ngõ
(Photo: Rắn Giun, BW: Ngắm Bắn hị hị)

ngaydoclap

Xe container
Cảm xúc này cứ như sét nhầm chế độ chụp đèn tuýp ấy cụ nhỉ :P Cũng chưa chạng vạng lắm, em cảm thấy như bị cảm chưa xúc lắm :)

Thớt này phải nói là tràn ngập những CM về cảm xúc :D
Còn đây là Cảm xúc Hồ Gươm lúc... chạng vạng của em :x

vudinhquang

Xe container
Hoan hô cụ Lập! Cụ thật xứng danh Người Nổi Tiếng!
Ơ! Mấy bài hôm qua đâu rồi nhỉ?

Chiều nay em lặn lội chụp nhưng trời không có nắng,tý em báo cáo

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
Hoan hô cụ Lập! Cụ thật xứng danh Người Nổi Tiếng!
Ơ! Mấy bài hôm qua đâu rồi nhỉ?
cái nào không đúng chủ đề đã bị xóa rồi lão ạ.lão lập bình ảnh dí dỏm quá;))

Bình X-Five

Xe container
Cảm xúc này cứ như sét nhầm chế độ chụp đèn tuýp ấy cụ nhỉ :P Cũng chưa chạng vạng lắm, em cảm thấy như bị cảm chưa xúc lắm :)
Hôm nay trời nóng mà chủ tịch bớt xén thời gian vào góp ý cho chúng em quý hóa quá.. :D:x hí hí
Định vote mà máy nó mắng... sao quan tâm nhiều thế :)

Bình X-Five

Xe container
Em xin phép xóa cái ảnh tắm tiên của cụ Quáng, nhưng em đã kịp save as vào máy tính rồi ợ :)

ngaydoclap

Xe container
Hôm nay trời nóng mà chủ tịch bớt xén thời gian vào góp ý cho chúng em quý hóa quá.. :D:x hí hí
Định vote mà máy nó mắng... sao quan tâm nhiều thế :)
Cụ nói vậy em tổn thọ sớm :P được comment ảnh công sức các cụ chụp đó là vinh dự là niềm vui mới phải :P Hôm nay trời nóng chứ mà mát trời thì các cụ lại đau đầu với em đấy :D

anhcobra

Xe container
Quả 1 bữa trưa kia ép ý ghê lắm, cứ như em đặt tên ảnh là ... cho nó dễ hiểu

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Quả 1 bữa trưa kia ép ý ghê lắm, cứ như em đặt tên ảnh là ... cho nó dễ hiểu
Ép dầu ép mỡ ai dám ép tên ảnh. Bên trong đó là một bữa trưa thực sự bên hè hàng Bông cụ ạ.