Hà Nội, một trái tim hồng

anhcobra

Xe container
thế thì cụ phải chụp vào bên trong chớ, ai mà biết. Zời đẹp quá chiều đi chụp hoàng hôn đê

ngaydoclap

Xe container
Tháp Rùa chứa đựng trong nó cả hàng ngàn năm văn hiến, rồi cao ốc building, cả một thế giới phía sau bị cụ đè cho một phát thế kia:'(
Cái thân cây đen xì to lù đè lên tòa tháp rùanặng nề quá, về mặt phong thủy là không tốt rồi

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
thế thì cụ phải chụp vào bên trong chớ, ai mà biết. Zời đẹp quá chiều đi chụp hoàng hôn đê
Phải thò cái ống kính vào trong hả cụ ? Ống kính mà tầm ngắn thì có mà ăn tát :( Cái ô sắc màu quá, tác giả chụp bức này hóm ra phết, không biết cháu bé đang thì thụp làm cái gì sau cái ô đấy nhỉ :P

sv_ngheo

Xe điện
Bác Vudinhquang chup được đấy chứ, ban đầu chụp thế là đươc rồi, trừ vài cái ảnh rất tệ ra còn lại thì cũng ổn cả

chauchau

Xe điện
Tháp Rùa chứa đựng trong nó cả hàng ngàn năm văn hiến, rồi cao ốc building, cả một thế giới phía sau bị cụ đè cho một phát thế kia:'(
Cái thân cây đen xì to lù đè lên tòa tháp rùanặng nề quá, về mặt phong thủy là không tốt rồi

Nếu về mặt kiến trúc, tháp rùa đẹp thì ta chỉ cần nói là đẹp thôi. Chứ bác nói Tháp rùa chứa đựng cả ngàn năm văn hiến là em không đồng ý. Thậm chí hơi buồn cười....

anhcobra

Xe container
Tháp rùa tí thì thành mả bố cô tư hồng, há há, các bác ghép cho nó thành 1000 năm văn hiến thì oách quá

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ nói thế ngang nhà cháu dùng ảnh để yểm tháp rùa "ngàn năm văn hiến" của cụ rùi.

@Cò lả: Chiều đi chụp nhá, trời trong xanh cao vút

FeRAM

Xe điện
Nếu về mặt kiến trúc, tháp rùa đẹp thì ta chỉ cần nói là đẹp thôi. Chứ bác nói Tháp rùa chứa đựng cả ngàn năm văn hiến là em không đồng ý. Thậm chí hơi buồn cười....
Tháp rùa tí thì thành mả bố cô tư hồng, há há, các bác ghép cho nó thành 1000 năm văn hiến thì oách quá
Các cụ quên chưa tính giá trị gia tăng trong đấy rồi. Nguồn gốc cái tháp rùa thì còn nhiều tranh cãi. Tuy nhiên, không thể phủ nhận, Tháp rùa đã trở thành biểu tượng của Hà nội rồi. Chụp cái gì mà bảo là Hồ Hoàn kiếm lại không có tháp rùa là không ổn roài, :D. Cũng là đôi dép cao su, cắt từ lốp ô tô, nhưng nếu được cụ Chủ tịch xỏ chân vào một lần, nó đã khác đi nhiều rồi. Tòa nhà Hàm cá mập, giờ rất chướng, nhưng khoảng ... 1000 năm nữa, chắc là sẽ khác nhiều, :)).

FeRAM

Xe điện

Thôi thì em mạn phép tác giả, đặt lại cái tên ảnh này "Hà nội thời Pháp thuộc", :)). Bị đô hộ, mất nứoc, nó gò bó, khổ nhục, vất vả thế đớt, :)).

vudinhquang

Xe container
Em lại thấy nó đẹp vì trông giống cái hang đá ở Hoa Lư, Bích Động.
Cái thân cây đen xì to lù đè lên tòa tháp rùanặng nề quá, về mặt phong thủy là không tốt rồi ]

FeRAM

Xe điện
áp theo ba ren thẻ phạt của mợ Thông, thì côm men của bác có thể ăn đến 2 phát đi nghỉ mát 1 tháng :D, cái ảnh ngày hôm nay rành rành thế mà "dám" bảo gò bó, khổ nhục, vất vả là sao????? bóng gió là tội nặng đới... :P
Cụ phạt lão Độc lập ấy. Em chỉ sửa cái title cho phù hợp thôi mà, :)).

#5 Xe buýt Hà nội

cafe0sua

Đi bộ
Ảnh của bác anhcobra đẹp quá!

Vuvuzela

Xe hơi
Cụ VuDinhQuang cùng họ Vu với nhà cháo, cháo thật tự hào về cụ!!!
Không học, chả biết tý gì về "híp ẳn" mờ chém.... thôi rồi!!! Hê hê hê...!!!
Cái thớt nhà cụ Râm... bị chém nát nhừ òi! Cụ lại mở thớt mói thôi, làm hẳn cái bằng gỗ nghiến ấy cụ ợ!!!!

vudinhquang

Xe container
Thực ra ngày xưa,bộ môn Nhiếp ảnh là 1 trong những môn phụ em phải học tại trường NTHN. mà cụ là âm binh nhà nào thế ạ?Mtks Cụ!
Cụ VuDinhQuang cùng họ Vu với nhà cháo, cháo thật tự hào về cụ!!!
Không học, chả biết tý gì về "híp ẳn" mờ chém.... thôi rồi!!! Hê hê hê...!!!
Cái thớt nhà cụ Râm... bị chém nát nhừ òi! Cụ lại mở thớt mói thôi, làm hẳn cái bằng gỗ nghiến ấy cụ ợ!!!!

anhcobra

Xe container
Em thề là trước giờ em chỉ nghe biểu tượng Hà Nội là Khuê Văn Các, chứ chưa nghe tháp rùa bao giờ, chụp Hồ gươm chuẩn là chụp cầu Thê Húc, đền Ngọc Sơn, dở hơi lắm thì ra chụp cái bưu điện Hà Nội. Tháp rùa chỉ chụp khi nào Hồ Gươm đầy sương, che hết mấy cái nhà cao tầng đàng sau, âm u như hồn bố cô Tư hồng hiện về là đẹp thôi.
Em gửi cái ảnh bưu điện Hà Nội nhá, mới chụp hôm chủ nhật thôi à

khoaviet

Xe tăng
Em thề là trước giờ em chỉ nghe biểu tượng Hà Nội là Khuê Văn Các, chứ chưa nghe tháp rùa bao giờ, chụp Hồ gươm chuẩn là chụp cầu Thê Húc, đền Ngọc Sơn, dở hơi lắm thì ra chụp cái bưu điện Hà Nội. Tháp rùa chỉ chụp khi nào Hồ Gươm đầy sương, che hết mấy cái nhà cao tầng đàng sau, âm u như hồn bố cô Tư hồng hiện về là đẹp thôi.
Em gửi cái ảnh bưu điện Hà Nội nhá, mới chụp hôm chủ nhật thôi à

Tặng anh rắn nhé,âm u như hồn bố cô Tư hồng luôn

anhcobra

Xe container
Đường chân trời của chú nghiêng quá, tháp nghiêng thế này bố cô ý về trượt chân ngã thì chít thêm lần nữa à

ngamban

Xe điện
Trước ông Rắn có phát chụp góc này nhưng bằng Tokina 12-24, ngon hơn nhiều. Cái chất film trong ảnh trên nó lên làm hỏng cả cái bầu trời. Ảnh xấu há há =))

anhcobra

Xe container
Trước tao chụp bằng 24-70 nano của chị Z4 nhá, thấm thoát cũng nguyên năm roài, nhớ chị Z quá đê

ngamban

Xe điện
Trước tao chụp bằng 24-70 nano của chị Z4 nhá, thấm thoát cũng nguyên năm roài, nhớ chị Z quá đê
Thế ra lão nói phét hở. Em nhớ em còn hỏi chụp bằng Tokina mờ, thế mà gật, điêu vãi.
Mà nói chuyện ống làm giề, túm lại là ảnh xấu, đề nghị các Mốc gỡ xuống hoặc là thân chủ...tự xóa há há =))