Hà Nội, một trái tim hồng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Hà nội là phải có Bờ Hồ!!!

Tình hình ông XO này mà vào spam thế này thì cái thớt này có sống cũng thành tật. Tiện thể, vừa check PM, thấy có PM của Mod X5dreaming bảo là thớt này bị xóa vì nội dung không phù hợp hoặc vi phạm nội quy của diễn đàn. Vi phạm nội quy thì chắc chắn là không rồi. Còn nội dung không phù hợp thì nội dung có gì đâu mà không phù hợp.

Tưởng là bị xóa rồi, hóa ra không phải.

Cái này nắng đẹp nhờ! Nhưng không vote vì dạo này đi chụp chả í ới gì bà con cả!

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Hà Nội cũ là Hà Nội chưa ghép Hà Tây vào, đúng không anh Râm
Đúng rồi. Đề phòng bà con chụp Bò trên Ba vì, rồi post vào đây, :)). Fun thôi mà các cụ. Xấu, đẹp gì không quan trọng, quan trọng là ... có mất tý thời gian để tìm cách chụp.

Thớt trước, một số cái của một số cụ, toàn chơi kiểu tiện tay, ra ngõ chụp phẹt một phát rồi post lên. Cá nhân em không thích vậy, hì hì hì.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
@bạn Râm: mình thề, mình hứa, mình đảm bảo là mình sẽ bảo kê cái thớt này của bạn đến khi nào bạn hết cảm xúc thì thôi ná. :))

vudinhquang

Xe container
[/URL]

Nhà em. Làng yên Thái-Bưởi, Hà Nội.Làng em có câu thơ cổ lục bát:
Mịt mùng khói tỏa ngàn sương
Nhịp chày Yên Thái,mặt gương Tây Hồ.

[/URL]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ITVN

Xe tải
Thôi góp với anh Fe 1 cái vậy

thế nào là lếch nhếch? đẹp thế mà bác bảo là lếch nhếch à?

Haizzz, Cá nhân em thấy bức của anh Rắn giàu cảm xúc nhất từ đầu cái thớt đến giờ.
Em người trần mắt thịt , nhìn mãi chửa thấy đẹp ở chỗ nào , vậy bác anhcobra ( nghe nói ) cao thủ chụp ảnh và ngamban phân tích bức ảnh trên xem đẹp ở đâu về nghệ thuật cũng như ý nghĩa bức ảnh đó để đàn em còn học tập :-$ :-$ :-$

khoaviet

Xe tăng
Hà Nội là phải có tháp rùa

babetnhe

Xe điện
@Bạn FeRam: Xin lỗi đã xì pam vào thớt của bạn. Vì vậy mình xin góp 2 cái ảnh về Hà Nội cũ cho hợp với tiêu chí còn cảm xúc thì min hf không chắc lắm à !

Dạo này lâu không gặp bạn Mèo nên mình cũng lịch sự ra nhiều, toàn cảm ơn với xin lỗi !

anhcobra

Xe container
Bác AT 4x4, Bức ảnh trên của em chỉ miêu tả 2 ông già bơm xe đạp ngồi nói chuyện với nhau thôi, khung cảnh thì chả có gì, chỉ là tường cũ phố cổ. Với em thì Hà Nội đẹp bởi thế, chứ hào nhoáng sạch sẽ thì không phải là Hà Nội của em bác ạ. Hơn nữa có thể trong tương lai gần, những hình ảnh như trên sẽ không còn nữa, con cháu chúng ta sau này sẽ chả biết Hà Nội thời bố chúng nó thế nào, cảm xúc và đẹp là nó ở chỗ đấy bác ạ. Trang trọng hiện đại thì chỗ đẹp nhất của Hà Nội bi giờ cũng chả so được với mấy chỗ bình thường ở nước ngoài, và người ta nghĩ đến Hà Nội cũng chỉ vì những khung cảnh như trên. Em là người chụp nhiều ảnh Hà Nội, có những chỗ mà hôm nay bác nhìn thấy bình thường, nhưng ngày mai bác chỉ có thể thấy trong trí nhớ của bác mà thôi. Việc của người chụp ảnh là ghi lại cho bác, đơn giản thôi ạ.

noicomdien

Xe tăng
Trung tâm Hà Nội (chưa mở rộng)

:)). Fun thôi mà các cụ. Xấu, đẹp gì không quan trọng, quan trọng là ... có mất tý thời gian để tìm cách chụp.

hì hì hì.
Đêm pháo hoa Anh lại gặp Em

- Cảm xúc: Được gặp em, sướng quá. Hòa cùng niềm vui kỷ niệm 35 năm giải phóng miền Nam.
- Mất rất nhiều thời gian: Vì phải đi giữ chỗ tìm cách chụp ảnh từ 15h, ngồi chết rét đến tận 20h30 mới được chụp.

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã hưởng ứng.

@Rắn: Dạo này chụp lên tay quá nhỉ. Ảnh rất có chiều sâu. Cơ bản nhất, chụp film nên chú không lạm dụng mấy cái plug-in nữa, :)).

anhcobra

Xe container
Nó gọi là preset, cơ mà nó mang lại nhiều thứ lắm đới anh ạ, thêm cái nữa cho nó máu

Người Hà Nội​

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
@rắn: gì mà phải giải thích nhiều thế. Mượn lời của nhiếp ảnh gia Lại Hiển: bây giờ những bức ảnh như thế này có thể chưa mang nhiều ý nghĩa, nhưng mà 30 năm sau nhìn lại nó ko còn là "kỷ niệm" mà khi đó nó là "kỷ vật".

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Vấn đề là chỉ mượn lời anh ấy thôi. Còn cái gì nó chân thật nhất của xã hội mà đưa được vào ảnh đều là đẹp cả. rất nhiều người để mong muốn có 1 bức ảnh như ý phải đi thuê diễn này nọ, tự sướng với sản phẩm mỹ mãn của mình nhưng thực chất nó chả có tí hồn nào trong đó.

vudinhquang

Xe container
Nội dung ảnh trẻ trung đến thế sao cụ Đơ?

ÔI! hóa ra avatar lấy hình NHÀ Đơ.
Ngắm những tấm ảnh rắn chụp, tự nhiên mình thấy chùng mình lại, khó tả lắm. xem và ngẫm thôi, mình thuộc lứa đầu 7x , có cảm giác như mình đang sống lại tuổi 17 ấy

Chỉnh sửa cuối: