Hà Nội, một trái tim hồng

anhcobra

Xe container
oạch, thớt ảnh chớ có phải tai nạn giao thông hay oánh nhau với cảnh sát đâu mà phải mời góp vui cụ ơi

vudinhquang

Xe container
Tiêu chí của chủ thớt mà cụ. ĐÂY:
Cụ sửa được Vịt chưa? Thớt này dành post ảnh Hà nội cụ ạ. Mời cụ tham gia. Không post ảnh là dễ bị Mod cho là spam lắm đấy ạ.
oạch, thớt ảnh chớ có phải tai nạn giao thông hay oánh nhau với cảnh sát đâu mà phải mời góp vui cụ ơi​

Chỉnh sửa cuối:

Man_near_by

Xe tải
Em tưởng biệt thự này ở Đức chứ
Cái foto này có phải là ĐSQ Đức tại Hà Nội không bác! (cái màu cờ này tình nghĩa với em quá). cái foto này bác vudinhquang xe cái cây bên trái ra mép và điều khiên DOF tốt hơn chút thì biệt thự sẽ nổi hơn! Em sửa cái foto của bác tẹo!

vudinhquang

Xe container
Chuẩn đấy! dưng em không thích những gì nó cân đối,hoặc gần cân đối như hai cái cây.
@Man viết : Cái foto này có phải là ĐSQ Đức tại Hà Nội không bác! (cái màu cờ này tình nghĩa với em quá). cái foto này bác vudinhquang xe cái cây bên trái ra mép và điều khiên DOF tốt hơn chút thì biệt thự sẽ nổi hơn! Em sửa cái foto của bác tẹo!

Bình X-Five

Xe container
Dùng nhiếp ảnh để chụp lại 1 bức tranh là không nên vì bao nhiêu cái hay cái cái đẹp nó đều nằm ở bức tranh... việc của người chụp là chụp đúng sáng, ko out nét. Vậy thì bức ảnh này sẽ rất dễ bị hiểu như một bức ảnh dùng để nghiệm thu công trình hoặc có giá trị về mặt ghi chép tư liệu kiến trúc...

Có chăng cụ Râm nên gắng chờ lâu hơn nữa, có người gánh hành rong đi qua.... hoặc một cái gì đó đại loại giống như vậy thì ảnh sẽ có hồn và mang hơi thở cuộc sống hơn là chụp nguyên một bức tranh gốm bát tràng như này! Chụp đời thường là phải biết chờ đợi... nhất là khi đã tìm đc 1 bối cảnh tốt, 1 góc máy tốt...!

Vài lời chân tình với cụ Râm! (b)

P/s: Theo thiển ý của em thì ảnh này nên gỡ, nó nằm ở thớt khác sẽ thích hợp hơn!

Thăng long - Hà nội

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Dùng nhiếp ảnh để chụp lại 1 bức tranh là không nên vì bao nhiêu cái hay cái cái đẹp nó đều nằm ở bức tranh... việc của người chụp là chụp đúng sáng, ko out nét. Vậy thì bức ảnh này sẽ rất dễ bị hiểu như một bức ảnh dùng để nghiệm thu công trình hoặc có giá trị về mặt ghi chép tư liệu kiến trúc...

Có chăng cụ Râm nên gắng chờ lâu hơn nữa, có người gánh hành rong đi qua.... hoặc một cái gì đó đại loại giống như vậy thì ảnh sẽ có hồn và mang hơi thở cuộc sống hơn là chụp nguyên một bức tranh gốm bát tràng như này! Chụp đời thường là phải biết chờ đợi... nhất là khi đã tìm đc 1 bối cảnh tốt, 1 góc máy tốt...!

Vài lời chân tình với cụ Râm! (b)

P/s: Theo thiển ý của em thì ảnh này nên gỡ, nó nằm ở thớt khác sẽ thích hợp hơn!
Mod cũng có lúc thiển cận và thiếu quan sát nhỉ!? Cơ mà vẫn phải cảm ơn vì góp ý rất chân tình. Mod thấy không phù hợp thì cứ gỡ xuống. Tớ thề là không kiện cáo hoặc giải thích gì thêm đâu, :)).

P/S: Có một cái đại loại như gánh hàng rong đấy, =))

Chỉnh sửa cuối:

anhcobra

Xe container
Có 1 người đi qua, cơ mà bé quá, ý mốc là đi dưới đường cơ, chứ không phải nhú mỗi cái đầu thế kia. Lần sau cần hàng rong, bà già hay nguyên gánh hàng hoa thì gọi em. Cần áo dài trắng đạp xe thì gọi Cho_xem_giay_to nhá

ngamban

Xe điện
Có 1 người đi qua, cơ mà bé quá, ý mốc là đi dưới đường cơ, chứ không phải nhú mỗi cái đầu thế kia. Lần sau cần hàng rong, bà già hay nguyên gánh hàng hoa thì gọi em. Cần áo dài trắng đạp xe thì gọi Cho_xem_giay_to nhá
Hôm đi cùng thì cấm có thấy lôi hàng ra sét úp cho em phát nào, nào có thấy hàng rong, bà già nào đâu :))

FeRAM

Xe điện
Việc gì cứ phải đi dưới đường. Hàng rong, xe đạp, xe máy, xe thồ đi qua cái chỗ ấy có mà đầy. Định chờ một đứa đi ngược chiều ở dưới đường nữa nhưng không đủ kiên nhẫn. Chúng toàn đi thành một đoàn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mod cũng có lúc thiển cận và thiếu quan sát nhỉ!? Cơ mà vẫn phải cảm ơn vì góp ý rất chân tình. Mod thấy không phù hợp thì cứ gỡ xuống. Tớ thề là không kiện cáo hoặc giải thích gì thêm đâu, :)).

Phải dùng PS dịch người đi xe đạp đấy lên giữa bức ảnh thì mới là ảnh đời thường :))

anhcobra

Xe container
Đấy đấy, chụp đời thường thì phải kiên nhẫn, chờ đến trưa còn có cả đoàn xích lô về ngủ trên tầng 2 cơ

Bình X-Five

Xe container

Em mắt tinh lắm, nếu cụ Râm coi người đàn bà đang lấp ló ở đằng sau cái lan can là một chủ thể trong ảnh và căn cứ vào đó đánh giá em Thiển cận và thiếu quan sát thì có thể kết luận cụ là Đảng viên Đảng Bảo Thủ rồi đấy!

Cá nhân em thấy cái Background đó rất hay và đáng để khai thác, và em coi người đàn đó là rác trong ảnh, ko có giá trị gì cả...!

Mod thấy không phù hợp thì cứ gỡ xuống
Cái này đến ngày là em gỡ :D, vì cụ đã có nhời nhờ em canh thớt ngay từ đầu rồi nhé. Quả thật là từ hồi có thớt này em mệt vãi ^:)^ đã dọn khá nhiều ảnh dễ dãi rồi. Hôm nào phải đền bằng bia đấy nhé! (b)

Trong trường hợp cụ vẫn tâm đắc với ảnh này thì em để nguyên vì dù sao vẫn phải ưu tiên chủ thớt chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Gánh hàng rong là một gợi ý dễ hiểu..... còn chờ đợi thế nào có đc chủ thể cho nó nhân văn thì phải tự người chụp sàng lọc!
Đừng giả nhời xong lại cười hô hố như vậy..... có vẻ ko nghiêm túc và bỡn cợt với góp ý của em thì phải ^:)^

FeRAM

Xe điện
Em mắt tinh lắm, nếu cụ Râm coi người đàn bà đang lấp ló ở đằng sau cái lan can là một chủ thể trong ảnh và căn cứ vào đó đánh giá em Thiển cận và thiếu quan sát thì có thể kết luận cụ là Đảng viên Đảng Bảo Thủ rồi đấy!

Cá nhân em thấy cái Background đó rất hay và đáng để khai thác, và em coi người đàn đó là rác trong ảnh, ko có giá trị gì cả...!

Cái này đến ngày là em gỡ :D, vì cụ đã có nhời nhờ em canh thớt ngay từ đầu rồi nhé. Quả thật là từ hồi có thớt này em mệt vãi ^:)^ đã dọn khá nhiều ảnh dễ dãi rồi. Hôm nào phải đền bằng bia đấy nhé! (b)

Trong trường hợp cụ vẫn tâm đắc với ảnh này thì em để nguyên vì dù sao vẫn phải ưu tiên chủ thớt chứ :D
Thôi, gỡ đi cho đỡ loằng ngoằng, tiện thể làm gương cho ... kẻ khác, :)). Đã bầu ông làm quan tòa, lại cãi thì còn nói làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Nếu để nguyên ảnh này, bác ấy lại đánh giá là Thiển cận, thiếu quan sát và dễ dãi, thì sao?

Man_near_by

Xe tải
Foto nha anh Ngắm bắn tối đen quá(bị bết màu) anh sửa đi tẹo tăng sáng và độ tương phản lên thôi!